รบกวนสำหรับสมาชิกใหม่

• 48 ตอบ
  • 5045 อ่าน
*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
รบกวนสำหรับสมาชิกใหม่
« เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 02:30:07 »
อยากให้มีความเป็นระเบียบนิดนึงไม่ใช่ว่าใครที่มาสมัครเป็นสมาชิกใหม่แล้วต้องมาประกาศตรงนี้นะครับ
เท่าที่ได้ฟังจากสมาชิกหลายท่านมา ก็มีกระทู้สำหรับแนะนำตัวให้อยู่เหมือนกัน
ที่เขียนนี่ผมก็เมาด้วยแต่ก็อยากให้รู้ว่ามันมีอยู่จริง ไม่พอใจลบได้นะครับ  ::)
มาแนะนำกันที่

http://webboard.samutprakanfc.com/index.php?topic=23.0

นี้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กันยายน, 09, 05:04:37 โดย บ.โบ้ »

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
Re: รบกวนสำหรับสมาชิกใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 07:14:30 »
สงสัยจะเมามากแล้วเนี่ย

น้ำขิงสักแก้วไหม
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 09:16:07 »
ก็ดีนะตอยไม่มีใครว่าตอยแน่มีไอเดียไรก้ปล่อยออกมา

ก็ตอยเป็นสมาชิกในครอบครัวเรานี่

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 09:19:10 »
สำหรับผมมองว่า กรณี ตั้งกระทู้ใหม่ไม่น่าจะแปลกอะไรนะครับ เพราะถ้าไปโพสบอกในกระทู้โน่น บางครั้งอาจจะไม่มีคนเข้าไปดู และ ก็อาจจะไม่ได้ทักทาย พูดคุยอะไรกันมาก .....

เพราะดูแล้วส่วนมากเข้าไปโพสเดียว แล้วก็ไม่ได้คุยอะไรกันเลย

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 10:40:39 »
 :D :2funny: :D :D :D :D
(http://www.bcoms.net)

(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 10:43:44 »
สิทธิส่วนบุคคลครับตอย เค้ามาใหม่ก็อยากให้คนเข้ารู้จัก บางทีมุมมองกลับกัน พวกมาใหม่แต่ไม่ได้ตั้งกระทู้แนะนำตัวตัวเองแต่ไปโพสในกระทู้แนะนำตัวต่อเลยบางครั้งหลายๆคนก็อาจไม่ได้ไปดูตลอดอ่ะนะต้องเข้าใจ
แต่ก็ยังไงถ้าตั้งกระทู้แนะนำตัวมาใหม่แล้วรบกวนเข้าไปกรอกรายละเอียดในกระทู้รวมแนะนำตัวอย่างที่ตอยบอกด้วยนะครับ
เราจะได้รู้กันว่ามีสมาชิกเพิ่ม อยู่แถวไหน อายุเท่าไหร่ ทำงานอะไร โสดไม่โสด งานอดิเรกอ่ะไร จะได้มีคนพูดคุยและสนใจคอเดียวกันคุยกันง่ายน่ะครับ

เรื่องตั้งกระทู้แบบนี้ผมไม่ซีเรียสนะสิทะส่วนบุคคลตามสบาย
แต่.....ไอ้พวกตั้งกระทู้ เช็กเรทติ้ง เนี่ย ตรูเริ่มหมั่นไส้!!!ล่ะ ไร้สาระจริงๆ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 10:52:21 »
เอ่อ ในความรุ้สึกผมนะครับ
การที่มาตั้งกระทู้ตลอดนั้น
มันทำให้กระทู้อื่นที่สำคัญๆนั้น ตกลงไปเร็วน่ะครับ
ถ้าวันนึง มีสมาชิกใหม่เข้ามาซัก 10 คน แล้ว ตั้งกระทู้แบบนี้ซัก 10 คนล่ะครับ
ตอนนี้อาจจะไม่เห็นภาพเท่าไร
แต่ถ้าต่อไป คนเยอะขึ้น มันจะเริ่มควบคุมยากแล้วก็จะทำให้บอร์ดเริ่มรก และไม่เป็นระเบียบนะครับ

อยากให้เป็นไปในทิศทางเดียวกันน่ะครับ
เพราะเราก็มีกระทู้แนะนำตัวให้อยู่แล้วน่ะครับ
อีกอย่าง การที่จะทำให้รู้จักกัน การตั้งกระทู้มันก็อาจจะช่วยได้มั่ง แต่เราก็มีห้องแชทอยู่ ก็เข้าไปพูดคุยแนะนำตัวก็ได้
ผมยอมรับนะครับ ว่าผมเป็นคนนึง ที่เริ่มจะรำคาญกระทู้แนะนำตัว แล้วก็ไม่คลิกเข้าไปอ่านแล้วน่ะครับ

ปล. แค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 11:06:24 »
เอ่อ ในความรุ้สึกผมนะครับ
การที่มาตั้งกระทู้ตลอดนั้น
มันทำให้กระทู้อื่นที่สำคัญๆนั้น ตกลงไปเร็วน่ะครับ
ถ้าวันนึง มีสมาชิกใหม่เข้ามาซัก 10 คน แล้ว ตั้งกระทู้แบบนี้ซัก 10 คนล่ะครับ
ตอนนี้อาจจะไม่เห็นภาพเท่าไร
แต่ถ้าต่อไป คนเยอะขึ้น มันจะเริ่มควบคุมยากแล้วก็จะทำให้บอร์ดเริ่มรก และไม่เป็นระเบียบนะครับ

อยากให้เป็นไปในทิศทางเดียวกันน่ะครับ
เพราะเราก็มีกระทู้แนะนำตัวให้อยู่แล้วน่ะครับ
อีกอย่าง การที่จะทำให้รู้จักกัน การตั้งกระทู้มันก็อาจจะช่วยได้มั่ง แต่เราก็มีห้องแชทอยู่ ก็เข้าไปพูดคุยแนะนำตัวก็ได้
ผมยอมรับนะครับ ว่าผมเป็นคนนึง ที่เริ่มจะรำคาญกระทู้แนะนำตัว แล้วก็ไม่คลิกเข้าไปอ่านแล้วน่ะครับ

ปล. แค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
+1 ครับ
หรือง่ายที่่สุดเลย มาแนะนำตัวในห้องแชทเลยครับ ไม่ต้องเปลืองเนื้อที่ ไม่จ้องรกบอร์ด รุ้จักได้เร็วมาก 

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 11:21:59 »
อีกหนึ่งสิ่ง คือ สมควรตั้งกระทู้หั้ยถูกประเภทห้อง
สัพเพเหระทั้งหลายสมควรตั้งในห้องนอกสนาม แต่หลายคราก้อโผล่มาห้องอื่น

ก้อแค่ทำเปนการชี้แจงไป ^^
อีกอย่าง ถ้าตั้งกระทู้ใหม่ๆขึ้นมา กระทู้เก่าบางอันที่ดีๆก้อจะถูกดันตกลงไป
ติเพื่อก่อนะเพื่อนๆ เพื่อความสะดวกในการใช้งานบอร์ด

*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 11:26:24 »
สิทธิส่วนบุคคลครับตอย เค้ามาใหม่ก็อยากให้คนเข้ารู้จัก บางทีมุมมองกลับกัน พวกมาใหม่แต่ไม่ได้ตั้งกระทู้แนะนำตัวตัวเองแต่ไปโพสในกระทู้แนะนำตัวต่อเลยบางครั้งหลายๆคนก็อาจไม่ได้ไปดูตลอดอ่ะนะต้องเข้าใจ
แต่ก็ยังไงถ้าตั้งกระทู้แนะนำตัวมาใหม่แล้วรบกวนเข้าไปกรอกรายละเอียดในกระทู้รวมแนะนำตัวอย่างที่ตอยบอกด้วยนะครับ
เราจะได้รู้กันว่ามีสมาชิกเพิ่ม อยู่แถวไหน อายุเท่าไหร่ ทำงานอะไร โสดไม่โสด งานอดิเรกอ่ะไร จะได้มีคนพูดคุยและสนใจคอเดียวกันคุยกันง่ายน่ะครับ

เรื่องตั้งกระทู้แบบนี้ผมไม่ซีเรียสนะสิทะส่วนบุคคลตามสบาย
แต่.....ไอ้พวกตั้งกระทู้ เช็กเรทติ้ง เนี่ย ตรูเริ่มหมั่นไส้!!!ล่ะ ไร้สาระจริงๆ

ว่าเค้าเอ๋อ ToT ฮือๆ

****แฮะๆ

*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 11:34:44 »
หายเมาแล้วครับ ใครอยากทำอะไรทำเลยครับเวปบอร์ดของเราไม่ใช่ของผมคนเดียว สิทธิส่วนบุคคลโดยชอบธรรมอย่างแท้จริงครับ
ปล.เต็มที่เลยครับเดอะติ๊กไม่อยู่แล้ว

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 11:36:51 »
ผมไม่รุผมเมาค้าง :D

*

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 11:37:17 »
หายเมาแล้วครับ ใครอยากทำอะไรทำเลยครับเว็บบอร์ดของเราไม่ใช่ของผมคนเดียว สิทธิส่วนบุคคลโดยชอบธรรมอย่างแท้จริงครับ
ปล.เต็มที่เลยครับเดอะติ๊กไม่อยู่แล้ว

เอ่อ คุณเพื่อนครับ
กูเดาอารมณ์เมิงไม่ออกจริงๆว่ะ แสดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

เดี๋ยวอูบุนตู้ ให้คืนสติเลยนี่ 555+
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ joe_jank

• 143
  • 4
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 11:57:49 »
เอาน่าอย่าซีเรียสกัน ประเด็นหลัก เราเชียร์ สมุทรปราการ เรื่องปลีกย่อย ปล่อยผ่าน หลับตาข้างนึงจะได้สบายใจ
 ;) ;)

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 12:26:11 »
ผมเห็นด้วยกับสหายเทพครับ และคิดว่าคงจะคิดเหมือนผม หุหุหุหุ

ปล คิดว่าสหายเทพไม่ได้ว่า nj หรอกครับ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 12:29:43 »
นู๋เจย์ ป๋าไม่ได้ว่านู๋นะ โอ๋ๆๆๆ

*

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 12:31:08 »
นู๋เจย์ ป๋าไม่ได้ว่านู๋นะ โอ๋ๆๆๆ

เรียกตรูทำไม จะชวนไปอาบน้ำ?
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 12:32:04 »
สหายวันๆก็คิดแต่เรื่องแบบนี้อ่ะนะ .....  :P :P :P

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 12:44:11 »
เอาน่า นานวันเข้า สมาชิกก็จะเยอะขึ้น ตอนที่ผมจำความได้ ช่วงเดือน มีค. กระทู้น้อยมาก

*

• 1,387
  • 23
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 12:47:56 »
แหม๋ เค้าก้อแซวเล่นอ่ะน่า......
ประชาธิปไตยและสิทธิส่วนบุคคลก้อจิงอยู่
แต่ว่าสมควรทำหั้ยถูกต้องเป็นแบบแผนและเป็นไปในแนวทางเดียวกันถึงจะถูกนะจ๊ะ
แต่ละบอร์ดเค้าก้อมีกฎระเบียบข้อบังคับและกติกาแตกต่างกัน
การใช้บอร์ดร่วมกันก้อต้องเป็นไปตามนั้น

แต่เรื่องบางเรื่องมันก้อพูดยากอ่ะเนอะ ฮี่ๆ

***สมควรหั้ยแอดมินทำกฎกติกาข้อกำหนดในการใช้เว็บบอร์ดสนทนาและหน้าแชทปักหมุดถาวรอยู่หน้าแรก***

อยากหั้ยมีหน้า Guest book วั้ย เขียนจัง แบบว่าคนที่ไม่ต้องสมัครเมมเบอก้อพิมสื่อสารได้ เผื่อเค้าแค่อยากฝากข้อความเฉยๆแล้วขี้เกียดสมัครสมาชิก บางคนสมัครวั้ยอ่านนิดๆ โพสต์แค่เล่นๆหรือกองเชียร์มอื่นแค่มาส่งข่าวจะได้ไม่ต้องสมัคร ถ้าสมัครเยอะแต่ไม่ได้ใช้งาน มานเปลืองดาต้าเบสหมดงิ

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 13:19:21 »
จริงๆผมว่ามันไม่น่าจะเป็นเรื่องใหญ่อะไรเลยนะครับนี้ ....

ส่วนเรื่องของกฏการใช้บอร์ด เคยเสนอไปตั้งแต่แรกๆแล้ว แต่รู้สึกว่ายังไม่มี ....

และควรที่จะมีได้แล้วนะครับ ...

จะได้ไม่ต้องมานั่งถกเถียงกันอ่าครับ

*

Aunny

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 15:01:10 »
คนเยอะเรื่อแยะ เป็นเรื่องธรรมดา
แต่ก้อต้องมีระเบียบกันบ้าง
นึกว่าเว็ปคือบ้านเรา แล้วทุกคนไม่ช่วยกันดูแลความสะอาดเหรอ
จะอยู่แบบรกๆ ไม่มีระเบียบรึป่าว เว็ปเป็นของทุกคน แต่ทุกคนก้อต้องอยู่ในกฎเกณฑ์บ้าง
ไม่มีใครว่าใคร แต่ต้องรู้ด้วยมารยาทของตนเองสำหรับการอยู่ร่วมกัน สิทธิส่วนบุคคล
ใช้ได้ไม่ทุกทีนะคะ    ที่นี่บ้านของทุกคนที่รักทีมสมุทรปราการแล้วพร้อมที่จะอยู่ด้วยกันแบบพี่น้อง
รักที่จะอยู่ที่เดียวกันก้อสมควรเคารพซึ่งกันและกันไม่ว่าเด็ก หรื ผู้ใหญ่

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 16:28:54 »

ตั้งห้องแนะนำตัว...เอาคนล่ะกระทู้กันไป

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

NK

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 17:01:39 »

กระทู้เช็กเรทติง ก็ต้องตอบว่า สิทธิส่วนตัวเหมือนกัน แรก ๆ อาจจะตื่นเต้นดี ไม่เคยมีกระทู้แบบนี้มาก่อน พอมีเยอะ ๆ คนเริ่มเบื่อ เดี๋ยวก็ซา ๆ ไปเอง

*

ออฟไลน์ บอย

• 1,149
  • 12
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 17:15:58 »
คนเยอะเรื่อแยะ เป็นเรื่องธรรมดา
นึกว่าเว็บคือบ้านเรา แล้วทุกคนไม่ช่วยกันดูแลความสะอาดเหรอ
จะอยู่แบบรกๆ ไม่มีระเบียบรึป่าว เว็บเป็นของทุกคน แต่ทุกคนก้อต้องอยู่ในกฎเกณฑ์บ้าง
ไม่มีใครว่าใคร แต่ต้องรู้ด้วยมารยาทของตนเองสำหรับการอยู่ร่วมกัน สิทธิส่วนบุคคล
ใช้ได้ไม่ทุกทีนะคะ    ที่นี่บ้านของทุกคนที่รักทีมสมุทรปราการแล้วพร้อมที่จะอยู่ด้วยกันแบบพี่น้อง
รักที่จะอยู่ที่เดียวกันก้อสมควรเคารพซึ่งกันและกันไม่ว่าเด็ก หรื ผู้ใหญ่

เห็นด้วยกะเจ๊ที่สู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดด

สวยแล้วยังฉลาดอีก พี่ใครวะเนี่ย

ถ้าเราไม่ช่วยกัน แล้วจะให้ใครมาช่วยเราดูแล

ตอนนี้ติ๊กไม่ได้มาคอยอยู่ดูแลให้ได้ตลอดเหมือนเมื่อก่อนแล้วด้วย

ดังนั้นเราทุกคนต้องช่วยกันนะครับ เราคือครอบครัวเดียวกัน ต้องเตือนและชี้แนะกันได้

ใครหือ กูจับ "อูบุนตู้" แน่ !!!
(http://img179.imageshack.us/i/fortressianscopy.jpg/)

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 17:20:45 »
มึงเลียเจ๊ขนาดนี้ หวังไรวะไฝ

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 17:23:53 »
เออว่ะเทพพูดถูก ::)
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

NK

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 17:43:42 »

หวังขอเจ๊เป็นเมียน้อยตาวีแน่นอน

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 19:16:06 »
นึกว่าเว็บคือบ้านเรา แล้วทุกคนไม่ช่วยกันดูแลความสะอาดเหรอ
จะอยู่แบบรกๆ ไม่มีระเบียบรึป่าว เว็บเป็นของทุกคน แต่ทุกคนก้อต้องอยู่ในกฎเกณฑ์บ้าง

เห็นด้วยกะเจ๊ที่สู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดด

สวยแล้วยังฉลาดอีก พี่ใครวะเนี่ย

ถ้าเราไม่ช่วยกัน แล้วจะให้ใครมาช่วยเราดูแล

ตอนนี้ติ๊กไม่ได้มาคอยอยู่ดูแลให้ได้ตลอดเหมือนเมื่อก่อนแล้วด้วย

ดังนั้นเราทุกคนต้องช่วยกันนะครับ เราคือครอบครัวเดียวกัน ต้องเตือนและชี้แนะกันได้

ใครหือ กูจับ "อูบุนตู้" แน่ !!!

:-X :-X :-X

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 19:44:19 »
ไม่งั้น จะมี  ห้องสำหรับกระทู้แนะนำตัว ไว้ทำไม ????
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 20:24:00 »
ผมไม่รุผมหายเมาแระ

*

NK

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 21:21:33 »
ไม่งั้น จะมี  ห้องสำหรับกระทู้แนะนำตัว ไว้ทำไม ????

มีไว้ให้ตั๋งคอยตามบอกว่า

"เชิญเจ้าของกระทู้ที่นี่ด้วยครับ"

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 21:28:45 »

"เชิญเจ้าของกระทู้ที่นี่ด้วยครับ"

ใช่ๆๆ มีไว้ให้ตั๋งคอยบอกแบบที่พี่มิดว่าล่ะค่ะ

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 21:38:28 »
จะรีบร่าง รัฐธรรมนูญ ฉบับ สมุทรปราการ เอฟซี ครับ
ตอนนี้ใช้ ฉบับ Fortressians ไปก่อน อิอิ
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 22:35:56 »
ใครจะโพสไรก็ได้ ไม่หยาบคาย แค่ถูกห้องก็พอ

ห้องนี้ กฎ ก็คือ สัพเพเหระ น้ำไหลไฟดับ ตลกโปกฮา และให้กำลังใจ สมุทรปราการ เอฟ. ซี.

ก็เท่านั้น

แค่ไม่ทำไรที่ มีลักษณะทีขัดต่อกฎหมายหรือขัดต่อความสงบเรียบร้อยแล้วศีลธรรม..อันดีของประชาชน

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 30 กันยายน, 09, 23:39:55 »
ค่อยพูดค่อยจากันนะลูก

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

• 2,566
  • 25
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 1 ตุลาคม, 09, 00:00:23 »
ใครจะโพสไรก็ได้ ไม่หยาบคาย แค่ถูกห้องก็พอ

ห้องนี้ กฎ ก็คือ สัพเพเหระ น้ำไหลไฟดับ ตลกโปกฮา และให้กำลังใจ สมุทรปราการ เอฟ. ซี.

ก็เท่านั้น

แค่ไม่ทำไรที่ มีลักษณะทีขัดต่อกฎหมายหรือขัดต่อความสงบเรียบร้อยแล้วศีลธรรม..อันดีของประชาชน

อย่างอื่นพอได้ว่ะ
แต่ไอ้ศีลธรรมนี่ห้ามยากกกกกกกกกกกกก

*

Aunny

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 1 ตุลาคม, 09, 01:55:30 »

หวังแค่มีใครสักคนเข้าใจ อะ เทพ  :( โอ๋กะไฝอยู่ด้วยกันมา9วัน คิดดูเดะจะเกิดอะไร :D  :D  :D

*

• 1,583
  • 29
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 1 ตุลาคม, 09, 08:55:47 »
ชื่อ ตอย ครับ สมาชิกใหม่ฝากตัวด้วยนะครับ
ยังไม่รู้จักใครเลย ว่างๆจะไปเชียร์ที่สนามด้วยนะครับ  :)

*

ออฟไลน์ joe_jank

• 143
  • 4
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 1 ตุลาคม, 09, 09:59:12 »

ก็เท่านั้น

เห็นด้วย เว็บบอร์ดไม่ใช่โรงเรียนหยุมหยิ๋มไป ก็กลายเป็นไม่อยากเล่นอีก
เช่น ความรู้สึกผมนะ พอตามกระทู้นี้เรื่อยๆก็เซ็งๆเหมือนกัน คิดดูว่าถ้าเป็นขาจรคนอื่นๆมาเค้าจะไม่เซ็งเหรอ
คนดูบอลมันก็ไม่ได้มีคนที่รักมากกกกๆๆๆ อย่างที่พวกท่านๆ คนที่เค้าอยากดูเพื่อความสนุกเฉยๆก็มี พอเค้าอยากจะทักทายหน่อยก็ไปว่าเค้าซะอย่างงั้นซะ อยากรู้วันนึงจะมีกระทู้เด็กใหม่อย่างงั้นซักกี่อัน 10 อันมากไปรึป่าว

*

• 1,472
  • 20
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 1 ตุลาคม, 09, 10:31:44 »

ก็เท่านั้น

เห็นด้วย เว็บบอร์ดไม่ใช่โรงเรียนหยุมหยิ๋มไป ก็กลายเป็นไม่อยากเล่นอีก
เช่น ความรู้สึกผมนะ พอตามกระทู้นี้เรื่อยๆก็เซ็งๆเหมือนกัน คิดดูว่าถ้าเป็นขาจรคนอื่นๆมาเค้าจะไม่เซ็งเหรอ
คนดูบอลมันก็ไม่ได้มีคนที่รักมากกกกๆๆๆ อย่างที่พวกท่านๆ คนที่เค้าอยากดูเพื่อความสนุกเฉยๆก็มี พอเค้าอยากจะทักทายหน่อยก็ไปว่าเค้าซะอย่างงั้นซะ อยากรู้วันนึงจะมีกระทู้เด็กใหม่อย่างงั้นซักกี่อัน 10 อันมากไปรึป่าว

ในความรู้สึกผมนะครับ
ถ้าอยากทักทายจริง ห้องแชทก็มีนะครับ
ทักทายพูดคุย ทำความรู้จักได้ง่ายกว่าด้วยครับ
ไม่งั้นจะมีห้องแชทไว้ทำไมล่ะครับ
แต่มันก็เป็นเรื่องของสิทธิส่วนบุคคลแหละครับ
ผมแค่มาเสนอเฉยๆก็เท่านั้นครับ ยังไงใครอยากจะทำอะไรก็ได้อยุ่แล้วครับ
ส่วนเรื่องที่ว่า อยากรู้ว่าวันนึง จะมีกระทู้แบบนี้ซักกี่ 10 อันโผล่มาหรือเปล่า ผมก็ไม่สามารถตอบได้นะครับ
เพราะมันเป็นเรื่องของอนาคต เหมือนที่พวกเราเคยบอกว่า อีกหน่อยถ้ากองเชียร์เราเยอะ เราจะมีกองเชียร์ที่ปาขวดน้ามลงสนามหรือเปล่า ผมก็ไม่สามารถตอบได้นะครับ เพราะมันก็เป็นเรื่องของอนาคต ที่เราคาดการณ์ว่า ต่อไปถ้าคนเยอะแล้ว มันจะควบคุมยากไงครับ

ผมแค่เสนอแนะตามประสาคนในครอบครัวคนนึงแหละครับ
ใครที่เห็นว่าไม่สำคัญก็ปล่อยผ่านไปได้ครับ ไม่ได้ว่าอะไรใครครับ
ส่วนถ้าใครเห็นว่าดี อยากจะยึดถือไปทำเป็นธรรมเนียมก็ไม่ว่าอะไรครับ
ยังไงเราก็ครอบครัวเดียวกัน คุยกันได้ทุกเรื่องอยู่แล้วครับ
คุยกัน พูดกันออกมา ดีกว่าเก็บไว้ในใจ แล้วมาจากครอบครัวเราไปครับ
อยากให้ทุกคน เปิดใจคุยกันแบบไม่ใช้อารมณ์นะครับ ให้คุยถกกัน โน้มน้าวทั้งสองฝ่ายเพื่อให้เกิดความรู้สึกแบบ win-win ทั้งคู่ ดีกว่าความรู้สึกแบบ win-lose อ่ะครับ

ยังไงผมก็รักครอบครัวนี้อยุ่แล้วครับ ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แฮดดดดดดดดดดดดดดด
หิมะแหกกกกกกกกกกกกกกกกก

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 1 ตุลาคม, 09, 10:36:01 »

ใช่ๆๆ มีไว้ให้ตั๋งคอยบอกแบบที่พี่มิดว่าล่ะค่ะ

ใช่ๆๆๆๆๆๆ ตรงประเด็นเลยอ่ะ  55+ 

SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 1 ตุลาคม, 09, 10:41:39 »

หวังแค่มีใครสักคนเข้าใจ อะ เทพ  :( โอ๋กะไฝอยู่ด้วยกันมา9วัน คิดดูเดะจะเกิดอะไร :D  :D  :D

สรุปอีไฝเสร็จเจ๊โอ๋แล้วหรอเนี่ย  :-X :-X :-X

*

• 1,472
  • 20
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 1 ตุลาคม, 09, 10:43:37 »

สรุปอีไฝเสร็จเจ๊โอ๋แล้วหรอเนี่ย  :-X :-X :-X

งง เจ๊ไฝกะพี่โอ๋ ไปอยู่ด้วยกันตั้งกะเมื่อไรนี่
หรือผมตกข่าวอะไรไปรึ
 ??? ???

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 1 ตุลาคม, 09, 10:53:20 »
ช่วงนี้แฟนบอลเข้ามาใหม่ๆเยอะแฟนบอลท่านใหม่คงอยากเข้ากลุ่มพวกเรานะครับ
อยากสนิทสนมและรู้จัก   และก็คงไม่รู้ว่าจะยังไงเหมาะยังไงถูก
เชื่อว่าเดี๋ยวขาประจำอย่างพวกเรา และม็อทคงมี  วิธีการรองรับตรงจุดนี้ ครับผม

*

NK

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 1 ตุลาคม, 09, 13:44:40 »
ผมเสนอว่า ให้ย้ายกระทู้ "เด็กใหม่ฝากเนื้อฝากตัว" ทั้งหมด ไปไว้ในหมวดหมู่ ฟ้าขาวสโมสร http://webboard.samutprakanfc.com/index.php?board=14.0 ครับ

ผมว่าติ๊กตั้งห้องฟ้าขาวสโมสรมาเพื่ออย่างนี้แหละครับ ให้เด็กใหม่มาแนะนำตัวทำความรู้จักกัน ให้พวกเราพูดคุยอะไร ๆ กัน อย่างอวยพรวันเกิด บอกรักกัน อะไรทำนองนี้

ก็ฝากผู้มีอำนาจพิจารณาด้วยนะครับ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 1 ตุลาคม, 09, 19:38:13 »
ผมเสนอว่า ให้ย้ายกระทู้ "เด็กใหม่ฝากเนื้อฝากตัว" ทั้งหมด ไปไว้ในหมวดหมู่ ฟ้าขาวสโมสร http://webboard.samutprakanfc.com/index.php?board=14.0 ครับ

ผมว่าติ๊กตั้งห้องฟ้าขาวสโมสรมาเพื่ออย่างนี้แหละครับ ให้เด็กใหม่มาแนะนำตัวทำความรู้จักกัน ให้พวกเราพูดคุยอะไร ๆ กัน อย่างอวยพรวันเกิด บอกรักกัน อะไรทำนองนี้

ก็ฝากผู้มีอำนาจพิจารณาด้วยนะครับ

สนับสนุน พี่มิด ครับ .....

คนใหม่ ๆ ที่เข้ามาก็อย่าพึ่งน้อยอกน้อยใจ จนหนีหายไปไหนนะครับ

เรายังต้องการท่านทุกคนเพื่อเป็นกำลังใจให้กับทีมเรา

แม้จะไม่ได้ไปตะโกนร้องเชียร์ที่สนาม...เพียงแค่ไปนั่งดูหรือส่งกำลังใจไปให้แก่ทีม

ในความคิดผมก็ถือว่าทุกคนได้เป็น สมาชิกของ ทีมสมุทรปราการเอฟซี อย่างเต็มภาคภูมิแล้วครับ

ค่อย ๆ พูดค่อย ๆ จากันนะครับ.....การพูดการตอบในบอร์ดของทุกคน มันก็มีข้อจำกัดเหมือนกัน

รักพี่น้องทุกท่าน... ;D ;D ;D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 1 ตุลาคม, 09, 22:41:38 »
ที่จริงไม่น่าต้องให้ตอยมันเตือนนะครับ ยังไงรบกวนสมาชิกใหม่ทุกท่าน รักษาระเบียบด้วยนะครับบ้านเราจะได้น่าอยู่
ดูมีระเบียบรบกวนทุกคนด้วยครับ :knuppel2:
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 3 ตุลาคม, 09, 21:55:50 »
หน้าห้องแชทเลยคับ ดีที่สุด
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน