ไม่ได้ด้วยเล่ห์ก็เอาด้วยกลไม่ได้ด้วยมนต์ก็เล่นด้วยคาถา

• 12 ตอบ
  • 2971 อ่าน
*

ออฟไลน์ DON KING กลุ่มเพื่อน BEN10

• แฟนบอลปราการ
  • 176
  • 5
  • สหาย BEN10 มาร่วมเชียร์ ปราการ FC
 >:( เรามาเล่นไสยศาสตร์กันมั้ยครับ อย่างน้อยๆก็จะได้ช่วยทีมอีกแรง อิอิ

ส่วนผมถ้าทีมชนะแล้วเลื่อนชั้นไป ดิวิชั่น1 ผมจะวิ่งรอบสนามบางมด 3 รอบ เพื่อ
ฉลองชันชนะให้กับทีม :'( เรามาบนกันเยอะนะค้าฟ
" DON KING แห่งทีมงาน BEN10 GROP " มาร่วมเชียร์ สมุทรปราการ เอฟซี ด้วยนะค้าฟ

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• ครอบครัวปราการ
  • 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
นัดนี้ใส่เสื้อสองทีมเลยครับ  ใส่เสื้อเราทับเสื้อนรา 555+

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
ผมทำอะไรดี คิดๆๆๆ ก่อน ??? ??? ???
(http://www.bcoms.net)

(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
ผมจะไปกับป๋า...

*

ออฟไลน์ KunJane

• 132
  • 0
>:( เรามาเล่นไสยศาสตร์กันมั้ยครับ อย่างน้อยๆก็จะได้ช่วยทีมอีกแรง อิอิ

ส่วนผมถ้าทีมชนะแล้วเลื่อนชั้นไป ดิวิชั่น1 ผมจะวิ่งรอบสนามบางมด 3 รอบ เพื่อ
ฉลองชันชนะให้กับทีม :'( เรามาบนกันเยอะนะค้าฟ

พวกผมก็ 3 รอบเหมือนกันครับ แต่+ลูกละ1 รอบ

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
วิ่งด้วยดิ่.....
นัดที่โรสเอเชียวิ่งไปรอบนึง
นัดนี้ขอสองรอบเรยแระกัน หึหึ

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
ถ้าขึ้นD.1สำเร็จ
บอกหลวงพ่อที่บ้านแล้วครับ
ลูกช้างงดดื่มเหล้า1เดือน
เพื่อสมุทรปราการFcของเรา
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
หยุด....กับแฟนเดือนนึง

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
แล้วจะไป....กับคนอื่นใช่มะ  ::)
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
ขอฝากมนต์อีกบทนะ

"คำคมจาก ขงเบ้ง "

ถ้าคุณคิดจะเป็นใหญ่ คุณก็จะได้เป็นใหญ่
ถ้าคุณคิดอยากเป็นอะไร คุณก็จะได้เป็นสิ่งนั้น
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย
เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะ ตน"

นกทำรังให้ดูไม้ ข้าเลือกนายให้ดูน้ำใจ
ผู้ที่ยิ่งใหญ่ที่สุด คือ ผู้ที่ทำตนให้เล็กที่สุด
ผู้ที่เล็กที่สุดก็จะกลายเป็นผู้ที่ใหญ่ที่สุด
ผู้ที่มีเกียรติ คือ ผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น

ถ้าสติไม่มา ปัญญาก็ไม่มี
ไม้คดใช้ทำขอ เหล็กงอใช้ทำเคียว แต่คนคดเคี้ยว ใช้ทำอะไรไม่ได้เลย
เล่นหมากรุก อย่าเอาแต่บุกอย่างเดียว
เดินหมากรุกยังต้องคิด เดินหมากชีวิต จะไม่คิดได้อย่างไร
เมื่อใครสักคนหนึ่งทำผิด ท่านอย่าเพิ่งตำหนิหรือต่อว่าเขา
เพราะถ้าท่านเป็นเขาและตกอยู่ในสภาพแวดล้อมเช่นเดียวกับเขา
ท่านอาจจะตัดสินใจทำเช่นเดียวกับเขาก็ได้

การบริหารคือการทำงานให้สำเร็จโดยอาศัยมือผู้อื่น
ผู้ปกครองระดับธรรมดาใช้ความสารมารถของตนอย่างเต็มที่ ผู้ปกครองระดับกลาง ใช้กำลังของคนอื่นอย่างเต็มที่
ผู้ปกครองระดับสูง ใช้ปัญญาของคนอื่นอย่างเต็มที่
อ่านคนออก บอกคนได้ ใช้คนเป็น

เมื่อนักการฑูตพูดว่า "ใช่ หรือ อาจจะ" เขามีความหมายว่า "อาจจะ"
เมื่อนักการฑูตพูดว่า "อาจจะ" เขามีความหมายว่า "ไม่"
เมื่อนักการฑูตพูดว่า "ไม่" เขาไม่ใช่นักการฑูต
(เพราะนักการฑูตที่ดีจะไม่ปฏิเสธใคร)

เมื่อสุภาพสตรีพูดว่า "ไม่" หล่อนมีความหมายว่า "อาจจะ"
เมื่อสุภาพสตรีพูดว่า "อาจจะ" หล่อนมีความหมายว่า "ใช่ หรือ ได้"
เมื่อสุภาพสตรีพูดว่า "ใช่ หรือ ได้" หล่อนไม่ใช่สุภาพสตรี
(เพราะสุภาพสตรีจะไม่ตอบรับใครง่ายๆ)

คิดทำการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
ตาสามารถมองเห็นสิ่งที่ไกลได้ แต่ไม่สามารถมองเห็นคิ้วของตน
คนส่วนใหญ่ใส่ใจกับผลได้ระยะสั้นเท่านั้น
แต่คนฉลาดอย่างแท้จริงจะมองไปยังอนาคต

และแล้วอนาคตของสมุทรปราการเอฟซีก็ต้องอยู่ในดิวิชั่น ๑ ๒๕๕๓ เท่านั้น

*

ออฟไลน์ อ๊อฟ

• 77
  • 3
  • จงเป็นตัวของตัวเอง แล้วสิ่งนั้นจะทำให้คุณสมหวัง
แล้วจะไป....กับคนอื่นใช่มะ  ::)

เปลี่ยนเป็น...ติดต่อกันเป็นเวลาเดือนนึง
เวิคไหมคับ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134

เปลี่ยนเป็น...ติดต่อกันเป็นเวลาเดือนนึง
เวิคไหมคับ
นั่นมันเรื่องปกติ :)
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
ทำอะไรดีน้า
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus