ท้ายสกอร์ขำๆภาค3(ไกล้ความจริงแล้ว 3แต้มสุดท้ายเท่านั้น)

• 17 ตอบ
  • 3046 อ่าน
*

ออฟไลน์ wannat2000

• แฟนบอลปราการ
  • 269
  • 0
    • http://anymass.com/wannat2000
ตารางวันที่ 15-11-2552
1.เชียงรายยูไนเต็ด   11 แต้ม (เข้ารอบ 100%)
2.ราชประชา-นนทบุรี 11 แต้ม (เข้ารอบ 100%)
3.สมุทรปรากรFC      8 แต้ม
4.เลยซิตี้               7 แต้ม
5.นราธิวาส             6 แต้ม

นัดที่เหลือ
นราธิวาส vs เลยซิตี้
เชียงรายยูไนเต็ด vs ราชประชา-นนทบุรี

วันที่ 29-11-2552 เลยซิตี้           vs เชียงรายยูไนเต็ด
วันที่ 29-11-2552 สมุทรปราการFC vs นราธิวาส

ทายสกอร์กันขำๆ(ขำยังไงก็ขอให้ไปdivision1)
ทำนาย
นราธิวาส vs เลยซิตี้ (คู่นี้ต้อง ออกผลเสมอจะเป็นผลดีต่อปราการที่สุด ทายว่า เสมอ)
เชียงรายยูไนเต็ด vs ราชประชา-นนทบุรี (คู่นี้เล่นยังไงก็เข้ารอบทั้งคู่ทายยังไงก็ได้ ทายว่า เชียงรายชนะละกัน)

ตารางหลังผ่าน2นัดไปแล้ว
1.เชียงรายยูไนเต็ด   14 แต้ม (เข้ารอบ 100%)
2.ราชประชา-นนทบุรี 11 แต้ม (เข้ารอบ 100%)
3.เลยซิตี้               8 แต้ม
4.สมุทรปรากรFC      8 แต้ม
5.นราธิวาส             7 แต้ม

นัดสุดท้ายเอายังไงกันดี
วันที่ 29-11-2552 เลยซิตี้           vs เชียงรายยูไนเต็ด (นัดนี้เล่นยังไงก็ได้แต่ห้ามเลยซิตี้ชนะเป็นพอ!!!เชียงรายช่วยทีนะ ทายว่า เสมอ)
วันที่ 29-11-2552 สมุทรปราการFC vs นราธิวาส (นัดนี้เอาให้เหมือนเจอเชียงรายยูไนเต็ดละกัน เล่นในบ้านยังไม่ชนะเลยนะสมุทรปราการFC ยังไงก็ขอชนะในบ้านนัดสุดท้ายละกันนะครับ ทายว่า ชนะ!!!ยังไงก็ต้องชนะ)

!!!ถ้าเอาให้ดี เดิมพันเหมือนนัดเจอเชียงรายเลย ไม่ชนะไม่เอาเงินเบี่ยเลี้ยง!!!

สรุปตารางของผม
1.เชียงรายยูไนเต็ด   15 แต้ม (ได้เลื่อนไปเล่น division1)
2.ราชประชา-นนทบุรี 11 แต้ม (ได้เลื่อนไปเล่น division1)
3.สมุทรปรากรFC     11 แต้ม (ได้เลื่อนไปเล่น division1)

4.เลยซิตี้               9 แต้ม

ขอให้เป็นจริงด้วยเถอ สาธุๆๆๆๆๆ 8) 8) 8)
(http://www.bcoms.net)

บริการ ล้างเครื่องซักผ้าฝาบนทุกยี่ห้อ ราคาพิเศษ 085-8436437 ช่างนัท

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• ครอบครัวปราการ
  • 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
ลุ้นกันต่อไป ;)

*

ออฟไลน์ wannat2000

• 269
  • 0
    • http://anymass.com/wannat2000
ข้อจำกัดของสมุทรปราการfc
 เสียเปรียบH2H
เลยซิตี้  ในบ้าน เสมอ
        ไปเยือน  แพ้
ราชประชา-นนทบุรี
          ในบ้าน แพ้
        ไปเยือน เสมอ
แต้มเท่ากันกับ เลยซิตี้ และ ราชประชา-นนทบุรี ก็แซงอันดับไม่ได้
ความหวังอยู่ที่นัด เลยซิตี้ กับ เชียงรายยูไนเต็ด
 เชียงรายต้องยันเสมอให้ได้ เพราะเลยซิตี้คงเล่นเต็มที่เหมือนนัดที่เราไปชนะเชียงรายในบ้านแน่นอน

นัดน่าลุ้นอีกนัดก็นัดระหว่าง สมุทรปราการFC กับ นราธิวาส นัดนี้ถ้าเชียงรายชนะหรือเสมอ สมุทรปราการ มีลุ้นทันที
(http://www.bcoms.net)

บริการ ล้างเครื่องซักผ้าฝาบนทุกยี่ห้อ ราคาพิเศษ 085-8436437 ช่างนัท

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
แต่ถ้าใจผม

อยากให้    เชียงราย   แพ้   ราชประชา
              นรา       ชนะ   เลย

จะเท่ากับว่า
ราชประชา      14  แต้ม
เชียงราย        11 แต้ม
นรา               9  แต้ม
ปราการ           8  แต้ม
เลย               7  แต้ม

ถ้าะเป็นตามนี้ ราชประชา จะแข่งครบแล้ว

เหลือแค่ เราอัด นรา ในบ้านให้ได้ 
แล้วเชียงรายไปเยือนเลยคือสถานะห้ามแพ้ เสมอได้ เพราะถ้าแพ้แล้วปราการเราชนะนราได้เยอะ เชียงรายอาจร่วงได้ เนื่องจากถ้าเฮดทูเฮดเท่ากัน เค้าดูว่า ใครยิงได้เยอะ

ผิดถูกยังไงลองวิเคราห์ดูครับ

ปล เมามากมายยยยตอนพิมพ์  อิอิ สะใจ เราเปิดชิงเชียงราย

(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
ยังไงก็ช่าง ขอแค่เราชนะ >:( >:( >:(

*

ออฟไลน์ ++[A][E][86]++

• 647
  • 1
  • ถึงจะนับ 9 แต่ก็ลุกได้นะ
แต่ถ้าใจผม

อยากให้    เชียงราย   แพ้   ราชประชา
              นรา       ชนะ   เลย

จะเท่ากับว่า
ราชประชา      14  แต้ม
เชียงราย        11 แต้ม
นรา               9  แต้ม
ปราการ           8  แต้ม
เลย               7  แต้ม

ถ้าะเป็นตามนี้ ราชประชา จะแข่งครบแล้ว

เหลือแค่ เราอัด นรา ในบ้านให้ได้ 
แล้วเชียงรายไปเยือนเลยคือสถานะห้ามแพ้ เสมอได้ เพราะถ้าแพ้แล้วปราการเราชนะนราได้เยอะ เชียงรายอาจร่วงได้ เนื่องจากถ้าเฮดทูเฮดเท่ากัน เค้าดูว่า ใครยิงได้เยอะ

ผิดถูกยังไงลองวิเคราห์ดูครับ

ปล เมามากมายยยยตอนพิมพ์  อิอิ สะใจ เราเปิดชิงเชียงราย

คิดเหมือนผมเลยครับ

วันนี้นั่งแช่งเลย กับ เชียงรายยุ เหอะๆ
+++โง่ลึก ฉลาดกว้าง+++

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
ขี้เกียจคิดเอาชนะอย่างเดียวพอ >:(
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ sspdomfly

• 35
  • 0
  • บ้าบอลแต่เด็กตอนนี้เจอที่ลงแระ sp.fc
 11 แต้มทองคำคิดไว้ไม่มีผิด

*

evian

• บุคคลทั่วไป

มันมีสูตรไหน ที่ราชประชา อดไป d1 บ้างไหม

ไม่มีหรอกครับ

ผมต้องบอกก่อนว่าผมเป็นแฟนคลับราชประชานะคับ

ผมแค่อยากจะมาชี้แจงอะไรเล็กๆน้อยๆ

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทำให้แฟนคลับราชประชากับแฟนคลับสมุทรปราการผิดใจกัน

ก็คือเรื่องการตัดสินของกรรมการ บางคนอาจจะไม่ทราบเหตุผลของการที่เปลี่ยนกรรมการก่อนการแข่ง

กรรมการก่อนการแข่งชื่อว่า อ.ถนอม คับ ซึ่งถ้าใครได้ดูในโทรทัศน์ก็จะทราบว่าทำไมถึงมาตัดสินไม่ได้ ท่านมีคดีวางระเบิดอยู่นะคับ

แต่การที่ราชประชาโดนโจมตีว่าซื้อกรรมการเปลี่ยนกรรมการก่อนแข่ง มีใครได้ชี้แจงเรื่องนี้มั้ยคับ เมื่อนำเสนอออกไปแล้ว ว่าราชประชาเปลี่ยนกรรมการก่อนแข่ง โดนที่ไม่มีการชี้แนะว่าเปลี่ยนเพราะอะไร ราชประชาเสียหายมากนะคับ ไม่มีใครอยากให้เกินเหตุการณ์แบบนั้น วอนขอความเห็นใจด้วยเถอะคับ

ถ้าสิ่งที่แฟนคลับราชประชานนทบุรีทำอะไรให้ท่านไม่พอใจ พวกผมขอกราบขออภัยจริงๆคับ

ปล.โพสนี้ผมไม่ทราบนะคับว่าจะโดนลบหรือไม่ แต่ผมไม่ได้มีเจตนาร้ายอะไรกับทางสมุทรปราการเลยแม้แต่นิดเดียว
ถึงเรื่องมันจะจบไปแล้ว แต่ผมคิดว่าบางท่านยังไม่เข้าใจ และยังจำฝังใจ

ขอบคุณมากนะคับสำหรับมิตรภาพที่ชาวปราการมีให้

*

ออฟไลน์ Prince Of Hima

• 320
  • 3
  • HARDCOREZONE

มันมีสูตรไหน ที่ราชประชา อดไป d1 บ้างไหม

ผมต้องบอกก่อนว่าผมเป็นแฟนคลับราชประชานะคับ

ผมแค่อยากจะมาชี้แจงอะไรเล็กๆน้อยๆ

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทำให้แฟนคลับราชประชากับแฟนคลับสมุทรปราการผิดใจกัน

ก็คือเรื่องการตัดสินของกรรมการ บางคนอาจจะไม่ทราบเหตุผลของการที่เปลี่ยนกรรมการก่อนการแข่ง

กรรมการก่อนการแข่งชื่อว่า อ.ถนอม คับ ซึ่งถ้าใครได้ดูในโทรทัศน์ก็จะทราบว่าทำไมถึงมาตัดสินไม่ได้ ท่านมีคดีวางระเบิดอยู่นะคับ

แต่การที่ราชประชาโดนโจมตีว่าซื้อกรรมการเปลี่ยนกรรมการก่อนแข่ง มีใครได้ชี้แจงเรื่องนี้มั้ยคับ เมื่อนำเสนอออกไปแล้ว ว่าราชประชาเปลี่ยนกรรมการก่อนแข่ง โดนที่ไม่มีการชี้แนะว่าเปลี่ยนเพราะอะไร ราชประชาเสียหายมากนะคับ ไม่มีใครอยากให้เกินเหตุการณ์แบบนั้น วอนขอความเห็นใจด้วยเถอะคับ

ถ้าสิ่งที่แฟนคลับราชประชานนทบุรีทำอะไรให้ท่านไม่พอใจ พวกผมขอกราบขออภัยจริงๆคับ

ปล.โพสนี้ผมไม่ทราบนะคับว่าจะโดนลบหรือไม่ แต่ผมไม่ได้มีเจตนาร้ายอะไรกับทางสมุทรปราการเลยแม้แต่นิดเดียว
ถึงเรื่องมันจะจบไปแล้ว แต่ผมคิดว่าบางท่านยังไม่เข้าใจ และยังจำฝังใจ

ขอบคุณมากนะคับสำหรับมิตรภาพที่ชาวปราการมีให้

เหอๆๆ....ใช้ลิขวิดขีดลบเนี่ยนะ นึกว่าบอล กีฬาสีรึไง เข้าใจดีแต่ฝังใจ เหอๆๆ
ไม่โกรธไม่เกลียดแฟนบอล+นักบอลราชประชาครับ มีความรู้สึกดีๆเสมอ แต่กุเกลียด...(ละไว้ดีกว่า)

แฮ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด :o >:(

สุราไม่ได้สร้างวีระบุรุษ แต่ บุรุษก็ขาดสุราไม่ได้
          ...จริงใจ ว่ายน้ำเป็น กินเหล้าเก่ง ไม่กลัวหมา...

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
เห็นด้วยกับสหายโอ๋นะ

ว่าอยากให้ นรา ชนะ เลย มากสุด

เพราะจะทำให้ นราจะมี 9 แต้ม นัดสุดท้ายเราชนะก็เข้าแล้ว

ส่วนเลย ถ้าแพ้นรา จะมีเพียงแค่ 7 แต้ม ต่อให้ เลยไปชนะ เชียงรายก็จะมีเพียงแค่ 10 แต้ม

แต่เราต้องชนะ นรา นัดสุดท้ายให้ได้ ก็จะมี 11 แต้ม ดิวชั่น 1 ใสๆๆๆๆๆ

แต่ถ้า นรา เสมอ กับเลย หรือ เลยชนะ นรา

จะทำให้เรา ลุ้นเหนื่อยโดยต้องเพิ่งจมูกทีมอื่นหายใจ

สู้ให้ นรา ชนะ เลย เราได้กำหนดชะตาชีวิตตัวเองได้
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
เอาง่ายๆคือ นรา ต้องชนะเลยอย่างเดียว

แล้วเราก็ต้องชนะนราด้วยใช่ป่ะ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

kurenai

เราว่าหลังจากแพ้ทีมของพวกนาย ทางเราก็คลายความกดดันที่มีคำว่าไร้พ่ายค้ำคอลงได้แล้วครับ
นัดเจอเลย จะชนะให้นะครับ พวกนายก็ต้องชนะด้วยนะ

*

ออฟไลน์ เดียร์รินทอง-ณ.115

• 357
  • 1
  • HOOLIGANS-R115
จากคิดดูน่ะครับ ต้องให้นารา ชนะเท่านั้น เปงผลดีที่สุด
แล้วนัดสุดท้าย สมุทรปราการ ชนะได้ก้ok

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
ตารางวันที่ 15-11-2552
1.เชียงรายยูไนเต็ด   11 แต้ม (เข้ารอบ 100%)
3.สมุทรปรากรFC      8 แต้ม
4.เลยซิตี้               7 แต้ม
5.นราธิวาส             6 แต้ม

นัดที่เหลือ
นราธิวาส vs เลยซิตี้
เชียงรายยูไนเต็ด vs ราชประชา-นนทบุรี

วันที่ 29-11-2552 เลยซิตี้           vs เชียงรายยูไนเต็ด
วันที่ 29-11-2552 สมุทรปราการFC vs นราธิวาส

ทายสกอร์กันขำๆ(ขำยังไงก็ขอให้ไปdivision1)
ทำนาย
นราธิวาส vs เลยซิตี้ (คู่นี้ต้อง ออกผลเสมอจะเป็นผลดีต่อปราการที่สุด ทายว่า เสมอ)
เชียงรายยูไนเต็ด vs ราชประชา-นนทบุรี (คู่นี้เล่นยังไงก็เข้ารอบทั้งคู่ทายยังไงก็ได้ ทายว่า เชียงรายชนะละกัน)

ตารางหลังผ่าน2นัดไปแล้ว
1.เชียงรายยูไนเต็ด   14 แต้ม (เข้ารอบ 100%)
3.เลยซิตี้               8 แต้ม
4.สมุทรปรากรFC      8 แต้ม

นัดสุดท้ายเอายังไงกันดี
วันที่ 29-11-2552 เลยซิตี้           vs เชียงรายยูไนเต็ด (นัดนี้เล่นยังไงก็ได้แต่ห้ามเลยซิตี้ชนะเป็นพอ!!!เชียงรายช่วยทีนะ ทายว่า เสมอ)
วันที่ 29-11-2552 สมุทรปราการFC vs นราธิวาส (นัดนี้เอาให้เหมือนเจอเชียงรายยูไนเต็ดละกัน เล่นในบ้านยังไม่ชนะเลยนะสมุทรปราการFC ยังไงก็ขอชนะในบ้านนัดสุดท้ายละกันนะครับ ทายว่า ชนะ!!!ยังไงก็ต้องชนะ)

!!!ถ้าเอาให้ดี เดิมพันเหมือนนัดเจอเชียงรายเลย ไม่ชนะไม่เอาเงินเบี่ยเลี้ยง!!!

สรุปตารางของผม
1.เชียงรายยูไนเต็ด   15 แต้ม (ได้เลื่อนไปเล่น division1)
2.ราชประชา-นนทบุรี 11 แต้ม (ได้เลื่อนไปเล่น division1)
3.สมุทรปรากรFC     11 แต้ม (ได้เลื่อนไปเล่น division1)

4.เลยซิตี้               9 แต้ม

ขอให้เป็นจริงด้วยเถอ สาธุๆๆๆๆๆ 8) 8) 8)

ขอให้เสาร์-อาทิตย์นี้นราธิวาสชนะเลย แล้วราชประชาแข่งนัดสุดท้ายชนะเชียงรายจะดีที่สุด

เพราะนัดสุดท้ายเชียงรายจะชนะเลยเพื่อกลับมาเป็นแชมป์มินิลีก

แล้วสมุทรปราการเอฟซีก้อจะต้องชนะนัดแรกและนัดสุดท้ายในบ้านของฟุตบอลดิวิชั่น ๒ ๒๕๕๒

เพราะปีหน้าสมุทรปราการเอฟซีจะไปอยู่ในดิวิชั่น ๑ ๒๕๕๓ กันแล้ว เราจะปายดีหนึ่ง ก้อเราจะไปดีหนึ่ง

;) ;) ;)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร

เปลี่ยน กรรมการ 2 คน ผู้ควบคุม คือ มาด๊าด

แล้วถนอมก็โดนจับ วันที่7 น่าจะเปล่ยนใบแจ้งทันหรือป่าว

ชั่งมันเถอะครับ มันผ่านไปแล้ว แล้วราชประชา ก็ได้ขึ้นน่าจะดีใจนะครับ

เรามันกองเชียร์ เชียร์ทีมรัก ก็ต้องเข้าข้างทีมที่ตัวเองรัก เป็ฯเรื่องปรกติ

เถียงกันไปก็ชั่งมัน เจอหน้ากัน เชียร์บอลกัน แล้วมอบมิตรภาพในสนามแก่กันดีที่สุด

คนไทยรักกันๆ แล้วเด๋วร่วมเชียร์ไทยด้วยกันนะ พุธ นี้

กระทุ้นี้ ผมว่าตอนนี้เราต้องเชียรราชประชา ก่อนแล้วกันครับ อย่างอื่นค่อยว่ากัน

เพราะมีราชประชา ทีมเดียวที่แบเบอร์ไปแล้ว

*

evian

เปลี่ยน กรรมการ 2 คน ผู้ควบคุม คือ มาด๊าด

แล้วถนอมก็โดนจับ วันที่7 น่าจะเปล่ยนใบแจ้งทันหรือป่าว

ชั่งมันเถอะครับ มันผ่านไปแล้ว แล้วราชประชา ก็ได้ขึ้นน่าจะดีใจนะครับ

เรามันกองเชียร์ เชียร์ทีมรัก ก็ต้องเข้าข้างทีมที่ตัวเองรัก เป็ฯเรื่องปรกติ

เถียงกันไปก็ชั่งมัน เจอหน้ากัน เชียร์บอลกัน แล้วมอบมิตรภาพในสนามแก่กันดีที่สุด

คนไทยรักกันๆ แล้วเด๋วร่วมเชียร์ไทยด้วยกันนะ พุธ นี้

กระทุ้นี้ ผมว่าตอนนี้เราต้องเชียรราชประชา ก่อนแล้วกันครับ อย่างอื่นค่อยว่ากัน

เพราะมีราชประชา ทีมเดียวที่แบเบอร์ไปแล้ว

อยากที่ทราบกันดีคับพี่ สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยไม่ได้วางแผนอะไรระยะยาวไว้เลย

ซึ่งแม้กระทั่งเรื่องสนามเหย้าของราชประชาก็งานเข้าไปด้วย แต่อันนี้ผมยอมรับในความไม่มาตรฐานของสนามเราเอง

แต่ถึงอย่างไรนัดสุดท้ายที่ผมเตะในบ้านสมาคมกว่าจะชี้ชัดได้ว่าราชประชาจะใช้สนามไหนก็ปาไปวันพุธ-พฤหัสแล้วคับ

ซึ่งทั้งเรื่องกรรมการและเรื่องสนามผมเอาหัวเป็นประกันได้ว่าไม่มีใครพอใจเลยสักนิดเดียว

ขอบคุณคับ

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
เต็มที่เลยนะครับนัดสุดท้ายของพวกเรากับบางคน  :-/