"งดสูบบุหรี่" ในสนาม

• 52 ตอบ
  • 12361 อ่าน
*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,494
  • 91
« เมื่อ: 13 ตุลาคม, 09, 14:56:01 »
จากผลของการช่วยกันโปรโมทไม่ว่าจะเป็นงานโยนบัว บางพลี
งานเจดีย์ ปากน้ำ งานแห่รถรอบเมือง แบบ "มินิ" หรือ  การใช้
กลยุทธ์ 1 + 1 + +   ทำให้เราได้ยอดกองเชียร์ป้อมปราการ
เพิ่มขึ้น  และได้เห็นตัวเลขจำนวนคนดูถึง 1,357 คน ที่มาร่วม
ชมการแข่งขัน  ณ  สนามบางมด  ในวันอาทิตย์ที่ 11  ตุลาคม
2552 ที่ผ่านมา  นั้น

สิ่งหนึ่งที่สำคัญที่เรามิอาจมองข้ามไปได้  ตามคำบอกเล่าของ
กบฏเทพ ฝั่งพระประแดง ป๋าเทพของพวกเรา   ที่เป็นตากล้อง
ถ่ายวิดีโอประจำทีมสมุทรปราการ เอฟซี  ไปแล้วอย่างน่าภาค
ภูมิใจ     ก็คือการที่เราได้เห็นภาพในลักษณะที่พากันมาแบบ
ครอบครัวที่ต่างอุ้มลูกจูงหลานมาดูบอลกันทั้งบ้าน  ซึ่งผมเอง
ก็พาสมาชิกในครอบครัว คือ ลูกชาย + ลูกสาว มาชมมาเชียร์
สมุทรปราการ เอฟซี  ในลักษณะแบบนี้เหมือนกับครอบครัว
อื่น ๆ ถือได้ว่าเป็นผลสำเร็จของการใช้กลยุทธ์  1 + 1 + +

ภาพที่สมาชิกพากันมาเชียร์ในลักษณะยกครอบครัวแบบนี้ ถือ
ว่าเป็นเรื่องดีมาก ๆ  สำหรับทีมและกองเชียร์ปราการ  เพราะ
เราจะได้จำนวนที่เพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็วและจะเป็นการผูกพันกัน
ไปเป็นรุ่นต่อรุ่น  เนื่องจากมีลูกหลานของพวกเราที่เป็นเด็ก ๆ
เข้ามาร่วมชมร่วมเชียร์กับคุณพ่อคุณแม่ หรือ ผู้ใหญ่ในครอบ
ครัวตนเอง

ด้วยเรามีสมาชิกกองเชียร์ป้อมปราการส่วนหนึ่ง ซึ่งก็คงมีอยู่
เป็นจำนวนมากพอควร  จึงอยากให้พวกเด็ก ๆ เหล่านี้  ได้มี
ความสุขในการมาร่วมเชียร์กับผู้ใหญ่ ได้เห็นฟุตบอลบันเทิง
(Sport  Entertainment) ด้วยสภาพบรรยากาศในสนาม     
ที่สนุกสุขสันต์ พร้อมด้วยกับสภาพอากาศที่โล่งสดชื่นในการ
หายใจของบรรดาเด็ก ๆ  เหมือนอย่างที่คุณ Joey สมาชิกใหม่
ที่มาเชียร์กับลูกชายวัย 5 ขวบ  ได้ฝากไว้   โดยมีสมาชิกเก่า
คือ  คุณมิตร หนามแดง และ คุณอู๊ด ปราการ  ได้เข้ามาขอโทษ
และรับว่าจะนำไปปรับปรุง  ถือว่าพวกเรา  ไม่ว่าจะเป็นสมาชิกเก่า
หรือ สมาชิกใหม่  ก็ตาม  ต่างมีความน่ารัก กลมเกลียวคอยช่วย
กันเสนอแนะ  ช่วยกันดูแล  นี่คือ  เสน่ห์ของกองเชียร์สุดยอด
ปราการทุกท่าน  ที่กองเชียร์ทีมอื่น ๆ  ต่างพากันอิจฉาพวกเรา

จึงใคร่ขอร้อง   ขอความร่วมมือ    ช่วยกันดูแลซึ่งกันและกัน
ในการ  "งดสูบบุหรี่"  ในสนาม  อย่างจริงจัง ในช่วงเวลาของ
การแข่งขันฟุตบอล  โดยการขอร้องให้ออกไปสูบบุหรี่ด้านนอก
ในเวลาหยุดพักครึ่งของการแข่งขัน หรือ ภายหลังที่จบเวลาของ
การแข่งขันแล้วเท่านั้น เพราะถ้าจำนวนกองเชียร์เพิ่มขึ้นเรื่อย ๆ
โอกาสที่พวกเรากองเชียร์สมาชิกเก่า จะคอยช่วยกันสอดส่อง
ดูแลในสนาม ในเวลาการแข่งขัน  อาจจะเดินไปมาลำบาก ทำให้
ดูแล และขอร้องเพื่อน ๆ กองเชียร์ไม่ทั่วถึง  อาจจะทำให้เด็ก ๆ
ไม่อยากไปเชียร์ที่สนามกับคุณพ่อคุณแม่อีก  ถ้าสภาพการสูบ
บุหรี่ยังมีปรากฏให้พวกเด็ก ๆ  ต้องทนนั่งอยู่ในสภาพที่คนรอบ
ข้างสูบบุหรี่กันอยู่

สิ่งที่ขอร้อง  "'งดสูบบุหรี่"  ในสนาม  หากพวกเรากองเชียร์ป้อม
ปราการสามารถทำได้  ให้ความร่วมมือกันได้  จะเป็นของขวัญชิ้น
พิเศษสุด ๆ  ที่พวกเราสุดยอดปราการ จะได้มอบของขวัญนี้ให้กับ
เด็ก ๆ ที่จะเป็นกองเชียร์สมุทรปราการ เอฟซี  ในรุ่นต่อ ๆ ไป และ
ตลอดไป

ขอขอบพระคุณทุก ๆ  ท่าน  ที่จะร่วมมือกันให้ของขวัญสุดพิเศษนี้
กับเด็ก ๆ ของพวกเรากองเชียร์สมุทปราการ เอฟซ๊   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤศจิกายน, 10, 11:03:17 โดย ผบ.ปราการ »

*

ออฟไลน์ Moo

• 165
  • 9
  • อยู่สมุย แต่มีใจให้ "SPFC"
Re: "งดสูบบุหรี่" ในสนาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 09, 15:08:02 »
เห็นด้วยครับ แต่เวลาเข้าไปเตือนเพื่อนๆที่สูบบุรี่
ก็พูดเบาๆหน่อยนะครับ อย่าให้เค้ารู้สึกเป็นตัวประหลาด :))

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 09, 15:28:24 »
ทำป้ายคร๊าบ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• ครอบครัวปราการ
  • 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 09, 15:44:03 »
ทำป้ายคร๊าบ

ผมเคยเห็น ทีมในไทยลีก ทำป้าย ไม่สูบ  ไม่ปา ไม่ด่า

SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 09, 15:52:45 »
ทำป้ายคร๊าบ

;)

รวมป้าย ไม่หยาบคาย  ไม่ขว้างปา ไปด้วย  ป้องกันไว้ก่อน

เผื่ออนาคตข้างหน้าคนเยอะกว่านี้แล้วอาจจะดูแลกันไม่ทั่วถึง

เรื่องดูดบุหรี่ หากไม่เป็นการเหนื่อยรบกวนดูดนอกอัฐจรรย์ได้จะเป็นการดีนะครับ  เพราะหากมายืนดูดตรงบันไดทางขึ้น..ควันบุหรี่ก็ยังคงลอยเข้ามาในสนามได้เหมือนเดิมเพราะมีลมจากช่องนั้นที่จะพัดพาควันเข้ามา

ด้วยความขอบคุณครับ .....  8) 8) 8)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 09, 16:08:11 »
เห็นด้วยครับ กับการทำป้ายครับ แต่ครั้งที่ผ่านมาก็มีกองเชียร์ มาคอยถือเครื่องขยายเสียง คอยบอก ผมว่าดีมากเลยครับ แต่ถ้าเปลี่ยน เป็นสาว ๆ ผมว่า คนดู น่าจะสนใจและฟังมากกว่านี้ครับ  8)
(http://www.bcoms.net)
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 09, 16:19:00 »
ทำป้ายครับ

ในสนามอนุญาตใ้ห้ดูดนมได้ครับ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 09, 16:19:44 »
เห็นด้วยครับ " คุณมาทำร้ายคนอื่นทำไม ? " ...  :eusa_naughty:

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 09, 17:09:01 »
ทำป้ายครับ

เยี่ยม!!! สหายโอ๋ (ทำไรให้มันฮาฮาคนจะได้สนใจก็ดีนะ)
ทำป้ายห้ามดูดบุหรี่ แต่ไม่ห้ามดูดบุรุษคร๊าบ  ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 09, 17:25:34 »
ทำป้ายครับ

เยี่ยม!!! สหายโอ๋ (ทำไรให้มันฮาฮาคนจะได้สนใจก็ดีนะ)
ทำป้ายห้ามดูดบุหรี่ แต่ไม่ห้ามดูดบุรุษคร๊าบ  ;D ;D ;D

เอางั้นเลยเรอะ ตาเทพ

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 09, 18:04:05 »
ถ้ามีป้ายไม่หยาบคายด้วยยิ่งดีไปใหญ่เลยน่ะ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ตุลาคม, 09, 21:55:48 »
เห็นด้วยอย่างยิ่งคร๊าบบบ  >:(

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 09, 00:23:58 »
เห็นด้วยครับท่านที่ดูดบุหรี่ก็ขอให้ลำบากลงไปดูดด้านนอกแล้วกันครับเพราะตอนนี้มีแฟนบอลเป็นเด็กสตรีและคนชราเพิ่มมากขึ้นพวกเราต้องช่วยกันนะครับ ขอบคุณทุกความร่วมมือครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

damudz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 09, 07:17:59 »
สนับสนุน 2 เสียงครับ ช่วยๆกัน ทำให้สนาม ปลอดควันกันครับ ถ้าไม่ใหวจริงๆ ก็ เชิญด้านหน้าสนามเลยครับ

( นัท + ดา )

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 09, 09:37:51 »
เห็นด้วยครับ

แต่ใครจะทำให้เสนอตัวหรือ ไม่ก็เสนอกันครับ

ไม่งั้น จะเป็นกระทู้ที่ตกลงไปอีก  แล้วก็จะไม่มีอะไรคืบหน้า

เริ่มทำดีกว่าครับ!!!!!

*

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 09, 11:36:46 »

แต่ใครจะทำให้เสนอตัวหรือ ไม่ก็เสนอกันครับ

ไม่งั้น จะเป็นกระทู้ที่ตกลงไปอีก  แล้วก็จะไม่มีอะไรคืบหน้า

โดนใจกับคำตอบว่ะ คิดเหมือนกัน บางทีบางเรื่อง เสนอกันมาก็หลายครั้งแล้วก็เงีบหาย
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 09, 12:00:30 »
เสาร์นี้หลังเตะบอลเสร็จ
ไปต่อที่บ้านใครเพื่อทำป้ายเลยมั้ยครับ
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 09, 14:12:39 »
ป้ายไม่หยาบมันห้ามกันยาก แต่โดย รวมแล้วของเราไม่ค่อยมีหรอก บีม

ส่วนเรื่องบุหรี่นะ ถ้าออกไปด้านนอกมันลำบาก เสนออย่างนี้ได้มั้ยครับ

สูบด้านบนสัดเลย แต่ก็เลือกที่ที่คนน้อยๆหน่อยก็ดีครับ

ผมเห็นหลายท่านทำแบบนี้นะครับ (กรูปรี ก็ทำำ่เช่นนี้)

*

• 2,566
  • 25
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 09, 14:44:50 »
ถ้าทำป้ายงด บุหรี่นี่  ขอประมาณว่า ขอความร่วมมือ หรือ รณรงค์ หรืออะไรก็แล้วแต่ ฯลฯ จะดีกว่าปะ

เพราะถ้าแบบ ห้ามสูบ นี่ มันก็จะแบบ ยิ่งห้ามยิ่งยุ ประมาณว่า มึงห้ามเหรอ ก็กูจะดูด อิอิ ประมาณนี้

*

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 09, 18:31:07 »

โดนใจกับคำตอบว่ะ คิดเหมือนกัน บางทีบางเรื่อง เสนอกันมาก็หลายครั้งแล้วก็เงีบหาย

งั้นผมขอเสนอตัวครับ....จะเอาไปติดนัดในบ้านต้อนรับ เลยซิตี้ .....

อุปกรณ์ต่าง ๆ จะหาแบบที่มีอยู่แล้วนำมาประยุกต์แล้วกัน
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ gamela

• 106
  • 0
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 09, 18:47:37 »
เรื่องหยาบคาย ตอนไปดูบอลที่ middlesbrough แพ้ w.b.a 5-0 นะครับ ด่าักันชิบหายวายป่วง แต่การ์ดเค้าเยอะครับ ใครเริ่มมีปัญหาเค้าเริ่มเดือนมาหาเลย เดินแบบมีระบบอีกต่างหาก เท่ดีครับ

ส่วนเรื่องบุหรี่ ที่นี่เค้าสูบหรี่จัดกันเยอะนะครับ แต่ไม่มีใครไปสูบในสนาม มีแต่รอพักครึ่งค่อยออกมาสูบนอกสนาม ก็มีแต่เอาเบียร์เ้ข้าไปกินได้ (เบียร์สด ที่นี่ นุ่มดี)

สรุปว่า ไม่แนะนำให้เข้าไปดูดบี่หรี่ข้างในสนามนะครับ เพราะว่ามันระกวนผู้อื่นง่าย ไปสูบข้างบน ขี้บุหรี่ก็ปลิวลงมาอีก สูงข้างล่าง ควันก็ลอยขึ้นไป ง่ายสุดคือ เลิกสูบแล้วรอพักครึ่งอะครับ ค่อยไปสูบ

เพื่อเป็นวัฒนธรรมที่ดีตั้งแต่ต้น ของกองเชียร์ทีมจังหวัดตัวจริงของเรานะครับ

*

ออฟไลน์ โจ_โน_ต้าร์ @ เพชรงามแพรกษา

• 214
  • 3
  • โจ เพชรงามแพรกษา
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 09, 21:15:07 »
ขอบคุณแทน Fortressians ตัวน้อยๆทั้งหลายครับ ผมสัญญาว่าถ้าเจ้านายไม่บีบคอให้ทำงานวันอาทิตย์ กับผบ.ไม่ให้ขับรถพาไปหาพ่อตา ผมจะพาน้องกีตาร์ไปเชียร์ที่บางมดทุกอาทิตย์ครับผม ;D
TRITON SAMUTPRAKAN
www.thaitritonclub.com

*

ออฟไลน์ lotte2525

• 104
  • 3
  • ฟุตบอลอินโดจีน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 09, 23:34:33 »
เห็นด้วยนะครับ น่าจะจัดโซนแบบในผับในบาร์...

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 09, 02:25:59 »
เห็นด้วยนะครับ น่าจะจัดโซนแบบในผับในบาร์...

ด้านหลังสนามไงครับ ตรงระเบียงขั้นพักของบันได
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 09, 02:31:56 »
...

*

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 09, 07:59:40 »
...
เยี่ยมเลยพี่

หายไปเลยน่ะพี่อาท

ว่างๆมาเชียร์ด้วยกันน่ะคร้าบ

ผมชอบแบบที่พี่อาทออกแบบมากเลย
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 09, 10:04:20 »
แจ๋วครับ พี่อาท

เอ้าเราช่วยกันออกแบบกันหน่อย จ้า

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 09, 10:46:53 »
เอาของพี่อาทเนี่ยแหละ 555+

เจ๋งดีอะชอบๆๆๆ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 09, 11:02:43 »
ขอบคุณในทุกความคิดเห็น  ทุกข้อเสนอแนะและความร่วมมือกัน รวมอีกทั้งป้าย
เท่ห์และเจ๋ง ๆ  ที่ช่วยกันนำเสอนในการรณรงค์ขอความร่วมมือ  "งดสูบบุหรี่" ใน
สนามอย่างจริงจัง   และทำให้เกิดเป็นรูปธรรม  และเกิดขึ้นจริงได้ทันในนัดเหย้า
รับการมาเยือนของเลยซิตี้อย่างแน่นอน ในวันอาทิตย์ที่     25  ตุลาคม  2552
เวลา 16.00  น. แต่จะเป็นสนามแข่งขันที่ใด  ยังไม่ทราบแน่ชัด ต้องรอคำตอบ
สุดท้ายจากสโมสรฟุตบอลสมุทรปราการเอฟ.ซี. ยืนยันให้แฟน ๆ และกองเชียร์
ป้อมปราการทุกท่านได้รับทราบกันอีกครั้งครับ

*

• 7,115
  • 105
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 09, 13:25:47 »
ของ ตาอาร์ท สวยว่ะ....

*

ออฟไลน์ <<บับเบิ้ลบี>>

• 27
  • 1
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 15 ตุลาคม, 09, 16:22:26 »
รับ ทราบเจ้าค่ะ...( ดีนะนี้ที่ ตัวเราเอง ไม่ ค่อยสูบบุหรี่ เท่าไร)... ::) ::) ::)
"http://comment-thai.com/pimp_glitter_3370.html"

*

ออฟไลน์ giggsy

• 5
  • 0
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 15:33:53 »
เห็นด้วยครับ เรื่องบุหรี่

ทุกวันนี้ที่สนามบางมดผมไม่พาลูกไปก็เพราะบุหรี่

ลูกผมเป็นภูมิแพ้ครับถ้าเจอบุหรี่จะหายใจไม่ออกเลย จามไม่หยุด

จริงๆกฎหมายก็มีอยู่แล้วเรื่องที่สาธารณะ

*

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 08:31:38 »
เห็นด้วยครับ เรื่องบุหรี่

ทุกวันนี้ที่สนามบางมดผมไม่พาลูกไปก็เพราะบุหรี่

ลูกผมเป็นภูมิแพ้ครับถ้าเจอบุหรี่จะหายใจไม่ออกเลย จามไม่หยุด

จริงๆกฎหมายก็มีอยู่แล้วเรื่องที่สาธารณะ

ต้องขออภัยแทนเพื่อน ๆ กองเชียร์ปราการด้วยนะครับ ที่ก่อนหน้านี้

อาจจะมีการสูบบุหรี่ในสนามกันอยู่   แต่หลังจากที่พวกเราพยายาม

รณรงค์  "งดสูบบุหรี่"  ในสนาม  เพื่อให้เกิดผลในทางปฏิบัติขึ้นได้

จริง  ไม่ใช่ลอยไปกับสายลมลับหายไปอีก   หวังว่าสภาพอากาศที่

สดชื่นจะหวนกลับคืนมาอีกครั้ง เพราะด้วยอยากเห็นกองเชียร์สมุทร

ปราการ  ที่ยกทีมกันมาแบบครอบครัว  พ่อ + แม่ + ลูก + ญาติพี่

น้อง + ผองเพื่อน    เพราะพวกเราเหล่าป้อมปราการ    คือ   คนใน

ครอบครัวเดียวกัน

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 09, 09:59:54 »
ล่าสุด นัดราชประชา ก็มีคนสูบอีก  3 คน ยืนข้างขวาผม  :-/

คราวหน้าขอละครับ ในสนามอย่าสูบเลย เพราะผู้หญิง และเด็กเยอะ

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 09, 11:54:44 »
ล่าสุด นัดราชประชา ก็มีคนสูบอีก  3 คน ยืนข้างขวาผม  :-/

คราวหน้าขอละครับ ในสนามอย่าสูบเลย เพราะผู้หญิง และเด็กเยอะ

เดี๋ยวจะมีป้านรณรงค์ ถ้าเห็นอีกกอลฟ์ก็เตือนไปเลยนะครับ

ถ้าดูแล้วไม่ดี ไม่อยากเตือนเอง เดินมาบอก พี่ก็ได้ครับ

เด๋วพี่ให้ไอ้ตอยกับไอ้แปนไปเตือนเอง ฮี่ๆ

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 09, 16:07:53 »
เยี่ยมครับ...เห็นด้วยอย่างแรง :-*
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 09, 16:39:33 »

เดี๋ยวจะมีป้านรณรงค์ ถ้าเห็นอีกกอลฟ์ก็เตือนไปเลยนะครับ

ถ้าดูแล้วไม่ดี ไม่อยากเตือนเอง เดินมาบอก พี่ก็ได้ครับ

เด๋วพี่ให้ไอ้ตอยกับไอ้แปนไปเตือนเอง ฮี่ๆ

โหห ส่งคนดีๆ ไปเตือนซะด้วยสิ 555+  คนดีจริงๆ (นะ)
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ Not_Chelsea

• 604
  • 10
  • ง่ายๆแต่เหงา
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 30 ตุลาคม, 09, 00:12:55 »
กลัว มะเร็ง มากเลย

http://www.youtube.com/watch?v=qiVmqWtQw1M

*

ออฟไลน์ นะห์

• 1,011
  • 7
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 30 ตุลาคม, 09, 06:24:33 »

อย่าไปกลัวครับ น๊อต มันแค่ เร็งเฉย ๆ มันยังไม่ได้ ยิง  :( :( :(

*

• 1,530
  • 43
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 30 ตุลาคม, 09, 08:08:16 »

อย่าไปกลัวครับ น๊อต มันแค่ เร็งเฉย ๆ มันยังไม่ได้ ยิง  :( :( :(
เกือบฮาคร้าบ  ฮี่ ฮี่ :D

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 30 ตุลาคม, 09, 23:28:52 »
ผมเลิกดูดบุหรี่แล้วครับ

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 31 ตุลาคม, 09, 07:37:40 »
เป็นแนวความคิดที่ดีคับ  >:(
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน, 09, 09:22:28 »
อยากพาเมียไปดูจัง เสียดาย เป็นพ่อหม้าย "เมียตาย"

*

ออฟไลน์ Prince Of Hima

• 320
  • 3
  • HARDCOREZONE
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน, 09, 13:45:41 »
เด๋วจาคอยเตือนในสนามให้อีแรงครับ...ถนันักเรื่องบล็อคคนเนี่ย :(

สุราไม่ได้สร้างวีระบุรุษ แต่ บุรุษก็ขาดสุราไม่ได้
          ...จริงใจ ว่ายน้ำเป็น กินเหล้าเก่ง ไม่กลัวหมา...

*

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน, 09, 18:21:50 »
เด๋วจาคอยเตือนในสนามให้อีแรงครับ...ถนันักเรื่องบล็อคคนเนี่ย :(

ขอบคุณครับ  น้ำใจดีที่จะคอยช่วยเหลือกันในระหว่างหมู่เพื่อนกองเชียร์ปราการ  เพราะเราต่างทำเพื่อส่วนรวมครับ 

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน, 09, 20:09:34 »
รับ ทราบเจ้าค่ะ...( ดีนะนี้ที่ ตัวเราเอง ไม่ ค่อยสูบบุหรี่ เท่าไร)... ::) ::) ::)

แต่เจ๊ สูบบุรุษ ใช่ป่าว

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน, 09, 10:43:04 »

แต่เจ๊ สูบบุรุษ ใช่ป่าว
อยากรู้ต้องลอง...

*

• 2,566
  • 25
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน, 09, 11:56:16 »
ผมเลิกดูดบุหรี่แล้วครับ

เหรออออออออออ
แล้ววันนั้นที่ห้อง โยคใต้น้ำเต็ด ละครับท่าน ฮี่ๆๆๆ

*

ออฟไลน์ Not_Chelsea

• 604
  • 10
  • ง่ายๆแต่เหงา
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 5 ธันวาคม, 09, 21:30:04 »
เห็นแก่ เยาชน อย่างผม :-*

http://www.youtube.com/watch?v=qiVmqWtQw1M

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 7 ธันวาคม, 09, 02:33:45 »
เกมนัดที่แล้ว ยังมีคนสูบบุหรี่ ทั้งๆ ที่นั่งใกล้ๆกับน้องคนนี้เลยอะคับ

(http://www.uploadd.com/imageUpload/image.aspx?img=BF03D560A9PEFG6G6JSI6TFCAVZT1)

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ โก..ฮาย..โอ๊อ๊อ๊... หิมะ

• 73
  • 0
  • กลุ่มเพื่อนประมุขแก๊งหิมะ(แก๊งบ้านใกล้)
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 7 ธันวาคม, 09, 07:45:13 »
ผมจะไม่สูบบุหรี่ในสนามครับ ผมสัญญา...

เด๋วแม่ตีเผื่อออก ทีวี

กูไม่อยากดูบอลไทยเพราะมิง

*

ออฟไลน์ pipatmanu

• 54
  • 0
  • พัฒน์ ณ เสาธง
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 15:05:06 »
 :-Xการสูบบุหรีทำให้สมถภาพทางเพศลดลง
ป้อมยุทธนาวี พระเจดีห์กลางน้ำ ฟาร์มจระเข้ใหญ่ งามวิไลเมืองโบราณ สงกรานต์พระประแดง ปลาสลิดแห้งรสดี ประเพณีรับบัว ครบถ้วนทั่วอุตสาหกรรม

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 23:25:19 »
 :-X :-X :-X
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)