โพลล์

ท่านอยากให้ห้าคนไหน เป็น (global) moderator

ททท. ทอมเที่ยวไทย
12 (16.7%)
โบ๊ท รินทร์ทอง
11 (15.3%)
ดำดุ๋ย
11 (15.3%)
Parkway
1 (1.4%)
บอ.โบ้
13 (18.1%)
slash
6 (8.3%)
NK
6 (8.3%)
๐นายสันดาน๐
4 (5.6%)
arkmediss
3 (4.2%)
ตั๋งโต๊ะ!!
5 (6.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 26

moderator ประจำบอร์ด

• 14 ตอบ
  • 1900 อ่าน
*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
moderator ประจำบอร์ด
« เมื่อ: 8 พฤษภาคม, 09, 03:36:54 »
ก่อนอื่น มีใครอยากให้เอาชื่อตัวเองออกบ้างครับ (หกตัวเลือกแรกมาจากกระทู้เสนอชื่อ (http://www.samutprakanfc.com/sites/all/webboard/index.php?topic=158.0) สี่ตัวเลือกหลังผมใส่ชื่อเข้าไปเพิ่มอีกครับ)

ม็อดนี้ผมอยากให้เป็นแค่งานเบาๆ เฉยๆ ครับ ไม่ไปเพิ่มภาระให้กับการงานปกติ ช่วยกันทำสักห้าคน เจออะไรไม่เหมาะสมก็ลบ เจออะไรผิดถ้าอยากแก้ก็แก้ (เช่น เดอะดุ๊ก เป็นเดอะดั๊ก หรือดำตุ๋ย เป็นดำดุ๋ย) กระทู้ไหนน่าติดหมุดก็ช่วยปัก เก่าจนน่าเอาลงแล้วก็เอาลง กระทู้ไหนจบเรื่องจบราวแล้วน่าปิดกระทู้ก็ปิด สามารถดูไอพีของยูสเซอร์ได้ ห้องแชทมีข้อความไหนไม่เหมาะสบก็ลบไป ฯลฯ ทำนองนี้ครับ ไม่ถึงกับนั่งเฝ้านั่งดู ทำไปตามธรรมชาติเวลามาอ่านกระทู้ปกตินี่แหละครับ ส่วนพวกตัวป่วน ถ้าเกิดมีขึ้นมาก็คงตามแบนกันไปครับ มีหลายตา ช่วยได้กันสบาย แต่แอดมินจะเป็นคนจัดการเรื่องลบสมาชิกไรพวกนี้เองครับ ไม่อยากให้ม็อดปวดหัว เดี๋ยวพลอยจะเข้าบอร์ดไม่สนุกเสียเปล่าๆ

สิ่งที่ม็อดจะทำได้: เดี๋ยวค่อยบอกละเอียดๆ อีกทีครับ

บอร์ดข่าวสารนี่ให้พี่โกตั้งกระทู้ได้คนเดียว (แต่ตอบกระทู้ได้ทุกคน) อารมณ์ประมาณ สโมสรอยากแถลงอะไรในบอร์ดก็แถลงอย่างเป็นทางการในนี้ได้เลยครับ

โหวตแล้วสามารถเปลี่ยนใจได้นะครับ จนกว่าจะปิดโหวตกันเลย
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• ครอบครัวปราการ
  • 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
Re: moderator ประจำบอร์ด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 8 พฤษภาคม, 09, 11:15:51 »
เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้ ต๊กกะใจ มีชื่อ กระผมด้วย ก็เลยจัดการโหวตท่านอื่นเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ;D ;D
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 8 พฤษภาคม, 09, 13:03:51 »
แหม่  ส่วนตัวผมคงเป็นได้แค่ มอด (ตัวมอด)

555+

ปิดโหวด วันไหนหรอคับ  มีโหวต ทางsms มั๊ย ???  ฮ่า
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 8 พฤษภาคม, 09, 14:11:32 »
ขอบคุณสำหรับการให้เกียรติเป็นตัวเลือกนะคร๊าบ

ผมโหวดไปละ ก็ตามเสียงส่วนใหญ่ละกัน

ปล.ไม่เป็นไรตั๋ง เราอยู่หน่วยแซว 555 O0
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 8 พฤษภาคม, 09, 15:26:39 »
ผมหนับหนุนโบ้ ครับ

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 8 พฤษภาคม, 09, 17:22:37 »
ช่วยโหวดไปแล้วอีก 1 เสียงครับ *-*...

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 8 พฤษภาคม, 09, 21:27:16 »
จัดโหวตไปแล้ว 5 คนน้องๆที่น่ารักทั้งน้านนนน

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 8 พฤษภาคม, 09, 22:24:43 »
โหวตแล้วครับ  ;D

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ EDS

• 104
  • -1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 9 พฤษภาคม, 09, 19:16:46 »
โหวตให้กันคนที่เห็นบ่อยๆ แล้วกันนะครับ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 9 พฤษภาคม, 09, 19:39:56 »
จัดไปครับพี่น้อง  C:-) C:-)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 09, 21:50:49 »
พี่ติ๊ก ครับ

chat อะ  มันเก็บ history ได้แค่วันเดียวหรอครับ

พี่ทําให้มันเก็บได้หลายๆวันได้ไหมครับ

เผื่อบางมี มี ช๊อตเด็ด แล้วบางคนไม่ได้เล่นตอนนั้น

SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 09, 12:08:11 »
พี่ติ๊ก ครับ

chat อะ  มันเก็บ history ได้แค่วันเดียวหรอครับ

พี่ทําให้มันเก็บได้หลายๆวันได้ไหมครับ

เผื่อบางมี มี ช๊อตเด็ด แล้วบางคนไม่ได้เล่นตอนนั้น

มันเก็บไว้ทุกวันครับ ตั๋งต้องย้อนหลังไปยาวๆๆๆๆๆๆ (ใส่เลขเป็นหมื่นเป็นแสนก็ได้ครับ) :)
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 09, 12:28:02 »
เนื่องจากสี่อันดับแรกคะแนนทิ้งขาดจากอันดับอื่นๆ เลยเปลี่ยนเป็นสี่คนจากห้าคนแทนครับ และผมขออนุญาตให้พี่สี่คนนี้เป็น mod ของทุกบอร์ดนะครับ

(1) พี่ทอม
(2) พี่โบ้
(3) พี่โบ๊ท และ
(4) พี่ดำดุ๋ย

สำหรับสิ่งที่ท่าน mod ทำได้ ดูได้จากด้านล่างนี้ครับ :)

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 09, 15:22:54 »
รับทราบครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ อย่าแบนกระทู้พี่มากนะ 555

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 09, 10:57:13 »
เลือกคุณ ดำดุ๋ย บ.โบ้ และน้องโบ้ท คับ
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)