สาวกป้อมปราการพร้อมกันมากน้อยแค่ไหน สำหรับเสาร์นี้

• 14 ตอบ
  • 8064 อ่าน
*

standkopthailand

• บุคคลทั่วไป
ปัญหาทุกอย่างมีไว้ให้แก้  ถึงแม้ว่าเส้นทางข้างหน้าจะไม่ได้โรยไปด้วยกลีบกุหลาบและ
พรมสีแดง  แต่ดูเหมือนเส้นทางของป้อมปราการนั้นจะเด่นชัด และท้าทายขึ้นทุกๆวันนะ
ค๊าบ หลายๆปัญหาเริ่มจะทำให้ระทมกบาล โดยเฉพาะเรื่องของสนามนั้นแทบจะเป็นปัญหา
ระดับชาติของเราชาวป้อมปราการไปแล้ว

มาถึงตรงนี้ก็คงต้องรอไว้ก่อน วันเสาร์นี้ยังไงๆก็ต้องสามแต้มสถานเดียว เพราะอันดับใน
ตารางนั้นบ่งบอกแล้วว่า เราจะต้องทำอะไรก่อนเป็นอันดับต้นๆ ในส่วนของทีมงานและผู้ที่
เกี่ยวข้องนั้นก็เห็นแล้วว่า ทุ่มเทกันสุดตรีนแค่ไหน และในส่วนของแฟนคลับก็นับว่าเริ่มจะเป็น
รูปเป็นร่างกันมากที่เดียว แต่ก็ยังคงมีหลายอย่าง ที่จะต้องแก้ไขและพัฒนากันต่อไป

สิ่งที่ป๋มมองว่าสิ่งแรกๆสำหรับแฟนคลับนั้น คือพลังความพร้อมเพียงค๊าบ พลังที่จะช่วยหนุน
และเป็นกำลังใจให้นักเตะในสนามวิ่งกันลืมตายนั้น ไม่จำเป็นจะต้องไปอาศัยสิ่งของเข้ามา
ช่วยมากมาย กลองใบเดียวก็พอแล้ว  แต่สิ่งที่สำคัญก็คือเสียงเชียร์จากแฟนคลับนี้ละค๊าบ
มีพลังมากมายกว่า  แต่สิ่งที่เรายังคง(คิดว่า) ยังไม่พร้อม คือ เพลงเชียร์ค๊าบ

ก็เห็นหลายๆท่านช่วยกันแต่ง ช่วยกันร้อง  แต่ก็ยังไม่ค่อยจะเวิร์คซักเท่าไหร่(หรือว่าเพลง
ยังไม่โดน)   ผมว่าขอซักเพลงก็ได้ค๊าบ ช่วยกันร้องให้ได้ก่อน ในอนาคตข้างหน้าค่อย ช่วยกัน
แต่ง ช่วยกันเตริมขึ้นมาร้อง  ไม่ใช่ร้องกันแค่คนหรือสองคน มันก็ไม่สามารถทำให้เกิดพลัง
ส่งถึงนักเตะในสนามได้  สาวกป้อมปราการถึงตอนนี้ก็เยอะพอสมควรแล้วละค๊าบถ้าทุกคนช่วย
กันร้อง รับรองว่า กระหึ่มแน่นอน  ว่าแต่เพลงเชียร์ เวบมาสเตอร์ น่าจะเอามาตรึงไว้ที่
บอร์ดก็ดีนะค๊าบ  ยังไงๆเสาร์นี้ ก็เชียร์กันเต็มที่นะค๊าบ
vอีกอย่างก็เรื่องธงค๊าบ ใครมีก็ช่วยเอาไปโบกนะค๊าบ  สร้างสีสันกัน เวลาถ่ายรูปออกมา
ป๋มว่ามันดูดีมากนะค๊าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม, 09, 09:25:00 โดย โก วัดด่าน »

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
ยาวเกินอ่า 555+
อ่านไม่หมด
แต่บอกได้ว่า

"ใครไม่พร้อม แต่ผมพร้อมครับ" ;)
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
กินให้ปลิ้น แล้วเชียร์ให้ลั่น
สโลแกน ของโบ้ ครับ ยืมมา 555+

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
เสาร์ก็พร้อม อาทิตยก็พร้อมครับ ปู่ ....  ;D

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
พร้อมเสมอ !!!

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
เจอกันครับ...ขออย่าให้ฝนตกและสนามใช้การด้วยแล้วกัน  C:-) C:-)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
พร้อมจนไม่รู้จะพร้อมยังไงแล้วเครื่องดื่ม 1 ถาดก็พร้อม
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
ไม่น่าติดที่ต้องไปทำงานต่อเลย อดเครื่องดื่มไปซะงั้น ผมกินได้แต่นัดเยือน

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
ซักป๋องไม่โดนเป่าหรอกน่า

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี

ป๋องครึ่งก็ได้ผมว่าผ่านนะ 555555555  C:-) C:-)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
ฝากใจไปเชียร์นะคร๊าบบ ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "

ป๋องครึ่งก็ได้ผมว่าผ่านนะ 555555555  C:-) C:-)

มีคนมาบอกแล้ว  :D

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
เชียร์เผื่อด้วยนะคับสู้ๆ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
พร้อมคับ

ถึงจะไม่พร้อมด้วยคุณวุฒิ  วัยวุฒิ  และทุนวุฒิ(เงินนั่นเอง)

แต่ก้อพร้อมจะสนับสนุนทีมอย่างถึงที่สุดคับ

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
พร้อมเสมอ !!!
แสดดดดดด เสมอเลยมั๊ยล่ะ-*-
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน