ขอสอบถามนิดครับ เรื่องขอสปอนเซอร์..

• 13 ตอบ
  • 3814 อ่าน
*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
พอดีผมเองจะขอสปอนเซอร์ จากที่บริษัทผมนะครับ

แต่ว่า ผมเองไม่มีรายละเอียด หลักๆว่า จะขอไปเพื่อใช้ทำอะไร

ผมอยากถามทีมงาน หรือ ผู้ที่เกี่ยวข้องด้านนี้ หรือผู้ที่รู้ ช่วยบอกผมทีนะครับ ว่า ณ.ตอนนี้ ทีมเรา หรือกองเชียร์เรา

ต้องการงบในส่วนไหนบ้าง 

คือขอหัวข้อ ประมาณว่า ต้องการงบเดินทางไปเชียร์ , ต้องการงบทำป้าย หรืออะไรก็แล้วแต่ ที่ต้องการ ณ.ตอนนี้ครับ

ผมจะได้นำรายละเอียดไปเสนอนาย เพื่อจะได้นำเงินมาช่วยเหลือทีมครับ (ได้ไม่ได้อีกเรื่องนะครับ แต่จะเสนอไว้ก่อน)

อ่อ..อีกเรื่องครับ ถ้าเกิดเค้าช่วยเหลือมา แล้วมีอะไรให้เค้าบ้างหรือเปล่าครับ เช่น มีชื่อลงในป้าย หรือเสื้อสกรีนชื่อเค้า

อะไรทำนองเนี้ยอะครับ ถ้าใครพอให้รายละเอียดผมได้ รบกวนนิดนะครับบ..

ถ้าเป็นไปได้ ขอเร็วที่สุดก็ดีครับ เพื่อที่ผมจะได้รีบนำเสนอ และ ชวนเค้าไปดูวันอาทิตย์นี้ด้วย เพราะถ้าเกิดเค้าไปได้ ผมดูแล้ว โอกาสที่เค้าจะช่วยเหลือทีมเรา น่าจะคงมีสูงครับ  ;)

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

NK

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอสอบถามนิดครับ เรื่องขอสปอนเซอร์..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 08:35:38 »
สปอนเซอร์ถ้าได้ก็คงใช้จ่ายในสโมสร พวกค่าเช่าสนาม เบี้ยเลี้ยงนักบอล

ส่วนพวกค่ารถ ค่าอุปกรณ์การเชียร์นี่ ส่วนใหญ่กองเชียร์ก็ออกกันเองครับ

สิ่งตอบแทนก็ ป้ายติดขอบสนาม อย่างรูปข้างล่างนี่

หรืออาจจะติดบนเสื้อ ซึ่งแต่ละอย่างก็ราคาไม่เท่ากัน

รายละเอียดลองโทรไปถามที่สโมสรครับ 0-2702-6767

*

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
Re: ขอสอบถามนิดครับ เรื่องขอสปอนเซอร์..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 08:50:52 »
สปอนเซอร์ถ้าได้ก็คงใช้จ่ายในสโมสร พวกค่าเช่าสนาม เบี้ยเลี้ยงนักบอล

ส่วนพวกค่ารถ ค่าอุปกรณ์การเชียร์นี่ ส่วนใหญ่กองเชียร์ก็ออกกันเองครับ

สิ่งตอบแทนก็ ป้ายติดขอบสนาม อย่างรูปข้างล่างนี่

หรืออาจจะติดบนเสื้อ ซึ่งแต่ละอย่างก็ราคาไม่เท่ากัน

รายละเอียดลองโทรไปถามที่สโมสรครับ 0-2702-6767

ขอบคุณมากครับ  ;)

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 09:12:48 »
ขอบคุณกอล์ฟมากนะครับ    ที่พยายามหาหนทางช่วยเหลือ
สโมสรฟุตบอลสมุทรปราการ เอฟซี   โดยเฉพาะด้านเงินทุน
เพื่อนำมาใช้จ่ายหมุนเวียนกับค่าใช้จ่ายต่าง ๆ ที่ทีมต้องแบก
รับภาระอยู่ในหลาย ๆ  ด้านด้วยกัน   เนื่องจากเราเพิ่งจะเริ่ม
ต้นก้าวเดินในวิถีทางของฟุตบอลอาชีพ

พวกเรากองเชียร์ป้อมปราการแต่ละคนนี่   สุดยอดของแฟน
คลับเลย   เพราะเป็นยิ่งกว่ากองเชียร์     รวมทั้งขอขอบคุณ
มิดมี่ ที่ได้ให้ข้อมูลข่าวสารต่าง ๆ  ที่ฉับไว  พร้อมเสมอที่จะ
เข้ามาช่วยเหลือเพิ่มเติม แก้ไข  ชี้แจง  ข้อสงสัยต่าง ๆ  ให้
กับครอบครัวปราการทุกเมื่อ  ครอบครัวปราการอบอุ่นจริง ๆ     

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 09:17:48 »
ทำดีต้องได้ดีแน่คุณกอล์ฟ

อย่างน้อยเราก็มีความสุขที่ได้ทำ

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 09:36:17 »
ขอบคุณคุณกอล์ฟมากนะครับ
พวกเราเหมือนเป็นครอบครัวเดียวกันเลย
มีหนทางใหนช่วยสโมสรได้ก็ช่วยกัน
 ;)
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 09:43:03 »
ขอบคุณมากๆครับ กอล์ฟ

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 09:44:27 »
ขอบคุณคุณกอล์ฟมากเลยนะครับ
แม้เราจะไม่เคยเจอกัน
แต่ผมก็เห็นคุณเล่นบอร์ดมานาน
และก็ได้เห็นถึงความมีน้ำใจของคุณทุกครั้งเลยครับ

รู้สึกดีใจมากครับ ที่ทีมเรามีกองเชียร์ที่ดีดีแบบคุณกอล์ฟครับ

สู้ๆ สมุทรปราการเอฟซี  >:( >:( >:(โย่ววววววว
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 10:42:21 »
กอล์ฟขอที่ บ.ปิติกรุ๊ปใช่ป่าว เห็นหมีมันบอก  แล้วงานเจดีข้ามมาช่วยโปรโมทด้วยล่ะ  ที่ร้านหมีนะ C:-)
ถ้าได้ที่ปิติดีมากเลย  ขอบคุณมากน้อง :great:
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

• 4,434
  • 63
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 11:03:24 »
กอล์ฟขอที่ บ.ปิติกรุ๊ปใช่ป่าว เห็นหมีมันบอก  แล้วงานเจดีข้ามมาช่วยโปรโมทด้วยล่ะ  ที่ร้านหมีนะ C:-)
ถ้าได้ที่ปิติดีมากเลย  ขอบคุณมากน้อง :great:

ช่ายครับพี่ ขอที่ บ.ปิติ

ผมจะพยายามเต็มที่ละกันครับ  ;)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 11:05:43 »

ช่ายครับพี่ ขอที่ บ.ปิติ

ผมจะพยายามเต็มที่ละกันครับ  ;)

เยี่ยมยอดว่ะ  กอล์ฟ ....  ;) ;)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 15:08:55 »
สุดยอดไปเลยนี่ สมกับคำว่า "สุภาพบุรุษสมุทรปราการ" >:( >:(

*

ออฟไลน์ menacekeng

• 147
  • 4
  • MenaCE_KeNg
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 20:01:18 »
เจ๋ง...

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 7 ตุลาคม, 09, 10:13:05 »
ขอสปอนเซอร์ก็ดีนะกอล์ฟถ้าขอกระทิงแดงเด๋วไปซ้ำกับชล ดีแล้วหล่ะ
เพราะกองเชียร์ปราการกับชลมีวิสัยทัศน์ในการดูบอลที่ต่างกัน  :D