ใครมีพระดี วันอาทิตย์นี้ช่วยพกกันไปเยอะนะครับ

• 23 ตอบ
  • 2161 อ่าน
*

ออฟไลน์ ♪ note8825 ♪

• แฟนบอลปราการ
  • 142
  • 2
  • ::ชือปราการ เชียร์ปราการ::
เนื่องจากวันอาทิตย์นี้ผมจะไปดูเกมที่สนามครับ

แล้วสถิติการไปดูทีมเราแข่งของผมแต่ละครั้งนี่ยอดเยี่ยมมาก    :D

นัดที่ 1: สมุทรปราการ - อยุธยา (สนามโรงเรียนนายเรือ)
ผล: เสมอ 2-2

นัดที่ 2: สมุทรปราการ - ลพบุรี (สนาม ม.หัวเฉียว)
ผล: แพ้ 0-2

นัดที่ 3: อยุธยา - สมุทรปราการ (สนามกีฬากลางจ.อยุธยา)
ผล: แพ้ 2-1

รบกวนใครพระดี, น้ำมนต์, ข้าวสารเสก อะไรเจอผมที่สนามก็ปาใส่ได้นะครับ  :)

*

ออฟไลน์ นะห์

• 1,011
  • 7
เรามี ศรัทธา ที่แก่ กล้า อยู่แล้วครับ ไม่ต้องพึ่ง สิ่งใด อีกแล้ว

;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
......

ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวผมพาเจ้าของสถิติ ดู2 แพ้ 1 เสมอ 1 ไปช่วยหักล้างครับ (พิษดับพิษ)
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• ครอบครัวปราการ
  • 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
ดูจากสถิติที่คุณnote8825บอกแล้ว
ผมขอแนะนำให้ฟังผลอยู่บ้านดีกว่าครับ

ล้อเล่นนะ

ไม่ต้องกลัวครับ
ด้วยความมุ่งมั่น+ฝีมือปราการผ่านได้อยู่แล้ว
พาเพื่อนมาเชียร์ปราการด้วยกันเยอะๆนะครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ จอห์น_จ้าวสมุทร

• 303
  • 9
  • Spirit of Samutprakan
ไม่ต้องกลัวครับ......สถิติมีไว้ทำลายครับ
... Ocean & Ozone ...
Spirit of Samutprakan

ไม่สำคัญหรอกว่าทำผิด หรือล้มเหลว แต่สำคัญว่าแก้ไขทันหรือเปล่า ลุกทันไหม ลุกได้ไหม...

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
อย่าคิดมากครับ แค่มาเชียร์ ก็สุดยอดแล้ว

*

onlinelife_บุญหริ

• บุคคลทั่วไป
ผมผ่านช่วงนั้นมาแล้วครับ

นัดแรกก้อ รับอยุธยาที่ รรนายเรือ ผลเสมอ 2-2

แต่แล้วมานก้อจะดีขึ้นๆ

จนได้เป็นแชมป์ภาคอยู่ทุกวันนี้ อิอิ

*

ออฟไลน์ KunJane

• 132
  • 0
 ;) ไปเถอะครับขอแค่ศรัทธา...แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง
ขอแท้ต้องมี 3 จุดใช่ไหมครับพี่ๆ/ ;)

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
วิธีแก้เคล้ด     ก็คือต้องพาสมาชิกใหม่ ๆ    อีกอย่างน้อยห้าคน 
มาดูมาเชียร์พร้อมกันตนเองในวันอาทิตย์ที่  11 ตุลาคม 2552
เวลา  16.00  น.  ณ  สนามเฉลิมพระเกียรติ  บางมด   เพราะ
จะทำให้ดูบอลนัดนี้ด้วยความสบายอกสบายใจ        เพราะเมื่อ
กรรมการเป่านกหวีดหมดเวลาการแข่งขันแล้ว  รับรองว่าท่านจะ
ต้องหัวเราะ   ห้า  ฮ้า  ฮ้า  ฮ้า  ฮ้า  ฮ้า   ในชัยชนะของทีมป้อม
ปราการที่ปราบเชียงรายซะอยู่หมัด

*

ออฟไลน์ ♪ note8825 ♪

• 142
  • 2
  • ::ชือปราการ เชียร์ปราการ::
ยังไงจะพยายามไปลบสถิติให้ได้ครับ  >:( >:( >:(

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
เวลามาเชียร์ผมตั้งใจว่ามาเป็นกำลังใจและหนับหนุนทีม

เวลาแพ้ผมเลยไม่ค่อยเสียใจเท่าไหร่ มีแต่ต้องยิ่งมาให้กำลังใจมากขึ้น แต่ถ้าชนะก็ลั่นเต็มที่

นักกีฬาเล่นบอลหวังชนะแน่นอนครับยิ่งเห็นคนมาเชียร์นั่นคือพลัง

ยิ่งเขาแพ้เขาล้มเรายังมาให้กำลังใจเขาไมเสื่อมคลาย

เขายิ่งสู้แบบยอมตายและในที่สุดเราจะได้เห็นชัยชนะร่วมกันครับ

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
ผมมีแต่พะโล้อะครับ  :'(

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
ลั่นให้เต็มที่แล้วขยี้กว่างซ้ง  :( :( :(

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
งั้นต้องไปหักล้างกะผมสะหน่อย ^^

ของผม เข้าไปดูสนามทุกครั้ง ทีมที่เชียร์ชนะทุกครั้ง

แต่ไม่รู้เป็นอะไร ทุกนัดที่ไปดู โดนนำก่อนตลอด สุดท้ายพลิกชนะตลอดเลย  :)

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
เวลามาเชียร์ผมตั้งใจว่ามาเป็นกำลังใจและหนับหนุนทีม

เวลาแพ้ผมเลยไม่ค่อยเสียใจเท่าไหร่ มีแต่ต้องยิ่งมาให้กำลังใจมากขึ้น แต่ถ้าชนะก็ลั่นเต็มที่

นักกีฬาเล่นบอลหวังชนะแน่นอนครับยิ่งเห็นคนมาเชียร์นั่นคือพลัง

ยิ่งเขาแพ้เขาล้มเรายังมาให้กำลังใจเขาไมเสื่อมคลาย

เขายิ่งสู้แบบยอมตายและในที่สุดเราจะได้เห็นชัยชนะร่วมกันครับ

ความรู้สึกเวลาเชียร์ เป็นแบบนี้เหมือนกันเลยค่ะ แพ้ชนะเป็นเรื่องของเกมกีฬา (นางงามอีกแล้วตู)
แต่ชอบบรรยากาศการเชียร์ กองเชียร์ นักเตะ โค้ช ทุกคนคือส่วนสำคัญที่จะทำให้ทีมก้าวไป
ในเมื่อทุกคนทำได้อย่างเต็มที่แล้ว ก็ไม่เห็นมีอะไรต้องเสียใจ (แต่ถ้าได้หัวเราะละก้อ เต็มที่ กร๊ากกก)

มาเถอะค่ะ แก้เคล็ดด้วยวิธีที่พี่เหน่งบอกก็ได้ คือ พาเพื่อนมาอีก 5-6 คน จะได้แบ่งปันความสุขให้เพื่อนๆ ด้วย  :smitten:

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
มาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

มาเยอะๆๆๆๆ

มาเพื่อนมาเยอะๆๆ ทุกอย่างจะดีเอง ฮี่ๆๆ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
เสมอ แล้ว
แพ้แล้ว
เหลือชนะค่ะ ต้องมาทำลายสถิติ
แก้เคล็ดโดยมาเพื่อนมาอย่างต่ำสามคนเท่ากับจำนวนนักของเก่าที่เคยไปดู ;p

*

ออฟไลน์ menacekeng

• 147
  • 4
  • MenaCE_KeNg
หาพระมาคล้อง กันอาถรรพ์ตัวเองไว้ครับ ช่วยได้ :2funny:

*

ออฟไลน์ Not_Chelsea

• 604
  • 10
  • ง่ายๆแต่เหงา
ก็ถ้าผมไปดูจะไหว้พระแก้วมรกด ละกันก่อนไป

แต่ถ้าติดธุระ ไม่ว่างก็ จะไว้พระเหมือนเดิม+ส่งแรงเชีย ด้วยละกัน

3 แต้มๆๆๆ

http://www.youtube.com/watch?v=qiVmqWtQw1M

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
เรามีพระสมุทรเจดีย์อะ
ดีพอมั๊ย  :)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
เรามาแฮ๊ด ร่วมกันนะครับ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
มาทำลายสถิติกันพี่...... ;D ;D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
ตะโกนในสนามว่า หิมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมะ
ช่วยท่านได้  ;D
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
เรามีแค่กำลังกายและกำลังศรัทธาในทีมแค่นี้ก็พอแล้วครับ >:( C:-)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง