มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ

• 25 ตอบ
  • 3413 อ่าน
*

ออฟไลน์ menacekeng

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 147
  • 4
  • MenaCE_KeNg
มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ
« เมื่อ: 18 ตุลาคม, 09, 22:10:00 »
มีเรื่องมาเล่าครับ
 วันนี้ไปดูที่สนามครับ ตอนช่วงที่ ได้ประตูตีเสมอได้เดินออกมาอยู่ข้างสนามแล้ว แต่ยังทันช่วงที่ได้ประตูตีเสมอ

ซึ่งตอนนั้นผมก็กระโดดตบมือดีใจอยู่คนเดียว สักพักมีพี่คนนึงครับตัวใหญ่ เดินเข้ามาสะกิดข้างหลังแล้วก็พูดขึ้นว่า

ยิงได้แล้วหรอ แล้วถามผมเชียร์ทีมไหน(ผมใส่เสื้อทีมสมุทรปราการ) ผมดูจากหน้าตาแล้วไม่ใช่กองเชียร์ทีมเราแน่

ก็เลยจับตราสโมสรที่หน้าอก แล้วยิ้มๆ(ใจดีสู้เสือ) บอกไปว่าเชียร์สมุทรปราการ เขาบอกว่าเขาเป็นกองเชียร์ราช

ประชา(เอาแล้ว มีเคลียร์) แต่สิ่งที่เขาบอกคือ "ผมเซ็งมากเลยนะกับกรรมการ ลูกที่ราชประชาได้ผมก็ว่าราชประชาก็

ผิดนะ เกมส์นี้จริงๆไม่มีไร เสียที่กรรมการอย่างเดียว" (โห่พี่ นึกว่าอะไร --') สรุปแล้วกรรมการห่วยจริง ไม่ใช่แค่

ความคิดของกองเชียร์สมุทรปราการฝ่ายเดียว   :embarassed:

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
Re: มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 09, 22:11:19 »
เกือบไปคับท่านสามชิก :D :D

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 09, 22:12:33 »
รอดตายอย่างหวุดหวิด  :)

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 09, 22:15:06 »
อุส่าห์ลุ้นโจเซ่เต็มที่เลย แหม่สิงห์เชิดดำหลบไววิ่งเร็วจริงๆ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

bomkangann

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 09, 22:18:23 »
หมดสิ้นศรัทธากรรมการไทย

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 09, 22:20:35 »
น่าจะดี ถ้ามีการขอเปลี่ยนตัวกรรมการได้

:D :D

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ wannat2000

• 269
  • 0
    • http://anymass.com/wannat2000
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 09, 22:21:26 »
เกือบไปครับเจอกองเชียร์เข้าใจ :D :D
(http://www.bcoms.net)

บริการ ล้างเครื่องซักผ้าฝาบนทุกยี่ห้อ ราคาพิเศษ 085-8436437 ช่างนัท

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 09, 22:48:05 »
สิ่งที่อยากจะบอก
ผมไปนั่งถ่ายวิดีโอหลังประตูของราชประชา
สนามมืดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
นักเตะบอลเตะเปิดบุกมาแทบไม่เห็นบอลต้องดูๆว่านักบอลกรูไปตรงไหน
จึงพอจะเดาออก
ขอโทษด้วยที่ที่ถ่ายมานั่นมืดจนไม่สามารถเอารูปตีเสมอมาให้ดูได้
ปล.มันเล่นกันไปได้ไงฟะน่ะ!!!

ปล.1 คุยกับไลน์แมนฝั่งสกอร์บอร์ด
พี่ครับเห็นบอลมั้ยครับถามจริง
...ก็เห็นบ้างไม่เห็นบ้างอ่ะน้อง ถ้าใกล้ๆก็ชัดหน่อย
แต่น้องต้องเข้าใจพี่นะ

ครับ ^^ (ผมเข้าใจไลน์แมนเค้านะแมร่งมืดมาก)
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 09, 22:58:14 »
วันนี้ตอน วุ่นวายๆๆๆ ที่เราประท้วง

นั่งคุยกับพี่ ราชประชา คนนึงตรงกลางๆ เค้าบอก  กรรมการ ไม่ไหวเลยจิงๆ

ประมานนี้

ไลน์แมนฝั่ง สกอร์บอร์ด ok    แต่ฝั่งเราดิ เลว
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 09, 23:20:35 »
กองเชียร์แบบนี้ละครับ  ที่ทีมต่าง ๆ ต้องการและอยากให้มีกันทุกทีม

เพราะเกมจบ มิตรภาพยังคงอยู่ เข้าใจและพูดคุยกันได้ แม้ว่าจะเชียร์

กันคนละทีมก็ตาม  ถือได้ว่าเป็นนิมิตหมายที่ดีแน่ ๆ สำหรับบอลไทย

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 09, 23:24:59 »
กองเชียร์เค้านิสัยดีนะครับ ไม่ทำไรหรอก

แต่กรรมการ ...
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ AuChiloh

• 87
  • 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 00:02:27 »
ถ้าเจอกองเชียร์อย่างนี้ก็ดีครับ

แต่ถ้าเจอพวกได้ลูกโกงแล้วก็หาว่าได้แบบขาวสะอาด พอเสียประตูแล้วก็หาว่าโดนโกง เจอกองเชียอย่างนี้เข้าเจ็บหัวครับ

*

ออฟไลน์ สตีวี่ วี

• 68
  • 10
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 00:13:02 »
กองเชียร์ที่ดูบอลเป็นมีเยอะ กำมะกลวยไม่ปัญญาอ่อนก้อไม่มีปัญญหาหรอก

ปล. สังเกตุหลายกระทู้ชอบมาก
ตระกูลกอล์ฟ ( ปราการ-แมวดำ-กันเนอร์ ) มันต้องมาตอบกระทู้พร้อมๆกันด้วยนะ555+
(http://uppic.net/show/0626269f0191816a768451cf78ba3524)
เกิดและอยู่ที่นี่ แล้วจะให้ไปเชียร์ทีมไหนได้

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 01:28:18 »
กองเชียร์ที่ดูบอลเป็นมีเยอะ กำมะกลวยไม่ปัญญาอ่อนก้อไม่มีปัญญหาหรอก

วีพูดถูก

*

big

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 02:30:03 »
เกือบตายแล้ว(กรรมการน่ะอิอิ)วิ่งหางจุกตูดเลย555 :(

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 08:10:02 »
กองเชียร์ราชประชาส่วนใหญ่ดีคร้าบ

แต่มีบางส่วนเท่านั้นที่.....
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ นะห์

• 1,011
  • 7
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 08:41:42 »
เกือบตายแล้ว(กรรมการน่ะอิอิ)วิ่งหางจุกตูดเลย555 :(

แมว เหรอ หางจุกตูด

:D :D :D :D

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 08:50:11 »
แฟนบอลราชประชาน่ารัก
อัธยาศัยดี
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ++[A][E][86]++

• 647
  • 1
  • ถึงจะนับ 9 แต่ก็ลุกได้นะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 08:59:29 »

ดีแล้วคับ

เป็นมิตรที่ดีๆ

อย่างน้อยก้อแฟร์พอ ครับ

ไม่เหมือนกรรมการ สลัดเป็ดมาก

แต่ที่พี่ๆพูดมึดจิงคับพี่น้องคับ

น่าจะทำไฟหน่อย

:) :) :) :)

+++โง่ลึก ฉลาดกว้าง+++

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 09:01:45 »
ถ้าเขาทำเราก็ถือว่าเขานั่นแหละซวยแน่  เพราะเขาต้องมาเยือนเราอีก
แต่ก็ดีแล้วครับไม่มีเรื่อง จะมีก็แต่เรากะสมาคง และกรรมกร C:-)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 09:43:51 »

ปล. สังเกตุหลายกระทู้ชอบมาก
ตระตัวฉันลกอล์ฟ ( ปราการ-แมวดำ-กันเนอร์ ) มันต้องมาตอบกระทู้พร้อมๆกันด้วยนะ555+

ดีนะคับพี่กอล์ฟ กฤษฏา นาคพันธุ์ไม่มาตอบอีกคน 5555+ ไม่งั้นฮาเลย
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 09:56:35 »
อยากให้ทางคณะกรรมการการแต่งสินนำเทปการแข่งขันคู่นี้ไปดูจังแฮะ

แล้วพิจารณาหางานให้ไลน์แมนคนนี้ทำใหม่จังเลย

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 12:18:19 »
อะไรถูกว่าไปตามถูก  อะไรผิดว่าไปตามผิด 

อย่างงี้ครับถือว่ามีน้ำใจนักกีฬา........ ;D ;D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 22:04:21 »
ก็ลองให้รู้ว่ามันเข้ามาหาเรื่องเราดิ มาดีเราดี มาร้ายตายเร็วนะ

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 18:45:00 »
เจ้าของกระทู้ใจถึงดีครับ

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 19:46:54 »
อยากให้ทางคณะกรรมการการแต่งสินนำเทปการแข่งขันคู่นี้ไปดูจังแฮะ

แล้วพิจารณาหางานให้ไลน์แมนคนนี้ทำใหม่จังเลย

ใช่ๆ แบบนี้น่าจะดีนะคับ..

PURE TV by Phom Pen kai productions.