รบกวนสอบถามเส้นทางของขบวนด้วยครับ

• 8 ตอบ
  • 2039 อ่าน
*

ออฟไลน์ lovedox

• แฟนบอลปราการ
  • 2
  • 0
รบกวนสอบถามเส้นทางของขบวนด้วยครับ
« เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 09, 00:09:29 »
คือเริ่มจากโลตัสพลัส 11.30 น.ใช่มั้ยครับ แล้วหลังจากนั้นขอทราบเส้นทางจนไปถึงสนามกีฬาบางมดเลยได้ไหมครับ

คือผมจะได้เอาไปคำนวนแก๊สว่าใช้ไปเท่าไหร่ เพราะผมไม่เคยไปที่นั่นเลย กลัวแก๊สไม่มีเติมครับ ผมมาเชียร์เป็นครั้งแรกด้วย(ฝากตัวด้วยฮะ)
หากท่านใดใช้แก๊สแล้วทราบระยะทาง อัตราการบริโภค(แดรก)แก๊ส แล้วมีข้อมูล ผมขอรบกวนด้วยนะครับ

ขอบพระคุณมากๆครับ ลงชื่อไว้แล้วนะฮะ จะไปเอาสามแต้มด้วยคนครับ

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• ครอบครัวปราการ
  • 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
Re: รบกวนสอบถามเส้นทางของขบวนด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 09, 07:22:19 »
เท่าที่ทราบโดยคร่าว ๆ นะครับ ขงบนจากโลตัสจะเริ่มเคลื่อนที่ตามเวลานัดหมาย แล้วมารวมกับขบวนจากแถวอิมสำโรงที่น่าจะอยู่พร้อมกับขบวนจากปากน้ำ จากนั้นเราจะยิงยาวเอาฤกษ์เอาชัยกันก่อน ไปที่ฝั่งพระประแดงครับ ผมว่าถ้าเอาชัวร์ ๆ แน่นอนจริง เติมมาให้เต็มถังเลยดีกว่าครับ จะได้ไม่ต้องห่วงเรื่องแก๊ซหมดระหว่างทาง

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
Re: รบกวนสอบถามเส้นทางของขบวนด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 09, 07:41:56 »
แถวนั้นมีปั๊มแก๊สเยอะคร้าบไม่ต้องกลัวหมด

แต่ยังไงเติมมาให้เต็มก่อนดีกว่าน่ะคร้าบ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 09, 07:50:42 »
เติมมาให้เต็มถังเลยครับ....ไปกลับสบายไม่ไกลครับ >:(
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 09, 13:00:08 »
เติมเต็มมาดีกว่าครับ ถึงจะมีปั๊มจริงแต่ก็กลัวรถติด
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ pipatmanu

• 54
  • 0
  • พัฒน์ ณ เสาธง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 09, 15:09:54 »
 :D
ป้อมยุทธนาวี พระเจดีห์กลางน้ำ ฟาร์มจระเข้ใหญ่ งามวิไลเมืองโบราณ สงกรานต์พระประแดง ปลาสลิดแห้งรสดี ประเพณีรับบัว ครบถ้วนทั่วอุตสาหกรรม

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน, 09, 15:55:40 »
ตอนออกจากโลตัสไปอิม

มีปั๊มแก๊ส LPG อยุ่ 1 ปั๊ม  เติมเต็มที่เลยครับผม

ว่าแต่  NGV  หรือ  LPG หรือ RPG  อะครับ

ถ้าเติมเต็ม(lpg)   จากโลตัสไปบางมด       จาก4จุด   อย่างมากเลย เหลือไม่ต่ำกว่า 2จุดครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ lovedox

• 2
  • 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 09, 02:16:25 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน, 09, 07:59:40 »
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่คับ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน