ถามความเห็นเรื่องโปรโมทที่งานเจดีย์ครับ

• 25 ตอบ
  • 2874 อ่าน
*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
เนื่องจากการประชุมที่สโมสรเมื่อวันที่ 1/10/2552 เรื่องการโปรโมททีมแล้วได้ข้อสรุปมาดังนี้

1.โปรโมทและแจกใบปลิวที่งานโยนบัววันที่ 2/10/2552 (วันศุกร์) ข้อนี้ทำตามแผนเรียบร้อยแล้ว
ผลที่ได้จากการประเมินคร่าวๆเราได้สร้างการรับรู้ในทีมของเราได้ในระดับที่น่าพอใจแต่ในแง่ของคนที่จะมาดูที่สนามค่อนข้างประเมินยากคงต้องรอวันแข่งจริงเลย

2.โปรโมทที่งานเจดีย์ วันที่ 9/10/2552 (วันศุกร์)

3.แห่รถประชาสัมพันธ์แจกใบปลิว วันที่ 10/10/2552 (วันเสาร์) ณ แหล่งที่ผู้คนพลุกพล่านในย่านฝั่งปากน้ำและพระประแดง,เจดีย์

เนื่องจากการโปรโมทในข้อที่2คือที่งานเจดีย์ มีพี่น้องเราท้วงติงหลายท่านเรื่องความปลอดภัยของงานเรื่องคนตีกันจึงอยากให้พี่น้องช่วยแสดงความคิดเห็นว่าเราควรจะไปโปรโมทตามแผนหรือป่าวช่วยเสนอแนะพร้อมเสนอแผนต่างๆด้วยครับจะได้นำข้อเสนอแนะต่างๆมาหาข้อดีข้อเสียเพื่อจะได้ใช่เป็นแผนในการดำเนิการต่อไป
ช่วยๆกันนะครับ

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• ครอบครัวปราการ
  • 3,645
  • 81
Re: ถามความเห็นเรื่องโปรโมทที่งานเจดีย์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 16:46:30 »
ได้นะครับพี่อี๊ด

ที่ๆ เราไปโปรโมทก็คงต้อง ใกล้มือไม้ ตร. หน่อย

เรื่องตีกันเค้าไม่มีตีเรา แต่ลูกหลงนี่สิ

ยังไงรอท่านอื่น พิจารณา  ด้วยครับ!!
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
Re: ถามความเห็นเรื่องโปรโมทที่งานเจดีย์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 16:48:34 »
ควรไปครับ แต่ไม่ควรเอาเด็ก สตรีมีครรภ์ แล้วคนชรา ไปครับ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 16:50:05 »
โปรโมทได้ครับ แล้วก็เลิกเร็วหน่อย อย่าอยู่จนเค้าเมาได้ที่เป็นพอครับ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 16:50:19 »
ควรไปครับ แต่ไม่ควรเอาเด็ก สตรีมีครรภ์ แล้วคนชรา ไปครับ
คนชราที่ว่า อายุขั้นต่ำ?
น้ำหนักตัวด้วยรึป่าวอิอิ

ปล.สมควรไปครับ แต่ระวังตัว และช่วยกันเป็นหูเป็นตาแทนกันครับผม

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 16:54:15 »
ผมว่า จุดสนใจจะมาอยู่ที่พวกเรามากกว่านะครับ
เรื่องตีกัน มันต้องใกล้สถานที่ที่ล่อแหลม เช่นแถวซุ้มยาดอง รถบั้ม หรือเวทีคอนเสิร์ต

อีกอย่างสมาชิคเราก็ไปด้วยใจ ผมว่างานนี้จะเป็นการโปรโมททีม และมีคนให้ความสนใจมากกว่าปกติแน่นอนครับ
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ xinemax

• 780
  • 30
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 17:11:32 »
ถ้าไปก็ไปด้วยคนนะครับ
ร้านขายเสื้อฟุตบอลไทย
http://xinemax.weloveshopping.com (http://xinemax.weloveshopping.com)

รับทำแม่เหล็ก ติดตู้เย็น Magnet สำหรับ สโมสรฟุบอล
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=59420.0 (http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=59420.0)

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 17:25:58 »
เอาใจช่วยครับ  >:(

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 17:30:08 »
ดีครับ
ควรไปแต่ก็ระวังตามจุดล่อแหลมต่างๆ  และก้พวกเราช่วยกันสอดส่ายสายตา ดูว่ารอบๆ สถานการณ์เป็นอย่างไร

ส่วนวันเสาร์ขอเสริมนิดเดียวครับ หลังจากโปรโมตที่ปากน้ำเสร็จ ไม่มีไปโปรโมตรอบๆ เทคโนบางมด กะย่านๆ นั้นเลยเหรอครับ ถ้าไปได้คิดว่าย่านนั้นน่าจะได้ ในแง่ของคนดูเพราะอยุ่ไกล้บ้าน

การโปรโมตในจังหวัดเราเป็ฯเรื่องดีครับเยี่ยมเลยทุกคน แต่อาจจะเห็นผลในแง่คนดูน้อยไป แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มี อย่างน้อยก็เป็นการรับรู้ว่ามีทีมเรา

ส่วนที่แถวๆ เทคโนกะชุมชนย่านนั้น เราน่าจะได้มวลชนเข้ามาดูไม่ยากเพราะไกล้ที่พัก ซึ่งตอนนี้เราก็อยากให้มีการเข้ามาชนกันในสนามเยอะๆ ย่านนัั้นน่าจะเป็นคำตอบที่ดี

ขอเสนอแนะเท่านี้ครับ ผิดถูกยังไงท่านอื่นๆ เสริืมได้ครับ

(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ lotte2525

• 104
  • 3
  • ฟุตบอลอินโดจีน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 18:06:57 »
ช่วงงานกาชาด+งานเจดีย์ สโมสรมีการเปิดร้านขายของที่ระลึกหรือปล่าวครับ.

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 18:25:56 »
ไม่น่าจะมีปัญหานะครับเราก็โปรโมทแถวๆบู้ทเราถ้ามีตำรวจก็ขอให้มาอยู่ใกล้ๆบูทเราก็ดียังไงถ้ามีการนัดกันช่วยแจ้งด้วยนะครับจะไปช่วย

ปล.พอดีไปสโมสรมาเลยได้ป้ายมา2แผ่นเอามาติดตรงSupermarketแถวบ้านซึ่งมีคนผ่านไปมาเยอะดีส่วนอีกป้ายขอแขวนโชว์หน้าบ้านก่อนถ้าเจอทำเลดีๆค่อยย้ายไปติด
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 18:47:56 »
ก็ไม่น่ามีปัญหานะคับ ถ้าเราไม่อยู่ดึกมาก

แต่ยังไงก็ระวังไว้เป็นดีคับ :-*

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ>>แพรกษาใหม่

• 429
  • 3
  • ทางเดียวกัน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 18:58:26 »
ดีครับ
ควรไปแต่ก็ระวังตามจุดล่อแหลมต่างๆ  และก้พวกเราช่วยกันสอดส่ายสายตา ดูว่ารอบๆ สถานการณ์เป็นอย่างไร

ส่วนวันเสาร์ขอเสริมนิดเดียวครับ หลังจากโปรโมตที่ปากน้ำเสร็จ ไม่มีไปโปรโมตรอบๆ เทคโนบางมด กะย่านๆ นั้นเลยเหรอครับ ถ้าไปได้คิดว่าย่านนั้นน่าจะได้ ในแง่ของคนดูเพราะอยุ่ไกล้บ้าน

การโปรโมตในจังหวัดเราเป็ฯเรื่องดีครับเยี่ยมเลยทุกคน แต่อาจจะเห็นผลในแง่คนดูน้อยไป แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มี อย่างน้อยก็เป็นการรับรู้ว่ามีทีมเรา

ส่วนที่แถวๆ เทคโนกะชุมชนย่านนั้น เราน่าจะได้มวลชนเข้ามาดูไม่ยากเพราะไกล้ที่พัก ซึ่งตอนนี้เราก็อยากให้มีการเข้ามาชนกันในสนามเยอะๆ ย่านนัั้นน่าจะเป็นคำตอบที่ดี

ขอเสนอแนะเท่านี้ครับ ผิดถูกยังไงท่านอื่นๆ เสริืมได้ครับ

เห็นด้วยครับ เพราะชุมชนใกล้สนามนาจะเดินทางเข้ามาชมได้ง่าย :)

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 18:59:39 »
ในความคิดผม ผมว่าดีน่ะคร้าบที่ได้โปรโมท

แต่เรื่องความปลอดภัยนี่ก็น่าเป็นห่วงอยุ่น่ะ

อันนี้แล้วแต่เสียงส่วนมากล่ะกัน
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 19:30:47 »
ส่วนตัวคิดว่า ไม่น่ามีปัญหานะครับ(เรื่องตีกัน) แต่อย่างว่าอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด คิดว่าใช้เวลานานมากน่ะครับ(เพื่อความปลอดภัย) อาจจะเิดินจากศาลางกลาง ถ้าคนของเราไปกันเยอะก็อาจจะแยกเป็น 2 กลุ่ม แล้วเดินแยกไปฝั่งหน้าสถานีตำรวจ 1 กลุ่ม และอีกกลุ่มไปทางห้างอินฟินิท ลุยลงมาถึงศาลเจ้าพ่อ ก็ได้ครับ เป็นอีกหนึ่งทางเลือก ...

*

ออฟไลน์ Mai 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่ิอย

• 232
  • 3
  • M - A - I
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 20:24:28 »
ยืน โปรโมทหน้า โรงพักเลยครับ ปลอดภัย ชัวร์ ว่าแต่ ว่า เค้ายังไม่เลิกตีกันอีกเหรอครับ  :D
เว็บบอร์ดมีไว้คลายเครียด  .....  อย่าไปซีเรียส เดี๋ยวบ้า !!!

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 20:34:22 »
ก็ไม่น่ามีปัญหานะคับ ถ้าเราไม่อยู่ดึกมาก

แต่ยังไงก็ระวังไว้เป็นดีคับ :-*

เอ็งก็มีปืนในมือ กลัวไรอ่ะ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 21:36:56 »

เอ็งก็มีปืนในมือ กลัวไรอ่ะ

SHOOT M UP  (ยิงแม่งเลย) ;D ;D

*

ออฟไลน์ nine9

• 83
  • 0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 21:52:03 »
น่าจะไม่มีปัญหานะครับ

เราก็ยู่สถานที่ไม่เสี่ยงต่อการเกิดเรื่องเช่นใกล้กลุ่มวัยรุ่น สถานที่บรรเทิง

อยู่ใกล้ๆเจ้าหน้าที่ตำรวจไว้เป็นพอ  :) :)

*

ออฟไลน์ เรือใบ ป้อมปราการ

• 59
  • 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 22:03:01 »
โปรโมตหน้าโรงพักไปเลยครับ

ผมว่าโปรโมตถึง3-4ทุ่มกำลังดี

ดึกกว่านั้นพวกเด้กแว้น เด็กสก๊อยจะได้เวลารถบั๊ม เลิก และจะได้เวลาเมา แล้วประกาศศักเกรียน

*

ออฟไลน์ roberto

• 85
  • 0
  • คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 23:09:28 »
อาทิตย์นี้ไปด้วยคน พอดีพึ่งรู้ว่าย้ายมาเตะแถวนี้พอดี อยู่นานๆหน่อยก็ดีนะจะพยายามไปดูทุกนัดที่เตะเป็นทีมเหย้าในรอบนี้เลย  บัตรฟรีไม่ต้องมาแจกนะครับ  จะเสียตังซื้อสนับสนุนทีม

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 09, 23:14:33 »
ควรไปอย่างยิ่งครับ
แต่ไม่อยากให้ผู้หญิง หรือเด็กไปเลยอ่ะครับ
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

!๑็A!aี้ยj!!Aะ

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 7 ตุลาคม, 09, 00:49:55 »
 8) ความ กลัว เป็น สิ่ง ที่ ทุก คน กะ ลัง ศร้าง ขึ้น นิ คร้าบบบบ...... :-[
มา ได้ ครับ รับ ลอง จุด ที่ จา ตี กัน ก้อ มี แค่ แถว รถ บั้ม อะ   >:(
 8) เรา ไป แถว ม้า หมุน คง ไม่ มี ใคร บ้า มา ตี ตรง นี้ แน่ อิ อิ
...................อะ ล้อ เล่น คร้าบ............................
ฝั่ง พระ สมุทร  เจดีย์  มา ได้ เลย ครับ จา มา กี่ วัน กะ ได้
เรา ชาว พระ สมุทร เจดีย์ รวม ตัว กัน เปิด บูธ ที่ ร้าน Happy Meals
มา กี่ คน กะ ได้ ครับ มา ช่วย กัน ครับ เดี๋ยว เลี้ยง ข้าว ครับ
มี สิน ค้า ของ ที่ ระ ลึก ของ สโมสร ขาย ด้วย นะ แระ ก้อ รับ สมัคร สมา ชิกด้วย เช่น กัน

*

!๑็A!aี้ยj!!Aะ

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 7 ตุลาคม, 09, 00:55:00 »
 :-[ ปล.ภาพบูธฝั่งพระสมุทรเจดีย์ จ่า เทียน จา เอา ภาพ ลง เว็บ วัน ที่ 9 ครับ พี่ น้อง
8)ขอ ได้ รับ ความ ขอบ คุณ จา พี่ อาท ที่ ช่วย ทำ ป้าย โปร โมต ขนาด 3.8x2.5เมตร มา ให้ ณ ที่ นี้ ด้วย ครับ

*

ออฟไลน์ อาร์ท แอนฟิลด์

• 623
  • 20
  • บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 7 ตุลาคม, 09, 07:12:14 »
ผมไปบ่อยกลับยันเช้า ยังไม่เคยมีเรื่องต่อยตี...ส่วนมากไปเป็นกลุ่ม

แต่นี่เราไปโปรโมททีม คงไม่มีอะไรหรอกครับ ถ้าเราอยู่ในจุดที่ปลอดภัย

...ก็คงเหมือนงานโยนบัวครับ แต่นี่ผมว่าสถานที่มันกว้างกว่า ดูปลอดภัยกว่า และอีกอย่าง

เป็นงานของจังหวัดด้วย...

ตามที่ คิมบอกครับ ว่าจุดไหนอันตราย จุดไหนปลอดภัย...

ไปโปรโมทแน่นอนครับ.....
บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 7 ตุลาคม, 09, 10:21:14 »
มีเรื่องไม่ต้องกลัวครับเด๋วพี่ทอมเคลียให้   :-X