อยากทราบประวัติ ทีมบริหารและโค้ชอะครับ

• 9 ตอบ
  • 2339 อ่าน
*

ออฟไลน์ gamela

• แฟนบอลปราการ
  • 106
  • 0
อยากทราบประวัติ ทีมบริหารและโค้ชอะครับ ว่าไปมาได้อย่างไร อยากทราบอะครับ

*

ออฟไลน์ เจนัว

• 94
  • 1
  • ณ. โรงละครแห่งความศรัทธา
Re: อยากทราบประวัติ ทีมบริหารและโค้ชอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 09, 18:43:07 »
http://www.samutprakanfc.com/history

นี่ครับ
...??

*

• 106
  • 0
Re: อยากทราบประวัติ ทีมบริหารและโค้ชอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 09, 21:52:27 »
ขอบคุณครับ แต่อยากทราบมากกว่านี้เช่น โค้ชแหยมทำอะไรมาก่อน แล้วมาเป็นโค้ชได้อย่างไรเหมือนเวปของราชประชา ที่แนะนำ โจเซ่อะครับ อ่านแล้วแบบ ดูเหมือนมีตำนานดีอะครับ แต่ถ้ามีอยู่แล้ว โปรดชี้แนะด้วยนะครับ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 09, 23:19:21 »
เท่าที่รู้คือ ป๋าแหยม เค้าเคยเป็นนักบอลทีมชาติครับ
แล้วก็รู้ว่าเค้าผูกพันธ์กับทีมสมุทรปราการมาก ก่อนหน้านี้ชื่อทีมเทศบาลสมุทรปราการ
ทีมเราไม่มีเงินป๋าเค้าก็เป็นคนเอาบ้านเอารถไปจำนองหาเงินมาทำทีมเนี่ยแหละครับ
แต่เป็นคนรักฟุตบอลจริงๆ สิ่งที่แกทำมาจนถึงทุกวันนี้
จึงชนะใจทุกคนไงครับ

ปล.ข้อมูลผมฟังมาคร่าวๆประมาณนี้นะถ้าผิดพลาดยังไงแก้ไขกันได้นะครับ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ สันติ_บุญศิริ

• 117
  • 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 09, 23:41:24 »

ผมว่า ป๋าแหยม กับ น้าฉ่วย สมุทรสงครามเนี้ย 

ยิ่งใหญ่พอๆกันครับ

คนแม่กลองรักน้าฉ่วยมากยังงัย

คนสมุทรปราการ ก็รักป๋าแหยมมากคือกัน

ลองเข้าไปอ่านใน เว็บบอร์ดต้นกำเนิดซิครับ ว่าป๋าแหยมทำเพื่อทีมมากแค่ไหน

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• ครอบครัวปราการ
  • 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 09, 23:56:03 »
ป๋าแหยม ทำทีมนี้ตั้งแต่ แข่งถ้วย ที่ไม่ตรง (ถ้วย ง.)

นักเตะที่ อยุ่ตั้งแต่ถ้วย ง     ก็มีเหลืออยู่ 2 คน คือ

1.พี่บอย วุฒิชัย เบอร์11        2.พี่อุ้ม วิรัตน์ รอดสุข เบอร์7

SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

• 106
  • 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 03:12:30 »
ฟังแล้วซึ้ง
นี่แหละ ตำนาน

*

ออฟไลน์ Zaru

• 29
  • 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 18:17:58 »
ป๋านี่เท่าทราบเป็นอดีตทีมชาติครับ(ให้ป๋าครอสบอลโชว์ก็รู้แล้ว)ทำทีมสมุทรปราการมานานมาก ตั้งแต่สมัยเป็น เทศบาลนครสมุทรปราการ รายได้ไม่มี ป๋าทำทีมมาโดยมากจะเข้าตัวซะเยอะกว่า ทั้งเรื่องที่ทำงานหรือครอบครัว เมื่อก่อนป๋าทำงานที่เทศบาลนครสมุทรปราการด้วย ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นกองการศึกษาอ่ะครับ ก็ทำมาเรื่อยๆ ไล่มาตั้งแต่ ถ้วย ง จนมาถึง ดิวิชั่นหนึ่ง แล้วก็มาดิวิชั่นสิงในปีนี้ จนมาถึงปีนี่ก็เกิดความขัดแย้งบ้างอย่างภายในตั้งแต่ทีมยังไม่เป็นรูปร่างดี ลีกยังไม่เปิดแฟนบอลยังไม่เยอะ ป๋าของเรานี้ได้ทำการตัดสินใจครั้งใหญ่ ด้วยการลาออกจากที่ทำงานเพื่อมาทำปราการอย่างเต็มตัว ทั้งที่ในขณะนั้นยังไม่รู้เลยว่า ปราการจะเป็นยังไงจะรอดหรือไม่   ;D
 ส่วนนักเตะนั้นหลายๆคนอยู่กับป๋ามานานมากแล้ว ล้มลุก ด้วยกันมาเยอะ ทำให้นักเตะเหล่านี้จึงรักและเข้าใจป๋าเหมือนที่ป๋ารักและเข้าใจนักเตะเหล่านี้ อย่างวุฒิชัย วิรัตน์หรือพิเชษฐ์นี่ไม่ต้องพูดถึงแล้วครับเล่นกับป๋ามานานมาก วุฒิชัยนี่อยู่กับป๋ามาตั้งแต่สิบเจ็ดสิบแปดอ่ะครับ วิรัตน์นี่หลังจากออกจากรั้วราชวินิต บางแก้วแล้วก็มาเป็นลูกศิษย์ป๋าอีกคน นักเตะที่อยู่กับป๋ามานานเหล่านี้ผ่านอะไรมาเยอะมากครับ เช่นซ้อมบอล เพื่อรอแข่งขันฟุตบอลถ้วยพระราชทานประเภม ง  สืบเนื่องจากสมาคมฟุตบอลมีการวางแผนที่เป็นรูปร่างอย่างมาก ทำให้โปรแกรมเลื่อนไปอย่างไร้จุดหมายนักเตะเหล่านี้ ก็ซ้อมกันทุกวันอ่ะครับ ซ้อมถึงเจ็ดแปดเดือนได้(แล้วก็แข่งรายการนี้แค่สองเดือน)โดยไม่มีเบี้ยเลี้ยง เงินเดือนสักบาท พวกเค้าหลายคนผ่านมาแล้วครับ เพราะฉะนั้นถ้าต่อไปนี้ ป๋า หรือนักเตะ เจอปัญหาใดๆไม่ว่าใหญ่หรือเล็ก เพียงแค่พวกเราเป็นกำลังใจให้ ผมว่า ป๋าและนักเตะ จะไปรอด พร้อมกับทำให้พวกเรามีความสุขไปด้วยได้อย่างแน่นอนครับ ;)

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 21:38:26 »
เพื่อศักดิ์ศรี  >:(   >:(   >:(

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 22:07:16 »
ป๋าแหยม สุดยอดดดดดดดดด