ทุกคนครับ ผมขอความร่วมมือ

• 24 ตอบ
  • 9275 อ่าน
*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
ทุกคนครับ ผมขอความร่วมมือ
« เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 09:55:41 »
เนื่องจากว่า เวลาเราเชียร์ ช่วงแรกๆมันก็ยังดังดีอยู่หรอกครับ
แต่พอหลังๆเหมือนทุกคนเริ่มไม่ค่อยมีเสียงแล้ว รวมทั้งตัวผมด้วย

ผมก็ไม่ได้อยากจะขอให้ทุกคนต้องแหกปากตะโกนตลอด 90 นาทีหรอกครับ
เพราะมันอาจเป็นการทำลายกล่องเสียงเกินไป

แต่ที่ผมอยากจะขอความร่วมมือคือ อย่างน้อย เราน่าจะมีอุปกรณ์ที่ช่วยในการทำให้เกิดเสียงเยอะๆ เพื่อเขย่าขวัญคู่ต่อสู้ และเพื่อความยิ่งใหญ่ของพวกเราเหล่าฟอร์เทรสเชี่ยนด้วยครับ

ไม่รู้ว่าจะเป็นการรบกวนไปมั้ยครับ ถ้าอยากให้ทุกคน ช่วยกันหาอุปกรณ์ที่ทำให้เกิดเสียงมาช่วยเชียร์ด้วย
ไม่ว่าจะเป็น แตรลม ฉิ่ง ฉาบ
หรือถ้าไม่มีจริงๆ
ขอเป็นกระป๋องน้ำอัดลมแล้วใส่เมล็ดถั่วเขียวไว้ข้างใน แล้วเอาไปเขย่ากันเยอะๆหลายๆคนก็ได้ครับ
ส่วนตัวผมจะลองพยายามขุดคุ้ยหากระป๋องแล้วทำไปเยอะๆ ไปฝากพี่ๆน้องๆให้ได้มากที่สุดครับ

;)
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ แปนโอชา ณ ๖๖๒

• 421
  • 22
  • อย่างโน้นก็ไม่ดี อย่างนี้ก็ไม่เอา แล้วมึงจะเอายังไง
Re: ทุกคนครับ ผมขอความร่วมมือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 10:57:56 »
แมตช์หน้าข้าขอสัญญาว่า ข้าจะเชียร์ 90 นาที

*

hormones

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 11:00:44 »
อย่าลืมซื้อแทมบาลีนแล้วกันนะเพื่อนฟง

: ;D ;D ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ tam12

• 114
  • 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 11:05:41 »
เป็นความคิดที่ดีคับ พี่ฟง

เห็นด้วยคับ ^-^

*

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 11:05:54 »
อ้อ
มันเรียกแทมบารีนใช่มะ
ไม่กล้าพิมไปตอนแรก
กลัวพิมผิดพิมถูก
พอดีบ้านนอกอ่ะ
55555555555555555+

อันนึงมันแพงมั้ยอ่ะ
รอเงินเดือนออกก่อนค่อยซื้อ 555+ >:D
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 11:19:13 »
อ้อ

รอเงินเดือนออกก่อนค่อยซื้อ 555+ >:D

กลัวพิมผิดเป็น วาสลีน เหรอ เหอๆๆๆ ใช้บ่อยอะป่าว ;D ;D ;D
ไงแมตช์วันที่ 23  ไปช่วยเชียร์ด้วยแน่นอน  >:(
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

• 1,472
  • 20
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 11:35:00 »
แมตช์หน้าข้าขอสัญญาว่า ข้าจะเชียร์ 90 นาที
ขนาดนั้นเลยรึ หุหุ
เสียวฟ้าผ่าจัง
555555555555+ :D

*

• 1,472
  • 20
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 11:35:30 »
อ้อ

กลัวพิมผิดเป็น วาสลีน เหรอ เหอๆๆๆ ใช้บ่อยอะป่าว ;D ;D ;D
ไงแมตช์วันที่ 23  ไปช่วยเชียร์ด้วยแน่นอน  >:(

23 มาแหกปากกันให้ฉีกไปเลยครับพี่โอ๋ 555+ :D

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 11:45:46 »
กระป๋องเบียร์ที่ ท่านๆ กระดกนั่นงัยครับ จัดมา้เป็นอุปกรณ์ได้เลย รีไซเคิลไปในตัว ...... ::)

*

• 1,472
  • 20
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 11:47:52 »
กระป๋องเบียร์ที่ ท่านๆ กระดกนั่นงัยครับ จัดมา้เป็นอุปกรณ์ได้เลย รีไซเคิลไปในตัว ...... ::)

เออ ใช่
เพิ่งนึกออก
เหอ เหอ
ทิ้งไปหมดแล้วแน่เลย เหอ เหอ
ไม่เป้นไร นัดหน้าเก็บใหม่แล้วกัน อิอิ

O0

*

ออฟไลน์ คนย่วย

• 51
  • 6
  • รบยักษ์ รักนาง ล้างบางทรชน วิถีแห่ง"คนย่วย"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 14:02:52 »
ในความคิดผม เมื่อวานพวกเราแผ่วไปนะ สัญญาว่าจะเชียร์ให้สุดเสียงตลอด 90 นาที

แต่ขอออกความเห็นหน่อย ว่าอาจเป็นเพราะอัฒจรรย์ที่เราอยู่มันถูกบังโดยเต้นท์ที่พักนักเตะ โค้ช
เราเลยต้องละความใส่ใจในการเชียร์มาชะเง้อมองเกม ผมว่าถ้าเป็นไปได้เราเขยิบไปอีกอัฒจรรย์ได้ไหม?
ผมว่านะจะช่วยได้นะ

ไม่รู้ท่านอื่นเห็นว่าอย่างไรคร๊าบ

*

NK

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 14:31:14 »
อีกอย่างหนึ่งคือ กองเชียร์ส่วนใหญ่เพิ่งผ่านศึกหนักมาจากฟุตบอลกระชับมิตร รวมทั้งหลังเกม (ได้ข่าวว่าบางคนถึงบ้านตี 3 ตี 4)

ทีเห็นชัด ๆ คือดำดุ๋ย ซึ่งปกติตีกลอง เสียงดังตลอด แต่วันนี้ก็เห็นแผ่ว ๆ ไปเยอะเหมือนกัน

*

• 1,472
  • 20
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 14:42:14 »
อีกอย่างหนึ่งคือ กองเชียร์ส่วนใหญ่เพิ่งผ่านศึกหนักมาจากฟุตบอลกระชับมิตร รวมทั้งหลังเกม (ได้ข่าวว่าบางคนถึงบ้านตี 3 ตี 4)

ทีเห็นชัด ๆ คือดำดุ๋ย ซึ่งปกติตีกลอง เสียงดังตลอด แต่วันนี้ก็เห็นแผ่ว ๆ ไปเยอะเหมือนกัน
เพราะงั้น เราทุกคนต้องมาช่วยกันนะครับ
ถ้าคนใดคนหนึ่งเหนื่อย ก็ควรเวียนสับเปลี่ยนกันขึ้นมาทดแทนได้ตลอดเวลาครับ
เราจะก้าวสู่การเป็นกองเชียร์อย่างมืออาชีพด้วยกันครับ ;D

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 19:38:03 »
มือตบตีนตบไงพี่ฟง  :D :D

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 20:15:09 »
เห็นด้วยต้องเชียร์ตลอดอย่าหยุดแต่ตอนนี้ผมกลายเป็นคนเสียงแหบไปแล้วตะโกนทุกอาทิตย์อย่างนี้
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ yello

• 358
  • 18
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 21:05:55 »
มือตบตีนตบไงพี่ฟง  :D :D

เปลี่ยนเป็นลูกฟุตบอลตบดีไหมครับ
สร้างจุดขาย

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 09, 22:17:45 »
เห็นด้วยครับ ขอเสนอนิดนึงครับกลองควรจะตีตลอดนะครับเบาหรือแรงไม่เป็นไรมีเพลงหรือไม่มีเพลงก็
อยากให้ตีตลอดครับ จะได้ดูเหมือนเรากระตุ้นตลอด ขอยกตัวอย่างนิดนะครับตอนที่ผมไปดูท่าเรือแต่ไม่
ได้อยุ่ฝั่งกองเชียร์ใหญ่ของเค้านะ มีป้าอ้วนๆอายุน่าจะ 40 กว่าๆแน่นอนแกเป็นคนตีกลองครับและมีลุงคน
นึงนี่ไม่ต่ำกว่า 50 ตะโกนแต่ท่าเรือๆๆๆๆ ไม่มีเพลงอะไรเลยของเราดีกว่าเยอะแต่ที่ผมชอบครับป้าแกตี
ตลอดไม่มีหยุดตีไปเรื่อยเปื่อยขอให้ได้ตีเถอะผมยังรุ้สึกทึ่งเลยครับ อย่างน้อยกองเชียร์เงียบแต่มี
เสียงกลองยังดูไม่เงียบนะครับ

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 09, 06:35:29 »
เอากระป๋องใส่ถั่วเขียวไปด้วยดีกว่านัดหน้า
แบบว่ากระชับมิตรหลังเกมส์ทำเหตุอ่ะปล่าวคับ
รอเรปล่าว ฟิ้ววววววววววว
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 09, 07:01:32 »
คุณปินตู เคยบอกว่าเราน่าจะมีกลองทอม ไว้ตี 3 ช่า เวลาเราไม่มีเพลงไรร้อง
สร้างความสนุกสนานได้
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 09, 08:54:28 »
เห็นด้วยนะ ฟง ...เดี๋ยวต้องไปคิดก่อนว่าจะเอาอะไรไปทำให้เสียงมันดังได้บ้าง

คราวนี้เสียงเชียร์หลัง ๆ มันแผ่วไปจริง ๆ นะแหละ
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 09, 15:15:31 »
คุณปินตู เคยบอกว่าเราน่าจะมีกลองทอม ไว้ตี 3 ช่า เวลาเราไม่มีเพลงไรร้อง
สร้างความสนุกสนานได้
ความคิดดีครับ เอาเป็นว่าเราเตะบอลแฟนคลับบ่อยๆแล้วเก็บเงินซื้อกลองซักตัวเลยดีไหม ไม่รู้แพงป่าว

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 09, 21:23:15 »
ขอบคุณฟงมากที่ขึ้นกระทู้นี้มาตอนแรกผมคิดอยู่คนเดียว ถึงการเชียร์วันนี้ แต่ก็ไม่กล้าที่จะเริ่มพูด ระหว่างเกมที่เงียบไม่ใช่เกมที่แพ้ แต่เป็นเพราะการเชียร์ที่ไม่สามารถคอนโทรวได้เหมือนเก่า
กระทู้นี้ผมขอแบบเต็มๆนะยังไงก็อย่าโกรธนะ
      การเชียร์ที่จะทำให้สนุกและรู้สึกบรรยากาศฮึกเหิมคือความพร้อมเพรียงในการออกเสียงเชียร์และสมั่มเสมอ  ช่วยกันส่งเสริมพูดตามแนวโน้วเกมส์ในจังหวะนั้นบวกกับเสียงกลองเล่งเล้า  อย่าเป็นเสียงนี้โผล่มาทีเสียงนั้นโผล่มาที   ไม่ว่าจะเป็นกดดันกรรมการ ใบแดง/ ตึง ตึง และเร่งจังหวะเป็นให้เร็วขึ้น
จังหวะร้อง โก  โก  ในฟรีคิก หรือเตะมุม สลับไปกับ การร้องพวกเรามาเชียร์ และ โอเล่ โอเล่    ทุกๆจังหวะของเกมส์เราต้องมาเสริมเพิ่มเติมคำพูด และเพลง ไม่ให้เงียบนานเกินไป  ในเกมส์ลพบุรีจังหวังที่เราบุกหนักเพื่อเอาไปประตู เราต้องเน้นให้กำลังใจนักเตะ มีสักคนตะโกนสมุทรปราการ และตะโกนพร้อมกันว่าสู้  ซำซัก10เที่ยว อย่างงี้เป็นต้น
       ไม่รู้ว่าเพื่อนจะเข้าใจในสิ่งที่ผมสื่อหรือเปล่าแต่หัวใจสำคัญของทั้งหมดที่ผมสื่อมา คือเราต้องมีทีมสตาฟนำเชียร์ 3-4คนพลัดเปลี่ยนเวลาใครเหนื่อยหรือไม่อยู่  ไนสตาฟนี้ต้องประชุมและรู้กันว่าจังหวะนี้จะร้องและเชียร์อย่างไร  เพื่อที่จะนำกองเชียร์  และเปลี่ยนตัวแทนกันได้  มีเพื่อนหลายคนบอกผมว่านัดระยองเชียร์มันกว่ามากทั้งๆที่คนน้อยกว่านัดลพบุรี    มีเพื่อนหลายคนบอกผมว่านัดลพบุรีเป็นการเชียร์สนุกน้อยกว่าทุกครั้ง    สาเหตุในเกมส์ลพบุรีเพราะขาดตัวปลุกเร้าหรือขึ้นนำเพื่อให้จังหวะ   ในบทบาทนี้ผมเคยทำเป็นประจำกับเพื่อนๆที่เป็นกลุ่มประจำจนคุ้ยเคยผมเปล่งเสียงเพื่อนก็ร้องตาม   มาในวันลพบุรีไม่สามารถได้เต็มที่สาเหตุหนึ่งไม่ได้เป็นคนตีกลองเองด้วย และผมก็ไม่สามารถโคกับมือกลองที่ตีได้ เพราะยังไม่สนิท เท่า ย่วย และ ตุ๊  สองคนนี้ถ้าตีรู้ใจกับผม ผมจะขึ้นอะไรก็ได้ตลอด
           เดี๋ยวผมจะมาให้ทัศนะต่อ  ตอนนี้ฝากกับเพื่อนแค่นี้ก่อน       

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 09, 23:55:38 »
ใช้กลองทอมทีเรื่อยๆไม่เหนื่อยเท่ากลองใหญ่นี่นะวุด
น่าลองๆรวมๆซื้อแล้วเก็บไว้ที่สโมสรได้ป่าวหว่า
เพลงจิงๆแล้วช่วงเงียบเรา3ช่ากันเลยครับมันดี
ผมเคยเชียร์สมัยหนุ่มๆ มันจิงๆ
นะจะบอกให้

*

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 09, 01:22:53 »
ขอบคุณฟงมากที่ขึ้นกระทู้นี้มาตอนแรกผมคิดอยู่คนเดียว ถึงการเชียร์วันนี้ แต่ก็ไม่กล้าที่จะเริ่มพูด ระหว่างเกมที่เงียบไม่ใช่เกมที่แพ้ แต่เป็นเพราะการเชียร์ที่ไม่สามารถคอนโทรวได้เหมือนเก่า
กระทู้นี้ผมขอแบบเต็มๆนะยังไงก็อย่าโกรธนะ
      การเชียร์ที่จะทำให้สนุกและรู้สึกบรรยากาศฮึกเหิมคือความพร้อมเพรียงในการออกเสียงเชียร์และสมั่มเสมอ  ช่วยกันส่งเสริมพูดตามแนวโน้วเกมส์ในจังหวะนั้นบวกกับเสียงกลองเล่งเล้า  อย่าเป็นเสียงนี้โผล่มาทีเสียงนั้นโผล่มาที   ไม่ว่าจะเป็นกดดันกรรมการ ใบแดง/ ตึง ตึง และเร่งจังหวะเป็นให้เร็วขึ้น
จังหวะร้อง โก  โก  ในฟรีคิก หรือเตะมุม สลับไปกับ การร้องพวกเรามาเชียร์ และ โอเล่ โอเล่    ทุกๆจังหวะของเกมส์เราต้องมาเสริมเพิ่มเติมคำพูด และเพลง ไม่ให้เงียบนานเกินไป  ในเกมส์ลพบุรีจังหวังที่เราบุกหนักเพื่อเอาไปประตู เราต้องเน้นให้กำลังใจนักเตะ มีสักคนตะโกนสมุทรปราการ และตะโกนพร้อมกันว่าสู้  ซำซัก10เที่ยว อย่างงี้เป็นต้น
       ไม่รู้ว่าเพื่อนจะเข้าใจในสิ่งที่ผมสื่อหรือเปล่าแต่หัวใจสำคัญของทั้งหมดที่ผมสื่อมา คือเราต้องมีทีมสตาฟนำเชียร์ 3-4คนพลัดเปลี่ยนเวลาใครเหนื่อยหรือไม่อยู่  ไนสตาฟนี้ต้องประชุมและรู้กันว่าจังหวะนี้จะร้องและเชียร์อย่างไร  เพื่อที่จะนำกองเชียร์  และเปลี่ยนตัวแทนกันได้  มีเพื่อนหลายคนบอกผมว่านัดระยองเชียร์มันกว่ามากทั้งๆที่คนน้อยกว่านัดลพบุรี    มีเพื่อนหลายคนบอกผมว่านัดลพบุรีเป็นการเชียร์สนุกน้อยกว่าทุกครั้ง    สาเหตุในเกมส์ลพบุรีเพราะขาดตัวปลุกเร้าหรือขึ้นนำเพื่อให้จังหวะ   ในบทบาทนี้ผมเคยทำเป็นประจำกับเพื่อนๆที่เป็นกลุ่มประจำจนคุ้ยเคยผมเปล่งเสียงเพื่อนก็ร้องตาม   มาในวันลพบุรีไม่สามารถได้เต็มที่สาเหตุหนึ่งไม่ได้เป็นคนตีกลองเองด้วย และผมก็ไม่สามารถโคกับมือกลองที่ตีได้ เพราะยังไม่สนิท เท่า ย่วย และ ตุ๊  สองคนนี้ถ้าตีรู้ใจกับผม ผมจะขึ้นอะไรก็ได้ตลอด
           เดี๋ยวผมจะมาให้ทัศนะต่อ  ตอนนี้ฝากกับเพื่อนแค่นี้ก่อน       

เห็นด้วยกับดำดุ๋ยทุกอย่างครับ อย่างที่ได้คุยกับดำดุ๋ยผมว่าคนน้อยนัดระยองเชียร์ไม่มีหยุดต่อเนื่อง มากกว่านัดลพบุรีที่
คนเยอะซะอีกครับ ยิ่งครึ่งหลังนัดระยองนี่ทั้งโบ้และดำดุ๋ยแทบจะเป็นบ้าเลยครับแต่ผมชอบนะสร้างบรรยากาศให้ทุกคน
ที่ได้เห็นและได้ยินต้องทำบ้างกระตุ้นได้ทั้งกองเชียร์และนักเตะ  ส่วนนัดเจอลพบุรีอาจจะเป็นเพราะแต่ละคนอาจจะเพิ่ง
มาร่วมกันเชียร์จังหวะหรืออะไรต่างๆอาจจะยังไม่เข้ากันไม่รู้กันคงต้องค่อยๆปรับปรุงกันไปครับ

*

• 1,472
  • 20
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 09, 10:02:50 »
ผมว่านะครับ ร้องออกโข่งดีมั้ยครับ คนนำอ่ะครับ จะได้ไม่เหนื่อยด้วย
แล้วเราควรมีการจัดตั้งคนนำด้วยนะครับ
เอาคนที่คิดว่าสามารถเอนเตอร์เทนคนดูได้ด้วยนะครับ มีไหวพริบ
ผมเสนอ
1.ดำดุ๋ย
2.พี่โบ้
3.พี่ย่วย

ช่วยกันเสนอมือกลองด้วยนะครับ
หรือใครที่คิดว่าตีกลองได้ ช่วยบอกมาทีนะครับ

ปล.เห็นด้วยกับคุณดำดุ๋ยครับ แล้วก็สงสารคุณดำดุ๋ยที่เป็นคนนำตลอดครับ ต้องหาคนนำมาหลายๆคนครับ