หน่วยกล้าตาย ทั้ง 12 บุกนรา ครับ

• 27 ตอบ
  • 4071 อ่าน
*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
หน่วยกล้าตาย ทั้ง 12 บุกนรา ครับ
« เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 14:07:53 »
เดินมาแต่ไกล

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
Re: หน่วยกล้าตาย ทั้ง 12 บุกนรา ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 14:09:06 »
ไม่มีกลัวครับ 

*

• 794
  • 13
Re: หน่วยกล้าตาย ทั้ง 12 บุกนรา ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 14:11:31 »
เป็นคนมารยาทงามครับ  ไปลามาไหว้ ฝากเนื้อฝากตัวครับ

*

• 794
  • 13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 14:14:24 »
อ้าวใครเห็นปินตูให้รางวัล

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 14:28:10 »
เอามาลงอีกได้ป่ะคร้าบอยากดูมากๆ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

• 794
  • 13
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 14:35:37 »
http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S8370540/S8370540.html#58

ตามดูในนี้ก่อนได้ครับ  แต่ผมจะคัดเฉพาะบอลมาไว้ในนี้ครับ

อยากให้นรา และเราขึ้น D1 เพื่อน ๆ จะได้ไปด้วยกันครับ

*

• 794
  • 13
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 14:40:50 »
ด้วยศรัทธาแม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

แต่สำหรับมิตรไมตรีที่นราหาได้เยอะมากมายครับ

*

• 794
  • 13
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 14:46:37 »
ไปจังหวัดไหน ก้อไม่เคยเจอครับ หลังบอลแข่งเสร็จ รับกลับที่พัก  พอบ่าย ๆ จะกลับ จำหน้าได้ มาส่งที่ บขส อีก

น่ารักจริง ๆ คนเมืองนี้

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 14:47:51 »
ขอบคุณครับท่านเหมาเดินทางลุยเดี่ยวคนเดียวเลยสุดยอด
คาราวะ 3จอกครับ :-*

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 14:49:14 »
นี่แหละครับ  คุณ MAO2521  หรือ  คุณ SMAOS
นักรบพิเศษของ  Fortressians  ที่อออกเดินทาง
ไปนราธิวาสล่วงหน้าเพียงตามลำพังโดยรถไฟ   ตั้ง
แต่บ่ายสามโมงวันศุกร์ที่ 25 ก.ย. 2552   ก่อนที่
ทัพหน้า  11  คน     ที่ไปกับรถตู้จะไปสมทบกันที่
สนามแข่งขัน และร่วมกัน  12  ชีวิต  ที่เป็นตัวแทน
ของกองเชียร์ป้อมปราการทั้งหมด ณ วันแข่งขันนั้น

*

• 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 14:49:35 »
ผมงงตั้งนานเรื่อง12ชีวิต ตอนไปส่งผมนับยังไงก็11ชีวิต โผล่มายังงัยอีก1ชีวิต
ทีนี้ทราบแล้วครับ ;)

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 14:50:03 »

เห็นแต่ วิก ฟ้าๆ นะครับ 55+

นับถือพี่จิงๆครับ

เดินทางไปล่วงหน้าคนเดียวเลย
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

• 2,771
  • 31
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 14:51:43 »
ว่าแต่เอ้ รูปแกเนียนมาก
ชุดปราการ แบกกลอง นี่มันโอนสัญชาติอย่างแท้จริง ;)

*

• 2,771
  • 31
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 14:52:55 »
แล้วมันข้ามไปทำอะไรเล่านั้น

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 15:09:23 »
ถ้าทุกคนอยู่ในสถานที่นั้นจะรู้ว่ามีสิ่งที่งดงามและน่าประทับมากของคน นราธิวาส C:-)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 15:41:11 »
นราธิวาสเป็นจังหวัดที่ผมตามไปเชียร์ทีมรักแล้วชอบที่สุดครับ ทั้งแฟนบอล แล้วก็เมือง ที่สุดสวย

*

• 794
  • 13
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 16:15:04 »
อยากดูภาพตอนที่แข่งเสร็จจังครับ เพราะผมไม่ได้ถ่ายเลย มัวแต่ดีใจ และคุยกับคนโน้นคนนี้

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 16:49:10 »
ดูดีนะเอ้เสื้อปราการอะ  :D

*

NK

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 16:52:12 »
ผมงงตั้งนานเรื่อง12ชีวิต ตอนไปส่งผมนับยังไงก็11ชีวิต โผล่มายังงัยอีก1ชีวิต
ทีนี้ทราบแล้วครับ ;)

ผมก็นึกว่าดำดุ๋ยคลอดลูกบนรถตู้ :-X :-X :-X

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 17:06:39 »
อิจฉา ครับผม 8)

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 17:39:36 »
เพื่อนเอ้ ตัวเนียนอย่างแท้จริงว่ะ ฮี่ๆ

*

ออฟไลน์ แปนโอชา ณ ๖๖๒

• 421
  • 22
  • อย่างโน้นก็ไม่ดี อย่างนี้ก็ไม่เอา แล้วมึงจะเอายังไง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 20:03:42 »
อ่านคำบรรยายแล้วน้ำตาจะไหล  :'(

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 กันยายน, 09, 20:18:11 »
ขอบคุณคร๊าบบบบ
(http://www.bcoms.net)

(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 กันยายน, 09, 00:42:10 »
เห็นภาพกองเชียร์ไปส่งไปรับทีมฟุตบอลป้อมปราการที่สนามบิน........อมยิ้ม  8)
ดูรูปเพื่อนๆ ไปส่งหน่วยกล้าตายขึ้นรถตู้.................................สนุกและชวนให้ติดตาม  ;D
สุดท้ายมีเรื่องของ Mao2521 ตีตั๋วรถไฟลุยเดี่ยวไปเยือนเมืองนรา.....อึ้งไปชั่วขณะ ตื้นตันใจ   ;)

ขอบคุณครับ สำหรับตอนจบที่งดงาม และวิเศษสุดๆ ของชาวป้อมปราการ  :great:

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 29 กันยายน, 09, 10:19:44 »
แฟนบอลสมุทรปราแม้ในขณะนี้อาจไม่มากมหาศาลแต่มีอุดมการณ์อันแรงกล้าที่ช่วยกันสร้างสโมสรแห่งนี้ขึ้นมาซึ่งอุดมการนักสู้เหล่านี้หายากยิ่งในเมืองไทย

แฟนบอลนราคือปัญญาชนอย่างแท้จริง   เข้าใจคำว่าเกมส์กีฬาอย่างแท้จริง     ในเกมส์จะแค่ไหนแต่เมื่อจบเกมส์
นราธิวาสมีแต่รอยยิ้ม

ทีมในไทยลีคเอ๋ยหันลงมามองฟุตบอลอย่างแท้จริง  แฟนบอลในไทยลีคบางทีมบ่นพึมพำทีมตูตกชั้นก็ไม่มีอารมตามเชียร์มาดูสมุทรปราการเอฟซีนี่ทีมไม่ได้จะตกชั้นครับทีมจะโดนยุบหนักกว่าอีกแต่ชาวเมืองและแฟนบอลช่วยกันสู้ขึ้นมาใหม่จนบัดนี้เราเป็นตัวแทนภาค

แฟนบอลในไทยลีคบางทีมเอ๋ยที่ทนงว่าสนามตนคนเยอะภูมิใจว่าทีมตนอย่างกับทีมเมืองนอกบางทีม  และจะมีลุ้นเป็นแชมป์   เลยคอยพูดค่อนแคะทีมอื่นเยาะเย้ย หันมามองทีมนราธิวาสนี่15000คนของเขาไม่ได้มาจากการตลาดแต่มาจากหัวจิตหัวใจฟุตบอลบ้านเกิดอย่างแท้จริงและยังมีมิตรไมตรีให้ทีมอื่น

นราธิวาสสร้างความสุดยอดแฟนบอล15000คน ทั้งที่เป็นเกมส์ในระดับดิวิชั่น2
แฟนบอลสมุทรปราการตามไปเชียร์ที่นราอารีน่ากว่า1000กิโลในพื้นที่อันตราย  ทั้งที่เป็นเกมส์ในระดับดิวิชั่น2
แล้วคิดดูถ้านราธิวาสกับสมุทรปราการเอฟซีเล่นไทยแลนด์พรีเมียร์ลีคจะขนาดไหน

ผมเชื่อว่าสมุทรปราการเอฟซีกับนราธิวาสเล่นในไทยลีคจะทำให้เวทีนี้เรตติ้งเป็นกองแน่นอนครับ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 29 กันยายน, 09, 13:01:29 »
ขอบคุณครับ คุณ เหมา .. เล่าเรื่องราวได้สุดยอด...  :( :(
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 29 กันยายน, 09, 14:54:02 »
แฟนบอลสมุทรปราแม้ในขณะนี้อาจไม่มากมหาศาลแต่มีอุดมการณ์อันแรงกล้าที่ช่วยกันสร้างสโมสรแห่งนี้ขึ้นมาซึ่งอุดมการนักสู้เหล่านี้หายากยิ่งในเมืองไทย

แฟนบอลนราคือปัญญาชนอย่างแท้จริง   เข้าใจคำว่าเกมส์กีฬาอย่างแท้จริง     ในเกมส์จะแค่ไหนแต่เมื่อจบเกมส์
นราธิวาสมีแต่รอยยิ้ม

ทีมในไทยลีคเอ๋ยหันลงมามองฟุตบอลอย่างแท้จริง  แฟนบอลในไทยลีคบางทีมบ่นพึมพำทีมตูตกชั้นก็ไม่มีอารมตามเชียร์มาดูสมุทรปราการเอฟซีนี่ทีมไม่ได้จะตกชั้นครับทีมจะโดนยุบหนักกว่าอีกแต่ชาวเมืองและแฟนบอลช่วยกันสู้ขึ้นมาใหม่จนบัดนี้เราเป็นตัวแทนภาค

แฟนบอลในไทยลีคบางทีมเอ๋ยที่ทนงว่าสนามตนคนเยอะภูมิใจว่าทีมตนอย่างกับทีมเมืองนอกบางทีม  และจะมีลุ้นเป็นแชมป์   เลยคอยพูดค่อนแคะทีมอื่นเยาะเย้ย หันมามองทีมนราธิวาสนี่15000คนของเขาไม่ได้มาจากการตลาดแต่มาจากหัวจิตหัวใจฟุตบอลบ้านเกิดอย่างแท้จริงและยังมีมิตรไมตรีให้ทีมอื่น

นราธิวาสสร้างความสุดยอดแฟนบอล15000คน ทั้งที่เป็นเกมส์ในระดับดิวิชั่น2
แฟนบอลสมุทรปราการตามไปเชียร์ที่นราอารีน่ากว่า1000กิโลในพื้นที่อันตราย  ทั้งที่เป็นเกมส์ในระดับดิวิชั่น2
แล้วคิดดูถ้านราธิวาสกับสมุทรปราการเอฟซีเล่นไทยแลนด์พรีเมียร์ลีคจะขนาดไหน

ผมเชื่อว่าสมุทรปราการเอฟซีกับนราธิวาสเล่นในไทยลีคจะทำให้เวทีนี้เรตติ้งเป็นกองแน่นอนครับ
      ดุ๋ยประทับใจพี่ว่ะเอาไป+1 C:-)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ sspdomfly

• 35
  • 0
  • บ้าบอลแต่เด็กตอนนี้เจอที่ลงแระ sp.fc
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 01:32:48 »
คุณที่ใส่แว่นผมชอบจิงๆเชียร์แบบคนรักฟุตบอล นับถือน้ามากคับ