ความหวัง !

• 12 ตอบ
  • 2394 อ่าน
*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 526
  • 6
ความหวัง !
« เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 08:05:51 »
 ;) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมและเพื่อน ๆ ได้รวมตัวกันประมาณ 5 คนในร้านเต่าทอง ดีไซน์ ที่รับทำเกี่ยวกับนามบัตร การ์ดแต่งงาน ฯลฯ ซึ่งถือว่าเป็นกองเชียร์เข้าเส้นคนนึง หลังร้านซึ่งติดกับฟิตเนสและสระว่ายน้ำมีคนเดินผ่านต้องแวะชมภาพทีมสมุทปราการ เอฟซี และโปรแกรมการแข่งขัน และรูปสาวน่ารัก ๆ ของกองเชียร์ เพื่อนผมคนนี้เค้าบอกกับพวกผมที่เหลือว่า เรายังมีความหวัง ! ซึ่งผมและเพื่อนอีก 3 คนก็บอกว่ามันยากนะ ที่มันจะเกิดขึ้น แต่เพื่อนคนนี้ก็นั่งเฝ้าหน้าจอคอมเปิด Web ที่ถ่ายทอดผ่าน Internet มาให้พวกเรานั่งชม พร้อมกับพิมพ์ข้อความให้กำลังใจนักเตะผ่าน Web สมุทรปราการ ซึ่งตลอดเกมส์ที่ได้รับชม นักเตะสมุทปราการ เล่นได้อย่างอดทน และสามารถชนะ เชียงราย ยูไนเต็ดได้ในที่สุด แต่กว่าจะจบเกมส์พวกผมทั้งรู้สึกอึดอัด หวาดเสียว เป็นอาการที่บอกไม่ถูก แต่สุดท้ายทั้งเจ้าของร้านและพวกผมมีความสุขมากครับ ถึงแม้ว่าเรายังต้องลุ้นอีกหลายอย่างให้เป็นไปตามที่เราต้องการก็ตาม

สุดท้ายนี้ผมขอ ขอบคุณท่านประธานอาท ของทีมสมุทรปราการ เอฟซี
                     ขอบคุณป๋าแหย๋ม ทีมงาน และนักเตะทุกท่าน ที่ทำให้ในวันที่อาทิตย์ที่ 29 ให้พวกเรามี "ความหวัง"
                 ขอบคุณกองเชียร์ทุกท่าน ที่ยังไม่ทำให้ทีมสมุทปราการ เอฟซี หมด "ความหวัง"

ขอบคุณทุกคนมากเลยนะครับ  8)
(http://www.bcoms.net)
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
Re: ความหวัง !
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 08:07:51 »
มันเป็นความหวังที่เป็นจริงแน่คร้าบวันที่29นี้
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 08:44:06 »
หนทางข้างแม้เรายังไม่รู้ว่าจะได้ก้าวต่อไปหรือเปล่า

แต่ที่แน่ ๆ เราก็มีความหวังว่าจะได้ไปต่อ..........D1

:angel: :angel: :angel: :great: :great:
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 09:09:34 »
พวกเราเหล่าชาวป้อมปราการเราจะก้าวไปด้วยกัน

เป้าหมายเราเป้าหมายเดียวกันดิวิชั่น ๑ ๒๕๕๓ เท่านั้น

SAMUTPRAKARN FOOTBALL CLUB WE NEVER DIE

;) ;)

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 11:29:55 »
นัดสุดท้าย ขอให้กองเชียร์ สมุทรปราการ ทุกท่าน ร่วมมาเป็น 1 เดียว กับการก้าวไป สู่ D1 ที่สนามบางมด ด้วยนะครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 12:29:29 »
ขอบคุณทีม ขอบคุณสโมสร และขอบคุณเพื่อนๆทุกท่าน ครับ

*

ออฟไลน์ roberto

• 85
  • 0
  • คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 13:22:49 »
อีกแค่นัดเดียวเท่านั้น

*

ออฟไลน์ inew

• 49
  • 1
  • ~!@#$%^&*()_+||+_)(*&^%$#@!~
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 15:14:54 »
สมุทรปราการ สุดยอด!!
เจอกันวันที่ 29/11/2009 ครับ

;) เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมและเพื่อน ๆ ได้รวมตัวกันประมาณ 5 คนในร้านเต่าทอง ดีไซน์ ที่รับทำเกี่ยวกับนามบัตร การ์ดแต่งงาน ฯลฯ ซึ่งถือว่าเป็นกองเชียร์เข้าเส้นคนนึง หลังร้านซึ่งติดกับฟิตเนสและสระว่ายน้ำมีคนเดินผ่านต้องแวะชมภาพทีมสมุทปราการ เอฟซี และโปรแกรมการแข่งขัน และรูปสาวน่ารัก ๆ ของกองเชียร์ เพื่อนผมคนนี้เค้าบอกกับพวกผมที่เหลือว่า เรายังมีความหวัง ! ซึ่งผมและเพื่อนอีก 3 คนก็บอกว่ามันยากนะ ที่มันจะเกิดขึ้น แต่เพื่อนคนนี้ก็นั่งเฝ้าหน้าจอคอมเปิด Web ที่ถ่ายทอดผ่าน Internet มาให้พวกเรานั่งชม พร้อมกับพิมพ์ข้อความให้กำลังใจนักเตะผ่าน Web สมุทรปราการ ซึ่งตลอดเกมส์ที่ได้รับชม นักเตะสมุทปราการ เล่นได้อย่างอดทน และสามารถชนะ เชียงราย ยูไนเต็ดได้ในที่สุด แต่กว่าจะจบเกมส์พวกผมทั้งรู้สึกอึดอัด หวาดเสียว เป็นอาการที่บอกไม่ถูก แต่สุดท้ายทั้งเจ้าของร้านและพวกผมมีความสุขมากครับ ถึงแม้ว่าเรายังต้องลุ้นอีกหลายอย่างให้เป็นไปตามที่เราต้องการก็ตาม

สุดท้ายนี้ผมขอ ขอบคุณท่านประธานอาท ของทีมสมุทรปราการ เอฟซี
                     ขอบคุณป๋าแหย๋ม ทีมงาน และนักเตะทุกท่าน ที่ทำให้ในวันที่อาทิตย์ที่ 29 ให้พวกเรามี "ความหวัง"
                 ขอบคุณกองเชียร์ทุกท่าน ที่ยังไม่ทำให้ทีมสมุทปราการ เอฟซี หมด "ความหวัง"

ขอบคุณทุกคนมากเลยนะครับ  8)
พอดีผมเป็นเซลFuji Xerox สนใจเครื่องถ่ายเอกสารไปใช้งานสักเครื่องมั่ยครับพี่
555+ แอบขายของ..
(http://www.samutprakarnfc.com)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 09, 15:23:51 »
สมุทรปราการ สุดยอด อยู่แล้ว

ทุกท่านต้องมาที่บางมด อาทิตย์สิ้นเดือนนะครับ

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน, 09, 07:05:38 »
แม้หนทางมันไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบ
แต่พวกเราก็จะข้ามมันไปพร้อมๆกันที่บางมด
 >:(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน, 09, 02:30:12 »
เคยเป็นแล้วแหละ อาการแบบนี้  :D

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน, 09, 11:09:09 »
ท่านขุนพลน้อยโค่วจง ได้เวลาที่เราจะต้องพิชิตนราเพื่อขึ้นสู่ D1 แล้วครับ 

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 พฤศจิกายน, 09, 17:22:07 »
29 นี้ เค้าก็หว้งชนะขึ้น ดี1 นะ >:(
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)