จาก เด็กเชียงราย

• 49 ตอบ
  • 4290 อ่าน
*

bas_bas

• บุคคลทั่วไป
จาก เด็กเชียงราย
« เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 20:57:48 »
ขอประทานโทษทุกๆคนด้วยนะครับ

ที่พวกเรากองเชียร์เชียงรายไม่สามารถดูแลได้อย่างทั่วถึง

ทำให้กองเชียร์สมุทรปราการและทีมงานรวมถึงนักเตะต้องเดือดร้อน

เพราะแฟนบอลบางกลุ่มซึ่งไม่ได้อยู่ในกลุ่ม the orang power ระงับอารมณ์ไม่อยู่ จึงไปก่อความวุ่นวาย

ยังไงพวกเรากลุ่ม the orang power ก็ขอประทานโทษทุกๆท่านด้วยครับ

ในฐานะที่ผมอยู่ในกลุ่ม the orang power ก็ขอ ชื่นชม กองเชียร์สมุทรปราการและนักเตะทุกคน ว่าเล่นได้สุดยอดมากครับ

ในที่สุดทีมเราก็แพ้เป็นนัดแรก

ในสนามเราเป็นคู่แข่งกันแต่นอกสนามเราเป็นมิตรภาพที่ดีต่อกันและกันนะครับ

หวังว่าวันหลังเราจะได้มาแข่งกันในดิวิชั่น 1 พร้อมกันอีกนะครับ

หากมีข้อเสนอหรือติชมอะไรก็ไปในบอร์ดเราได้นะครับ

สุดท้ายนี้พวกเราขอประทานโทษจริงๆครับ

*

ออฟไลน์ เจ้าหิมะ...โว้ยยย

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 618
  • 43
  • ผมคือเกรียนอยู่หลังคีย์บอร์ด...อิอิ
Re: จาก เด็กเชียงราย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 20:59:38 »
คนอย่างคุณนี่แหละ ที่จะทำให้เชียงรายไปถึงฝัน เป็นกำลังใจให้
(http://upic.me/show/20798422)
เรื่องจริงและเป็นกลาง ในปราการต้องบลูทัล
http://www.brutalprakan.com

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 21:01:29 »
ผมเห็นใจและเข้าใจครับในเรื่องนี้

บางที การดูแลให้ทั่วถึง อาจทำได้ยากครับ 

เพราะสมุทรปราการเอง ก็ผ่านปัญหานี้มาเช่นกัน

ผมเองเอาใจช่วยละกันครับ  เพราะจากที่เห็น ทางเชียงรายก็ทำหน้าที่ได้ดีมากแ้ล้วครับ

ยังไงที่สำคัญที่สุดที่เรามีให้กันคือมิตรภาพครับ    แล้วเราจะขึ้น ดิวิชั่น 1 ไปด้วยกันครับ

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ joe_jank

• 143
  • 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 21:04:56 »
ดูผ่านการถ่ายทอด ขวดกระจาย แต่ว่าเข้าใจได้ครับ
กระแสมาคนเยอะก็คุมลำบากครับแต่ก็เป็นกำลังใจให้ช่วยกันสร้างวัฒนธรรมการดูบอลที่ดีต่อไปครับ

*

ออฟไลน์ wannat2000

• 269
  • 0
    • http://anymass.com/wannat2000
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 21:07:51 »
เราจะไปD1ด้วยกันนะเชียงราย
 >:( >:( >:( >:(
(http://www.bcoms.net)

บริการ ล้างเครื่องซักผ้าฝาบนทุกยี่ห้อ ราคาพิเศษ 085-8436437 ช่างนัท

*

bas_bas

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 21:10:24 »
ขอบคุณมากครับที่เข้าใจ

เพราะพวกผมก็พยายามทำเต็มที่แล้วครับ

เราจะขึ้นไปเล่นดิวิชั่น 1 ด้วยกันนะครับ

ปราการ สู้ๆ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 21:19:17 »
เข้าใจ + ไม่เปนไร ครับ กองเชียร์เราก้เคยมีเหตุการณ์งี้ 

คนเยอะควบคุมยากจริงๆ 

ยังไง นัดที่เหลือ ขอให้เชียงราย ชนะ ทุกนัดไปหมดเลยนะครับ

เชียงราย ดีทั้งกองเชียร์ และ นักเตะครับ

SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ รุจ หว้อออออออออออออ

• 9
  • 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 21:20:11 »
สุ้ต่อไปครับ

*

ออฟไลน์ kroorut

• 368
  • 4
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 21:23:52 »
สู้ เพื่อ  TPL  สู้ เพื่อ บ้านเกิด   สู้เพื่อ สโมสร   :( :(
(http://pic.free.in.th/id/0906f05e109ea14377c8cd20b95f0cf8)

*

sasaz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 21:34:43 »
เอาไว้เจอกันที่ D1  ;)

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ>>แพรกษาใหม่

• 429
  • 3
  • ทางเดียวกัน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 21:42:00 »
เห็นใจครับ..คิดว่าชาวเชียงรายมีน้ำใจทุกคนครับ..คนเยอะก็ต้องมีปัญหาบางแหละ...แต่ที่สำคัญ

ก็คือจบ 90 นาที เราก็คือเพื่อนกัน ไม่คิดเลยว่าเราอยู่กันตั้งไกลยังได้มีโอกาสได้แข่งกัน เพราะเรา

คือสุดยอดของแชมป์แต่ละกลุ่มนั้นเอง ภูมิใจมาก สู้ต่อไปเพื่อฟุตบอลไทย

*

ออฟไลน์ KunJane

• 132
  • 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 21:57:18 »
เขาใจกันได้ครับคนมันเยอะคุมยาก

*

bas_bas

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 22:00:47 »
ขอบคุณครับ

นี้แหละครับน้ำใจคนไทย

สุดยอดจริงๆครับ

ตอนนี้พวกเราก็กำลังหาวิธีแก้อยู่ครับ

ยังไงก็ขอบคุณแฟนบอลทุกคนนะครับ

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 22:14:30 »
แล้วเจอกันอีกที ตอนดิ.1 นะคับ :D

*

ออฟไลน์ ++[A][E][86]++

• 647
  • 1
  • ถึงจะนับ 9 แต่ก็ลุกได้นะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 22:21:05 »
ปัญหามีไว้แก้ครับ ช่วยๆกันแก้ครับ เพื่อฟุตบอลไทย

ยังไงก้อคนไทยเหมือนกาน

เราจะไป Division 1 ด้วยกันอย่างแน่นอน

;)
+++โง่ลึก ฉลาดกว้าง+++

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 22:21:58 »
เรื่องนี้เข้าใจกันได้ค่ะ คนเยอะ คุมยาก ทุกทีมก็เจอเหมือนๆ กัน

เราก็ค่อยๆ พัฒนาไปพร้อมๆ กันแหละเนอะ :great:

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 22:27:11 »
ขอบคุณมิตรภาพที่ดี

เราจะไปด.1ด้วยกัน
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 22:28:14 »
อย่าไม่คิดมากครับ กองเชียร์มีเยอะก็น่าดีใจ แต่ปัญหาอย่างงี้มันเป็นธรรมดาครับ อย่างไงก็ไป D1 ด้วยกันนะครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน, 09, 23:15:01 »
เข้าจัยค่ะ คนเยอะขึ้นควบคุมก้อลำบากขึ้น

ขอบคุนที่ดูแลเพื่อนๆพี่น้องชาวปราการนะคะ...

*

PP

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 01:18:44 »
นัดที่เจอสมุทรปราการ...แฟนบอลที่มาเชียร์เชียงรายยูไนเต็ดอาจจะทำไม่ถูกที่ขว้างสิ่งของลงในสนามด้วยความไม่พอใจในเกมส์การแข่งขันก็ต้องขอโทษด้วย แต่หากจะมองตามรูปเกมส์การแข่งขันแล้ว ถ้าเปรียบเป็นนักมวยที่ชกก็คงถูกเชิญลงจากเวทีแล้วล่ะ...เพราะชกไม่สมศักดิ์ศรีเหมือนไม่ใช่มืออาชีพเลย (อากาศที่สนามกีฬาเชียงราย ลมมันเย็น สนามหญ้าคงนุ่มน่านอนเนาะ ถึงล้มบ่อยจัง ขนาดยังไม่ถูกตัวนัดเตะเชียวรายก็ล้มได้น่าตาเฉย) ::) แล้วเราจะไปเจอกันที่ D1 อีกเนาะ รักนักตัวเอง จุ๊บ จุ๊บ...

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 08:03:54 »
ผมคือหนึ่งในผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์  ผมเข้าใจในเหตูการณ์ครับ
ผมอยากบอกว่าไม่ต้องห่วงครับกองเชียร์ที่ไปเข้าใจทันครับ  และอยากบอกว่าเราก็เคยเป็นแบบนี้
เอาเป็นว่าพวกเราเข้าใจท่าน และรักกองเชียร์ท่านทุกคนครับ
เราได้มิตรภาพกลับมาจากท่านทุกคน และท่านก็เป็นเจ้าบ้านที่ดีโดยเฉพาะท่านประธานของท่าน
สมแล้วกับจ่าฝูงครับ  "มิตรภาพเรายังคงเดิมครับ" 8) ;) C:-)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 08:09:26 »
พวกเราเคยเจอมาแล้วยังงี้

แก้ไขกันใหม่ได้ค้าบ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 08:21:36 »
นัดที่เจอสมุทรปราการ...แฟนบอลที่มาเชียร์เชียงรายยูไนเต็ดอาจจะทำไม่ถูกที่ขว้างสิ่งของลงในสนามด้วยความไม่พอใจในเกมส์การแข่งขันก็ต้องขอโทษด้วย แต่หากจะมองตามรูปเกมส์การแข่งขันแล้ว ถ้าเปรียบเป็นนักมวยที่ชกก็คงถูกเชิญลงจากเวทีแล้วล่ะ...เพราะชกไม่สมศักดิ์ศรีเหมือนไม่ใช่มืออาชีพเลย (อากาศที่สนามกีฬาเชียงราย ลมมันเย็น สนามหญ้าคงนุ่มน่านอนเนาะ ถึงล้มบ่อยจัง ขนาดยังไม่ถูกตัวนัดเตะเชียวรายก็ล้มได้น่าตาเฉย) ::) แล้วเราจะไปเจอกันที่ D1 อีกเนาะ รักนักตัวเอง จุ๊บ จุ๊บ...

น่า..ตอนมาเตะที่บ้านกระผม ฝั่งคุณ ก็นอนตลอดเหมือนกันอะจ้า   บอลอยู่หน้าโกล  หลังนอน บอลอยู่หลัง หน้านอน

ทีมเรา 2 ทีม สงสัยเพลียจากการเดินทาง ก็คงเป็นเหมือนกันทั้งคู่ ง่วงนอนกันตามระเบียบ มิได้เป็นทีมเดียวนะจ๊ะ 

ยังไงก็เจอกันอีกที D1 นะครับ  เราจะขอพ่วงตามติดเชียงรายไปด้วยคนเน้อ..

*

ออฟไลน์ มิตรหนามแดง

• 317
  • 10
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 08:26:48 »
จบเกมส์คือเกมส์จบ เหลือแต่มิตรภาพครับ จากคนเคยอยู่แถวถนนสันโค้งน้อย อ.เมืองเชียงราย ;)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 08:29:00 »

น่า..ตอนมาเตะที่บ้านกระผม ฝั่งคุณ ก็นอนตลอดเหมือนกันอะจ้า   บอลอยู่หน้าโกล  หลังนอน บอลอยู่หลัง หน้านอน

ทีมเรา 2 ทีม สงสัยเพลียจากการเดินทาง ก็คงเป็นเหมือนกันทั้งคู่ ง่วงนอนกันตามระเบียบ มิได้เป็นทีมเดียวนะจ๊ะ 

ยังไงก็เจอกันอีกที D1 นะครับ  เราจะขอพ่วงตามติดเชียงรายไปด้วยคนเน้อ..

มันเป็นกันแทบทุกทีมละครับตอนนี้ไม่ใช่ทีมผมทีมเดียวหรอก ......... ขนาดระดับ TPL ยังมีเลย

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

kurenai

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 09:04:49 »
ขอโทษด้วยนะครับ คราวหน้าไอ้ตัวใหนมันปาขวดใส่ ผมเจอละผมจะกระทืบมันให้กลับบ้านไม่ถูกเลย :-/อายจริงๆครับ
จะไม่ยอมให้เกิดเรื่องแบบนี้อีก ขอโทษด้วยนะครับ T ^ T

*

j_crutd

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 09:06:03 »
ขอโทษแทนแฟนๆ เชียงราย ที่ขว้างขวดอีกครั้งค่ะ
กีฬาจบในเกมนะคะ มิตรภาพยังอยู่เหมือนเดิม

เชียร์สมุทรปราการค่ะ อยากให้ไปดีหนึ่งด้วยกันนะ นัดที่เหลือสู้ๆ นะคะ

*

• 4,434
  • 63
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 09:09:20 »
ขอโทษแทนแฟนๆ เชียงราย ที่ขว้างขวดอีกครั้งค่ะ
กีฬาจบในเกมนะคะ มิตรภาพยังอยู่เหมือนเดิม

เชียร์สมุทรปราการค่ะ อยากให้ไปดีหนึ่งด้วยกันนะ นัดที่เหลือสู้ๆ นะคะ

ช่ายครับกีฬาจบมิตรภาพยังอยู่

ว่าแต่ Admin มาเองเลยหรอครับเนี่ย 

ยินดีต้อนรับนะจ๊ะ  แวะมาบ่อยๆก็ได้น้า  :)

*

ออฟไลน์ นะห์

• 1,011
  • 7
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 09:12:29 »

แล้วเจอกัน D1 ครับ

บอลจบ แต่ คงยังเหลือคำว่า  มิตรภาพ    ;) ;)

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 10:09:09 »

ที่พวกเรากองเชียร์เชียงรายไม่สามารถดูแลได้อย่างทั่วถึง

ทำให้กองเชียร์สมุทรปราการและทีมงานรวมถึงนักเตะต้องเดือดร้อน

เพราะแฟนบอลบางกลุ่มซึ่งไม่ได้อยู่ในกลุ่ม the orang power ระงับอารมณ์ไม่อยู่ จึงไปก่อความวุ่นวาย

ยังไงพวกเรากลุ่ม the orang power ก็ขอประทานโทษทุกๆท่านด้วยครับ

ในฐานะที่ผมอยู่ในกลุ่ม the orang power ก็ขอ ชื่นชม กองเชียร์สมุทรปราการและนักเตะทุกคน ว่าเล่นได้สุดยอดมากครับ

หวังว่าวันหลังเราจะได้มาแข่งกันในดิวิชั่น 1 พร้อมกันอีกนะครับ

หากมีข้อเสนอหรือติชมอะไรก็ไปในบอร์ดเราได้นะครับ

สุดท้ายนี้พวกเราขอประทานโทษจริงๆครับ

แล้วเราจะกลับมาพบกันอีกทั้งในสนามเหย้าและเยือน

ในการแข่งขันฟุตบอลดิวิชั่น ๑ ๒๕๕๓ ปีหน้า

;) ;) ;)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 10:33:18 »

เรื่องในเกม น่าจะไปบ่นที่บอร์ดเชียงรายนะครับ

คุณคือปาขวดเหรอครับ :)

พวกเราอย่าไปว่าเค้าหรืออะไรนะครับ

แค่กล่าวตามข้าพเจ้า 3 ครั้งว่า
 ;)
เกรียนจริงๆ
เกรียนจริงๆ
เกรียนจริงๆ

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 10:58:15 »

เรื่องในเกม น่าจะไปบ่นที่บอร์ดเชียงรายนะครับ

พวกเราอย่าไปว่าเค้าหรืออะไรนะครับ

แค่กล่าวตามข้าพเจ้า 3 ครั้งว่า
 ;)
เกรียนจริงๆ
เกรียนจริงๆ
เกรียนจริงๆ
ช่ายครับ เกรียนจริงๆ >:(
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 12:09:55 »
รับไม่ได้นะเรื่องปาขวด...  เรื่องนักฟุตบอลทีมใหนเขาก็นอนกันทั้งนั้นถ้านำอยู่
แค่คุณยอมรับผลกสอไม่ได้ คุณก็เอาเรื่องอื่นมาเกี่ยว แถ้วก็มาลงมี่กองเชียร์ แพ้ก็คือแพ้ครับ ผมก็เคยแพ้คุณ

คุณเคยเห็นทีมราชประชา นอนหรือป่าวละ 555+ คุณได้เห็นแน่ ที่สำคัญ คุยได้ด่ากรรมการ นัดที่ ราชประชาไปเยือยคุณแน่นอน
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ roberto

• 85
  • 0
  • คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 13:29:04 »
ไม่เป็นไรครับเข้าใจ เรื่องพวกนี้มันเกิดขึ้นได้ ซักวันค่านิยมพวกนี้จะหมดไป

*

ออฟไลน์ ★โกวัดด่าน★

• 2,728
  • 65
  • ในสนามไม่มีภาพช้า แต่เต็มไปด้วยความทรงจำ!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 15:32:42 »
ครับ นอนเยอะ บางจังหวะอาจจะแกล้ง แต่บางจังหวะ มันก็เกิดขึ้นจริง เอ็งลองวิ่งตลอดเวลาดูมั่งดิ่

แล้วเวลาวิ่งนะให้คนมาเตะขาเอ็ง ไปด้วย เรื่อยๆ จนครับ 90 นาที ว่าเอ็งยังมีสภาพปกติไหม  ? ?

ร่างกายคนมันมีลิมิต ที่โรงเรียนเอ็งไม่มีสอนรึงัย จากกระทู้ มิตรภาพ เอ็งจะก่อชนวนให้เป็น กระทุ้กลายพันธ์ซะงั้น

สมองน่ะใช้ในทางที่ถูกกันหน่อย เกมจบไปแล้ว มันแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว  นี่เค้าตั้งกระทุ้เพื่อแสดงสปีริต

แต่เอ็งมาแสดงความเขลาของตัวเองซะงั้น .....
ต้องหายและจบ เอาเวลามาแก้ไขตัวเองดีกว่าน่ะ

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 15:37:45 »

ลองเจอนักเตะราชประชา คุนจะนึกว่าดูมวยอยู่จิงๆ
แถมคุนจะสงสัยว่า ในสนามคุนมีมดหรือเปล่า นักเตะถึงล้มเอาๆ แถมดิ้นพราดๆอย่างกะน้ำร้อนลวก
ลองเจอเอาละกันคุนเอ๊ยย

แล้วก็เรื่องวิจารณ์นักเตะคิดว่า ไปวิจารณ์กะสโมสรดีกว่ามั้ง
อันนี้เวปแฟนบอลน่ะ จะทำให้ขุ่นเคืองกันเปล่าๆ
คนอื่นเค้าผูกมิตรกัน แต่คุณทำให้คนอื่นเค้าแตกกัน สันดานดีแท้...

*

bas_bas

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 15:55:44 »
ยังไงก็ขอโทษอีกทีละกันครับ

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 16:32:21 »
น้ำใจนักกีฬาตัวจริง

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 18:06:25 »
รักสมุทรปราการก็อย่างเงี้ยหล่ะว้า

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 21:16:05 »

ทางผมเองก็ต้องขอโทษ น้า เหมือนกันนะครับ ที่ไปยัดเยียดความปราชัยถึงบ้่าน น้าเลยเก็บอาการไม่อยู่ต้่องมาระบายผ่านบอร์ฺดของเรา ...  :)

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 21:28:46 »

ทางผมเองก็ต้องขอโทษ น้า เหมือนกันนะครับ ที่ไปยัดเยียดความปราชัยถึงบ้่าน น้าเลยเก็บอาการไม่อยู่ต้่องมาระบายผ่านบอร์ฺดของเรา ...  :)

น้าทีตอบได้ดี รับไป 5 กะโหลก ;D ;D

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 09, 06:54:56 »

;)
เกรียนจริงๆ
เกรียนจริงๆ
เกรียนจริงๆ
ช่ายครับ เกรียนจริงๆ >:(

เกรียนมากมายครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 09, 14:53:23 »
ยังไงก็ขอโทษอีกทีละกันครับ

สู้ต่อไปค่ะ คุณยอดเยี่ยม สมเป็น แฟนบอลเชียงรายตัวจริง
สโมสรจะพัฒนา ก็เพราะมีแฟนบอลอย่างคุณ
อย่างน้อยเราก็ยังได้มิตรภาพดีๆกลับมา
ขอให้คุณเอาชนะ ราชประชาอย่างเต็มที่ค่ะ

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 09, 16:25:41 »
ผมเองก้ออยู่ในเหตุการณ์เหมือนกัน
1.เรื่องปาสิ่งของลงมาในสนามผมเข้าใจและยอมรับได้ว่ามันคงห้ามกันไม่ทั่วถึงหรอก อยู่ที่จิตสำนึกแต่ละคนจริงๆ
2.เรื่องปาสิ่งของลงในสนามเช่นเดียวกัน อันนี้ผมรับไม่ได้..เพราะมันเป็นขวดแก้วที่จงใจปาลงมาในกองเชียร์เชียร์เรา
ซึ่งถ้าโดนใครเต็มๆไป มันจะเป็นยังไงคุณคงรู้นะ ยังไงฝากทางสโมสรช่วยดูแลเรื่องสิ่งของที่จะนำเข้ามาในสนามด้วย
นะครับ
3.เรื่องแบ่งเเสตนเชียร์ทีมเยือน ผมว่าควรจะแบ่งและให้เกียรติกองเชียร์ทีมเยือนมากกว่านี้ เพราะเมื่อยามที่คุณมา
เยือนเราเราเองก้อเเบ่งให้เต็มที่เป็นฝั่งๆไป ...และก้อที่ทีมเลย ซิตี้ มาเยือนเรา ณ.บางพลีอันคับแคบ เราก้อยอม
เบียดเสียดเเทบหายใจกันไม่ออก..เพื่อให้เกีรียติทีมเลยที่มาเยือนเราได้เชียร์กันเป็นฝั่งไป
4.เป็นผลมาจากข้อที่3 นะครับ ...อาจจะมีการบดบังทัศนวิสัยในการดูของกองเชียรคุณเอง เพราะเรายืนเชียร์กัน
ตลอด 90 นาที ซึ่งอาจเกิดการกระทบกระทั่งอย่างนัดที่ผ่านมาได้
5.ส่วนอันนี้ผมไม่ให้อภัยอย่างเด็ดขาดครับ เรื่องพริตตี้เนี่ยเเหละ คงไม่ต้องพูดต่อเเล้วล่ะมั้งข้อนี้ อิอิ  :P

พวกคุณคือกองเชียร์ที่เจ๋งครับ  :coolsmiley:

;)
WE ARE SAMUTPRAKARN F.C.
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 09, 21:16:44 »

เหมือนบางทีมที่ บุกมาชนะทีมเราเลย เสื้อสีส้มๆอ่ะ ทั้งตะคริวเอ๋ย แล๋มหญ้าเอ๋ย แต่ทางเราก็ไม่เคยไปบ่นที่บอร์ดตัวเธอให้โดนด่าน่ะไอ้ควาย

คุณไม่มีสปีริต"  ขว้างขวดไม่พอยังมาเห่าในบอร์ดตัวฉันอีก!!!

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ ★สหายต้น เพื่อนเสือย้อย★

• 1,067
  • 10
  • พระเจ้ากำเนิดข้ามา "เสรี"
    • http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 09, 23:41:53 »

เหมือนบางทีมที่ บุกมาชนะทีมเราเลย เสื้อสีส้มๆอ่ะ ทั้งตะคริวเอ๋ย แล๋มหญ้าเอ๋ย แต่ทางเราก็ไม่เคยไปบ่นที่บอร์ดตัวเธอให้โดนด่าน่ะไอ้ควาย

คุณไม่มีสปีริต"  ขว้างขวดไม่พอยังมาเห่าในบอร์ดตัวฉันอีก!!!

แีรงได้ใจมาก ผมว่าพี่เค้าคงไม่ได้มาดูตอนทีมเค้่ามาเยือนเราแน่ๆ ถ้ามาดูนะจะรู้เลยว่า หญ้าที่บางมดน่านอนไม่แพ้ที่เชียงรายแน่ เหนนอนกันจังเลยยย   :(
ถ้าฟุตบอลคือ "ยาเสพติด" ผมก้อติดยา "
ฝากผลงานข่าวสารฟุตบอลสไตล์สหายต้น ที่ http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน, 09, 02:24:34 »
เชียงรายก็มีด้วย นึกว่าจะมีแต่ทีมอื่น แต่เข้าใจครับมันมีกันทุกทีมแหละ เราต้องกำจัดมันพวกอารมย์อ่อนไหว ไม่สมควรอยู่ในสนาม  :o

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน, 09, 14:46:30 »

ผมรักคุณจังเลย

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน, 09, 15:17:44 »

ในสนามเราเป็นคู่แข่งกันแต่นอกสนามเราเป็นมิตรภาพที่ดีต่อกันและกันนะครับ

จริงๆ แล้วต้องยกอัฒจันทร์ฝั่งขวาไว้ให้ทีมเยือนโดยเฉพาะเลยน่ะครับ!!!

ไม่ว่าจะมามากหรือน้อยเพียงใดก็ตาม ไม่ว่าจะเต็มหรือไม่เต็ม ทำให้เป็นวัฒนธรรมการดูบอล

. . . เพราะวาจาอันเสียดสีกันระหว่างเกมของกองเชียร์บนอัฒจันทร์ มันสะสมมากว่า 90 นาที

และเมื่อมันระเบิดขึ้นมาเนี้ย ก็วงแตกอย่างที่เห็น

ฉะนั้นหากยอมเสียอัฒจันทร์ 1 ซีกให้ทีมเยือน น่าจะเป็นการป้องกันอันสมเหตุสมผลที่สุด

( ค่าตั๋ว 1 ซีก กับภาพที่ออกมาเฉกเช่นนี้ ขอให้รับไว้พิจรณาครับ )

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน, 09, 15:43:37 »

ผมรักคุณจังเลย

ตลอดเล้ย คุณพี่
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***