(ย้ายไปห้องนัดหมาย)วันเสาร์นี้ไปเป็นกองแช่งหรือกองเชียร์ดี

• 25 ตอบ
  • 3742 อ่าน
*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
วันเสาร์นี้
1.ราชประชานนทบุรีพบกับเชียงราย ยูไนเต็ด
2.เพื่อนตำรวจพบกับศรีสะเกษ
พี่น้องเราไปดูคู่ไหนกันดี
คู่ราชประชาไปเป็นกองแช่งให้เสมอกันหรือไม่งั้นต้องให้ราชประชาชนะเชียงรายคะแนนจะได้ไม่ไกลเกินไปไปดูคู่นี้คงไม่ค่อยได้แหกปาก
คู่ศรีสะเกษไปเป็นกองเชียร์ให้กรูปรีพันธมิตรเราสู่TPLคู่นี้รับรองเชียร์มันส์สุดๆการันตีความเมา
คิดว่าคู่ไหนน่าไปดูลองซาวเสียงดูนะจะได้ไปดูด้วยกันพี่น้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1 ตุลาคม, 09, 09:16:31 โดย raiders »

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
Re: วันเสาร์นี้ไปเป็นกองแช่งหรือกองเชียร์ดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 09:10:20 »
ถ้าว่างไปแน่นอนครับ

*

damudz

Re: วันเสาร์นี้ไปเป็นกองแช่งหรือกองเชียร์ดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 09:25:15 »
อยากไปเป็นกองแช่งนะ แต่ต้องรักษาสัมพันธไมตรีอันดีงามกับพันธมิตรกรูปีไว้ก่อน ดากับพี่นัทคงไปเชียร์ ศรีสะเกษที่สนามคลองจั่นกันค่ะ  :D

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• ครอบครัวปราการ
  • 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 09:58:39 »
ไปแอบดู ลู่ทางทางหนีทีไล่ จากสนาม นนทบุรี ดีมั้ย เผื่อเราไปเยือนจะได้หนีได้ทันท่วงที เวลาชนะ สัก 10 - 0 ฮี่ๆๆ

พูดถึง ก็น่าไปเยือนตำรวจนะ เพราะอีก2ปี คงได้เจอกัน ที่ TPL

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 10:04:09 »
ถ้าว่างไปอยากไปดูคู่ตำรวจกะศรีเกษครับ เพราะ
-สนามคลองจั่นไม่ไกลเท่าไร
-บิ๊กแมตช์เลยครับใส่กันไม่ยั้งแน่เกมนี้
-เผื่อได้เจอสาวๆ พริตตี้กรูปีอีก อันนี้สำคัญมากกกกกกกก

แต่ก็แล้วแต่เสียงส่วนมากครับถ้าไปติดอะไรไกล้ๆ จะคอนเฟิร์มอีกทีครับ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 10:29:34 »
ถ้าว่างไปอยากไปดูคู่ตำรวจกะศรีเกษครับ เพราะ
-สนามคลองจั่นไม่ไกลเท่าไร
-บิ๊กแมตช์เลยครับใส่กันไม่ยั้งแน่เกมนี้
-เผื่อได้เจอสาวๆ พริตตี้กรูปีอีก อันนี้สำคัญมากกกกกกกก

แต่ก็แล้วแต่เสียงส่วนมากครับถ้าไปติดอะไรไกล้ๆ จะคอนเฟิร์มอีกทีครับ
คนไหนล่ะ
คนนี้

รึว่าคนนี้

รึว่าคนไหน

*

ออฟไลน์ Not_Chelsea

• 604
  • 10
  • ง่ายๆแต่เหงา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 11:02:21 »
นัดผู้ ญ เสื้อส้มๆ ไกลไหม๊ อ่าพี่ ถ้าไม่ไกล ไปยังไง แล้วมีใครไป ไหม๊ อ่า

http://www.youtube.com/watch?v=qiVmqWtQw1M

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 11:51:57 »
อ้ายโน้ต......
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 11:57:23 »
ทั้งแช่งและเชียร์ให้  ราชประชา - เชียงราย เสมอ 0 - 0 เลยครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 12:50:42 »
จะไปศรีเกษจะไปหาพริตตี้

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 13:04:52 »
ถ้าไปเชียร์ ก็ขอให้ไปเชียร์ศรีเกษเถอะครับ แต่อย่าลืมบอก สตาฟไปดูฟอร์ม คู่ราชประชา กับ เชียงราย ด้วยแล้วกันนะครับ เพราะเราต้องเจอทั้งสองทีม แต่ถ้าจะเชียร์จริง ๆ ก็ขอให้เสมอ หรือ เชียงราย แพ้ เป็นอันดีที่สุดครับ  >:(
(http://www.bcoms.net)
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 15:56:19 »
สตาฟ ต้องไปดูอยู่แล้วผมว่านะ ผมยังอยากไปดูด้วยเลย

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 16:22:14 »
น่าดูทั้งคู่ดูราชประชากับเชียงรายได้รู้ฟอร์ม ดูกรูปรีได้อารมย์ลุ้นเลื่อนชั้นน่าจะมันส์กว่า  :D

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 18:09:35 »
อยากไปศรีเกิดคร๊าบบบ

ไปยังไงบอกด้วยนะครับวันเสาร์ว่างแน่นอน !!  ;)

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 18:55:32 »
ไปดูศรีสระเกษดีกว่า เพื่อนตำรวจฟอร์มดีเล่นไวมาก ไม่รู้ศรีสระเกษจะงัดแผนไหนมารับมือ
ไม่ออกตัวเชียร์ศรีสระเกษเต็มร้อยนะคะ เพราะก้อเห็นจัยเพื่อนตำรวจอยู่บ้างหลังจากวืดแพ้ท่าเรือ
เพราะตอนนั้นก้อไปเชียร์ท่าเรือมาเหมือนกันอ่า ถ้าไปนัดนี้ นู๋จาเรียบร้อย ฮี่ๆ
ถ้าไปดูราชประชา-เชียงรายเนี่ย ไม่อยากเปนกองแช่งหรือกองเชียร์ฝั่งใด
ถ้าไปก้อคงไปนั่งดูฟอร์มเฉยๆ ไม่อยากฝักใฝ่ฝ่ายใดอย่างแท้จริง ;p

*

ออฟไลน์ xinemax

• 780
  • 30
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 กันยายน, 09, 00:23:38 »
กรูปีครับ เพราะ สนาม ห่างจากที่ทำงาน 3 ป้ายรถเมล์ แถมงานเลิกบ่าย 3 ไป ราชประชาไม่ทันแน่นอน
ร้านขายเสื้อฟุตบอลไทย
http://xinemax.weloveshopping.com (http://xinemax.weloveshopping.com)

รับทำแม่เหล็ก ติดตู้เย็น Magnet สำหรับ สโมสรฟุบอล
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=59420.0 (http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=59420.0)

*

NK

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 กันยายน, 09, 07:38:01 »
ผมไปดูราชประชาครับ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 กันยายน, 09, 16:09:11 »

มันเตะกี่โมงอะพี่... :) :)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 กันยายน, 09, 16:13:50 »
ขอไปเชียร์ศรีสะเกษแล้วกันค่ะ กั้ยบ้านดี ฮี่ๆ

*

NK

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 กันยายน, 09, 16:16:25 »

มันเตะกี่โมงอะพี่... :) :)

4 โมงเย็นครับ

*

ออฟไลน์ ลิงแสม แหลมสิงห์

• 312
  • 5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 กันยายน, 09, 16:20:51 »
ไปดูกูปรีคร๊าบบบบบ

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 กันยายน, 09, 16:47:32 »

ผมไปดูราชประชาเช่นกานคร้าบบบบ
มันเตะที่ไหนหรอครับพี่
ยังไงรบกวน PM เบอร์พี่มิตรไว้หน่อยได้มั้ยครับ

แล้วเตะวันไหนหรอครับ
- -
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

NK

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 กันยายน, 09, 17:04:23 »

ผมไปดูราชประชาเช่นกานคร้าบบบบ
มันเตะที่ไหนหรอครับพี่
ยังไงรบกวน PM เบอร์พี่มิตรไว้หน่อยได้มั้ยครับ

แล้วเตะวันไหนหรอครับ
- -

เตะวันเสาร์ 4 โมงเย็น ที่สนามกีฬาจังหวัดนนทบุรี ตามแผนที่ข้างล่างนี่

ปล. ฟงจะไปแอ่วสาวเหนือเชียงรายอ่ะดี๊ :D :D :D

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 16:36:50 »
เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ หากพวกเราชาวปราการใครพอมีเวลา
อยากให้ไปช่วยเชียร์กรูปรีอันตราย  ศรีสะเกษ  กับ  เพื่อนตำรวจ  ที่
สนามกีฬาคลองจั่น แถวการเคหะแห่งชาติ  ด้วยพวกเราเคยเกริ่นไว้ว่า
ถ้าแข่งไม่ตรงกันก็จะไปช่วยเชียร์ เพื่อเป็นพลังสมทบให้ศรีสะเกษขึ้น
สู่ไทยพรีเมียร์ลีกให้ได้  ซึ่งศรีสะเกษคงกำลังรอกำลังใจและแรงเชียร์
จากพวกเราเท่าที่จะมากได้  ว่าจะทำตามคำสัญญาได้หรือไม่    ถือว่า
เป็นมิตรจิตที่ดีต่อกัน

เมื่อถึงวันอาทิตย์ที่  11 ตุลาคม 2552 เวลา 16.30 น. ปราการเป็น
เจ้าบ้านรับการมาเยือนของเชียงราย ณ สนามบางมด  มีหรือที่พวกเรา
จะไม่ได้รับไมตรีที่ดีตอบกลับมาจากชาวกรูปรีที่จะเข้ามาชมและช่วยเชียร์
ทีมสมุทรปราการ เอฟซี  สิ่งที่พวกเราคาดหวังไว้ คือ มีผู้ชมเต็มอัฒจันทร์
ด้านฝั่งมีหลังคาเป็นอย่างน้อย  หรือ  จำนวนคนดู  1,000  คน  อาจจะ
เกิดขึ้นจริงก็ได้ในนัดนี้

สำหรับคู่ราชประชา  กับ  เชียงราย  ที่สนามกีฬาจังหวัดนนทบุรี  นั้น  ยัง
ไม่อยากให้พวกเราไปแสดงตัวแต่อย่างใด  ขอให้เป็นการทำหน้าที่ของ
ป๋าแหยมและทีมงาน  เพราะจะต้องมีสมาธิกับการแข่งขันของคู่นี้  อาจจะ
ต้องแบ่งทีมงานออกเป็น  2  ทีม  เพื่อจดและเก็บรายละเอียดต่าง ๆ ของ
แต่ละทีมที่ปราการจะต้องลงแข่งขันด้วย  เพื่อการวางหมาก คิดแผนงาน
และเก็บชัยชนะเหนือคู่แข่งแต่ละทีมต่อไป 

ขอให้พวกเราอดใจรอ และ พากันไประเบิดอารมณ์ในการเชียร์ในวันแข่งขัน
จริง ๆ ของสุดยอดปราการจะดีไหม

*

NK

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 16:51:59 »
เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ หากพวกเราชาวปราการใครพอมีเวลา
อยากให้ไปช่วยเชียร์กรูปรีอันตราย  ศรีสะเกษ  กับ  เพื่อนตำรวจ  ที่
สนามกีฬาคลองจั่น แถวการเคหะแห่งชาติ  ด้วยพวกเราเคยเกริ่นไว้ว่า
ถ้าแข่งไม่ตรงกันก็จะไปช่วยเชียร์ เพื่อเป็นพลังสมทบให้ศรีสะเกษขึ้น
สู่ไทยพรีเมียร์ลีกให้ได้  ซึ่งศรีสะเกษคงกำลังรอกำลังใจและแรงเชียร์
จากพวกเราเท่าที่จะมากได้  ว่าจะทำตามคำสัญญาได้หรือไม่    ถือว่า

เมื่อถึงวันอาทิตย์ที่  11 ตุลาคม 2552 เวลา 16.30 น. ปราการเป็น
เจ้าบ้านรับการมาเยือนของเชียงราย ณ สนามบางมด  มีหรือที่พวกเรา
จะไม่ได้รับไมตรีที่ดีตอบกลับมาจากชาวกรูปรีที่จะเข้ามาชมและช่วยเชียร์
ทีมสมุทรปราการ เอฟซี  สิ่งที่พวกเราคาดหวังไว้ คือ มีผู้ชมเต็มอัฒจันทร์
ด้านฝั่งมีหลังคาเป็นอย่างน้อย  หรือ  จำนวนคนดู  1,000  คน  อาจจะ

สำหรับคู่ราชประชา  กับ  เชียงราย  ที่สนามกีฬาจังหวัดนนทบุรี  นั้น  ยัง
ไม่อยากให้พวกเราไปแสดงตัวแต่อย่างใด  ขอให้เป็นการทำหน้าที่ของ
ป๋าแหยมและทีมงาน  เพราะจะต้องมีสมาธิกับการแข่งขันของคู่นี้  อาจจะ
ต้องแบ่งทีมงานออกเป็น  2  ทีม  เพื่อจดและเก็บรายละเอียดต่าง ๆ ของ
แต่ละทีมที่ปราการจะต้องลงแข่งขันด้วย  เพื่อการวางหมาก คิดแผนงาน
และเก็บชัยชนะเหนือคู่แข่งแต่ละทีมต่อไป 

ขอให้พวกเราอดใจรอ และ พากันไประเบิดอารมณ์ในการเชียร์ในวันแข่งขัน

เห็นด้วยกับพี่เหน่งครับ แต่ผมขอไปดูราชประชานะครับ เพราะสะดวกกว่าสำรับผมนะ จะแอบ ๆ ไปเงียบ ๆ ไม่ให้ใครรู้ครับ C:-) C:-) C:-)

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 1 ตุลาคม, 09, 09:46:40 »

เห็นด้วยกับพี่เหน่งครับ แต่ผมขอไปดูราชประชานะครับ เพราะสะดวกกว่าสำรับผมนะ จะแอบ ๆ ไปเงียบ ๆ ไม่ให้ใครรู้ครับ C:-) C:-) C:-)
จะไปเอาลายเซ็น วัชรกร ไกลถิ่น คับผม
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน