วิเคราะห์ทีม ที่จะตามเราไป D1 ครับ

• 25 ตอบ
  • 3991 อ่าน
*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
วิเคราะห์ทีม ที่จะตามเราไป D1 ครับ
« เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 11:17:03 »
เงื่อนไข นัดสุดท้ายเราต้องชนะ 2 เม็ดครับ

ตารางคะแนนสิ้นสุด 19/11/2552

ราชประชา เข้ารอบ 100% เราไม่สามารถ เข้ารอบพร้อมกับนราได้ ดังนั้น

หนึ่งทีมที่เข้ารอบกับเราแน่นอนคือ ราชประชา  และทีมที่ต้องชอกช้ำคือ นราธิวาส

ทีนี้ก็เหลือ เชียงราย กับ เลยซิตี้  หนึ่งทีมที่จะได้ขึ้น D1 ร่วมกับเรา โดยมีเงื่อนไขดังนี้

กรณีที่ 1 ถ้าเชียงรายจะตกรอบ โดย เชียงราย แพ้รวด   เชียงรายจะมี 11 คะแนนเท่าเดิม ผลต่างประตู 0 (กรณีแพ้นัดละลูก) สมุทรปราการ ต้องชนะ 2 ลูกขึ้นไป มี 11 แต้ม ผลต่าง +1   และ เลย ชนะ รวด ทำให้มีคะแนน 13 ทำให้ ราชประชา ที่ 1 14 คะแนน ที่ 2 เลย 13 คะแนน ที่ 3 สมุทรปราการ 11 คะแนน 4 เชียงราย 11 คะแนน (เพราะ H2H เท่ากัน แต่ ประตูได้เสีย เรามากกว่า ถ้ากติกา ประตูได้เสียมาก่อนการดูประตูได้นะครับ)
กรณีที่ 2 เลยจะตกรอบ  โดย เลยแพ้ นรา และเราชนะ นรา ครับ  กรณีนี้ ไม่ต้องดูลูกได้เสีย  ทำให้คะแนน
ที่ 1 กับ 2 ไม่ราชประชา ก็เชียงราย  คะแนนขั้นต่ำ 11 คะแนน เราที่ 3 มี 11 คะแนน เช่นกัน เลย ถ้าแพ้นรา สูงสุด ก็ได้ 10 แต้ม ตกรอบครับ

อีกเงื่อนไข กรณีเราเสมอ  แต่ก็ยังเข้ารอบได้  9 คะแนน  ง่าย ๆ ครับ เลย แพ้รวด  หรือ เสมอ 1 แพ้ 1
แล้วเราเสมอ นราครับ ทำให้คะแนน เลย มีแค่ 8 นรา มี 9 เท่าเรา แต่ H2H เราดีกว่านราครับ

อีก 1 เงื่อนไข คือ กรณีที่ คะแนนเท่ากัน 3 ทีม  เชียงราย  เลย สมุทรปราการ 11 แต้มเท่ากัน  เกิดขึ้นได้จาก
เชียงรายแพ้รวด  เลยชนะ 1 เสมอ 1 สมุทรปรการ ชนะ  เบื้องต้นคือ เลยเข้าแน่ ๆ ครับเพราะ H2H ดีกว่า แต่ผม
ยังไม่แน่ใจว่า เรากับเชียงรายใครจะเข้า ถ้าเราชนะ 2 เม็ด ลูกได้เสียเราดีกว่าเชียงรายเราเข้า  แต่ถ้าดูมินิลีค 3 ทีม เราตกเพราะ ชนะ 1 เสมอ 1 แพ้ สอง เชียงราย ชนะ 2 แพ้ 2

ยังไง นัดหน้า ดีที่สุดคือ  ให้นราชนะเลยครับ และ ให้ราชประชาสอยเชียงรายก่อน ให้เชียงรายเสียว (แต่คู่หลังคงเล่นพอเป็นพิธีครับ แล้วเสมอกัน)

ตัวอักษรสีแดง  ผิดนะครับเป็นไปไม่ได้  ขออภ้ยหลาย ๆ ขอบคุณมากครับทีทักท้วง  ผิดไปแล้ว  :-[ :-[

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
Re: วิเคราะห์ทีม ที่จะตามเราไป D1 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 11:36:20 »
อ่านของพี่เหมาโคตรปวดหัวเลยตอนนี้ -*-
ปล.ผมว่าสิ่งที่เราต้องทำคือ
1.เราต้องชนะนราธิวาสให้ได้
2.เราต้องชนะนราธิวาสให้ได้
3.เราต้องชนะนราธิวาสให้ได้
แค่นั้นจริงๆนอกนั้นอะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดแหละครับ

ปล.ผมงงกับที่ว่า
อีกเงื่อนไข กรณีเราเสมอ  แต่ก็ยังเข้ารอบได้  9 คะแนน  ง่าย ๆ ครับ เลย แพ้รวด  หรือ เสมอ 1 แพ้ 1
แล้วเราเสมอ นราครับ ทำให้คะแนน เลย มีแค่ 8 นรา มี 9 เท่าเรา แต่ H2H เราดีกว่านราครับ
นราจะแต้มเท่าเรายังไงครับ???
ไม่มีทางเลยนะที่นราจะแต้มเท่าเราเนี่ย
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
Re: วิเคราะห์ทีม ที่จะตามเราไป D1 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 11:42:14 »
เห็นภาพครับพี

แต่ในความเป็นจริงคิดว่า เชียงรายกับราชประชา กอดคอกันแน่ เล่นประคองแค่เสมอก็ลอยลำ แต่ก็ไม่แน่อาจมีพลิกล็อกครั้งใหญ่เหมือนตอนที่โคราชพลาดแชมป์ก้ได้นะ ฮี่ๆๆ ถ้าราชประชาดันบุกไปชนะ นัดสุดท้ายเชียงรายไปเยือนเลยนี่หนาวแน่ๆ

โฟกัสจึงอยู่ทีพรุ่งนี้ นรา กับ เลย   ถ้าจะให้ดีสำหรับเราคือ นรา ชนะ เลย  แล้วเราก็มาอัด นรา
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 11:44:49 »
อ่านของพี่เหมาโคตรปวดหัวเลยตอนนี้ -*-
ปล.ผมว่าสิ่งที่เราต้องทำคือ
1.เราต้องชนะนราธิวาสให้ได้
2.เราต้องชนะนราธิวาสให้ได้
3.เราต้องชนะนราธิวาสให้ได้
แค่นั้นจริงๆนอกนั้นอะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดแหละครับ

ปล.ผมงงกับที่ว่า
นราจะแต้มเท่าเรายังไงครับ???
ไม่มีทางเลยนะที่นราจะแต้มเท่าเราเนี่ย

เออ ว่ะ ผิด  โทษทีครับ   ขออภัย  ไม่ลบด้วย เพราะข้อผิดพลาดต้องนำเสนอไว้ 5555

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 11:56:37 »
กรณีเดียวที่เราจะเสมอนราธิวาสแล้วเราเข้ารอบได้คือ...
นรากับเลยเสมอกันจะทำให้คะแนนกลายเป็น
สป.8 เลย.8 นรา.7
แล้วนัดสุดท้ายแช่งให้เลยแพ้เชียงราย แล้วเราขอแค่เสมอกับนราครับ
จะจบโดย สป.9 นรา.8 เลย.8 (นรามีH2Hดีกว่าเลย)
ซึ่งขอบอกตามตรงว่า ไม่อยากใช้กรณีนี้เพราะจะเหนื่อยมากต้องลุ้น2สนามพร้อมกัน
เหมือนตอนที่ไปเยือนโรสเอเชีย ตามองในสนามแต่ใจอยู่ที่สระบุรี
ยังไงเรามาช่วยกันแช่งเลยจะดีที่สุดครับ
แล้วเราไม่คิดจะเปิดบ้านชนะซักนัดเลยหรอไงเนี่ย - -

*

• 794
  • 13
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 12:00:55 »
กรณีเดียวที่เราจะเสมอนราธิวาสแล้วเราเข้ารอบได้คือ...
นรากับเลยเสมอกันจะทำให้คะแนนกลายเป็น
แล้วนัดสุดท้ายแช่งให้เลยแพ้เชียงราย แล้วเราขอแค่เสมอกับนราครับ
จะจบโดย สป.9 นรา.8 เลย.8 (นรามีH2Hดีกว่าเลย)
ซึ่งขอบอกตามตรงว่า ไม่อยากใช้กรณีนี้เพราะจะเหนื่อยมากต้องลุ้น2สนามพร้อมกัน
เหมือนตอนที่ไปเยือนโรสเอเชีย ตามองในสนามแต่ใจอยู่ที่สระบุรี
ยังไงเรามาช่วยกันแช่งเลยจะดีที่สุดครับ
แล้วเราไม่คิดจะเปิดบ้านชนะซักนัดเลยหรอไงเนี่ย - -

นั่นคือสิ่งที่เราต้องทำครับ  ชนะในบ้าน

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 12:03:01 »
ถ้าเราเสมอนรา
เลยเสมอ นรา1 แพ้ เชียงราย1
นรา ก็จะเสมอ2
เราเข้ารอบ แต่ว่า เราต้องทำอย่างที่เทพบอก คือ ชนะ นรา เท่านั้นที่ต้องการ

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 12:03:33 »
ครับ     ผมก็ขอแค่เราชนะนราธิวาส    เท่านั้นครับ      อย่างอื่นใคร  ชนะ เสมอ แพ้ ก็ขอให้เป็น  "ลิขิตของฟ้า"

*

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 12:23:40 »

ใจน่าจะอยู่สิงห์บุรีน้าสหายเทพ  สิงห์ชนะ ยุดยา เน้อ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ Tiger Sky นาย suatop

• 511
  • 8
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 12:57:15 »
จะยังไงก็ช่าง ชนะนราเป็นพอ

จะเข้ารอบตกรอบก็เอาไว้ก่อน เด๋วค่อยไปลุ้นในสนาม

ฟอกฟันขาว (http://"http://www.paknamdental.com/") หน้ากากกันสารเคมี (http://"http://www.thaisafetyproduct.com/") การ์ดแต่งงาน (http://"http://www.blossomlove.com/")

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 12:59:22 »
ตรูลองภูมิความจำเพื่อนๆเฉยๆ ดูดิ๊ว่าจะมีใครทักมั่ง อิอิ
ปล.เออหว่ะตรูจำผิด  :-[ :-[

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 13:02:05 »

ใจน่าจะอยู่สิงห์บุรีน้าสหายเทพ  สิงห์ชนะ ยุดยา เน้อ

สิงห์เสมอ ยุดยา 1:1 เด้อ

*

• 2,566
  • 25
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 13:16:55 »

สิงห์เสมอ ยุดยา 1:1 เด้อ

555+ใช่ๆ ครับพี่
เสมอกันหนี่หว่า ลืมไปเลย

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 14:25:27 »
ทฤษฎี - เชียงรายเป็นแชมป์

สัปดาห์นี้ ชนะก็แชมป์ทันที . . . แต่ถ้าเสมอ ก็แชมป์(ถ้าเลยแพ้)

ทฤษฎี - เลยเป็นแชมป์

สัปดาห์นี้ เลยชนะนรา ราชประชาเสมอเชียงราย
1. เชียงราย 12 แต้ม
2. ราชประชา 12 แต้ม
3. เลยซิตี้  10 แต้ม
4. สมุทรปราการ 8 แต้ม
5. นราธิวาส 6 แต้ม ( หมดโอกาสเลื่อนชั้น 100% )

สัปดาห์หน้า เลยชนะเชียงราย ที่เลยริเวอร์ไซน์(แม่น้ำเลย)
1. เลยซิตี้  13 แต้ม
2. เชียงราย 12 แต้ม
3. ราชประชา 12 แต้ม
4. สมุทรปราการ 11 แต้ม ( กรณีชนะนราแล้วด้วย!!!!!!!!!!!!!! )
5. นราธิวาส 6 แต้ม

ทฤษฎี - ราชประชา-นนทบุรีเป็นแชมป์

สัปดาห์นี้ ราชประชาชนะเชียงราย

1. ราชประชา 14 แต้ม
2. เชียงราย 11 แต้ม
3. สมุทรปราการ.......แต้ม
4. เลยซิตี้.....แต้ม
5. นราธิวาส.......แต้ม

และสัปดาห์ต่อไปเชียงรายไม่สามารถชนะเลยได้มากกว่า 1 ลูก หรือเสมอ หรือ แพ้

ราชประชาก็จะเถลิงบัลลังค์แชมป์ทันที

ทฤษฎี - เชียงราย...อดเลื่อนชั้น

เชียงรายแพ้ 2 นัดที่เหลือ(แพ้ราชประชา-แพ้เลยซิตี้) สมุทรปราการชนะนัดสุดท้าย

2. เลยซิตี้ (11 แต้ม กรณีเสมอนรา , 13 แต้มกรณีชนะนรา)
2. สมุทรปราการ 11 แต้ม (ชนะนราธิวาสนัดสุดท้าย ลูกได้เสีย +1ขึ้นไป)
4. เชียงราย 11 แต้ม (ลูกได้เสีย หากโดนนัดล่ะลูก - 2)

สำหรับผมเสาร์นี้อยากให้ นราธิวาสชนะเลยซิตี้ มันจะทำให้เกมที่บางมดมีความหมาย

ทฤษฎี - ชิงอันดับ 3 ที่บางมด

หากเลยซิตี้แพ้นราธิวาส
1. เชียงราย ...... แต้ม
2. ราชประชา ...... แต้ม
3. นราธิวาส 9 แต้ม(เดิม 6 + 3 แต้มจากเลยซิตี้)
5. เลยซิตี้  7 แต้ม

( เลยซิตี้หมดโอกาสเลื่อนชั้น 100%  เพราะ หากชนะเชียงรายเกมสุดท้ายก็จะมีแต้มแค่ 10 แต้ม

ซึ่งเมื่อมาดูคู่บางมดแล้วยังไงก็ไม่ต้องลุ้นเพราะ

หากนราเสมอปราการ นราจะมี 10 แต้มนับ H2H กะเลยซิตี้  -   เลยจบ

หากนราชนะปราการ ยิ่งจบเข้าไปใหญ่ครับ เพราะนราจะมี 12 แต้ม   -  เลยจบ

หากปราการชนะนรา ยิ่งจบมากเข้าไปอีกเพราะปราการจะมี 11 แต้มครับท่าน  -  เลยจบ

ส่วนเชียงราย กะ ราชประชาไม่ต้องไปดูเลยเพราะ ขั้นต่ำ 11 แต้ม )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน, 09, 10:21:13 โดย โก วัดด่าน »

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 15:07:25 »
???ไม่อยากเข้าใจครับพี่น้องงงงงงง ???
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

• 794
  • 13
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 15:18:51 »
ทฤษฎี - เลยเป็นแชมป์

สัปดาห์นี้ เลยชนะนรา ราชประชาเสมอเชียงราย
1. เชียงราย 12 แต้ม
2. ราชประชา 12 แต้ม
3. เลยซิตี้  10 แต้ม
5. นราธิวาส 6 แต้ม ( หมดโอกาสเลื่อนชั้น 100% )

สัปดาห์หน้า เลยชนะเชียงราย ที่เลยริเวอร์ไซน์(แม่น้ำเลย)
1. เลยซิตี้  13 แต้ม
2. เชียงราย 12 แต้ม
3. ราชประชา 12 แต้ม
4. สมุทรปราการ 11 แต้ม ( กรณีชนะนราแล้วด้วย!!!!!!!!!!!!!! )

ทฤษฎี - ราชประชา-นนทบุรีเป็นแชมป์

สัปดาห์นี้ ราชประชาชนะเชียงราย

2. เชียงราย 11 แต้ม
3. สมุทรปราการ.......แต้ม
4. เลยซิตี้.....แต้ม
5. นราธิวาส.......แต้ม

และสัปดาห์ต่อไปเชียงรายไม่สามารถชนะเลยได้มากกว่า 1 ลูก หรือเสมอ หรือ แพ้

ราชประชาก็จะเถลิงบัลลังค์แชมป์ทันที

ทฤษฎี - เชียงราย...อดเลื่อนชั้น

เชียงรายแพ้ 2 นัดที่เหลือ(แพ้ราชประชา-แพ้เลยซิตี้) สมุทรปราการชนะนัดสุดท้าย

2. เลยซิตี้ (11 แต้ม กรณีเสมอนรา , 13 แต้มกรณีชนะนรา)
2. สมุทรปราการ 11 แต้ม (ชนะนราธิวาสนัดสุดท้าย ลูกได้เสีย +1ขึ้นไป)
4. เชียงราย 11 แต้ม (ลูกได้เสีย หากโดนนัดล่ะลูก - 2)

สำหรับผมเสาร์นี้อยากให้ นราธิวาสชนะเลยซิตี้ มันจะทำให้เกมที่บางมดมีความหมาย

ทฤษฎี - ชิงอันดับ 3 ที่บางมด

หากเลยซิตี้แพ้นราธิวาส
1. เชียงราย ...... แต้ม
2. ราชประชา ...... แต้ม
3. นราธิวาส 9 แต้ม(เดิม 6 + 3 แต้มจากเลยซิตี้)
5. เลยซิตี้  7 แต้ม

( เลยซิตี้หมดโอกาสเลื่อนชั้น 100%  เพราะ หากชนะเชียงรายเกมสุดท้ายก็จะมีแต้มแค่ 10 แต้ม

ซึ่งเมื่อมาดูคู่บางมดแล้วยังไงก็ไม่ต้องลุ้นเพราะ

หากนราเสมอปราการ นราจะมี 10 แต้มนับ H2H กะเลยซิตี้  -   เลยจบ

หากนราชนะปราการ ยิ่งจบเข้าไปใหญ่ครับ เพราะนราจะมี 12 แต้ม   -  เลยจบ

หากปราการชนะนรา ยิ่งจบมากเข้าไปอีกเพราะปราการจะมี 11 แต้มครับท่าน  -  เลยจบ

ส่วนเชียงราย กะ ราชประชาไม่ต้องไปดูเลยเพราะ ขั้นต่ำ 11 แต้ม )

และให้ ราชประชา ผีเข้า ชนะ เชียงราย ด้วย ยิ่งดีครับ

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 17:27:49 »
ปวดหัวดีแท้ :D :D

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 09, 18:25:39 »
 ให้บาดนิ้ว บาดแขน บาดขา สิวขึ้นหน้า ฝ้าขึ้นหลัง ลามขึ้นคอ ยังไม่พอ ขอให้อกหัก

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 09, 09:34:55 »
สิ่งที่ผมต้องการ  ขอแค่ชัยชนะสัก1นัดในบ้าน  รอบมินิลีคครับ
ขอเพียงเท่านี้ที่ต้องการครับ 8) C:-)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 09, 09:39:26 »
1.ทีมสโมสรสมุทรปราการ
2.ทีมเทศบาลสำโรงเหนือ
3.ทีมเทศบาลปางปุ
      :D

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 09, 10:03:27 »
ขอสิ่งเดียวแข่งในบ้านนัดสุดท้ายชนะอย่างเดียวเท่านั้นเอาน้องสามแต้มมาเก็บก่อนปิดฉากดิวิชั่น ๒ ๒๕๕๒

ขอลาทีดิวิชั่น ๒ ปีหน้าสมุทรปราการเอฟซี อยู่ดิวิชั่น ๑ ๒๕๕๓ แล้วจร้า

;) ;)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 09, 10:25:25 »
เห็นด้วยกับพี่เทียนจริงๆ ขอแค่1นัด ที่ชนะในบ้านโชว์ กองเชียร์ในบ้าน ว่าบางมดบ้านเรา ก็ชนะได้นะเฟ้ย

วันนี้กัดฟันเชียร์ นรา
พร่งนี้กัดฟัน(จริงๆ)เชียร์ราชประชา

*

ออฟไลน์ Dekbangpoo

• 36
  • 0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 09, 10:45:02 »
อันดับแรกเลย อาทิตย์นี้ ต้องแช่งๆๆๆๆๆ ให้เลย ไม่มีแต้ม คือ แพ้ นรา

อันดับสอง ซึ่ง สำคัญกว่า อันดับแรก อีก คือ

SPFC ต้อง ชนะ นรา เท่านั้น ไม่มีเงือนไข อื่น เลย
สุดท้าย พวกเราเตรียม ฉลองขึ้น ดิวิชั่น 1 ที่ บางมด วันอาทิตย์ ที่ 29 พ.ย. นี้ ใครไม่ไป ไม่ใช่ แฟนนานุแฟน ของ SPFC

ด้วยศัทธา.... แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

แล้วเราจะไม่มีวันเดินอย่างเดียวดาย

*

ออฟไลน์ oil

• 170
  • 1
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 09, 11:32:16 »
เราต้องชนะนราอย่างเดียวนัดสุดท้าย >:(
มาเชียรปราการ

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 09, 14:58:24 »
เราต้องชนะในบ้านสถานเดียวคับ!!

เพราะกะผมเห็นพี่ๆ ที่เนำพุเตรียมมาจุดฉลองชัยในบ้าน ต้องอกหัก! จุดแบบไม่มีชัยมา 2 นัด แล้ว

เป็นกำลังใจให้นะครับ

นัดในบ้านเรา ได้จุดพุฉลองกันเต็มที่แน่ๆ

:D :D

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน, 09, 22:18:59 »
ชนะนราได้อยู่แล้วหว่ะ  :(