สมาคมฯยันม.หัวเฉียวไม่ผ่านเสียงแข็งนัดสุดท้ายรับประจวบฯ

• 29 ตอบ
  • 10153 อ่าน
*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
สมาคมฯยันม.หัวเฉียวไม่ผ่านเสียงแข็งนัดสุดท้ายรับประจวบฯ

สมุทรปราการ จังหวัดที่มีสนามบินระดับเอเชียอย่าง “สนามบินนานาชาติสุวรรณภูมิ” ยังไม่สิ้นวิบาคกรรมสำหรับสมุทรปราการเอฟซี ล่าสุดเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา สมาคมฟุตบอลฯ ยืนยันมาตรฐานสนามฟุตบอลมหาวิทยาลัยหัวเฉียวเฉลิมพระเกียรติ สนามเหย้าที่จะใช้สำหรับใช้แข่งขันฟุตบอลอาชีพ ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 ฤดูกาล 2009 กลุ่มภาคกลางและภาคตะวันออก ของ สมุทรปราการเอฟซี  ไม่ผ่านเกณฑ์ ของ AFC และของสมาคมฯตั้งเอาไว้

โดย สัปดาห์ที่ผ่านมา ทางสมุทรปราการเอฟซีได้ทราบข้อพิจารณาจากทางสมาคมฯ ว่าสนามฟุตบอลมหาวิทยาลัยหัวเฉียวเฉลิมพระเกียรติไม่ผ่านเกณฑ์มาตรฐาน AFC และมาตรฐานที่สมาคมฯกำหนดไว้ เช่นอัฒจรรย์เป็นไม้มีความจุไม่ถึง 1,500 คน ไม่มีห้องผู้ตัดสิน ไม่มีรั่วโดยรอบสนาม ทางสมุทรปราการเอฟซีก็ได้รีบดำเนินการยืนอุธรณ์ขอใช้จนฤดูกาล 2009 ตามเดิมเนื่องจากมีการชำระค่าบริการและทำสัญญาทั้งฤดูกาลกับทาง ม.หัวเฉียวเรียบร้อยแล้ว(วงเงินทั้งสิ้นประมาณห้าหมื่นกว่าบาท และอีกสามหมื่นสำหรับบอลสามเส้าช่วงปิดเลค1 ปี2009) แต่ก็ได้รับการปฎิเสธจากทางสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย แม้ตัวเลือกต่อมาคือการขอใช้สนาม ม.หัวเฉียวจนจบเลคแรก ทางสมาคมยังคงปฏิเสธตามเดิม โดยยื่นคำขาดกับสมุทรปราการเอฟซีว่าจะให้ใช้ สนาม ม.หัวเฉียวแข่งขันลีกภูมิภาคดิวิชั่น 2 ฤดูกาล 2009 นัดสุดท้าย คือต้อนรับการมาเยือนของ ประจวบคีรีขันธ์เอฟซีเท่านั้น (เสาร์ที่ 23 พฤษภาคม 2009 เวลา 16.00น.) ส่วนอีกนัดเดียวเท่านั้น ที่จะต้องเล่นในบ้าน สำหรับเลคแรกคือการรับมือ “โอ่งมังกร”ราชบุรีเอฟซี สมาคมฯก็ยืนยันว่าต้องเป็นสนามใหม่ที่ได้มาตรฐาน AFC และมาตรฐานที่สมาคมฯกำหนดไว้เท่านั้น

ส่วน กรณีที่ จะใช้สนาม กกท.บางพลีสมุทรปราการร่วมกับ ไทยซัมมิทนั้นก็ไม่ได้ เพราะ สมาคมฯ แจ้งกับสมุทรปราการเอฟซีว่าต้องการให้ 1สนามสามารถใช้ได้เพียง 1 สโมสรเท่านั้น เพื่อสร้างมาตรฐานเดียวกันทั้ง 54 ทีมในลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2

สำหรับ สนามเหย้าที่ผ่านมา ของสมุทรปราการเอฟซีที่ใช้แข่งขันฟุตบอลอาชีพ ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 ฤดูกาล 2009 กลุ่มภาคกลางและภาคตะวันออก มีทั้งสิ้น 4 สนามในขณะนี้ คือ นัดเปิดฤดูกาลถล่มโรสเอเซีย ปทุมธานี 3-0ที่สนามธนาคารกรุงเทพอุดมสุข นัดที่สองเกมเหย้าคือนัดพลิกนรกแซงท้ายเกม กับฉะเชิงเทราเอฟซี 2-1 ที่สนาม กกท.บางพลีสมุทรปราการ นัดที่สามที่สนามโรงเรียนนายเรือ สนามเป้าหมายที่อยากใช้ที่สุดของสมุทรปราการเอฟซีเสมออยุธยาเอฟซี 2-2 และสนามล่าสุดคือ สนามฟุตบอลมหาวิทยาลัยหัวเฉียวเฉลิมพระเกียรติ ที่ตั้งใจจะใช้ทั้งฤดูกาล 2009 แพ้ลพบุรีเอฟซี 0-2 และอาจจะได้ใช้นัดสุดท้ายคือต้อนรับการมาเยือนของ ประจวบคีรีขันธ์เอฟซี ในวันเสาร์ที่ 23 พฤษภาคม 2009 เวลา 16.00น.

จังหวัดสมุทรปราการ

สนามบินสุวรรณภูมิ สนามบินนานาชาติ ของภูมิภาคเอเซีย มาตรฐานระดับโลก 1 ในความภาคภูมิใจของคนไทย..........จากข้อมูลการจัดอันดับล่าสุดของเว็บไซต์ "สมาร์ต ทราเวลดอตคอม" ที่มีการสำรวจความเห็นของผู้เดินทางทั่วโลกเปิดเผยว่า ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิของไทยนั้นได้รับการจัดอันดับให้เป็นท่าอากาศยานยอด เยี่ยมอันดับที่ 4 ของโลก

สนามกีฬากลางจังหวัดสมุทรปราการ : ไม่มี

สนามกีฬาที่สามารถจัดการแข่งขันระดับชาติ : ไม่มี

สนามกีฬาที่สามารถจัดการแข่งขันระดับนานาชาติ : ไม่มี

สนาม อบจ. โดยท่านอำนวย รัศมิทัต นายก อบจ. : ที่ วัดราษฯ กำลังดำเนินการปรับปรุง สนามและลู่วิ่งงบ 10 ล้านคาดแล้วเสร็จเดือนสิงหาคม 2009 อัฒจรรย์งบ 40ล้านคาดแล้วเสร็จเดือนมีนาคม 2010

สนาม กกท.เคหะบางพลี : มาตรฐาน อาจไม่สูง แต่ผ่านเกณฑ์เพราะมีครบทุกอย่าง คือ ขนาดสนามที่ได้มาตรฐาน อัฒจรรย์ปูนความจุ 1,500-3,000 คนขึ้นไป ห้องประชุมผู้ตัดสิน ห้องผู้ตัดสิน ห้องนักกีฬาทีมเหย้าและเยือน รั้วโดยรอบสนามป้องกันความปลอดภัย ห้องพักสื่อมวลชน ห้องน้ำ แต่ใช้ไม่ได้ด้วยเหตุผลของสมาคมฯ ที่ว่า 1สนาม1สโมสรเพื่อความก้าหน้าของฟุตบอลไทย

สนามสมุทรปราการเอฟซี(สนามซ้อมของทีม) : ขนาด สนามที่อาจไม่ผ่าน อัฒจรรย์ไม้ความจุไม่ถึง 1,500 คน ไม่มีรั้ว มีห้องน้ำ มีห้องประชุมผู้ตัดสิน ห้องผู้ตัดสิน ไม่มีห้องนักกีฬาทีมเหย้าและเยือน

สนามฟุตบอลโรงเรียนนายเรือ : อัฒจรรย์ไม้ความจุไม่ถึง 1,500 คน ไม่มีรั้วโดยรอบ ไม่มีห้องต่างๆครบครบตามที่กำหนดไว้

สนามธนาคารกรุงเทพ : อัฒจรรย์ไม้ความจุไม่ถึง 1,500 คน ไม่มีรั้วโดยรอบ ลู่วิ่งที่เป็นอันตราย ห้องต่างๆครบตามที่กำหนดไว้

สนามฟุตบอลมหาวิทยาลัยหัวเฉียวเฉลิมพระเกียรติ : อัฒจรรย์ไม้ความจุไม่ถึง 1,500 คน ไม่มีรั้วโดยรอบ ไม่มีห้องต่างๆครบตามที่กำหนดไว้

ส่วนสนามที่ผ่านมาตรฐาน AFC คือสนามที่ทาง ชลบุรีเอฟซี และการไฟฟ้าใช้สำหรับการแข่งขันรายการ AFC Cup นั้นเอง มาตรฐานเดียวกับที่ใช้กับ ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น2 ฤดูกาล 2009 กับทั้ง 54 สโมสรที่ร่วมโม้แข่งอยูในขณะนี้

ปล.ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 คือ ลีกกึ่งอาชีพ

http://www.samutprakarnfc.com/index.php?mo=14&newsid=86678#

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
อะไรกันเนี่ยยยย :-\
เอานะ คนจะแรง ต้องมีอะไรมาฉุดอยุ่แล้ว
สู้ๆ สมุทรปราการเอฟซี >:(

** เสียดายกะตังที่สัญญาไปแล้วเนอะ**

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ผมเคยเห็นอยู่สนามหนึ่งที่เคหะบางพลี เป็นสนามของ รร. อะไรสักอย่างนี้แหละ

มีอัฒจรรย์ที่เป็นสัดส่วนพอใช้ได้  แต่ไม่รู้ว่ามีห้องพักนักกีฬา กับ กรรมการด้วยหรือเปล่าก็ไม่รู้

แต่ไม่ว่ายังไงก็จะเป็นกำลังใจให้ทีมงานนะครับ

ทีมเราอุปสรรคเยอะก็จริงแต่อย่าพึ่งท้อ  ผมยังหวังว่าในอนาคตมันต้องดีขึ้น  O0 O0 O0
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
ต้องสู้!
ไม่สู้ก็ไม่รอด!! >:D
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
ไม่รู้ว่าจะช่วยได้หรือเปล่า แต่ก็อยากช่วยอะค่ะ
เลยไป search สนามมาตามนี้

1. Premier football club
เป็นสนามระดับมาตรฐานสากล
มีสนามให้บริการ 2 ขนาด คือ
สนามเล็ก 7 คน และสนามใหญ่ 11 คน
พร้อมห้องลอคเกอร์และห้องน้ำสำหรับ 2 ทีม ที่จอดรถกว้างขวาง
สะดวกสบายมีอัฒจรรย์สำหรับกองเชียร์
และไฟสปอตไลท์ สำหรับสนาม
http://www.premierfootballclub.com/blog/?page_id=6

2. สนามกีฬาโรงเรียนอัสสัมชัญสมุทรปราการ

ไม่รู้ว่าสภาพสนามเป้นยังไงอะค่ะ ก้ต้องไปดูกันอีกที
เอาใจช่วยยยค่ะ

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
เยะเปะ 1 สนาม 1 สโมสร เพื่อความก้าวหน้า สมองมีไว้กั้นหูอย่างเดียวหรือ ...

มิลาน ยังใช้สนามเดียวกันเลย ตรูก็เห็นว่า เป็นทีมระดับบิ๊ก ระดับยุโรป ...

ลิเวอร์พูล กับ เอฟเวอร์ตั้น ยังคิดจะใช้สนามเดียวกันเลยไม่เห็นจะมีข้ออ้างเพื่อก้าวหน้าบ้างเลย ...

อะไรกะเข้มววดขนาดนั้นฟร่ะ มันก็ต้องค่อยเป็นค่อยไปสิ .....

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
1 สนาม 1 สโมสร ประสาทจะแดรก
ยังไงก็สู้กันต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
แล้วจะหาสนามได้มั๊ยเนี่ยพยายามเข้านะครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
เราจะก้าวไปด้วยกัน
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
อิตาลี เค้าใช้ร่วมกัน ทั้งนั้น ลาซิโอ - โรม่า/ อินเตอร์ - มิลาน / ฟิออ - เซียน่า /บุนเดสก็มี เช่น บาเยิน - 1860
แม่งคิดไรวะเนี่ย ชั่วคราวก็ไม่ได้ ปีหน้าสนามเราก็เส็ดแล้ว แล้วเงินที่จ่ายไปแล้วก็ ไม่เห็นมารับผิดชอบ

*

NK

• บุคคลทั่วไป
เอาใจช่วยนะครับ

กรณีห้าม 2 สโมสรใช้สนามร่วมกัน ผมว่าเหตุผลง่าย ๆ เลยคือ สมาคมขี้เกียจจัดตารางการแข่งขัน
ถ้าใช้สนามร่วมกัน สมาคมต้องคิดถึงการสับหลีกการใช้สนามด้วย คือจะให้สโมสรที่ใช้สนามร่วมเป็นเจ้าบ้านพร้อมกันในสัปดาห์เดียวกันไม่ได้ ถึงจะเป็นเสาร์-อาทิตย์ก็ตาม เพราะจะมีผลต่อสภาพสนาม ด้วยข้อแม้นี้เลยทำให้การจัดตารางแบบห่วย ๆ อย่างที่แล้ว ๆ มาทำไม่ได้
(ดูตารางที่ปินตูเอามาลงสิ เลก 2 = เลก 1 กลับทิศ)

อีกเรื่อง สนามที่ผ่านมาตรฐาน AFC ในเมืองไทย เท่าที่รู้มีแค่ 3 สนามเท่านั้น คือราชมังคลาฯ สนามศุภฯ แล้วก็สนามสุระกุล ที่ภูเก็ต (ไม่อย่างนั้นชลบุรีกับไฟฟ้าทำไมต้องมาใช้สนามศุภฯ แข่ง AFC cup)

*

ออฟไลน์ shinji

• 82
  • 0
เวงกำไงงั้นไหงของม.รังสิตอัฒจันทร์เล็กนิดเดียวก็ใช้ได้

แต่มันเป็นปูนอะนะแต่ไม่ถึง1500แน่นอน

สงสัยสมาคมอยากได้อัฒจันทร์ปูน  ว่างๆมาโบกปูยให้หน่อยนะฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
แล้วจะไปไหนกันดีล่ะเรา เฮ้อ!!

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
ทางๆทุกทางไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบคับ

ยังไงก้อไม่ท้อคับ(แต่โดนมากๆก้อท้อนะ อิอิ)ล้อเล่งคับ

ถึงยังไงก้อสถาปนาตัวเองเป็น Fortressian ไปแล้วคับ

ถอนตัวไม่ได้แล้ว และก้อไม่อยากถอนด้วยคับ ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆ

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
ตัดสินใจเช่าราชมังคลาแล้วบอกสมาคมว่าหาคนดูมาให้เต็มสนามทีแม่
สงสัยแฟนบอลต้องรวมตัวกันประท้วงที่หน้าสมาคมแล้วล่ะคับ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
เซงงงงงงงงงง :( :(

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
พวกบอร์ดสมาคมเนี่ย เมื่อไหร่จะตายๆกันยกชุดเนี่ย

หนังเหนียวกันจริ๊ง อยู่มาก็นาน แต่ไม่เคยพัฒนาบอลไทยเล้ย >:(
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
เซงสาดดดดดดดดดดดดด เอาไฟไปเผามัน !!

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
ขอไว้อาลัยให้กับทางผู้ใหญ่สมุทรปราการ และ สมาคมฟุตบอลไทย ...

*

ออฟไลน์ ตุ๊ ซา ว่า

• 256
  • 11
  • สมุทรปราการ เอฟซี สุดยอด
ขอไว้อาลัยให้กับทางผู้ใหญ่สมุทรปราการ และ สมาคมฟุตบอลไทย ...
พวกเขาคือ พวกผักชีโรยหน้าอย่างแท้จริง

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
คงต้องพยามยาม หาสนาม ระดับ5ดาว ให้ได้ดั่งใจสมาคมฯกันต่อไปคับ
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "

*

kaew

• บุคคลทั่วไป
ผมขอถามนะครับว่าพวกคุณอยากจะให้ทีมสมุทรปราการ เอฟซีเล่นดิวิชั่น 2 อยู่ไหมพอดีทางผู้ใหญ่เค้ารู้ไงว่าพวกคุณมีปัญหากับผมบอกให้นะครับผมไม่ชอบมีปัญหากับใครแต่ก็มีคนอยากมีปัญหากับผมบางคนก็รู้ว่าผมลูกหลานใครแต่ผมไม่ชอบถือยศศักดินาผมคิดเสมอว่าผมเป็นแค่สามัญชนธรรมดาผมเป็นคนสมุทรปราการแท้ตำแหน่งประธานเชียร์ผมไม่เอาหรอกผมเล่นบอลผมก็เล่นด้วยใจเชียร์ก็เชียร์ด้วยใจทำทุกอย่างด้วยใจแต่ก็ไม่มีใครเห็นถึงอยากถามไงว่าพวกคุณจะเอาไงกับผมปัญหาก็ยังไม่จบหรอกผมลืมแล้วแต่พวกคุณยังไม่ลืมแต่ก็ขอให้ตระหนักถึงสโมสรเอาไว้นะครับผมขอแค่นี้แหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤษภาคม, 09, 23:02:24 โดย เดอะติ๊ก »

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
ผมขอถามนะครับว่าพวกคุณอยากจะให้ทีมสมุทรปราการ เอฟซีเล่นดิวิชั่น 2 อยู่ไหมพอดีทางผู้ใหญ่เค้ารู้ไงว่าพวกคุณมีปัญหากับผมบอกให้นะครับผมไม่ชอบมีปัญหากับใครแต่ก็มีคนอยากมีปัญหากับผมบางคนก็รู้ว่าผมลูกหลานใครแต่ผมไม่ชอบถือยศศักดินาผมคิดเสมอว่าผมเป็นแค่สามัญชนธรรมดาผมเป็นคนสมุทรปราการแท้ตำแหน่งประธานเชียร์ผมไม่เอาหรอกผมเล่นบอลผมก็เล่นด้วยใจเชียร์ก็เชียร์ด้วยใจทำทุกอย่างด้วยใจแต่ก็ไม่มีใครเห็นถึงอยากถามไงว่าพวกคุณจะเอาไงกับผมปัญหาก็ยังไม่จบหรอกผมลืมแล้วแต่พวกคุณยังไม่ลืมแต่ก็ขอให้ตระหนักถึงสโมสรเอาไว้นะครับผมขอแค่นี้แหละ
ข้ออนุญาติแก้ไขนะคับ (ไอกล้วย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤษภาคม, 09, 23:15:08 โดย โบ๊ท รินทร์ทอง »
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

• 1,381
  • 25
ข้ออนุญาติแก้ไขนะคับ (ไอกล้วย)

ไอ้ห่าาาาาาาาา 

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26

แล้วผมขอถามคุณกลับนะครับ ถ้าสิ่งที่คุณพูดเป็นความจริง
นี่หรือคือสิ่งที่คุณทำกับสโมสรที่คุณอยากจะเชียร์ พูดจริงๆนะ
ถ้าคุณอยากมาเชียร์ก็มาสิ ไม่ต้องอ้างว่าลูกใครหลานใครหรอกครับ
ปัญหามันจบไปแล้ว แต่คุณตังหากที่เข้ามาป่วนเรื่อยๆ หรือไม่จริงครับ
ลองถามใจตัวเองดูครับว่าจริงหรือไม่ ย้ำ ถามใจตัวเองดูจริงๆซักครั้งนะครับ

ปล. ถ้าพูดไม่ถูกใจ หรือไม่เข้าหูก็ขอโทษล่วงหน้านะ เพราะผมเป็นคนพูดจาแบบนี้

*

ออฟไลน์ TOTTOY

• 20
  • 2
สมาคมฟุตบอลมืออาชีพ นักฟุตบอลบอลมืออาชีพ กองเชียร์มืออาชีพ กรรมการมืออาชีพ = พัฒนา

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด

กลับบ้านไปกินนมนอนเถอะ ที่นี่ไม่ใช่ที่ของคุณ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
มันมาตั้งแต่เมื่อไหร...

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

• 1,381
  • 25

แล้วผมขอถามคุณกลับนะครับ ถ้าสิ่งที่คุณพูดเป็นความจริง
นี่หรือคือสิ่งที่คุณทำกับสโมสรที่คุณอยากจะเชียร์ พูดจริงๆนะ
ถ้าคุณอยากมาเชียร์ก็มาสิ ไม่ต้องอ้างว่าลูกใครหลานใครหรอกครับ
ปัญหามันจบไปแล้ว แต่คุณตังหากที่เข้ามาป่วนเรื่อยๆ หรือไม่จริงครับ
ลองถามใจตัวเองดูครับว่าจริงหรือไม่ ย้ำ ถามใจตัวเองดูจริงๆซักครั้งนะครับ

ปล. ถ้าพูดไม่ถูกใจ หรือไม่เข้าหูก็ขอโทษล่วงหน้านะ เพราะผมเป็นคนพูดจาแบบนี้

ใครไม่ชอบช่างเค้า แต่ผมชอบ  +1เลยคับ