ถามทางครับ

• 18 ตอบ
  • 2644 อ่าน
*

ออฟไลน์ Mikey

• แฟนบอลปราการ
  • 3
  • 0
ถามทางครับ
« เมื่อ: 27 กันยายน, 09, 22:55:36 »
พอดีอยากไปดู สมุทรปราการ กับ เชียงรายอ่ะครับ

แต่ไปสนามบางมดไม่ถูกอ่า

ช่วยบอกทางทีครับ ^ ^

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• ครอบครัวปราการ
  • 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
Re: ถามทางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 กันยายน, 09, 23:03:57 »
บ้านคุณพี่อยู่ทางไหนครับท่าน

ถ้าฝั่งสำโรง เทพา ปากน้ำ นั่งรถมาลงสุดสายที่ท่าน้ำครับ ต่อด้วยเรือข้ามฝาก = 10 บาท

ขึ้นรถสาย 82 มีทั้งรถเมล์ฟรี และรถเมล์นรกแตก(เขียว) ไปลงที่ กม.9 บอกกระเป๋าก็ได้ครับถ้าไม่ถูก หรือง่าย ๆ ก็บอกว่าลงใต้ทางด่วนครับ

จากนั้นตรงนี้จุดสำคัญ ถ้านั่ง TAXI ก็บอกไปเลยว่า ไปสนามกีฬาบางมด แถวนั้นน่าจะรู้จักหมดครับ หรือไม่ก็นั่งรถเมล์สาย 75 ผ่านเหมือนกันครับผม

แต่ถ้าเอาให้ชัวร์มารวมตัวกับเหล่ากองเชียร์ที่อิมได้เลยครับ เวลา 12.00 กว่า ๆ

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 กันยายน, 09, 23:06:01 »
อยู่ทางไหนหรอครับ??

ถ้ามา taxi จากหน้า อิมพีเรียล สำโรง    ประมาน 130 บาท ใช้เวลา 15-20นาที   ครับ

ใช้ทางวงแหวน อุตสาหกรรม ครับ แล้วลงสุขสวัสดิ์

หรือไม่ก็

แต่ถ้าเอาให้ชัวร์มารวมตัวกับเหล่ากองเชียร์ที่อิมได้เลยครับ เวลา 12.00 กว่า ๆ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 กันยายน, 09, 23:17:43 »

ถ้ามา taxi จากหน้า อิมพีเรียล สำโรง    ประมาน 130 บาท ใช้เวลา 15-20นาที   ครับ

ใช้ทางวงแหวน อุตสาหกรรม ครับ แล้วลงสุขสวัสดิ์

หรือไม่ก็

พิมพ์เองมั่งสิว่ะ ก็อบทั้งดุ้นเลยนิหว่า  ::) ::)

THIS IS FC !!!!

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 กันยายน, 09, 23:22:37 »

หรือไม่ก็

พิมพ์เองมั่งสิว่ะ ก็อบทั้งดุ้นเลยนิหว่า  ::) ::)

ฮี่ๆๆๆ ก็ข้าเมื่อย มือนี่หว่า   เพิ่งจะ....มาเมื่อกี้เอง
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 00:01:00 »
แต่ถ้าจาก สำโรงหรือบางนา ด้วยรถเมล์
สายด่วน142 บอกลงกิโล9หรือ วัดสน (ข้ามสะพานแขวนพระราม9)
มานั่งรถสองแถวสีแดงใต้ทางด่วน ลงรถสามแยกพุทธบูชา เดินต่อด้านขวามือประมาณ500 เมตรก็ถึง

ปล.
ปินตูแนะนำเส้นทางเดินหน่อย 5555
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 03:23:04 »

หรือไม่ก็

ฮี่ๆๆๆ ก็ข้าเมื่อย มือนี่หว่า   เพิ่งจะ....มาเมื่อกี้เอง
??? อะไรกันว้า
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 08:05:47 »
พวกเราจะร่วมกันที่ อิมพีเรียลสำโรงค้าบ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 08:12:56 »
บางมดนี่ใกล้ๆบางปลวกละมั่ง ฮี่ ฮี่  ;D

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 09:21:58 »
บางมดนี่ใกล้ๆบางปลวกละมั่ง ฮี่ ฮี่  ;D
ตอยถ้าทีมเราใช่สนามเหย้าที่บางปลวกจริง
พี่คงไม่ได้มาเชียร์หรอกก
เพราะกรูเกลียดปลวก
แมร่งแด๊กครัวตรูหมดเลย

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 12:04:07 »
บางมด ที่ส้ม หวานๆ อะครับ

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 12:49:25 »
บ้านอยู่ใหนครับเผื่อจะได้ไปด้วยกัน
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ>>แพรกษาใหม่

• 429
  • 3
  • ทางเดียวกัน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 21:44:51 »
พอดีอยากไปดู สมุทรปราการ กับ เชียงรายอ่ะครับ

แต่ไปสนามบางมดไม่ถูกอ่า

ช่วยบอกทางทีครับ ^ ^

1.ถ้านั้งรถเมล์มา พี่ก็นั้งมาที่ถ้าน้ำพระประแดงและข้ามเรือมาตามที่เพื่อนในบอร์ดแจ้งไว้

2.แต่ถ้าขับรถมาเองจากก็ข้ามสะพานพระราม 9 ลงทางด่วนสุขสวัสดิ์ เลี้ยวซ้ายประมาณ 300เมตร

U-turn หน้าวัดสน ขับต่อมาอีกนิดลอดใต้ทางด่วนผ่านช่องทางขึ้นทางด่วนด้านซ้ายมาอีก 10 เมตร เลี้ยวซ้ายเข้า

ถนนประชาอุทิศ ขับมาเลื่อยๆผ่านพระจอมเกล้าธนบุรีไปอีกประมาณ 3-4 กิโล จะถึง 3 แยกให้เลี้ยวขวาอีก 100

เมตร สนามอยู่ด้านซ้าย

3.ถ้าขับรถมาทางสำโรงให้เลี้ยวขวา 3 แยกปู่เจ้าสมิงพรายประมาณ 5-6 กิโลขึ้นทางข้ามสุขสวัสดิ์ลงทางข้ามแล้ว

เลี้ยวขวาตรงมาจนผ่านวัดสนอยู่ด้านขวา จากนั้นก็ไปต่อตามข้อ 2 เลย

เจอกันที่สนามครับ ;) ;) ;)

*

• 3
  • 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 กันยายน, 09, 18:07:24 »
ผมอยู่ซอย มังกรอ่ะครับ

ขอบคุณทุกคอมเม้นนะครับ

ผมว่าเอารถไปจอดอิม ละไปกับพวกพี่ๆดีกว่า 55

ง่ายสุดละ  ^ ^

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 กันยายน, 09, 18:25:36 »

ผมว่าเอารถไปจอดอิม ละไปกับพวกพี่ๆดีกว่า 55

จอดอิมเสียตัง...
รอคอนเฟิมใกล้วันอีกที ...ไปรถคันเดียวกันได้....ทางผ่านครับ
หรือนัดจดรอก็ได้ครับ
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ Moo

• 165
  • 9
  • อยู่สมุย แต่มีใจให้ "SPFC"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 กันยายน, 09, 18:47:59 »

อ๊อดดดดด...... มุขนี้ไม่ผ่านวะ :eusa_naughty:

*

• 3
  • 0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 03:40:10 »
อ้างถึง
จอดอิมเสียตัง...
รอคอนเฟิมใกล้วันอีกที ...ไปรถคันเดียวกันได้....ทางผ่านครับ
หรือนัดจดรอก็ได้ครับ

โอเคครับ ขอบคุณมาก

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ>>แพรกษาใหม่

• 429
  • 3
  • ทางเดียวกัน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 1 ตุลาคม, 09, 21:13:47 »

ผมอยู่ซอย ขจรวิทย์ 

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 1 ตุลาคม, 09, 21:18:53 »

ผมอยู่ซอย ขจรวิทย์

อยู่ เทพานิเวศน์ ครับ