สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ (นัดพิเศษ) บินลัดฟ้า ...ต้องโบกมือลา " น้องติ๊ก "

• 33 ตอบ
  • 4914 อ่าน
*

ออฟไลน์ bank samrong

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
   ผมขอตั้งกระทู้นี้ เป็นกรณีพิเศษ เพื่อต้องการแนะนำ ให้พี่น้องผองเพื่อนที่เข้ามาใหม่อีกหลายท่าน ได้รู้จักสุภาพชน คนทำดี ที่มีชื่อว่าน้อง เกียรติศักดิ์  เทพสุริยะ เจ้าของฉายา “ เดอะติ๊ก ” ผู้ยิ่งใหญ่

-ในช่วงต้นปี ที่ผ่านมา น้องติ๊กเข้ามา หาพี่อาร์ทท่านประธาน และ พี่โกที่สโมสร  พร้อมใจที่มุ่งมั่น ขยันอาสา ว่าขอทำเว็บให้  โดยไม่คิดเงิน แต่อย่างใด…

-น้องติ๊กเป็นเว็บมาสเตอร์ ผู้ยิ่งใหญ่ ที่จัดให้เว็บ สมุทปราการ เอฟ.ซี. ที่สุดหรู ..ดูดี ..สวยเท่ห์..เก๋.. กว่าใครในประเทศนี้

-ที่ว่าแน่ ต้องแพ้น้องเค้า เพราะติ๊กเอาใจใส่ แก้ไขและปรับปรุงเว็บฯ เก็บทุกรายละเอียด ให้ทันสมัย ตลอดเวลา แยกห้องแชท ห้องสถิติ โชว์สรุปใบแดง ใบเหลือง ดาวซัลโว…โอ้โห ห้องกระทู้ เป็นหมวดหมู่  ดูกันได้ ง่ายจัง

-ยังไม่หมดแค่นี้ เพราะพี่เห็นน้องติ๊กติดใจ  ไม่ว่าใกล้หรือไกล ก็ตามไปชม พร้อมส่งเสียงร้อง ทำนองเพลงเชียร์ แถมคลอเคลีย กับออมมี่ แฟนสาว ในบางครั้ง บางคราว เราเข้าใจ ในความหวานของทั้งคู่ ที่ดูดี สมุทรปราการ เอฟ.ซี. ที่นี่มีให้ชม

-ผมได้รู้อีกหนึ่งอย่าง ที่สร้างความน่ายินดี เพราะน้องคนนี้ คือผู้ที่ได้รับรางวัลจากการประกวดตั้งชื่อ
” เจ้าสุดยอด “มาสคอตของทีมเรา เอาเสื้อรางวัลจากท่านประธานฯไปใส่ ได้พร้อมคุณปินตู น่าดูน่าชม

-ผมอยากจะบอกถึง อีกหนึ่งเอกลักษณ์ที่โดดเด่น เป็นของน้องเค้า พวกเราเคยสังเกตุกันบ้างไหม ว่าทำไมไปดูบอลนัดไหนๆ ก็ชอบใส่กางเกงขายาวสีครีมขาว…???

-ราวกับว่า “ นาฬิกา ” จะจงใจเให้เร็วขึ้น คืนและวันช่างหมุนเวียน เปลี่ยนผ่าน อย่างฉับพลัน วันที่ต้องบินลัดฟ้า แสนไกล ไปอังกฤษ ถิ่นเมืองไบรตัน เพื่อตามหาฝัน อันยิ่งใหญ่ในดาราศาตร์ ก็มาถึง ตีหนึ่งของวันพุธที่30/09/52 หรือ คืนวันอังอารนั่นเองครับ ต้องอำลา เหินฟ้าด้วย TG การบินไทย อีกไม่นานเกินรอขอ 5ปี พวกเราน้องพี่ จะรอดูน้องติ๊ก ผู้ยิ่งใหญ่ จะได้ปริญญาเอก ในด้าน จักรวาลวิทยา กลับมาเมืองไทย

ท้ายนี้ขอขอบคุณ ในน้ำใจ ไมตรีจิต ที่คิดดีทำดี  สำหรับน้องติ๊กคนนี้ ผู้ที่สมควรได้เป็น
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ ตลอดกาล และตลอดไปครับ…

(ปล.ถ้าได้กลับมาเมืองไทย เมื่อไหร่ อย่าลืมไปชมและเชียร์ สมุทรปราการ เอฟ.ซี. ซึ่งพี่ว่าในวันนั้น ทีมสมุทรปราการ เอฟ.ซี. ของพวกเราทุกคน  คงจะได้ไปเล่นในไทยแลนด์ พรีเมื่ยลีก แล้วล่ะคร้าบ)

ข้อมูลส่วนตัวที่น้องติ๊กภูมิใจ…ให้นำเสนอ

ชื่อจริง-นามสกุลจริง   :    นาย เกียรติศักดิ์  เทพสุริยะ
ชื่อเล่น         :   น้องติ๊ก
วันเกิด         :   23 พฤศจิกายน 2527
อายุ         :   24 ปีเศษ
ที่พำนัก-พักอาศัย      :   ชุมชนเฟื่องฟ้า  (ใกล้บิ๊กซี สมุทรปราการ)
การศึกษา      :   จบปริญญาตรี มหาวิทยาลัย .มหิดล ….คณะ วิทยาศาตร์
การศึกษาต่อ      :   ได้รับทุนการศึกษาจากรัฐ ให้ไปศึกษาต่อปริญญาโท 1 ปี และ
ปริญญาเอก 4 ปีด้าน จักรวาลวิทยา ที่เมืองไบรตัน ประเทศอังกฤษ    
ส่วนสูง         :   178   ซม.
น้ำหนัก         :   70    กก.
สีที่ชอบ         :   สีฟ้า
กีฬาที่ชอบ      :   ฟุตบอล
อาหารที่ชอบ      :   ก๋วยเตี๋ยวเส้นเล็กต้มยำ
ผลไม้ที่ชอบ      :   มะม่วงเปรี้ยว
กิจกรรมยามว่างที่ชอบทำ   :   อ่านหนังสือ
ทีมฟุตบอลที่ชอบ      :   ก็ทีมสมุทรปราการ ทีมนี้ทีมเดียวแหละครับ
นักเตะที่ชื่นชอบที่สุด   :   เบอร์ 4 สุรพล พนบริบูรณ์  (DF) ของ ทีมสมุทรปราการ เอฟ.ซี.
สิ่งที่หวังไว้ในอนาคต   :   อยากจะเป็นท่านดอกเตอร์ ผู้หล่อล่ำ อิอิ

ปล. ผมขออนุญาติแก้ไขวันที่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน, 09, 22:40:38 โดย โบ๊ท ๖๙๛ »
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
ไปเรียนต่อแล้ว พี่คงคิดถึงน่าดู ไม่ได้ขับรถไปรับเตะบอลด้วยกันอีกแล้ว ไม่ให้ไปได้มะ T-T ...

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
สู้ๆนะติ๊ก
 >:( >:( >:(
ยินดีที่ได้รู้จักแกมากๆเลยว่ะ
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
ติ๊กเป็นอาจารย์เชียร์ของพี่อย่างแท้จริง (โดยไม่รู้ตัว..55+) แต๊งสๆๆๆ
เชียร์สมุทรปราการของเราต่อไปนะติ๊ก
หรือไม่ก้อไปเชียร์ Brighton and Hove Albion ไปก่อนน่ะ สีทีม ฟ้า-ขาว ลายทางเหมือนกัน(แต่สถานการณ์ต่างกัน55+)

ปล.เวลารับโทร.อย่าทำเสียงซีเรียสได้มั้ย พ่อสุริยะเทพ :angel:

;)พ่อขะหมองอิ่มของพี่
WE ARE SAMUTPRAKARN F.C.
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
ปล.เวลารับโทร.อย่าทำเสียงซีเรียสได้มั้ย พ่อสุริยะเทพ

อันนี้เห็นด้วยเลยๆๆๆๆๆ

อยากไปส่งพี่ติ๊กจิงๆๆๆเลยอะ

แต่ไม่รุ้ไปได้ป่าว ต้องสอบ วันที่ 29  30   2  อะพี่

SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
ส่งกำลังใจให้พี่ติ๊กครับ

คนอะไรหล่อ ล่ำ เล่นบอลขาพลิก ดันร้องว่ากลัวขาหัก  :D

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
กลับมาเอา ดร.มาฝากด้วยนะ
ขอบคุณติ๊กมากๆๆ กับทุกอย่างที่ทำให้พวกเรา ขอบคุณว่ะไอ้น้อง
เดินทางปลอดภัย เวะมาเยี่ยมพวกเราบ่อยๆนะ
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
แล้วฝันของติ๊กก้อเป็นจริง

Brighton ^^ town for gay....555+

ล้อเล่นนะ ถึงจะได้เจอกันช่วงสั้นๆก้อรู้ว่าติ๊กเปนคนจิงจังและน่ารักเรยทีเดียว
ถ้ามีโอกาสไปลอนดอนจะแวะไปเยี่ยมนะจ๊ะ
อ่อ....ได้ที่อยู่ที่นั่นเรียบร้อยแร้วแจ้งหั้ยทราบด้วยอ่ะ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
ไปให้ ถึง อังกฤษ นะน้อง
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
แบ็งก์ครับ  ช่วยยืนยันอีกครั้งว่าเดอะติ๊ก
จะเดินทางเวลา,  วันที่ / เดือน / อะไร
หากมีเพื่อนผอง  น้องพี   จะไปส่งติ๊กที่
สนามบิน  จะได้ไม่สับสนในตารางการ
เดินทางครับ

ขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ แปนโอชา ณ ๖๖๒

• 421
  • 22
  • อย่างโน้นก็ไม่ดี อย่างนี้ก็ไม่เอา แล้วมึงจะเอายังไง

*

ออฟไลน์ Moo

• 165
  • 9
  • อยู่สมุย แต่มีใจให้ "SPFC"
แบ็งก์ครับ  ช่วยยืนยันอีกครั้งว่าเดอะติ๊ก
จะเดินทางเวลา,  วันที่ / เดือน / อะไร
หากมีเพื่อนผอง  น้องพี   จะไปส่งติ๊กที่
สนามบิน  จะได้ไม่สับสนในตารางการ
เดินทางครับ

ขอบคุณครับ

เพิ่มให้
มันไป ตีหนึ่ง วันทีพุธ ที่ 30 ครับ
ไม่ให้สับสนก็คืนวันอังคารนั้นเอง

ติ๊กเห่อครับไม่เคยไปสุวรรณภูมิ >:D
สามารถไปส่งได้ตั้งแต่ 2 ทุ่ม

และขอบคุณเด้อ....ที่ทำให้รู้จัก เพื่อนใหม่นิสัยดีที่ SPFC :great:

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
โชคดีมีชัย เดอะติ๊ก...................... ;D ;D

*

ออฟไลน์ Kob Devil

• 36
  • 2
ขอให้โชคดีครับ ว่าที่ ดร.ติ๊ก
อยากบอกว่าคุณสุดยอดมาก ที่เป็นเรี่ยวแรงที่สำคัญที่ทำให้ผมรู้จักทีมสมุทรปราการ

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
ขอบคุณน้องชายที่แสนดี ที่ทำให้พี่สาวที่แสนดี ได้มาเจอเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่แสนดี อีกหลายๆคน

จำเริญๆ นะพ่อคู้นนน :-*

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
ขอให้ติ๊กประสพความสำเร็จในด้านการศึกษานะครับถ้าให้ดีเรียนให้จบก่อน5ปีจะดีมากๆนะครับจะได้กลับมาเชียร์ด้วยกันไวๆแต่พี่คงไม่ได้ไปส่งนะครับเพราะติดภารกิจที่จังหวัดพะเยาครับพี่ขอให้ติ๊กเดินทางปลอดภัยไร้กังวลแล้วถ่ายรูปสวยๆที่อิงแลนด์มาลงให้ดูบ่อยๆด้วยนะครับเดอะ ติ๊ก

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

• 2,494
  • 91
เดินทางครับ

ขอบคุณครับ

เพิ่มให้
มันไป ตีหนึ่ง วันทีพุธ ที่ 30 ครับ
ไม่ให้สับสนก็คืนวันอังคารนั้นเอง

ติ๊กเห่อครับไม่เคยไปสุวรรณภูมิ >:D

และขอบคุณเด้อ....ที่ทำให้รู้จัก เพื่อนใหม่นิสัยดีที่ SPFC :great:

ขอบใจนะ Moo 
เหตุที่ถามย้ำไม่ใช่เรื่องของเวลา   แต่เห็นแบ็งก์ลงเป็นวันที่ 29/11/52
ทำให้ไม่แน่ใจว่า ตกลงเดอะติ๊ก   จะเดินทางไปอังกฤษในเดือนไหนแน่
ระหว่างเดือน  กันยายน  / ตุลาคม  / หรือ พฤษจิกายน   ประเดี๋ยวจะ
ผิดเดือนนะสิ

*

ออฟไลน์ โบ๊ท ๗๗๗๛

• 685
  • 10
  • ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ
ขอให้โชคดีน้า กลับมาไวๆหล่ะ คิดถึง ;)

*

• 2,494
  • 91
เดอะติ๊ก เป็น Fortressians คนแรกที่ติดต่อด้วยทาง email
หลังจากสมัครเข้าเป็นสมาชิกแล้ว  จากนั้นก็ได้มีโอกาสพูดคุย
กันบนรถบัสนัดไปเยือนลพบุรี

ประทับใจติ๊กตรงรอยยิ้ม ดูท่าเป็นคนจิตใจดี สบาย ๆ  และที่
จำติดตาได้ไม่ลืมคือ ท่าร้องเพชงเชียร์ไปด้วยพร้อมกับเต้น ๆ
ไปกระโดดไปด้วยตลอดเวลา

ขอให้ติ๊กเดินทางด้วยความราบรื่นและปลอดภัย ประสบความ
สำเร็จในด้านการศึกษาตามที่ตั้งใจไว้    ไม่ว่าจะเป็นในระดับ
ปริญญาโท หรือ ปริญยาเอกก็ตาม

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
เอาสาวอังกฤษกับมาเชียร์ปราการด้วยนะครับ  :P

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
ถ้ามีโอกาสกลับมาเยี่ยมบ้าน
เดอะติ๊กช่วยคำนวณวันเวลาให้แม่นยำและเที่ยงตรงกับวันที่ป้อมปราการมีกำหนดเตะ
จะได้ไปรับที่สนามบิน แล้วพาไปสนามบอล  :D

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
ยังไงทุกคนก็มีทางของตัวเองเพื่อไปตามฝัน

ยังไงขอให้พี่ประสบความสำเร็จนะพี่
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
ผมคงไม่ได้ไปส่งติ๊กนะ  ขอโทษด้วย  และขอให้เดินทางโชคดี 
อยู่โน่นก็เข้าเว็บมาหาพวกเราบ้างนะครับ C:-)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ raiders

• 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
มีดวงใจหนึ่งดวงจะมอบให้เธอไว้ครอง เมื่อยามสองเราต้องจากไกล
พาดวงใจเลื่อนลอย ฝากบทเพลงบรรเลงให้ไว้ เธอโปรดเก็บใจเอาไว้เพื่อรอ
ฝากคำว่าคิดถึง ให้เธออยู่เสมอ แม้นไม่ได้เจอฉันก็สุขใจ

แน่ใจมากว่าถึงตัวไกลแต่ใจคงไม่ห่างกันแน่นอนน้องติ๊กรักกันไม่จำเป็นต้องใช้เวลาครอบครัวพี่รู้จักกับติ๊กได้ประมาณ4เดือนกว่าแต่มีความรู้สึกเหมือนผูกพันกันมานานถึงเวลาจะจากกันไปตั้ง5ปีก็รู้สึกใจหายแต่เพื่อถนนสายใหม่ที่สุสกาวรออยู่เจ้าก็จงต้องไปในเส้นทางที่สดใสนั้น คำอวยพรใดๆที่ดีที่สุดเท่าที่มนุษย์บนผืนภิภพนี้ได้คิดขึ้นมาพี่ขอมอบคำอวยพรนั้นให้แก่น้องติ๊กทั้งหมดเลยนะ

ขอพลังอยู่คู่ท่าน
Force be with you.
 :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
เฮ้ยๆๆๆติ๊กมันไม่มีวันจากไปไหนแน่นอน
แต่ตอนนี้เขาไปทำภารกิจเรียนด้านดาราศาสตร์
กับพวกฝรั่ง   ต่อจากนั้นติ๊กจะเอาธงสมุทรปราการเอฟซีไปติดที่ดวงจันทร์
ตั้งใจเรียนนะติ๊กกลับมาเมื่อไหร่ไม่ต้องกลัวเหงาเรารอนายกันทุกคน

*

ออฟไลน์ [LiTtLe_DoG]_[BoXBoX]

• 36
  • 1

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
โชคดีนะ ตี๊ก เดินทางปลอดภัย...หากว่างอย่าลืมเข้ามาทักทายกันในเว็บบ้างนะ

พวกเราทุกคนคงคิดถึง ติ๊ก น่าดู .....  ;D ;D ;D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ อาร์ท แอนฟิลด์

• 623
  • 20
  • บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา
ถึงจะไม่ค่อยได้คุยกับติ๊กเท่าไหร่ แต่ก็รู้สึกเหมือนรู้จักกันมานาน

ติ๊กเป็นคนแรกของกลุ่ม Fortressians ที่เข้ามาคุย

ยังไงก็รู้สึกว่าติ๊กอยู่ข้างๆ ตลอดไม่ไปไหน เพราะ ไอ้โน๊ต เพื่อนติ๊ก มันอยู่ใกล้พี่ตลอด

เห็นหน้าตลอด  แล้วจะรอวันติ๊กกลับมานะ  Dr. Tit

บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
เดินทางครับ

ขอบคุณครับ

เพิ่มให้

ขอบใจนะ Moo 
เหตุที่ถามย้ำไม่ใช่เรื่องของเวลา   แต่เห็นแบ็งก์ลงเป็นวันที่ 29/11/52
ทำให้ไม่แน่ใจว่า ตกลงเดอะติ๊ก   จะเดินทางไปอังกฤษในเดือนไหนแน่
ระหว่างเดือน  กันยายน  / ตุลาคม  / หรือ พฤษจิกายน   ประเดี๋ยวจะ
ผิดเดือนนะสิ

ผมต้องขอโทษด้วยครับพี่เหน่งที่ลงเดือนคลาดเคลื่อนไป ด้วยความเร่งรีบอ่ะครับ
ขอบคุณคุณหมูที่มาช่วยให้ความกระจ่าง และขอบคุณน้องโบ๊ทที่มาแก้ไขให้ถูกต้องนะครับ
ขออภัยอย่างแรงอีกครั้งครับ
 :icon_adore:  :icon_adore:  :icon_adore:
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "

*

ออฟไลน์ ลิงแสม แหลมสิงห์

• 312
  • 5
ไกลแต่ตัว หัวใจไม่ไกลกันแน่นอนครับ ขอให้เดอะติ๊กประสบความสำเร็จในสิ่งที่ตั้งเป้าหมายไว้
แล้วกลับมาเมืองไทยด้วยความสำเร็จ พวกเราชาว Fortressians ภูมิใจมากที่มีเดอะติ๊กเป็นเพื่อน
พี่ น้อง ครับ

ปล. เคยไปเตะบอลด้วยกันมาครั้งนึง แล้วก็เคยกอดคอเชียร์สมุทรปราการเอฟซี เคียงข้างกันมา
     แม้จะไม่นานแต่รู้ได้ว่า เดอะติ๊กเป็นคนที่ Friendly และ นิสัยดีมากแล้วเราจะได้กอดคอ
     เชียร์ด้วยกันอีกครับ Bye Bye

*

ออฟไลน์ บอย

• 1,149
  • 12
มะติ ยาเต มะเต ยาติ          มาเต ถินา นะนา ถิเต

มะนา เนสา มะสา เนนา          มะสา จะติ มะติ จะสา

มะติยาโน มะโนยาติ มะโนติตัง          มะตังติโน มะตังปาลัง

มะลังปาตัง มะลังจะติ มะติจะลัง

"ใช้ภาวนาก่อนออกเดินทางไกลจะช่วยให้ปลอดภัยและสำเร็จในจุดมุ่งหมายปลายทาง"

ขอให้น้องติ๊กประสบ"กาม"สำเร็จในอังกฤษด้วยเถิ๊ดดดดดดดดดดดด.........สาธุ

อายุ วัณโณ สุขัง พะลัง

(http://img179.imageshack.us/i/fortressianscopy.jpg/)

*

NK

• บุคคลทั่วไป
คงไม่ได้ไปส่งนะติ๊ก เดินทางดี ๆ ล่ะ

ไปถึงแล้วก็ส่งข่าวคราวมาด้วยนะ

*

ออฟไลน์ ★สหายต้น เพื่อนเสือย้อย★

• 1,067
  • 10
  • พระเจ้ากำเนิดข้ามา "เสรี"
    • http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/
อาจจะมาอวยพร อวยชัย ช้าไปแต่ก้อดีกว่าไม่มา ยังไงก้อขอให้พี่ติ๊ก โชคดีตลอดทาง และสมหวังกับใบปริญญาที่ฝันไว้นะคับบ   8) 8) 8)
ถ้าฟุตบอลคือ "ยาเสพติด" ผมก้อติดยา "
ฝากผลงานข่าวสารฟุตบอลสไตล์สหายต้น ที่ http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
กำช้าอีกแล้ว  ไปดีมาดีนะคับติ๊กแล้วเจอกัน  ;)
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน