(แก้ไข)น้ำท่วม...ปราการเตรียมซ้อมทีมที่ บางพลีศุกร์นี้!!!

• 19 ตอบ
  • 4619 อ่าน
*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com

(แก้ไข)น้ำท่วม...ปราการเตรียมซ้อมทีมที่
บางพลีศุกร์นี้!!!

สนาม ซ้อมสมุทรปราการ ซอยหมู่บ้านมัณฑณา เจอพิษฝนตกหนักต่อเนื่องตลอดสัปดาห์ที่ผ่านมา และทำให้ระบายน้ำออกจากสนามซ้อมไม่ทัน จึงไม่สามารถทำการฝึกซ้อมได้

"ป๋า แหยม" วันชัย แหยมสลำ หัวหน้าผู้ฝึกสอน จึงได้เตรียมให้ลูกทีมไปฝึกซ้อมทีม เพื่อเตรียมรับมือ กับเชียงรายยูไนเต็ดแชมป์จากภาคเหนือกันที่สนาม กกท.เคหะบางพลี สมุทรปราการ ในวันศุกร์ที่ 2 ตุลาคมนี้ ช่วง 5 โมงเย็นเป็นต้นไป  อีกทั้งในสัปดาห์หน้าเหมารวด 3 วันตั้งแต่วันพฤหัสบดี - วันเสาร์เลยที่เดียว

ทั้ง นี้เนื่องจาก ในสัปดาห์นี้ สมุทรปราการเอฟซีจะไม่มีโปรแกรมแข่งขัน ป๋าแหยมก็ได้เตรียมโปรแกรมให้ลูกทีม บุกไปดูฟอร์มเชียงรายยูไนเต็ด คู่แข่งนัดต่อไป ที่จะมาพบกับราชประชา-นนทบุรี ที่สนามกีฬาจังหวัดนนทบุรี ในวันเสาร์ที่ 3 ตุลาคมนี้ ซึ่งเป็นการดีของทีมงาน และนักเตะของเราที่จะได้เห็นฟอร์ของทั้ง 2 ทีมคู่แข่งในนัดเดียวเลย

http://www.samutprakarnfc.com/index.php?mo=14&newsid=127940

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
ถ้าไม่ได้ไปไหน  จะแอบไปดูด้วย C:-)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

Aunny

• บุคคลทั่วไป
สรุปเราจะไปดูคู่ไหนกันดีเนี่ย   

พี่อี๊ด ตามมาตอบด้วย :( :(

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!

ไมไ่ด้ดูสักคุ่ รอฟังรายงานแล้วกัน

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
งืมมมม สนามซ้อมน้ำท่วมไม่เปนยัย
อย่าท่วมสนามแข่งเปนพอ เหนรูปสนามที่เลยแร้วแบบว่าเห้อออออออออออออ

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
ไม่นัด tsm มาอุ่นเครื่องครับ

*

NK

ไม่ใช่พี่อี๊ด แต่จะมาตอบ มีไรมะ ::) ::) ::)

คิดว่าส่วนใหญ่ คงไปช่วยเชียร์ศรีสะเกษกัน เพราะใกล้กว่า แล้วก็เชียร์ได้เต็มที่

ส่วนใครใกล้ ๆ แถวนนทบุรี (อย่างผม) หรืออยากเห็นฟอร์มคู่แข่งเรา ก็ไปเจอกันที่สนามของราชประชา แต่อันนี้คงเชียร์ไม่ได้ ได้แต่ดูอย่างเดียว

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
จะไปแช่ง ที่นนทบุรีครับ

ไม่ดิ อวยพรดีกว่า ให้มีแต้มทั้งคู่ (เสมอกัน) 555
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

DAMDUY

ขอให้นักเตะเรารักษาสุขภาพนะครับ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
อยากให้ลองซ้อมที่สนามบางมด บ้างจัง แต่ถ้าจะเปลืองตัง

เพราะบางทีดูแล้ว เราจะไม่คุ้นกับสนามสักเท่าไหร รึเปล่า!!???

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
อยากให้ลองซ้อมที่สนามบางมด บ้างจัง แต่ถ้าจะเปลืองตัง

เพราะบางทีดูแล้ว เราจะไม่คุ้นกับสนามสักเท่าไหร รึเปล่า!!???

เห็นด้วยกับพี่ปินตูอ่ะคับ
ตัวผมอยากได้ลายเซ็นวัชรกร อาจจะไปดูเชียงรายคับ  :(
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
ผมคงตามไปดูราชประชาแข่งกับเชียงรายครับ ไปดูฝีเท้าคู่แข่ง และไปดูกองเชียร์ของทั้ง 2 ทีมเลยครับ
ว่าเชียงรายมาเยือนกองเชียร์เป็นยังไงบ้าง และในบ้านราชประชาเองกองเชียร์จะขนาดไหน เตรียมความพร้อมครับ

ไม่ว่ากองเชียร์ท่านใดจะเดินทางไปดูคู่ใดก็ตามแข่งขัน ขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ
เตรียมร่มไปด้วยนะครับเพราะช่วงเย็นฝนตกบ่อย เป็นห่วงสุขภาพครับ

8)  8)
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
ผมว่าก็ดูดีนะได้ซ้อมด้วย C:-)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
ถูกต้องแล้วล่ะครับบบบบบบบบ ต้องอย่างนี้ซิครับ ป๋าแหยม ถ้ามีโอกาสก็จะตามไปดูด้วยคนนะครับบบบบบบบ
(http://www.bcoms.net)
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134

ผมว่าลองตัวอ่ะพอได้ แต่ตัวหลักอย่าเลย เดี๋ยวเจ็บ จัดตัวที่ไม่ค่อยได้ลง ลงไปลุยอ่ะเยี่ยมเลยครับ
ไม่ได้ดูถูกเค้านะให้เล่นเต็มที่เลย เราแค่อยากดูศักยภาพทีมเราเท่านั้นเองเรื่องตัวตายตัวแทนอ่ะ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

NK

ผมว่าลองตัวอ่ะพอได้ แต่ตัวหลักอย่าเลย เดี๋ยวเจ็บ จัดตัวที่ไม่ค่อยได้ลง ลงไปลุยอ่ะเยี่ยมเลยครับ
ไม่ได้ดูถูกเค้านะให้เล่นเต็มที่เลย เราแค่อยากดูศักยภาพทีมเราเท่านั้นเองเรื่องตัวตายตัวแทนอ่ะ

ปกติเวลาอุ่นเครื่องนี่ เท่าที่ผมได้ดูทั้งนัดอุ่นเครื่องกับท่าเรือ แล้วก็ ทอ. ได้ลงทุกคนนะครับ สลับ ๆ กันไป

อย่างนัด ทอ. เจ้าอะตอมก็ได้ลง พี่เป็ดซึ่งนัดต่อไปต้องโดนแบน ก็ยังได้ลงไปยืดเส้นยืดสาย

*

ออฟไลน์ Kumron

• 27
  • 2
  :)ช่วงนี้ ฝนตกชุกพอฯกะยุง ทีมใหนที่มาเจอกะสมุทรปราการ FC ของเรา วิ่งเบียดฯกับนักเตะทีมเรา ถ้าตัวเตี้ยฯละก็  :D มีหวังได้กินน้ำใต้ศอกละทีนี้.. :( :( :(

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"

ไม่ดิ อวยพรดีกว่า ให้มีแต้มทั้งคู่ (เสมอกัน) 555
ขอให้แพ้ทั้งคู่ได้มะ

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!

ขอให้แพ้ทั้งคู่ได้มะ

อ่ะจื๊ยยยยยยยย..55+ :( :(
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ เoสเnw_wsะสมุns ณ รีลมาดริด

• 314
  • 10
  • ถึงจะเป็นเด็กก็เตะบอลเก่งนะครับ
ไปดูกะพ่อครับ :) :) :) :) :( :( :( :(
รัก....สมุทรปราการเอฟซี......สุดๆเลยคับ (http://www.brutalprakan.com)