ผมภูมิใจ

• 19 ตอบ
  • 2652 อ่าน
*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
ผมภูมิใจ
« เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 19:32:23 »
ผมภูมิใจในกองเชียร์  ทีมงานสตาฟโค้ช  และนักเตะของพวกเราอย่างมากครับ

การันตีได้เลยว่าทีมไหนๆมาประสบอย่างเราในเกมส์วันนั้นเละแน่นอนครับการแข่งวันนั้น

แต่ทุกๆฝ่ายของสมุทรปราการเอฟซีแม้มีฮึดฮัดโวยวายด้วยวาจาอย่างหนักแต่ก็ไม่ก่อความรุนแรงใดๆ

ถึงอย่างไรพวกเราก็มนุษย์คงต้องมีอารมกันบ้าง

ความอดทนอดกลั้นของพวกเรายอดเยี่ยมกว่าทีมอื่นเพียงใด

ไม่ต้องมองอื่นไกลทีมเจ้าบ้านไล่เหนี่ยวกรรมการทั้งโค้ชทั้งนักเตะ  และทั้งแฟนบอลบางคน

ทั้งที่ลูกที่เราโดนยิงเข้ามีข้อครหามากกว่าเสียอีก

ผมภูมิใจในความเป็นฟ้า-ขาวครับ 

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
Re: ผมภูมิใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 19:36:03 »
ตามนั้น
อีกอย่าง ภูมิใจในตัววุฒิด้วยอีกคน

*

ออฟไลน์ เกรียน...นัด

• 99
  • 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 19:36:38 »
ผมก็ภูมิใจเหมือนกันครับ

แฟนคลับทีมเรา มีมารยาทดีมาก

ขนาดตอนมีคนปาขวดลงไป

เห็นพี่ๆที่อยู่ด้านหน้าตะโกนต่อว่าคนที่ปาขวด แล้วยกมือไหว้ขอโทษกรรมการ และกองเชียร์ราชประชา

ถ้าเป็นทีมอื่น อาจมีปัญหารุนแรงกว่านี้แล้วก็ได้

*

ออฟไลน์ pun6556

• 70
  • 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 20:02:50 »
เหมือนกันคับ... แต่จะมากกว่าหรือเปล่าไม่รู้

เพราะพึ่งเริ่มตามเชียร์ที่สนาม2นัดเอง

นัดแรกกับเชียงราย นัดต่อมากับราชประชา

กลับบ้านมาทุกวันต้องเปิดเน็ตเข้าเวปนี้ก่อน

จนโดนแฟนที่บ้านบ่นแล้วว่า..ทำไมถึงบ้าเชียร์ทีมนี้จัง

บ้าคนเดี่ยวไม่พอแถมยังลูกไปเชียร์ที่สนามอีก..

(เพราะลูกพึ่ง3ขวบครึ่งเอง)... :2funny:

*

ออฟไลน์ ++[A][E][86]++

• 647
  • 1
  • ถึงจะนับ 9 แต่ก็ลุกได้นะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 20:19:43 »
เช่นกันคับ

โดนใจคับเอาไป +9.9

:D

+++โง่ลึก ฉลาดกว้าง+++

*

ออฟไลน์ pun6556

• 70
  • 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 20:28:17 »
เช่นกันคับ

บังเอิญจิงๆคับ..รายเซ็นของคุณ AE86 มีรูปผมกำลังคุยกับลูกพอดี

มุมบนซ้ายมือคับ..(ไม่ใช่พี่ที่ใส่หมวกเสื้อเขียวนะคับ.. :smiley6600:)

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 20:31:07 »
ผมภูมใจในความเป็นสมุทรปราการ

แม้ว่าจะไม่ใช่บ้านเกิดก้อตาม

แต่ปัจจุบัน ชื่อผมอยู่ในทะเบียนบ้านที่มีชื่อจังหวัดว่า "สมุทรปราการ"

ภูมิใจยกกำลังสอง ที่ทีมฟุตบอลของจังหวัดที่ผมอยู่นี้กำลังเติบโตและแข็งแกร่งขึ้นเลื่อยๆ..

;) ;) ;)

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

fransheesjoe

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 20:39:56 »
นัดที่เจอกับราชประชาผมไปนัดแรก
ประทับใจมาาาาาก ;D

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 20:46:16 »
ขออนุญาติยืมคำของแฟนบอลท่านหนึ่งขึ้นมาเอ่ย
ถึงกรูไม่ได้เกิดที่นี่ แต่กรูก็รักทีมนี้

ปล.เครดิต อตก.อาร์ทตากล้อง
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

big

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 21:43:32 »
เช่นกันคับ

บังเอิญจิงๆคับ..รายเซ็นของคุณ AE86 มีรูปผมกำลังคุยกับลูกพอดี

มุมบนซ้ายมือคับ..(ไม่ใช่พี่ที่ใส่หมวกเสื้อเขียวนะคับ.. :smiley6600:)

ดีจังเลยคับพี่เป็นพ่อตัวอย่างได้เลย...อย่างน้อยผมคนหนึ่งหล่ะถ้ามีลูกจะเอาพี่เป็นตัวอย่างผมก็มาเชียร์ได้4นัดแล้วกำลังปลุกละดมพักพวกอยู่ได้หลายคนแล้ว...เลือดเรามันแรงคับ >:(

*

ออฟไลน์ menacekeng

• 147
  • 4
  • MenaCE_KeNg
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 22:10:36 »
เวลาที่ผมเอาทีมนี้ไปบอกกับเพื่อนๆ ผมก็เอาข้อดีข้อนี้ไปขายล่ะครับ

เพราะมีหลายคนไม่กล้าดูบอลไทยเพราะกลัวตีกัน

:great:

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 22:44:32 »
ผมก็เคยโดนมันพูดแบบนี้ใส่กลับมาเหมือนกัน
แต่ปัจจุบันมันต้องมาคอยถามผมว่าเตะกับใคร ที่ไหน ไปดูยังไง สงสารมันจริงๆ  :(

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 09, 23:56:27 »
ภูมิใจที่ได้มีมตรภาพดีๆจากพี่ๆน้องๆทุกคนมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก :-* :-*
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 09, 00:05:42 »
ภูมิใจที่ กองเชียณืเยอะขึ้นเรื่อย

ทีมดีเรื่อยๆ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 09, 00:32:48 »
ผมภูมิใจที่แผ่นดินเกิดของผม คือ สมุทรปราการ  >:(

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

!๑็A!aี้ยj!!Aะ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 09, 00:42:45 »
 ;)ยัง ไม่ หมด ครับ จะ มี เพิ่ม มา อีก เยอะ ;D

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 09, 08:01:32 »
ผมภูมิใจมากกับเรื่องที่ว่า

ตอนคนดูแต่หลัก สิบ

กลายเป็นหลัก    ร้อย

และกลายเป็นหลัก  พัน  เพราะพวกเราช่วยกันสร้างมันขึ้นมา   ;)   :-[
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 09, 08:54:37 »
ผมภูมิใจที่ได้รู้จักสมุทรปราการFC
ผมภูมิใจที่ได้ตามเชียร์สมุทรปราการFCแทบจะทุกนัด
และผมภูมิใจที่ได้รู้จักเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆFortressiansทุกคนครับ
 ;)
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 09, 09:14:45 »
เช่นกัน.... :D :D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 09, 11:39:22 »
ไม่มีคำใดจะพูด
 :'(
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***