อยากได้นักเตะเพิ่มอีก

• 18 ตอบ
  • 2309 อ่าน
*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
อยากได้นักเตะเพิ่มอีก
« เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 09, 17:18:36 »
เป็นไปได้ใหมที่สโมสรของจังหวัดเราจะซื้อนักเตะเพิ่มอีก.....ถ้าเป็นไปได้คุณอยากได้ใคร? O0
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ Parkway

• 113
  • 2
Re: อยากได้นักเตะเพิ่มอีก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 09, 18:17:37 »
Cristiano Ronaldo เลยครับ
ผมว่าค่าตัวพอไหว ช่วงนี้กำลังฮอตด้วยมีประโยคต่อทีมเราอย่างมาก

*

ออฟไลน์ tam12

• 114
  • 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 09, 18:27:39 »
Cristiano Ronaldo เลยครับ
ผมว่าค่าตัวพอไหว ช่วงนี้กำลังฮอตด้วยมีประโยคต่อทีมเราอย่างมาก

ตามด้วย รูนี่ย์ เลยเปงงัย มีโรนัลโด้ ขาดรูนี่ย์ ได้งัย

555+

*

NK

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 09, 18:35:00 »
ผมว่าเตเบซเลยดีกว่าครับ เห็นว่าจะหมดสัญญาอยู่ด้วย น่าจะไม่ยากเท่าไหร่

อีกคนที่ชอบส่วนตัวก็ ลูคัส เลว่า เอามาลุ้นว่ามันจะโดนตัดบอลเมื่อไหร่  ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 09, 18:41:36 »
กำลังจะว่าเด็ก ๆ ว่าพูดเป็นหนังการ์ตูนไปได้ แต่พี่มิด ก็เอากับเขาด้วยแฮะ  :D ...

*

• 114
  • 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 09, 18:43:09 »
ผมว่าเตเบซเลยดีกว่าครับ เห็นว่าจะหมดสัญญาอยู่ด้วย น่าจะไม่ยากเท่าไหร่

อีกคนที่ชอบส่วนตัวก็ ลูคัส เลว่า เอามาลุ้นว่ามันจะโดนตัดบอลเมื่อไหร่  ;D ;D ;D

เตเบซรับได้ แต่ลูคัส เลว่า รับบ่ได้

ถ้าโค้ชแหยมปลื้มขึ้นมา  งานเข้าแน่!!!

555+

*

NK

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 09, 18:44:25 »
กำลังจะว่าเด็ก ๆ ว่าพูดเป็นหนังการ์ตูนไปได้ แต่พี่มิด ก็เอากับเขาด้วยแฮะ  :D ...

555 ไม่ทำตัวกลมกลืน เดี๋ยวเขาหาว่าแก่  ;D ;D ;D

*

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 09, 18:54:24 »
 O0อยากได้ตอเรสน่ะ O0
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ shinji

• 82
  • 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 09, 19:00:42 »
5555+

ฮาด้วยคน555

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 09, 22:48:50 »

555 ไม่ทำตัวกลมกลืน เดี๋ยวเขาหาว่าแก่  ;D ;D ;D
ไม่ต้องกลัวว่าจะโดนหาว่าแกหรอกครับลุง
ขนาดนี้แล้วยังจะกลัวความแก่อีก ;D ;D ;D
-------------------------------------------------------------------------------------
ผมไม่รู้ว่าจะอยากได้ใครดีนะครับ เพราะความรู้เรื่องบอลไทยยอบรับตามตรงยังน้อยอยู่
แต่เท่าที่ดูมาหลายๆนัด ผมว่าเราต้องหากองหน้าตัวความหวังมาแทนเอดูเวลาที่เจ็บ
อย่างนัดเจอลพบุรีจะเห็นได้ชัดเลยว่า เวลานี้เราขาดเอดูไม่ได้เลยจริงๆ
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

NK

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 09, 00:09:37 »

ไม่ต้องกลัวว่าจะโดนหาว่าแกหรอกครับลุง
ขนาดนี้แล้วยังจะกลัวความแก่อีก ;D ;D ;D
-------------------------------------------------------------------------------------
ผมไม่รู้ว่าจะอยากได้ใครดีนะครับ เพราะความรู้เรื่องบอลไทยยอบรับตามตรงยังน้อยอยู่
แต่เท่าที่ดูมาหลายๆนัด ผมว่าเราต้องหากองหน้าตัวความหวังมาแทนเอดูเวลาที่เจ็บ
อย่างนัดเจอลพบุรีจะเห็นได้ชัดเลยว่า เวลานี้เราขาดเอดูไม่ได้เลยจริงๆ

ที่จริงวุฒิชัยก็เก่งนะ แต่เหมือนทีมเราฝากความหวังที่เอดูมากเกินไป
สังเกตนัดลพบุรีป่ะ ก่อนเอดูลง บอลทั้งหมดฝากไว้ที่จิมม่า ทำให้จิมม่าเด่นมากในแดนกลาง
พอเปลี่ยนเอดูลงมา กลายเป็นว่าทุกคนพยายามมองหาแล้วก็ส่งบอลยาวให้เอดู ทำให้คนอื่น ๆ บทบาทลดลงไป ลพบุรีเขาเลยจับทางง่าย

ทีนี้ลองมาดูลิเวอร์พูลนัดล่าสุด คงไม่ต้องบอกว่าความหวังในแดนหน้าของหงส์แดงคือตอเรส ทำให้กองหลังเวสต์แฮมต้องตามประกบตอเรสตลอดเวลา
แต่... ลูกแรก ตอเรสกลับลงต่ำมาเอาบอล แล้วจ่ายให้เจอร์ราดวิ่งทะลุไปยิงเอง ทำเอาหลังเวสต์แฮมงงกันทั้งแผง

เห็นอะไรยัง  :)

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 09, 00:25:23 »
เห็นครับ เห็นว่าลุงแก่แล้ว ;D ;D ;D
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 09, 07:25:27 »
สงสัยเจ้าของกระทู้น้อยใจละครับ พอกันออกทะเลเรื่อย กลับมาๆๆ

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 09, 07:41:22 »
ซืบาสะ/เฮียวงะ/เทปเป้/อิตโต้/วากาบายะชิ/ล้อเล่นคร๊าบบบ
ถ้าเอาจริงจังนะอยากได้ปีกซ้ายปีกขวาไก่ย่างห้าดาวเง้อ
คือเกมส์ริมเส้นนี่สำคัญนะผมว่า
จะได้ช่วยให้เอดูไม่ต้องลงมาล้วงบอลลึกเกินไป ให้เอดูหาจังหวะได้ส่องแบบโป้งๆ
กองกลางเองก็ต้องจับจังหวะแล้วสร้างสรรค์เกมส์บ้างไม่ใช่โยนๆๆๆๆอย่างเดียว
อย่างเช่นเติมเกมส์มาจากข้างหลังหรือลูกยิงไกลลักไก่อะไรแบบนี้อ่ะคับ
ส่วนแนวรับนี่ปัญหาใหญ่อยู่ที่ความเข้าใจในการยืนตำแหน่งจะหลัง3หรือหลัง4ก็ตาม
ถ้ายืนกันด้วยความเข้าใจแบบทีมเวิร์คอ่ะไม่น่าจะรั่วคับ
เห็นเอกราชนั่งบ่นกับกองหลังเรื่องการยืนตำแหน่งตอนหลังเกมส์อ่ะคับ
เพราะนัดที่แล้วนี่เอกราชต้องออกมาตัดบอลไกลจากหน้าประตูมาก เสี่ยงคับเสี่ยง
สรุปว่าเราต้องซ้อมกันให้หนักขึ้นอีกคับเพราะจ่าฝูงแต่ละสายนี่เค้าขาโหดกันทั้งนั้น
ปล.นี่เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวคับ ผมว่าแค่ปรับทัศนะคติผู้เล่นใหม่ทีมเราน่าจะแข็งแก่งขึ้น
ซึ่งเรื่องนี้โค้ชรู้ดีที่สุดคับ เรื่องนักเตะใหม่นี่คงต้องรอจบเลกแรกก่อนหรือเปล่าวคับไม่แน่ใจ
รอผู้รู้คับ สมุทรปราการสู้

เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

• 1,049
  • 32
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 09, 07:48:50 »
 O0ผมว่าเกมทางริมเส้นทั้งซ้ายและขวาเราเปิดเข้าตรงกลางไม่ได้จึงกดดันกองหลังของเขาได้ O0

*

• 114
  • 1
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 09, 11:53:08 »
O0ผมว่าเกมทางริมเส้นทั้งซ้ายและขวาเราเปิดเข้าตรงกลางไม่ได้จึงกดดันกองหลังของเขาได้ O0

อย่างนัดเจอลพบุรี
ก็พอเปิดได้นะคับ
แต่..ติดพี่โย่งเค้าหมด
555+

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 09, 13:34:38 »
เอาบาติส กะคาร์ลอส และ รีเซ่ มารอยิงเสาสอง
แก่แล้ว ถูกดี

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 09, 16:52:42 »
อยากให้เสริมกองหน้าตัวจี้ดอีกซักคน...กองหลังร่างโย่งๆแรงปะทะดีๆอีกซักคน..เพื่อมาทดแทนในเวลาที่ผู้เล่นหลักบาดเจ็บคับ
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 09, 19:25:35 »
อยากได้ปีก2ข้าง ข้างนึงไวข้างนึงผ่านบอลดี สลับฟากบ้างเวลาเล่น