รณรงค์การเชียร์สุภาพกันอีกครั้ง

• 20 ตอบ
  • 3097 อ่าน
*

ออฟไลน์ notty43

• แฟนบอลปราการ
  • 6
  • 0
คือเมื่อวานผมก็เป็นหนึ่งในกองเชียร์ที่ร่วมเชียร์กันสุดเมามัน แม้การตัดสินของกรรมการจะค้านสายตาฝั่งเราเป็นอย่างมาก แต่ผมอยากเสนอแนะความคิดนิดนึงว่า เมื่อเราไม่พอใจก็น่าจะโห่กดดันซึ่งเป็นปกติในการเชียร์บอล แต่ไม่ควรใช้คำหยาบตะโกนมาเลย ไม่ใช่ว่าผมเป็นผู้ดีหรืออะไรนะครับ ขอออกตัวก่อน คือผมเห็นบางกลุ่มก็พาลูกจูงหลานกันมาเชียร์ ผมจึงอยากเห็นการเชียร์ที่น่ารักให้เหมาะกับ สุภาพสตรีศรีสมุทร สุภาพบุรุษปราการอ่ะครับ เผื่อในวันข้างหน้าที่เราฝันก็คือเมื่อถึงวันแข่งครอบครัวชาวปราการจะได้มาเชียร์กันทั้งครอบครัว

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
Re: รณรงค์การเชียร์สุภาพกันอีกครั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 12:05:12 »
ขอบคุณสำหรับคำพูดเตือนสติพวกเรานะครับ
ไม่มีคำแก้ตัวไม่มีคำอธิบาย
ผิดจริงก็ว่ากันไปตามความจริง

ปล.มีอะไรก็แนะนำติชมกันได้ นี่สิครอบครัวของเราชาวปราการ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• ครอบครัวปราการ
  • 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
Re: รณรงค์การเชียร์สุภาพกันอีกครั้ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 12:21:51 »
ยินดีรับฟัง แล้วจะพยายามนำคำติไปปรับปรุงครับ ;)
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 12:27:11 »
พยายามแล้วครับ ขอโทษพี่ๆน้องๆ ทุกท่านด้วยครับ :-[

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 12:50:56 »
คือเมื่อวานผมก็เป็นหนึ่งในกองเชียร์ที่ร่วมเชียร์กันสุดเมามัน แม้การตัดสินของกรรมการจะค้านสายตาฝั่งเราเป็นอย่างมาก แต่ผมอยากเสนอแนะความคิดนิดนึงว่า เมื่อเราไม่พอใจก็น่าจะโห่กดดันซึ่งเป็นปกติในการเชียร์บอล แต่ไม่ควรใช้คำหยาบตะโกนมาเลย ไม่ใช่ว่าผมเป็นผู้ดีหรืออะไรนะครับ ขอออกตัวก่อน คือผมเห็นบางกลุ่มก็พาลูกจูงหลานกันมาเชียร์ ผมจึงอยากเห็นการเชียร์ที่น่ารักให้เหมาะกับ สุภาพสตรีศรีสมุทร สุภาพบุรุษปราการอ่ะครับ เผื่อในวันข้างหน้าที่เราฝันก็คือเมื่อถึงวันแข่งครอบครัวชาวปราการจะได้มาเชียร์กันทั้งครอบครัว

เพราะเหตุนี้แหละ ทำให้ ช่อง โทรทัศน์หลังๆ ของไทย ถึงไม่สนใจอยากจะเข้ามาถ่ายทอดสด ให้

มันก้อผิดด้วยกันหมดแหละคับ ไม่ว่าจะเป็นกรรมการ กองเชียร์

หรือใครจะไปรู้ล่ะ ถ้าหากกรรมการท่านนั้น ได้รับเบี้ยจากทีมเจ้าบ้าน

เรื่องแบบนี้มันต้องอยุ่ที่จิตสำนึก.. ของคน

บอลไทยถึงจะพัฒนาได้ดี

แต่ยังไงผมก้อเข้าใจอารมณ์ของกองเชียร์ทุกท่าน

สู้ต่อไป สมุทรปราการ เอฟซี

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 13:10:27 »
 ;) เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ จากที่ผมนั่งอยู่ข้างบน เห็นเด็กเล็ก ๆ หลายคนที่กำลังหัดจด หัดจำ ก็ไม่อยากให้เด็ก ๆ เหล่านั้น ซึ่งอาจจะเป็นลูกหลานของพวกเรา หรือลูก ๆ ของนักเตะในทีมเราจดจำสิ่งไม่ได้ เพราะเค้าคงไม่สามารถแยกแยะออกได้ จริง ๆ แล้ว ผมอยากให้ Staff กองเชียร์ช่วยกันห้ามปราบหน่อยนะครับ เพราะเราอยากให้ทีมเรามีแต่สุภาพบุรี และสภาพสตรี จริง ๆ ครับ

ปล. แต่ก็เข้าใจความรู้สึกนะครับ แต่การใช้คำหยาบ แสดงออกมามันไม่ดีไม่งาม เราควรแสดงออกในทางอื่นที่ไม่ใช่คำหยาบคายแน่นอนครับ
(http://www.bcoms.net)
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 13:29:42 »
เห็นด้วยกับการ รณรงค์ครับผม ช่วยๆกันนะครับ

ช่อง โทรทัศน์หลังๆ ของไทย คือช่องไหนหว่า ???

พี่ขุนพลน้อยถ้าเห็นก็ช่วยๆกันห้ามด้วยนะครับ

ทุกคนเป็นสตาฟได้ครับ เราทุกคนเป็นพี่น้องกันครับ

สู้ต่อไป ฟอร์ทเทรสเสี้ยน สู้ต่อไป สมุทรปราการFC

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 14:07:10 »
จะพยายามให้ไม่หยาบครับ...ถ้ามันไม่เหลืออดนะครับ

:-/ :-/
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 15:13:33 »
เรื่องหยาบไม่หยาบ ส่วนตัวคิดว่าก็ไม่ได้อะไรมากมาย ต่างประเทศเค้าก้ด่ากันยิ่งกว่านี้อีก

บางทีมันคือเป็นไปตามเกมส์  อีกอย่างพอคนหมู่มาก มันก็ต้องมีหลายประเด็น มันห้ามกันยากแต่ก็ไม่ใช่ว่าทำไม่ได้

ส่วนตัวผมมีประมาณว่า

-เชียร์ปกติเราไม่หยาบอยุ๋แล้ว
-ถ้ามัน "ทุเรศ"เกินไปแบบวันนี้ คำหยาบส่วนตัวผมพอรับได้ีมีได้ คนเราไม่ใช่พระอิฐพระปูน
-แต่ที่ "ไม่ควรมีเลยคือ การ ขว้างขวด ขว้างเสื้อ" อย่างนี้รับไม่ได้

ผมไม่เอ่ยชื่อคนทำนะ ขอให้เค้าปรับปรุงอารมณ์ และวุฒิภาวะ ด้วย โตๆ กันแล้ว ไม่อยากตีกันเอง

ปล. แล้วก็จะมีพวกแบบว่า เอ้ยถ้าหยาบไป เยาวชนจะยังโน้นยังนี้อย่างนั้น  คือจริงๆ เด็กๆ มันออกจากบ้านไปเรียน มันก็เจอยิ่งกว่าคำพวกนี้อีก ผู้ปกครองควรต้องสอนและทำความเข้าใจมากกว่าแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ

ปล.2 สมัยเตะหัวเฉียวผมก็ไปดู ตอนนั้นแฟนเราไม่มาก คุยกันง่าย แต่พอแฟนเยอะก็ต้องช่วยๆ กันละครับ

--------------

ขอยืม reply นาย slash มาครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 15:14:55 »
จะพยายามละกันครับ  :-[

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 15:31:02 »
ขออภัยครับถ้าหยาบคาย แต่บางทีก็ต้องระบายบ้างครับ ไม่งั้นอาจจะมีของปลิวลงไปแทน

ผมยิ่งอยู่ใกล้ ๆ เด็ก ด้วย แต่มันก็เหลือเกินครับ  จำได้ว่าหลุดครั้งนี้ครั้งที่ 2  ครั้งแรกกะ ยุดยา

ขออภัยหลาย ๆ  :-[

*

ออฟไลน์ sspdomfly

• 35
  • 0
  • บ้าบอลแต่เด็กตอนนี้เจอที่ลงแระ sp.fc
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 15:40:02 »
ด้วยความสัตย์จริงพยายามแล้วถึงหยาบแต่ไม่โยน ไม่ขว้างแน่นอนคร้าบ

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 16:53:18 »
เรื่องหยาบไม่หยาบ ส่วนตัวคิดว่าก็ไม่ได้อะไรมากมาย ต่างประเทศเค้าก้ด่ากันยิ่งกว่านี้อีก

บางทีมันคือเป็นไปตามเกมส์  อีกอย่างพอคนหมู่มาก มันก็ต้องมีหลายประเด็น มันห้ามกันยากแต่ก็ไม่ใช่ว่าทำไม่ได้

ส่วนตัวผมมีประมาณว่า

-เชียร์ปกติเราไม่หยาบอยุ๋แล้ว
-ถ้ามัน "ทุเรศ"เกินไปแบบวันนี้ คำหยาบส่วนตัวผมพอรับได้ีมีได้ คนเราไม่ใช่พระอิฐพระปูน
-แต่ที่ "ไม่ควรมีเลยคือ การ ขว้างขวด ขว้างเสื้อ" อย่างนี้รับไม่ได้

ผมไม่เอ่ยชื่อคนทำนะ ขอให้เค้าปรับปรุงอารมณ์ และวุฒิภาวะ ด้วย โตๆ กันแล้ว ไม่อยากตีกันเอง

ปล. แล้วก็จะมีพวกแบบว่า เอ้ยถ้าหยาบไป เยาวชนจะยังโน้นยังนี้อย่างนั้น  คือจริงๆ เด็กๆ มันออกจากบ้านไปเรียน มันก็เจอยิ่งกว่าคำพวกนี้อีก ผู้ปกครองควรต้องสอนและทำความเข้าใจมากกว่าแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ

ปล.2 สมัยเตะหัวเฉียวผมก็ไปดู ตอนนั้นแฟนเราไม่มาก คุยกันง่าย แต่พอแฟนเยอะก็ต้องช่วยๆ กันละครับ

--------------

ขอยืม reply นาย slash มาครับ

ผมเห็นด้วยนะครับ หลายคนในที่นี้ แสดงกันสุภาพมาก ไม่ค่อยหยาบคายเท่าไหร่ แต่มันก็มีหลายครั้งที่เผลอหลุดออกมาตามเกม ....

ผมเห็นด้วยนะครับ ที่ เด็กออกมานอกบ้าน อาจจะเจอคำอื่นๆที่มากกว่านี้ .. แต่ เราต้องพึงคิดว่า แล้วเราจะช่วยทำให้มันดีขึ้นได้หรือป่าวครับ ... ถ้าเราสามารถช่วยๆกันลดพฤติกรรม ที่อาจจะไม่ดีลงได้ ผมถือว่าเป็นสิ่งที่น่าทำ และ ควรที่จะทำ .... ถูกต้องนะครับ ว่าสังคมที่บ้าน เป็นสังคมแรกที่ต้อง สอนลูก .. แต่เด็กบางครั้ง มันก็เหมือนจะไม่ค่อยเข้าใจอะไรเลยนะครับ

และ จะบอกว่า ผมไม่เห็นด้วยอีกว่า เมืองนอกเขาด่ากันมากกว่านี้อีก .. ผมก็คิดว่า ถ้าเราคิดว่าสิ่งที่เขาทำมันไม่ดี เราก็อย่าไปทำตามเขาเลยนะครับ .... ลด ละ เลิก ก็จะดีนะครับ .....

คิดต่างนิดนึงนะครับ ในฐานะที่ผมมีลูกแล้ว ..

ขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 17:02:48 »
ยอมรับนะครับว่า มันเปงอารมณ์ของเกมส์ ซึ่งจะทำให้ สุภาพหมด คงอาจเปงไปไม่ได้ในเร้ววัน

แต่จะช่วยกัน รณรงค์ ลด ละ เลิก นะครับ

มาช่วยๆกัน คุมอารมณ์รุนแรงในสนามบอลนะครับ
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ ++[A][E][86]++

• 647
  • 1
  • ถึงจะนับ 9 แต่ก็ลุกได้นะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 18:00:59 »
ดีคับพี่น้องคับ

เรามาเปลี่ยนคำกานดีไหม

อย่าง สิ่งมีชีวิตในโลกน่ารัก ก้อเปง  สลัด
        ..วยก้อเปง กล้วย
        เหี้..ก้อเปง เชี่ย(ภาษาจีนแปลว่าขอบคุณ)  :D

ขำๆ กลัวเครียดกานคับพี่น้องคับ

+++โง่ลึก ฉลาดกว้าง+++

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 20:31:31 »
ยอมรับผิดเต็มๆคร้าบครั้งนี้

แต่ขอบอกว่าจริงๆเราไม่ได้เชียร์กันแบบหยาบคายหรอกคร้าบ

แต่นัดนี้มันไม่ไหวจริงๆคร้าบ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 20:51:14 »
ยอมรับนะครับว่า มันเปงอารมณ์ของเกมส์ ซึ่งจะทำให้ สุภาพหมด คงอาจเปงไปไม่ได้ในเร้ววัน

แต่จะช่วยกัน รณรงค์ ลด ละ เลิก นะครับ

มาช่วยๆกัน คุมอารมณ์รุนแรงในสนามบอลนะครับ

ตามสหายโบ้ครับ ช่วยๆ กัน

ขอแสดงความคิดเห็นต่อคุณฟ้าเดียวกันอีกนิดครับ คือ ไอ้ที่บอกว่าประเด็นที่เมืองนอกด่ากันนั้น เราก็ "ไม่ได้ทำตามหรอกครับ" เพียงแต่ก็อย่างที่หลายๆ ท่านบอกคือ อารมณ์ของเกมส์ในวันนั้นซะมากกว่า ยินดีครับที่ได้เสวนาแสดงความคิดเห็นกัน

ปล. เข้ามา่อ่านต๊กกะใจ ไอ้ตั๋งมึงเอาคำตอบที่กูตอบไว้อีกกระทู้นึงมาซะง้าน กระทู้นี้เค้ารณรงค์นะโว้ยยย เดี๋ยวกูจะโดนแบน ;D ;D ;D
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 09, 22:27:45 »
ผมพยามยามลงโทษตัวเองหลายครั้งที่ปากไม่ดี พอเกมส์เริ่มเดือด พอเริ่มมีคนเรียกชื่อผมจะเดินไปดูริมๆไม่อยากให้คนกลุ่มใหญ่เสีย  :-[

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 10:45:55 »

การยอมรับคำตัดสิน คือ สิ่งที่นักกีฬาควรทำ แต่กรรมการก็อย่าห่วย! ให้มันมากนัก!

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 18:12:57 »
รณรงค์อย่างงี้ดีครับ

แต่ผมเข้าใจจิตใจพวกเราทุกคนครับ

และผมเชื่อมั่นว่าเราทุกคนจะมีพัฒนาการที่ดีขึ้นต่อไป

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 09, 11:23:02 »
ผมเองก็หลุดแบบไม่มีข้อแก้ตัวคับแล้วจะปรับจุดเดือนใหม่ให้สูงขึ้นคับ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน