น่าเห็นใจนักเตะของเราจังคับถ้าเป็นจริง....

• 21 ตอบ
  • 4158 อ่าน
*

ออฟไลน์ pun6556

• แฟนบอลปราการ
  • 70
  • 3
เมื่อกี้..เข้าไปอ่านในเว็บpantipมา มีกระทู้นักเตะผิวสีของสมุทรปราการfc.บางคนไม่ได้เงินเดือน
มีแต่ที่พักอาหารและเบี้ยเลี้ยงซ้อมและลงแข่ง จิงหรือป่าวคับ ไม่ทราบจริงๆ ถ้าไม่ใช่ต้องขอโทษ
ด้วยนะคับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ตุลาคม, 09, 19:10:40 โดย ♫ปตท☻ปินตูไทย☻ »

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• ครอบครัวปราการ
  • 3,645
  • 81
Re: น่าเห็นจัยนักเตะของเราจังคับถ้าเป็นจิง....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 09, 21:50:20 »
งุงิ...
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ wannat2000

• 269
  • 0
    • http://anymass.com/wannat2000
Re: น่าเห็นจัยนักเตะของเราจังคับถ้าเป็นจิง....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 09, 21:52:14 »
ส่งลิ้งของพันทิพย์มาให้อ่านมั้งครับที่ไปพบมาอ่ะ ??? ???
(http://www.bcoms.net)

บริการ ล้างเครื่องซักผ้าฝาบนทุกยี่ห้อ ราคาพิเศษ 085-8436437 ช่างนัท

*

ออฟไลน์ roberto

• 85
  • 0
  • คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 09, 22:00:03 »
พ่อผมดู สยามกีฬาที่บ้านนัดล่าสุด ก็ถามผมเหมือนกันเรื่องนี้ พ่อบอกว่าคนพากษ์บอลพูด

*

ออฟไลน์ pun6556

• 70
  • 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 09, 22:31:47 »
ส่งลิ้งของพันทิพย์มาให้อ่านมั้งครับที่ไปพบมาอ่ะ ??? ???

เมื่อกี้พยายามจะไปเอาลิ้งค์นั้นมาแต่ทำไม่ได้..ต้องขอโทษคุณ wannat2000 ด้วยคับ..
แต่มันมีจิงๆคับ เป็นกระทู้เมื่อวันที่ 27 ตค.นี่เอง
ชื่อกระทู้..นักเตะผิวสี ในลีกถูมิภาคหลายทีมเค้าว่า ไม่มีเงินเดือนให้แต่เล่นเกินค่าตอบแทน..
โดยยกตัวอย่างทีมสมุทรปารการของเรา....

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 09, 22:42:12 »
เบี้ยเลี้ยงซ้อม เบี้ยแข่ง ค่ากินอยู่ +โบนัส ชนะ น่าจะเกินเดือนละ 10000 นะผมว่า สำหรับนักเตะผิวสี ??? รึเปล่า

*

ออฟไลน์ wannat2000

• 269
  • 0
    • http://anymass.com/wannat2000
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 09, 22:44:58 »
นักบอลทีมเรานี้ทำงานประจำด้วยใช่ไหมครับ ??? ???
เล่นบอลเป็นอาชีพเสริม ??? ???หรือเปล่า

บริการ ล้างเครื่องซักผ้าฝาบนทุกยี่ห้อ ราคาพิเศษ 085-8436437 ช่างนัท

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 09, 22:49:23 »
นักบอลทีมเรานี้ทำงานประจำด้วยใช่ไหมครับ ??? ???
เล่นบอลเป็นอาชีพเสริม ??? ???หรือเปล่า

ถูกครับ  โดยเฉพาะ นักบอลคนไทย(แทบทั้งทีม)

มี งานประจำครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 09, 23:06:10 »
นักเตะผิวสี ไม่มีงานประจำ เนี่ยซิ

*

ออฟไลน์ hiddendragon

• 30
  • 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 09, 23:25:08 »
เอา link มาช่วยแปะให้ครับ

http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S8477998/S8477998.html

ความคิดเห็นที่ 13      
คนบรรยายเค้าบอกว่าได้เฉพาะเบี้ยเลี้ยงซ้อม กับเบี้ยเลี้ยงแข่งครับ
โดยเฉพาะเบี้ยเลี้ยงแข่งได้ นัดละ 2,000 บาท ...เดือนละ 4 ครั้งก็คง 8,000 บาท
ส่วนเบี้ยเลี้ยงซ้อม ไม่รู้เท่าไหร่ครับ  ถ้าไม่ได้ลงตัวจริง เบี้ยแข่งก็ลดลง
ยังรวมค่าอาหาร ที่พักด้วย...ไม่น่าต่ำกว่า 10,000 ต้นๆแล้วนะครับ

จากคุณ   : สงัด
เขียนเมื่อ   : 27 ต.ค. 52 18:49:31 

นักเตะผิวสี  ถ้าจะให้ดี ผมว่าเราน่าจะมีงานให้เค้าทำด้วยนะครับ ช่วงที่ไม่มีฟุตบอลแข่ง
 ไม่รู้เค้าพูดภาษาอะไรได้บ้าง
ไม่ก็ให้ทำอะไรที่ต้องติดต่อกับประเทศพวกแอฟริกาครับ   ไม่ก็โปรโมทพวกการท่องเที่ยว
คิดดีๆ ก็มีอะไรให้เค้าทำได้เยอะนะครับ ยิ่งช่วงปิดฤดูกาล คงว่างเยอะ 
พวกทีมดังๆ อย่างพวกชลบุรี พอไทยลีกปิดฤดูกาล ก็จะมีสโมสร ชาติอื่นมายืมตัว เช่น สโมสรในพม่า แต่ของเราคงไม่ขนาดนั้นครับ   

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 09, 00:49:32 »
จริงครับ

ที่นักเตะอยุ่ นักเตะเล่น ทั้งหมด ด้วยใจทั้งนั้นครับ

เอดูมีหลายทีมมาสนใจนะครับ
แต่เค้าไม่ไป เพราะความจงรักพักดีต่อตัวพี่อาร์ทนะครับ
เพราะพี่อาร์ทเป็นคนพาเค้าเข้ามา ส่วนไปเจอที่ไหน
ผมขอไม่บอกนะครับ

มันดูเป็นเรื่องส่วนตัวเค้าไป
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ gamela

• 106
  • 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 09, 07:19:21 »
ก็จุดเริ่มต้นครับ ถ้าตอนนี้ให้เงินเดือน คงจ่ายไม่ไหวแ่น่ๆ

ก็ต้องประคับประคองไปละครับ สู้ๆครับ

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 09, 09:50:00 »
แม้จะไม่ใช่ชาวสมุทรปราการ
แต่พวกเขาได้ใจผมไปเลย
เรื่องเงินเดือน พูดแล้วเครียด อยากรวยโว้ยยยยย
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 09, 10:02:27 »
เบี้ยเลี้ยงซ้อม เบี้ยแข่ง ค่ากินอยู่ +โบนัส ชนะ น่าจะเกินเดือนละ 10000 นะผมว่า สำหรับนักเตะผิวสี ??? รึเปล่า

ช่วงนี้ทะลุหมื่น!

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ Moo

• 165
  • 9
  • อยู่สมุย แต่มีใจให้ "SPFC"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 09, 11:25:11 »

ช่วงนี้ทะลุหมื่น!

ได้ยินพี่โกบอกแบบนี้ก็ดีใจ
เอาน่า....พยายามอีกนิดทุกอย่างกำลังไปได้สวย

ฝากประโยคนึงไว้ผมชอบมาก

Work, as if you don’t need money.
Love, as if nobody has hurt you.
Dance, as if nobody was watching you.
Sing, as if nobody was listening.
Live, as if this was paradise on earth.

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 09, 13:04:47 »
 ;) ถ้าได้ขึ้นไป ดิวิชั่น 1 อะไร อะไรคงดีขึ้นกว่านี้ อดทนกันหน่อยแล้วกันนะครับ นักเตะสมุทปราการ เอฟซี  ผลงานของคุณ จะแปรเปลี่ยนเป็นรางวัล นั่นเองแหละครับ
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ JZ6600

• 214
  • 0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 09, 15:04:36 »
ก็น่าคิดเหมือนกันครับพี่น้องเรื่องารยได้นักเตะ...แต่คิดว่า อย่างแรกเลย คือเล่นด้วยใจครับพี่น้อง

แล้วเมื่อ ผลงาน ของสโมสรดีขึ้นไปเลื่อยๆ อะไรดีดี ก็จะตามมาเองครับพี่น้อง

ไม่ว่า สปอนเซอร์ และ ผู้สนับหนุนเอกชน รายอื่นๆ ก็จะเข้ามาอีกมากมาย ดูเอาแค่ กองเชียร์ ตอนนี้ก็เริ่มมีมากขึ้นเรื่อยๆ

ช่วยๆ กัน ประชาสัมพันธ์ สโมสร สมุทรปารการ เอฟซี กันเยอะๆ เลยครับพี่น้อง

;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)
 >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(
 >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 09, 18:22:42 »
ผมก้ได้ทราบข้อมูลตามเจ้าของกระทู้นั่นแหละครับ

เพียงแต่ทราบมานานแล้ว

เพราะงี้ผมจึงไปดูเกมส์สมุทรปราการแข่งเกือบทุกนัด

จ่ายค่าเข้าชมทุกนัดทั้งๆที่บางทีไม่จ่ายก็เข้าไปดูได้

ซื้อเสื้อซื้อผ้าพันคอสนับสนุนสินค้าสโมสรแบบไม่เคยต่อ

ทำไปเพื่อช่วยให้สโมสรมีรายได้ใช้ในการเลี้ยงดูทีม

ยามว่างก็ออกไปช่วยเพื่อนๆแฟนคลับโปรโมทสโมสร

ตอนนี้มีคนเข้าชมเกมส์แข่งขันมากสโมสรมีรายได้มากขึ้น

คนมาชมเกมส์เยอะสปอนเซอร์ก็เริ่มเข้ามาสโมสรมีรายได้อีก

คนมาชมเกมส์เยอะนักเตะมีกำลังใจผลงานดีจังหวัดเห็นผลงานก็ให้งบหนับหนุนมาอีก

สโมสรก็มีรายได้เพิ่มตอนนี้นักเตะเรามีรายได้จาการเตะบอลที่ดีขึ้นมาก

จากทีมที่ประกาศไปแล้วครั้งหนึ่งว่าจะยุบทีมเพราะสภาพล้มละลายขาดสภาพคล่องทางการเงิน

แต่วันนี้เป็นแชมป์ภาค  เป็นอันดับ2รอบประเทศขณะนี้

ทุกท่านโดยเฉพาะชาวสมุทรปราการโดยแท้อยากเห็นเมืองเรามีสโมสรประจำเมืองเราไหมครับ

สโมสรแห่งนี้จะมั่นคงแข็งแกร่งยืนอยู่ได้อยุ่ที่พวกเราทุกคนแล้วครับ

ดำดุ๋ย   ....................สมุทรปราการทั้งชีวิต

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 09, 21:49:11 »
ผมก้ได้ทราบข้อมูลตามเจ้าของกระทู้นั่นแหละครับ

เพียงแต่ทราบมานานแล้ว

เพราะงี้ผมจึงไปดูเกมส์สมุทรปราการแข่งเกือบทุกนัด

จ่ายค่าเข้าชมทุกนัดทั้งๆที่บางทีไม่จ่ายก็เข้าไปดูได้

ซื้อเสื้อซื้อผ้าพันคอสนับสนุนสินค้าสโมสรแบบไม่เคยต่อ

ทำไปเพื่อช่วยให้สโมสรมีรายได้ใช้ในการเลี้ยงดูทีม

ยามว่างก็ออกไปช่วยเพื่อนๆแฟนคลับโปรโมทสโมสร

ตอนนี้มีคนเข้าชมเกมส์แข่งขันมากสโมสรมีรายได้มากขึ้น

คนมาชมเกมส์เยอะสปอนเซอร์ก็เริ่มเข้ามาสโมสรมีรายได้อีก

คนมาชมเกมส์เยอะนักเตะมีกำลังใจผลงานดีจังหวัดเห็นผลงานก็ให้งบหนับหนุนมาอีก

สโมสรก็มีรายได้เพิ่มตอนนี้นักเตะเรามีรายได้จาการเตะบอลที่ดีขึ้นมาก

จากทีมที่ประกาศไปแล้วครั้งหนึ่งว่าจะยุบทีมเพราะสภาพล้มละลายขาดสภาพคล่องทางการเงิน

แต่วันนี้เป็นแชมป์ภาค  เป็นอันดับ2รอบประเทศขณะนี้

ทุกท่านโดยเฉพาะชาวสมุทรปราการโดยแท้อยากเห็นเมืองเรามีสโมสรประจำเมืองเราไหมครับ

สโมสรแห่งนี้จะมั่นคงแข็งแกร่งยืนอยู่ได้อยุ่ที่พวกเราทุกคนแล้วครับ

ดำดุ๋ย   ....................สมุทรปราการทั้งชีวิต

ได้ใจผมเลยว่ะพี่วุด  :icon_adore:
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 09, 21:53:37 »
และสิ่งที่นักเตะได้ตั้งใจเรามันจะกลายเป็นผลตอบแทนอย่างล้ำค่าแน่นอน  ;)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 ตุลาคม, 09, 23:22:14 »
ตาม ... วุฒิ... ไปเลย ....

ทีมอื่นบางทีมก็ไม่ต่างกับทีมเราเท่าไรหรอกครับในระดับ D1 หรือ D2 ในเรื่องของรายได้

มันแล้วแต่ระบบจัดการของแต่ละทีมว่าจะใช้อะไรซื้อใจนักเตะเราให้อยู่กับทีม...และเล่นทุ่มเทให้กับทีม

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 30 ตุลาคม, 09, 19:10:05 »
ตอนนี้เรามุ่งมั่นใน4นัดที่เหลือกันก่อนเลยครับ อย่างอื่นค่อยมาต่อกันผมว่านักเตะผิวสี ถ้าพาทีมชนะได้ทุกนัดที่เหลือได้เกิน 20000 แน่นอนครับแค่ในช่วงเวลาไม่ถึงเดือนนี่แหละ...
ไม่ได้โม้......