ผมขอ

• 20 ตอบ
  • 2976 อ่าน
*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
ผมขอ
« เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 19:49:52 »
ด้วยความเคารพรักทุกท่านผมขอให้ทุกท่านที่จะแสดงความคิดเห็นในเว็บบอร์ดสมุทรปราการเอฟซีในช่วงนี้

ขอให้คัดเลือกใช้ถ้อยคำที่เป็นความคิดเห็นของท่านอย่างถี่ถ้วนว่ามันมีผลแก่จิตใจนักเตะเรา  โค้ช  ทีมงาน

สตาฟโค้ช  เพียงใด จะทำให้นักเตะและโค้ชถอดใจหรือสู้จนตัวตาย  มันอยู่ที่พวกเราทุกคน

ผมเชื่อว่าถ้าท่านที่รักทีมนี้จริงจะเลือกถ้อยคำที่เป็นการสรรสร้างจิตใจแน่นอน

*

ออฟไลน์ eMMe

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,242
  • 38
Re: ผมขอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 19:52:41 »
เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 19:54:48 »
ครับ พี่วุติ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ เoสเnw_wsะสมุns ณ รีลมาดริด

• 314
  • 10
  • ถึงจะเป็นเด็กก็เตะบอลเก่งนะครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 20:04:00 »
ใช่ครับพี่ดุ๋ย ;D ;D ;D ;D :( :( :( :( :( >:( >:( >:(
รัก....สมุทรปราการเอฟซี......สุดๆเลยคับ (http://www.brutalprakan.com)

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 20:08:57 »
จ๋าขออีกคน....
(ตะก่อนมีคนบอกหน้าเจย์คล้ายจ๋า แต่ตอนนี้รู้สึกจะไม่คล้ายแร้ว)

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 20:09:09 »
เห็นด้วยอย่างยิ่งกับดำดุ๋ยซึ่งถ้ามองกันจริงๆแล้วถือว่านักเตะและทีมงานเราทำได้ดีเกินจากที่พวกเราคาดหมายไว้พอสมควรจากปัญหาสารพัดทั้งหลายจนเกือบยุบทีมแต่ทางทีมงานและนักเตะยังมีจิตใจมุ่งมั่นที่จะทำผลงานและสร้างความสุขให้กลุ่มกองเชียร์ที่ก็มีเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็วแม้ว่าผลงานช่วงนี้จะไม่สวยงามดังหวังแต่เราควรมองว่าทีมงานก็พยายามอย่างเต็มที่และก็อย่างที่ป๋าแหยมบอกว่านี่คือรอบของแชมป์เพราะฉะนั้นแต่ละนัดหนักแน่นอนผมจึงเห็นว่าถ้ารักทีมจริงควรให้กำลังใจและหนุนหลังกันจะดีกว่าเห็นใจคนที่ทำงานหนักอย่างป๋าแหยมจะต้องมาเสียความรู้สึกครับ

ปล.ถึงผมจะเพิ่งรู้จักป๋าไม่นานแต่ผมรักและศรัทธาป๋ามากครับ สู้ต่อไปครับป๋า
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 20:09:21 »
เห็นด้วยครับ

อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 20:31:08 »
ตามพี่วุดไปอย่าให้ช้าที

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 20:41:37 »
ดีมากครับถ้าพวกเราไม่ให้กำลังใจซึ่งกันและกันแล้วใครละครับจะมาให้กำลังใจเรา ดูแลซึ่กันและกันตลอดไปครับพี่น้อง ;)
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ menacekeng

• 147
  • 4
  • MenaCE_KeNg
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 20:54:21 »
โอเค เบตง ครับ
 ขอเล่าเรื่องนิดนึง ...
    แต่ก่อน เมื่อผมดูฟุตบอลต่าง้ประเทศ ผมอยากมีทีมอย่างพวกเขาบ้าง โดยที่ทีมที่ผมเชียร์เป็นทีมใกล้บ้านหรือ
เป็นทีมบ้านเกิด ซึ่งตอนนี้ มันเกิดขึ้นแล้วจริงๆครับ ดังนั้น

- ผมนับถือ พวกคุณที่เป็นกองเชียร์รุ่นบุกเบิก ผมได้รู้จักทีมนี้เพราะพวกคุณ ซึ่งยุคแรกๆยังมีไม่กี่คนแต่ตอนนี้ "เป็นพันแล้วครับพี่น้อง" นี่มันเป็นผลงานของพวกคุณจริงๆ

-  ผมนับถือนักเตะ และโค้ช ที่แม้เจอปัญหาแต่ก็ผ่านมาได้ พวกคุณแม่มเจ๋งว่ะมาถึงขนาดนี้ได้
ทั้งที่ประสปการณ์ หรือชื่อชั้น อาจเป็นรองทีมอี่นๆ
         - ที่สำคัญประธานสโมสรถ้าคุณไม่รักในสมุทรปราการจริง ทีมคงยุบไปนาน

ฉะนั้น    คุณจะแพ้ หรือคุณจะชนะ .. จะ D2 หรือ D1 คุณก็คือทีมฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ  และผมเป็นคนสมุทรปราการ ฉะนั้นทีมเดียวที่ผมจะเชียร์ ก็คือ "สุมทรปราการ เอฟซีครับ"

... ดูบอลไทย ไม่ไป ไม่รู้ ^^

(ปล. ไม่เคยเขียนเยอะขนาดนี้เลยนะเนี่ยยยย ..)

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 20:59:51 »
ตามนั้ันครับ  ;)

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ watercatz

• 101
  • 0
  • ขุนพลปราการฝั่งธน..!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน, 09, 23:50:10 »
    แต่ก่อน เมื่อผมดูฟุตบอลต่าง้ประเทศ ผมอยากมีทีมอย่างพวกเขาบ้าง โดยที่ทีมที่ผมเชียร์เป็นทีมใกล้บ้านหรือ
เป็นทีมบ้านเกิด ซึ่งตอนนี้ มันเกิดขึ้นแล้วจริงๆครับ ดังนั้น

- ผมนับถือ พวกคุณที่เป็นกองเชียร์รุ่นบุกเบิก ผมได้รู้จักทีมนี้เพราะพวกคุณ ซึ่งยุคแรกๆยังมีไม่กี่คนแต่ตอนนี้ "เป็นพันแล้วครับพี่น้อง" นี่มันเป็นผลงานของพวกคุณจริงๆ

-  ผมนับถือนักเตะ และโค้ช ที่แม้เจอปัญหาแต่ก็ผ่านมาได้ พวกคุณแม่มเจ๋งว่ะมาถึงขนาดนี้ได้
ทั้งที่ประสปการณ์ หรือชื่อชั้น อาจเป็นรองทีมอี่นๆ
         - ที่สำคัญประธานสโมสรถ้าคุณไม่รักในสมุทรปราการจริง ทีมคงยุบไปนาน

ฉะนั้น    คุณจะแพ้ หรือคุณจะชนะ .. จะ D2 หรือ D1 คุณก็คือทีมฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ  และผมเป็นคนสมุทรปราการ ฉะนั้นทีมเดียวที่ผมจะเชียร์ ก็คือ "สุมทรปราการ เอฟซีครับ"

(ปล. ไม่เคยเขียนเยอะขนาดนี้เลยนะเนี่ยยยย ..)

+1 ครับ ชอให้กำลังใจทุก ๆ ท่าน เพราะผมก็กองเชียร์หน้าใหม่
(http://www.samutprakarnfc.com/)

*

ออฟไลน์ ++[A][E][86]++

• 647
  • 1
  • ถึงจะนับ 9 แต่ก็ลุกได้นะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 09, 00:09:42 »
Supporter +1 ครับ พี่วุฒิ

;) ;)
+++โง่ลึก ฉลาดกว้าง+++

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 09, 08:12:51 »
ตามพี่วุดไปอย่าให้ช้าที
เกือบช้าว่ะ

ดีก็ยังเชื่อในตัวนักเตะ+ป๋า
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 09, 08:43:54 »
ทีมสโมสรในเมืองไทยที่จะเชียร์มีอยู่ทีมเดียวที่รู้สึกผูกพันที่สุด คือ สมุทรปราการเอฟซี

หมดจากนี้ผมคงไม่สามารถไปเชียร์ทีมอื่นได้อีกแล้ว..............
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 09, 10:03:37 »
เห็นด้วยอย่างแรง

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 09, 11:30:05 »
จัดปัยยาวๆ.. :( :(
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 09, 13:01:07 »
ตามไปด้วย

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 09, 13:09:47 »

โดนว่ะ
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ Prince Of Hima

• 320
  • 3
  • HARDCOREZONE
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน, 09, 19:18:42 »
+ไปอีก1 เหนด้วยครับ

สุราไม่ได้สร้างวีระบุรุษ แต่ บุรุษก็ขาดสุราไม่ได้
          ...จริงใจ ว่ายน้ำเป็น กินเหล้าเก่ง ไม่กลัวหมา...

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน, 09, 22:38:57 »
ทำไมต้องขอ ผมเชื่อว่าทุกคนมีความคิดและมีสมอง ถ้าแค่คำพูดตัวเองไตร่ตรองไม่ได้ อย่าเอานิ้วมาสัมผัสคีย์บอร์ดเลย ผมว่าเลิกดูบอลไปเถอะ  ::)