ชาวฟอร์เทรสเชี่ยน ออกปฏิบัติงานตามสายต่างๆได้แล้ว

• 38 ตอบ
  • 13749 อ่าน
*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
ตื่นเถิดพวกเรา
ตอนนี้สโมสรเราเกิดปัญหาอยู่
เจ้าหน้าที่ทีมเค้าก็ทำหน้าที่กันอย่างสุดความสามารถ
แล้วพวกเรา เหล่าบรรดาแฟนคลับล่ะ จะไม่ช่วยกันทำอะไรเลยรึ หุหุ
มาเข้าเรื่องกันดีกว่า
ทำไมผู้ใหญ่มันถึงไม่สนใจพวกเราเลย
คำตอบคือ เพราะเรายังไม่สำคัญพอ เรายังไม่ใหญ่พอ มันเลยไม่สนใจพวกเรา
เพราะงั้น เรามาช่วยกันทำตัว ให้พวกเราเหล่า ฟอร์เทรสเชี่ยนใหญ่กันเถอะ

วันเสาร์นี้ เก้าโมง เราจะเดินสายโปรโมททีมกัน ตามสายต่างๆ
ผมขอเดินสายสำโรงเองครับ
โดยจะโปรโมทในซอยวัดด่าน ป้ายรถเมลล์สำโรง เดินไปเรื่อยๆ
งานนี้ ผมทำคนเดียวไม่ได้แน่ๆครับ ถ้าไม่มีกำลังเสริม ความหน้าด้านมันก็ไม่บังเกิด
ออกมาช่วยกันเถอะนะครับ

ใครจะช่วย แล้วช่วยสายไหน โปรดลงชื่อด้วยนะครับ
ผมขอร้อง ทีมกำลังจะยุบแล้ว มาช่วยกันนะครับ
ถ้าทีมผมยุบ ผมจะไม่ดูบอลไทยอีกตลอดไปเลยครับ
ออกมาช่วยกันนะครับ

ปล. วันธรรมดาใครว่าง อะไรยังไง ลงชื่อ รวมตัว เยอะแล้ว ออกลุยได้เลยครับ ;)
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ แปนโอชา ณ ๖๖๒

• 421
  • 22
  • อย่างโน้นก็ไม่ดี อย่างนี้ก็ไม่เอา แล้วมึงจะเอายังไง
ผมว่างวันธรรมดา ได้ทุกสายครับ

*

ออฟไลน์ ตุ๊ ซา ว่า

• 256
  • 11
  • สมุทรปราการ เอฟซี สุดยอด
ผมจะช่วยอย่างเต็มที่ และจะทำให้ดีที่สุด  ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
ตามที่ได้ ตกลงกันครับ คนละไม้คนละมือ

ระเบิดพลังพลพรรคชาวฟอร์เทรสเชี่ยน

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
วันเสาร์ ไปด้วยกันล่ะกันพี่ฟง  :)

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ tam12

• 114
  • 1
ร่วมด้วยช่วยกัน

สู้ๆ

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
เสาร์นี้ผมก็ว่างครับ
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
ดีครับ
มาช่วยกันเยอะๆนะครับ
ถ้าคนน้อย ผมด้านไม่ออกครับ
- -
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
ดีครับ
- -
ปกติก็ด้านอยุ่แล้วนี่นา

*

• 1,472
  • 20
ดีครับ
- -
ปกติก็ด้านอยุ่แล้วนี่นา
- -
แง่ววววววววววว
 >:(

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
เสียดายจัง เสาร์และอาทิตย์นี้ไม่ว่างด้วยดิ

ถ้าเป็นวันธรรมดาได้ทุกวันเลยพี่

ช่วยเต็มที่แน่นอน
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
ดีครับท่าน .... คิดไว้เหมือนกันครับพี่ ..

ผมขอเสนอแล้วกันนะครับ .....

อยากให้ทำเป็นแผ่นพับ จะ A4 หรือ A4 แบ่งครึ่งก็ได้ ให้คนที่พอจะมีกำลังทรัพย์ หรือ อาจจะถ่ายเอกสารที่ทำงาน สักคนละ 20 - 30 ใบ หรือจะมากกว่านั้นก็ได้ .... เดินแจกจ่ายครับผม ...

รายละเอียดในนั้นอาจจะระบุ ถึงวันแข่งขัน ของทีมสมุทรปราการ ประวัตินิดหน่อย หรือมีรูปภาพนักเตะผู้จัดการทีม และ บ่าววี เป็นต้น ....

อาจจะมีสโลแกน ง่ายๆ ระบุลงไปด้วยก็ดีครับ ...

ใครพอทำภาพ Photo Shop สวยๆก็ลองทำมาดู ทำมาให้เป็นแบบเดียวกัน แล้วโหลดไปถ่ายเอกสาร กันครับ .....

วันเสาร์ผมสะดวกนะครับ ..... ผมร่วมด้วย

ผมก็อยู่สำโรงครับผม

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
สายหลักๆ ที่น่าจะมี ก็ สำโรง ... ท่าน้ำพระประแดง

ตลาดปากน้ำ .... บางพลีก็น่าจะเป็นบิ๊กซี

เป็นต้นนะครับ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
ผมจะเอา เสื้อกะผ้าพันคอ ไปให้กับร้านที่รู้จักแล้วนะครับ
ตอนนี้ได้มาแล้ว2 ร้าน คือ 1. ร้านทองเจริญ หลังอิมพีเรียล
กับ 2. ร้าน นั่งเล่น @แบริ่ง
อีกร้านนึงรอไปคุยกะเจ้าของร้านก่อน
ชื่อร้านส้มตำลาว แถว ลาซาล
คนมากินต้องมีคนสนใจบ้างแหละครับ

*

ออฟไลน์ คนย่วย

• 51
  • 6
  • รบยักษ์ รักนาง ล้างบางทรชน วิถีแห่ง"คนย่วย"
ผมทำงานจันทร์-ศุกรื เสาร์และอาทิตย์ก็ว่างไม่แน่นอน แต่ลองลงเวลาไว้สิครับ ถ้าว่างไปแน่ๆ สายไหนก็ได้

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
ดีมากครับฟงเป็นตัวอย่างที่ดี

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
สายเทพารักษ์+ตลาดหนามแดง   ครับ

ขอเพื่อนในบอร์ด ไปคนนึงดิ   พี่โบ๊ตได้ปะ ??

เห็นอยุ่สายเดียวกัน
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
จัดไปเดี๋ยวขอไปลางานหัวหน้าก่อนวันเสาร์ไม่ทำแล้ววุ้ยเครียด
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
เสาร์นี้ได้เลย มันต้องไม่หยุบ
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

• 3,645
  • 81
เอ่อ.... ถ้าไปโปรโมท

ผมกลัวเจอ คำถามว่า   "สนามเหย้าอยู่ไหนหรอ?"

จะตอบไปว่าไรดีอะ ?
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

• 1,761
  • -56
พี่ไปดูแน่นะ นับ1 จดไว้
ผมขอนับคนก่อนว่าพอที่จะใช้ราชมังคลาได้ปล่าว โอเคตามนี้
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย

ผมกลัวเจอ คำถามว่า   "สนามเหย้าอยู่ไหนหรอ?"

เออ ใช่ ถ้าเค้าถามว่าเตะที่ไหน จะตอบว่าไรดีหว่า
ปัญหาสนามนี่ วุ่นวายจังเลยวุ้ย >:(
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

• 1,472
  • 20
งั้นเอาเป็นว่า เจอกันเที่ยง เวลาเดิม ที่ปกติเรานัดเจอกัน(หน้าอิม)
แต่อาจจะยังไม่ออกกันเลย อยากให้ช่วยๆกันแจกใบปลิว ทุกคนว่าโอมั้ยครับ
ถ้าโอ ลงชื่อด้วย ว่าเสาร์นี้มีใครไปเจอกันมั่งครับ

*

ออฟไลน์ สันติ_บุญศิริ

• 117
  • 5

เอาภาพ พัทยา ยูไนเต้ด มาฝากครับ

เดินประชาสัมพันธ์ ทีมในตัวเมืองพัทยา

ทั้งนักเตะ แฟนคลับ ผู้จัดการทีม

http://pattayautd.com/webboard/index.php?topic=1479.0

*

• 3,645
  • 81
งั้นเอาเป็นว่า เจอกันเที่ยง เวลาเดิม ที่ปกติเรานัดเจอกัน(หน้าอิม)
แต่อาจจะยังไม่ออกกันเลย อยากให้ช่วยๆกันแจกใบปลิว ทุกคนว่าโอมั้ยครับ
ถ้าโอ ลงชื่อด้วย ว่าเสาร์นี้มีใครไปเจอกันมั่งครับ

ok ตามนั่น โปรมโมทให้ทั่ว ตลาดสําโรง+อิมพีเรียล ให้หมดก่อนเนอะ

ไปสนาม ม.หัวเฉียว ออกจากอิม  14.00  ไรงี้ก็ทัน

เพราะใช้เวล่าเดินทางแค่ ไม่เกิน 30 นาที ถ้าเดินทางแบบเดิม (รถเมล์ ต่อ เหมารถตู้)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร

เออ ใช่ ถ้าเค้าถามว่าเตะที่ไหน จะตอบว่าไรดีหว่า
ปัญหาสนามนี่ วุ่นวายจังเลยวุ้ย >:(
เจอเยอะครับแบบนี้ ตามเวบที่ผมเอาไปโปรโมต ถามว่าอยากไปอยากรู้ว่าแข่งที่ไหน ก็ต้องบอกไปตามจิงๆอะครับ เค้าก็บ่นๆมาว่าไม่ค่อยมีเวลาหาข้อมูลเท่าไหร

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
:)มีอะไรให้ทางคนบางพลีช่วยใหมครับ :)
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

standkopthailand

มีข่าวจะยุบทีมรึ   เป็นไปได้ไงค๊าบ

กำลังไปได้สวยเลย  แต่ไงๆเสาร์นี้เจอกันที่สนามนะค๊าบ
(ไม่น่าจะเลวร้ายขนาดนั้นน่า)

ส่วนปัญหานั้น ยอมรับว่าปวดกบาลแทนเจ้าหน้าที่เราเหมือนกัน แต่ก็ได้เห็นแฟนคลับ
หลายๆท่านที่ช่วยกันผลักดันทีมมาได้ถึงทุกวันนี้  ไม่ต้องอะไรหรอกค๊าบ ลองเปรียบกับ
ฤดูกาลที่ผ่านมาก็ได้ว่า ทีมนั้น พัฒนาขึ้นมามากแค่ไหน จะบอกว่าเร็วก็เร็วค๊าบ
แต่มาเจอปัญหาแบบนี้(หลักน่าจะเป็นเรื่องของสนาม) ก็คงต้องสู่กันต่อไปละค๊าบ

ส่วนใครๆที่ทำเพื่อทีม ไม่ว่าจะเป็นเจ้าหน้าที่หรือแฟนคลับ  ก็ขอเป็นกำลังใจให้นะค๊าบ

ทำเต็มกำลัง  เท่าที่กำลังเรามี  ให้เหมือนกับวลีที่ว่า

ไม่ว่าทีมจะไปอยู่ ณ แห่งหน ตำบลใด เราล้วนให้การสนับสนุน ไม่ใช่แค่เพียงสนับนุน
หากแต่ต้องสนับสนุนอย่างเต็มกำลังด้วย 

Love you Thrue Pom Prakarn It is my Passion

*

ออฟไลน์ j@

• 86
  • 2
ฝากเนื้อฝากตัวด้่วย คับ
เชียร์ปราการ

(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ฝากเนื้อฝากตัวด้่วย คับ

ยินดีต้อนรับครับ..................
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
ขงเบ้ง เคยกล่าวไว้ว่า ลิขิตฟ้า.....หรือจะสู้มานะตน....เราทุกคนก็ต้องร่วมด้วยช่วยกันสู้ต่อไปคับ......อย่าท้อแท้แพ้ปัญหานะคับ
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ yello

• 358
  • 18
ขงเบ้ง เคยกล่าวไว้ว่า ลิขิตฟ้า.....หรือจะสู้มานะตน....เราทุกคนก็ต้องร่วมด้วยช่วยกันสู้ต่อไปคับ......อย่าท้อแท้แพ้ปัญหานะคับ

ปัญหาแค่นี่ทำอะไรป้อมปราการไม่ได้หรอก >:( >:(

ผมลงชื่อ
เที่ยงครึ่งที่อิมครับ

*

ออฟไลน์ เจนัว

• 94
  • 1
  • ณ. โรงละครแห่งความศรัทธา
ok ๆ  Go Go go ~ !!
...??

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
เอาด้วยคนครับ

ยังไงก้อจะไม่ยอมให้ทีมถูกยุบไปง่ายๆหรอกคับ

เคยเห็นพี่โกพูดเหมือนกันไม่คิดว่าจะเป็นจริง

ยังไงทีมเราก้อต้องอยู่ต่อไปครับ

และเราจะมาสร้างตำนานด้วยกัน

สู้ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

*

ออฟไลน์ จอห์น_จ้าวสมุทร

• 303
  • 9
  • Spirit of Samutprakan
สมาชิกใหม่ครับ
ช่วยๆกันครับ.....ถเครทำแบบแผ่นพับแล้วเอามาลองดูกันก่อนดีไหมครับ จะได้เหมือนๆกัน
เวลาเอาไปก็อปปี้แล้วแจก
... Ocean & Ozone ...
Spirit of Samutprakan

ไม่สำคัญหรอกว่าทำผิด หรือล้มเหลว แต่สำคัญว่าแก้ไขทันหรือเปล่า ลุกทันไหม ลุกได้ไหม...

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
You will never walk alone

สู้ๆ ว่าแต่สายพระประแดงจะมีมั่งมั้ยเนี่ย?ไปโปรโมทแถวไหนดีหว่า?

ใครอยู่แถวนี้ยกมือขอเสียงหน่อย
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 1,761
  • -56
You will never walk alone

สู้ๆ ว่าแต่สายพระประแดงจะมีมั่งมั้ยเนี่ย?ไปโปรโมทแถวไหนดีหว่า?

ใครอยู่แถวนี้ยกมือขอเสียงหน่อย
ผมคับแต่อยู่ฝั่งนี้นะฝั่งปู่เจ้าอ่า

*

DAMDUY

เดี๋ยวผมจะไปเที่ยวถิ่นคุณเทพ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
จัดมาเลยคุณดำดุ๋ย ว่าแต่ต้องนัดก่อนนะ จะได้ว่างๆรอ

ว่าแต่จะมาทำไรอ่ะจะได้เตรียมการคร่าวๆไว้  วางแผนโปรโมทมะ? ฝั่งพระประแดงเนี่ย
เบื่อ พวก เสี้ยม