เรื่องการเดินทางมาบางมด สายต่างๆ

• 33 ตอบ
  • 29573 อ่าน
*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,577
  • 26
ผมก็ไม่รู้ทางหรอก รู้แค่ข้ามไปฝั่งพระประแดง ลงใต้ทางด่วน แท๊กซี่โลด ประมาน 60-70

ช่วยได้เยอะใหมหนอ เอาเป็นว่าใครรู้บ้างว่า ถ้าจะมาบางมดนี่ ต้องนั่งสายไหนมา จากไหน

เอาเท่าที่รู้ละกันครับ

*

NK

• บุคคลทั่วไป
Re: เรื่องการเดินทางมาบางมด สายต่างๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 4 ตุลาคม, 09, 23:03:49 »
เอาเท่าที่รู้

จากปากน้ำ-สำโรง-บางนา นั่ง 142 ลงรถตรง กม. 9 ใต้ทางด่วน แล้วขึ้นรถสองแถวเล็กไปถึงหน้าสนามเลย

จากทางวงเวียนใหญ่-แยกบุคคโล-ดาวคะนอง นั่งสาย 21 ถึงสนามเลย

จากพระสมุทรเจดีย์ นั่งสาย 20 ลงกม. 9 แล้วต่อสองแถวเล็ก

จากโรบินสันบางรัก-สะานกรุงเทพฯ-บุคคโล-ดาวคะนอง นั่งสาย 75 ถึงหน้าสนามเลย

จากเดอะมอลล์บางแค-ถนนวงแหวนกาญจนาภิเษก-เซ็นทรัล พระราม 2 นั่ง 147 มาลงแยกบางปะกอก แล้วนั่ง 75 ต่อถึงสนามเลย

พอรถเลี้ยวเข้าประชาอุทิศแล้ว ให้สังเกตขวามือ จะผ่าน ม.เทคโนฯ ธนบุรี (ที่เรารู้จักกันว่า เทคโนฯ บางมด นั่นแหละครับ) อย่าเพิ่งลง อีกแปบนึงจะถึงสามแยกไฟแดง ให้เตรียมลง พอผ่านสามแยกแล้วลงป้ายแรก ป้ายรถเมล์จะอยู่หน้าสนามเลยครับ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
Re: เรื่องการเดินทางมาบางมด สายต่างๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 4 ตุลาคม, 09, 23:20:35 »
แทกซี่  จากสำโรง

5คน   คนละ 25-30 บ.    ใช้เวลา  20นาที

ไปทาง วงแหวน อุตสาหกกรม
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 4 ตุลาคม, 09, 23:33:55 »
แท๊กซี สะดวกสุด.......
(http://www.bcoms.net)

(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ เกรียน...นัด

• 99
  • 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 4 ตุลาคม, 09, 23:34:45 »

จากปากน้ำ-สำโรง-บางนา นั่ง 142 ลงรถตรง กม. 9 ใต้ทางด่วน แล้วขึ้นรถสองแถวเล็กไปถึงหน้าสนามเลย

จากทางวงเวียนใหญ่-แยกบุคคโล-ดาวคะนอง นั่งสาย 21 ถึงสนามเลย

จากพระสมุทรเจดีย์ นั่งสาย 20 ลงกม. 9 แล้วต่อสองแถวเล็ก

จากโรบินสันบางรัก-สะานกรุงเทพฯ-บุคคโล-ดาวคะนอง นั่งสาย 75 ถึงหน้าสนามเลย

จากเดอะมอลล์บางแค-ถนนวงแหวนกาญจนาภิเษก-เซ็นทรัล พระราม 2 นั่ง 147 มาลงแยกบางปะกอก แล้วนั่ง 75 ต่อถึงสนามเลย

พอรถเลี้ยวเข้าประชาอุทิศแล้ว ให้สังเกตขวามือ จะผ่าน ม.เทคโนฯ ธนบุรี (ที่เรารู้จักกันว่า เทคโนฯ บางมด นั่นแหละครับ) อย่าเพิ่งลง อีกแปบนึงจะถึงสามแยกไฟแดง ให้เตรียมลง พอผ่านสามแยกแล้วลงป้ายแรก ป้ายรถเมล์จะอยู่หน้าสนามเลยครับ
ขอเแก้ไขให้นะครับ
      ที่บอกว่า ลง 142 ที่ กม 9 แล้วขึ้นสองแถวเล็ก  ไม่ใช่สองแถวสีแดงที่อยู่ใต้ทางด่วนนะครับ (สองแถวสีแดงนี่พาไปครุในครับ) เดี๋ยวจะหลงทางไปกันใหญ่ จริงๆต้อง ลงรถแล้วให้เดินตามทางใต้ทางด่วนไปเรื่อยๆ จะมาโผล่ที่ถนนประชาอุทิศ
(อันนี้ใครไม่มั่นใจ พอลงรถใต้ทางด่วนแล้ว ลองดูคนอื่นๆนะครับ จะมีคนเดินเข้าไปตลอด ก็ตามเค้าเข้าไปก็ได้)
แล้วขึ้นรถ ซุบุรุ สาย 70 77 หรือรถเมลล์ สาย 75 เข้าไปครับ  รถจะผ่านสนามเลย สนามอยู่หลัง มจธ ครับ (อันนี้ต้องระวังนะครับ รถซุบุรุ มีสาย 88 90 ด้วยนะครับ แต่คันนี้ไม่ผ่านสนามนะครับ มันพาเข้าครุใน)

จากปุคโล - ดาวคะนองนะครับ  นั่งสาย 75 ผ่านสนามเลยครับ  ส่วน สาย 21 ไม่ผ่านนะครับสาย 21 เข้าครุใน(อีกแล้ว) พาไปทัวร์วัดคู่สร้างครับ

อิอิ  เด็กพื้นที่ครับ

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 00:33:24 »
ถ้าเด็กพื้นที่แว๊นท์ไปก็น่าจะสะดวกสุด ไม่ยากหรอกครับรวมหน้าอิมเด๋วก็ถึง  ;D

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 08:02:36 »
รวมหน้าอิมคร้าบ

เป็นการเรียกกระแสจากคนดูด้วย

แล้วการเดินก็

เริ่ม จาก มารวมที่อิม  12.30-13.00 น.

แล้วเดินไปขึ้นรถสองแถว ไปท่าน้ำพระประแดง           8 บาท

แล้วนั่งเรือข้ามฝากอีก                                           2 บาท

แล้วไปนั่งรถเมล์สาย 82 อีก  จะรอรถฟรีหรือ             8 บาท

แล้วไปลงได้ทางด่วน กม.9

แล้วต่อรถสองแถวได้ทางด่วนไปลง 3 แยก               5 บาท

แล้วเดินเข้าสนามเลยคร้าบ  จบ.....

ทั้งหมดนี้ก็หมดเงินแค่                                          23 บาท เองคร้าบ

ขากลับขออาศัยรถเขาเอาล่ะกันน่ะ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 08:28:50 »
ถ้าใครจะข้ามมาฝั่งเจดี  ติดต่อผมได้  0896085733  ช่วงมีงานเจดีคงต้องเดินหน่อย
โทรมาแจ้งก่อนเพื่อรู้จำนวนที่แน่นอน   เพราะมีผู้ที่เป็นกองเชียร์และแฟนคลับจะนำรถมาสมทบหลายคนครับ
ไม่น่าจะเกิน14.30ครับออกเดินทางไปสนามบางมดครับ C:-)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ>>แพรกษาใหม่

• 429
  • 3
  • ทางเดียวกัน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 08:39:11 »
จากเส้นบางนา-ตราด ตั้งแต่บางพลีใหญ่ ( โฮมโปร ) สาย 558 สุวรรณภูมิ ขึ้นทางด่วนบางนา

ลงทางแยกสุขสวัสดิ์ U-turn หน้าวัดสน ลอดใต้ทางด่วน กม.9 เลยปากทางประชาอุทิศด้านซ้าย

มา 1 ป้าย เดินข้ามสะพานลอยข้ามฟาก นั้งสาย 75 หรือ ซุบารุ 70 77 ที่วิ่งผ่านวัดพุทธ ผ่านหน้า

สนามเลย

ปล. ถ้าลงใต้ทางด่วน กม.9 เดินไกล อันตรายรถเยอะพอสมควร เลยปากทางประชาอุทิศ ไป 1 ป้าย

เดินไม่ไกลนิดเดียว :eusa_naughty:

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 08:57:09 »
รวมหน้าอิมคร้าบ

เป็นการเรียกกระแสจากคนดูด้วย

แล้วการเดินก็

เริ่ม จาก มารวมที่อิม  12.30-13.00 น.

แล้วเดินไปขึ้นรถสองแถว ไปท่าน้ำพระประแดง           8 บาท

แล้วนั่งเรือข้ามฝากอีก                                           2 บาท

แล้วไปนั่งรถเมล์สาย 82 อีก  จะรอรถฟรีหรือ             8 บาท

แล้วไปลงได้ทางด่วน กม.9

แล้วต่อรถสองแถวได้ทางด่วนไปลง 3 แยก               5 บาท

แล้วเดินเข้าสนามเลยคร้าบ  จบ.....

ทั้งหมดนี้ก็หมดเงินแค่                                          23 บาท เองคร้าบ

ขากลับขออาศัยรถเขาเอาล่ะกันน่ะ

วิธีนี้เป็นเบสิกขั้นพื้นฐานเลยอ่ะ :D

*

ออฟไลน์ tom_ins

• 170
  • 2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 09:05:18 »
สอบถามครับ
ถ้าเอารถไป มีที่จอดรถเยอะเปล่าครับ
ผู้รู้ช่วยคำนวณกะปริมาณรถที่จะไปเพิ่มวันนั้นให้หน่อยครับ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 11:02:18 »
สอบถามครับ
ถ้าเอารถไป มีที่จอดรถเยอะเปล่าครับ
ผู้รู้ช่วยคำนวณกะปริมาณรถที่จะไปเพิ่มวันนั้นให้หน่อยครับ

เท่าที่ผ่านมายังไม่มีปัญหาเรื่องที่จอดครับ

แต่ คาดว่าคนจะเยอะขึ้นแน่ๆครับ

ที่เห็นๆที่จอดก็ มีอยู่ ที่เดียว   

แต่ไม่ทราบว่า ที่อื่นๆในสนามไรงี้ เค้าให้จอดรึเปล่าเพราะ ยังไม่เคยมีรถล้น ขนาดนั้นอะครับ

ยังไงถ้าไปก็ไปเร็วๆ ประมาน 14.30 - 15.00    กำลังokครับ

SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 11:07:05 »
สอบถามครับ

เท่าที่ผ่านมายังไม่มีปัญหาเรื่องที่จอดครับ

แต่ คาดว่าคนจะเยอะขึ้นแน่ๆครับ

ที่เห็นๆที่จอดก็ มีอยู่ ที่เดียว   

แต่ไม่ทราบว่า ที่อื่นๆในสนามไรงี้ เค้าให้จอดรึเปล่าเพราะ ยังไม่เคยมีรถล้น ขนาดนั้นอะครับ

ยังไงถ้าไปก็ไปเร็วๆ ประมาน 14.30 - 15.00    กำลังokครับ

ถ้าไปเร็วด้านในจะเข้าไปจอดได้เพราะเค้าจะยังไม่กั้นค่ะ
ถ้าไปช้าจะจอดได้เฉพาะรอบสนามบาสและลานแอโรบิค

*

คนเมือง

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 11:14:22 »

ขอบคุณ

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 11:17:35 »
สายปากน้ำ ไปพร้อมกันกับกอล์ฟก็ได้นะครับ  พอดีขับรถไป
ยังพอมีที่ว่างอยู่ 2-3 ที่  ถ้าจะไปบอกละกันครับ 

080-600-8578

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ joe_jank

• 143
  • 4
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 11:21:01 »

โอ้. สุดยอด อย่างงี้เขาไม่เรียกเท่าที่รู้แล้วพี่ อย่างงี้เรียกเจ้ากรมแผนที่แล้วครับ

*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 11:24:14 »
รบกวนผู้รู้อีกสองเส้นทางนะคะ

จากหน้ารามฯ 1 และเส้นลาดพร้าว ไปสนามบางมดค่ะ
อันนี้แฟนบอลชาวนราฯ เค้าฝากถามมา

จากเส้นบางบัวทอง, บางใหญ่ นนทบุรี ไปสนามบางมดค่ะ
อันนี้แฟนบอลราชประชา เค้าฝากถามมาจ้า

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 12:14:05 »
หน้าราม 1 เท่าที่ทราบ

นั่้งสายไหนก็ได้มาลงประตูน้ำ แล้วต่อ 140 ขึ้นทางด่วน ลง กม 9 เช่นกัน หรือเลยไป 1 ป้าย ลงป้ายหน้าวัดสารอด ตามพี่เจี๊ยบ แพรกษาใหม่บอกก็ได้ครับ

อีกทางนึงนั่งเรือในคลองแสนแสบขึ้นที่ท่าประตูน้ำได้เลยครับ แล้วก็เดินไปขึ้น 140 เช่นกัน นั่งเรือจะเร็วกว่า

ส่วนทางรถส่วนตัวไม่ทราบครับเพราะไม่มีรถ อิอิ ผิดถูกอย่างไงท่านอื่นช่วยเสริมได้ครับ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 12:26:21 »
วิธีง่ายๆก็คือ

เดินคร้าบหรือวิ่งก็ได้   ;)
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 12:50:47 »
แก๊งค์พระประแดงประชาอุทิศ ติดต่อผมได้นะ เดี๋ยววนรถไปรับ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 13:02:46 »
แก๊งค์พระประแดงประชาอุทิศ ติดต่อผมได้นะ เดี๋ยววนรถไปรับ

ไม่ได้อยุ่แก๊งนั้นอะ
แต่ผมอยากติดต่อคุณ คุณได้วนรถไปรับผมไปใต้สะพานกันอีกสักครา...
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 16:14:22 »

แต่ผมอยากติดต่อคุณ คุณได้วนรถไปรับผมไปใต้สะพานกันอีกสักครา...
มึงก็ออนเอ็มซะทีดิ(มีของดีจะให้(อีก))
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 2,566
  • 25
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 16:37:59 »

มึงก็ออนเอ็มซะทีดิ(มีของดีจะให้(อีก))

555
ออนไม่ได้เลยที่ออฟฟิศ

*

NK

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 17:40:22 »
วิธีง่ายๆก็คือ

เดินคร้าบหรือวิ่งก็ได้   ;)

คงต้องรอแผนที่จากปินตู :D :D :D

*

NK

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 17:44:05 »
รบกวนผู้รู้อีกสองเส้นทางนะคะ

จากหน้ารามฯ 1 และเส้นลาดพร้าว ไปสนามบางมดค่ะ
อันนี้แฟนบอลชาวนราฯ เค้าฝากถามมา

จากเส้นบางบัวทอง, บางใหญ่ นนทบุรี ไปสนามบางมดค่ะ
อันนี้แฟนบอลราชประชา เค้าฝากถามมาจ้า

จากนนทบุรี หาทางมาวิภาวดีให้ได้ครับ (แถว ๆ ม.เกษตรฯ)

จากหน้าประตู 3 ม.เกษตรฯ (ประตูวิภาวดี ใกล้ ๆ สำนักปรมาณูเพื่อสันติ) นั่ง 504 มาลงหน้าโรบินสันบางรัก แล้วต่อ 75 ตรงป้ายนั้นเลยครับ ถึงหน้าสนามเลย

หรืออาจจะนั่ง 29 มาลงจตุจักร ต่อ BTS ลงสะพานตากสิน เดินย้อนมาทางโรบินสัน บางรัก ข้ามถนนมารอ 75 ฝั่งตรงข้ามโรบินสัน บางรักครับ

*

• 1,387
  • 23
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 20:49:14 »
แย้วทาง บางบัวทองหรือบางใหญ่ เส้นกาญจนาภิเษกล่ะคะ

*

NK

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 20:58:19 »
แย้วทาง บางบัวทองหรือบางใหญ่ เส้นกาญจนาภิเษกล่ะคะ

จากบิ๊กคิงส์ บางใหญ่ จะมีรถตู้มาลงเดอะมอลล์ บางแค แล้วต่อสาย 101 หรือ 147 จากหน้าเดอะมอลล์บางแค ไปลงแยกบุคคโล (ให้รถข้ามแยกไปก่อนค่อยลง) แล้วรอ 75 เลยครับ

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 21:07:06 »
เอ่อ........คืออยากรู้ว่าที่พี่มิดตอบมานี่ มาจากการหาในเน็ต หรือจากความรู้เท่าที่ผ่านมาอ่ะคับ

สุดยอดด ไปเลยอ่ะ ตอบได้ทุกข้อสงสัย....

:-* :-* :-*

*

NK

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 21:11:58 »
เอ่อ........คืออยากรู้ว่าที่พี่มิดตอบมานี่ มาจากการหาในเน็ต หรือจากความรู้เท่าที่ผ่านมาอ่ะคับ

สุดยอดด ไปเลยอ่ะ ตอบได้ทุกข้อสงสัย....

:-* :-* :-*

ตอบเท่าที่รู้หน่ะครับ... มั่วมาเยอะ หลงมาเยอะ อยากให้ทุกคนหลงเหมือนผม (บ้าง) :D :D :D

*

• 99
  • 0
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 21:27:19 »
น่ามีการรวบรวมเส้นทางการเดินทางไว้ ซักกระทู้แล้วปักหมุดนะครับ
คนที่มาใหม่ๆ จะได้หาอ่านง่าย

อันนี้แผนที่นะครับ

*

ออฟไลน์ มิตรหนามแดง

• 317
  • 10
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 5 ตุลาคม, 09, 22:28:29 »

บางบัวทองหรือบางใหญ่ มาทางเส้นกาญจนาภิเษก มุ่งสู่ถนนพระรามสอง แล้วผ่านเลยไป ตรงเข้าทางด่วนสุขสวัสดิ์-บางพลี ผ่านด่าน รับบัตรทางด่วนก่อน รับอย่างเดียว ยังไม่ต้องจ่ายค่าทางด่วน แล้วตรงมุ่งสู่พระประแดง จากด่านพระรามสอง ระยะทางประมาณ 10 กิโลเมตร ให้สังเกตุป้ายบอกทาง
ลงถนนสุขสวัสดิ์ ให้ใช้ชิดซ้ายสุด เจอด่านเก็บเงิน คืนบัตร ด่านนี้ไม่เก็บเงินถ้าวิ่งมาจากพระรามสอง
หรือจากด่านสุขสวัสดิ์ขาไปพระรามสอง-กาญจนาภิเษกก็ไม่เก็บเงินเหมือนกัน พอผ่านด่านเก็บเงินแล้วให้ชิดซ้ายไว้ ทางมันจะตรงไปถนนสุขสวัสด ิ์ผ่านบิ๊กซี-สุขสวัสดิ์ ผ่านสามแยกพระประแดง ตรงไปเรื่อยๆ ผ่านจุดกลับรถมีไฟแดง ให้ตรงไปอีก ขับรถมาเรื่อยๆ จะเจอทางขึ้นทางด่วนขั้นที่1 ทางซ้าย ให้ชิดซ้ายไว้ ไม่ต้องขึ้น ให้เลยไปอีกประมาณ 10 เมตร จะเจอสามแยกไฟแดงให้เลี้ยวซ้าย แล้วตรงไปอย่างเดียว ถนนเส้นนี้คือถนนประชาอุทิศ ขับรถตรงไปเรื่อยๆ พักใหญ่ จะเจอม.เทคโนฯ ธนบุรี (ที่เรารู้จักกันว่า เทคโนฯ บางมด นั่นแหละครับ) อีกแปบนึงจะถึงสามแยกไฟแดง ให้รอเลี้ยวขวา พอผ่านสามแยกแล้ว ขับรถไปอีกนิดเดียว ประมาณ 100 เมตร ทางซ้ายมือ จะมีทางเข้าสนาม เลี้ยวเข้ามาเลยครับ จะเจอลานจอดรถ
แต่ถ้าที่จอดเต็มให้ขับรถตรงมาข้างใน จะเจอ รปภ.กั้นทางอยู่  บอก รปภ.ว่ามาดูแข่งบอล จอดรถด้านข้างสนามได้ครับ ขากลับก็กลับทางเดิมเหมือนตอนขามา น่าจะสะดวกกว่า

จะงงมั้ยเนี่ย คนเขียนเริ่มตาลายแล้ว

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 00:17:02 »
แผนที่เดินคงไม่ต้อง ทุกคน ชักดาบค่ารถเมลล์กันน่าจะได้
ถ้าไม่ได้ให้ไปถาม ไฝ หิมะ ครับ

*

NK

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 01:16:12 »
ไปเจอนี่มาครับ น่าจะช่วยได้เยอะ

ขอบคุณคุณบอย บางปู เจ้าของคอลัมภ์ครับ

ศูนย์ฝึกกีฬาเฉลิมพระเกียรติ(บางมด) รังเหย้า "ทีมป้อมปราการ''

http://www.siamsport.co.th/Column/091003_116.html

*

• 99
  • 0
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 02:04:42 »
ย้ำอีกครั้งนะครับ
"รถสายที่ผ่านสนาม คือสาย 75, 70, และ 77 เท่านั้น"
สาย 21, 09, 99 ไม่ผ่านนะครับ เพราะมันจะเลี้ยวซ้ายตรงแยกนาหลวง