ครั้งแรกของหนูทั้งเจ็บและเสียว

• 20 ตอบ
  • 9729 อ่าน
*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
ครั้งแรกของหนูทั้งเจ็บและเสียว
« เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 10:50:55 »
หลังจากที่ได้ไปเชียร์ในสนามจริงๆ ซะทีนัดแรกเมื่อวานนี้ 23 พ ค ขอบอกว่าเจ็บมากครับ...

เจ็บคอน่ะครับ กลับบ้านมาเสียงแหบ ตะโกนแหกปากร้องเพลง กันได้มันมากๆๆ อาจมีติดขัดบ้างเรื่องจังหวะสำหรับผมแต่ก็พยายามเต็มที่ พอครึ่งหลังเรื่องเนื้อเพลงและจังหวะก็เข้าที่เข้าทางครับสำหรับผม ตอนแรกกังวลมากกลัวจะร้องไม่ได้เพราะยังไม่เคยมาเลย แต่ก็ผ่านไปได้ด้วยดีครับ แถมมีสามช่ามาคั่นจังหวะทำให้หลากหลายดีครับ

แล้วที่เสียวนั่นคือ แบบว่า รูปเกมส์ครับ ลุ้นตลอดเลย ยอมรับว่าประจวบเค้าก็เล่นดีครับ มีหลุดมา เหน่งๆ หลายครั้งอยู่ ดีที่ เอกราช เรายังเหนียว ช่วยไว้ได้เยอะ ถึงจะเสมอแบบน่าชนะในบางจังหวะ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ เป็นกำลังใจกันต่อไป

ขากลับนั่งรถพ่อเกมส์กลับ ก็โปรโมตหลังรถกระบะกันไป มันจริงๆ ครับ กับการได้ทำอะไรแบบนี้ ถามว่าอายไหม แรกๆ ก็เสียงยังไม่ดังเท่าไร พอสักพัก ร้องเพลงเชียร์กัน มันหยุดไม่ได้จริงๆ มันมากๆ ได้โปรโมตทีมไปในตัว

หลังจากแยกย้ายกันที่สำโรง ผมไปกินเหล้าต่อที่บ้านเพื่อน ซอยทรัพย์บุญชัย หมดไป 2 กลม นึกคึกอยากแดนซ์ มาต่อที่ zeed  มาเจอพวก ปินตู ทอม โบ้ แปน ตอย และอีกหลายๆ ท่านจำไม่ได้ขออภัยตอนมา zeed นี่ผม เมาแพรด มาแล้วอ่า  ตอนแรกกะจะนั่งโต๊ะเดียวกัน ยังไงขอโทษที พวกเพื่อนผมเค้ายังไม่คุ้นเท่าไรน่ะครับ เลยมานั่งอีกโต๊ะนึง แต่ก็แอบไปแดนซ์กับพวกท่าน  มันครับ   ชอบมากตอนในร้านนี้โปรโมตทีมเรากันตลอดเลย สุโค่ย!!

ถ้ามีไรผิดพลาดต้องขออภัยไว้ก่อนเลย เพราะเมามากมายจริงๆ หวังว่าคงไม่ได้ทำอะไรไม่ดีนะผม  ;D ;D

สุดท้ายขอบคุณกองเชียร์ทุกท่านครับที่เชียร์กันอย่างสนุกและให้การต้อนรับเป็นอย่างดี สำหรับการไปครั้งแรกอย่างผม นับว่ามันมากๆๆ

(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
Re: ครั้งแรกของหนูทั้งเจ็บและเสียว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 10:57:21 »
มาวมากที่ ZEED ชูผ้าพันคอ กันแบบว่าสนุกมาก
ทางร้านประกาศว่าขอต้อนรับทีมงานสมุทปราการเอฟซีหลายครั้งมาก (ไม่รู้ว่าคนอื่นเค้าจะลำคาณป่าว)
แต่อย่างน้อยก็มีคนสนจะอ่ะหว่า มาคุยด้วยอย่างเปงแฟนคลับ
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
Re: ครั้งแรกของหนูทั้งเจ็บและเสียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 11:21:11 »
เยี่ยมมากเลยพี่

เราต้องใช้ช่องทาง โปรโมท ทุกวิถีทาง
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 11:27:20 »
มาวววว จะอ้วก!!! ;D ;D ;D
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 11:57:54 »
ยินดีครับที่มาช่วยกันเชียร์ทีมสมุทรปราการ ผลการแข่งขันไม่สำคัญเท่ากับการเล่นเต็มที่สุดฝีมือและถูกตามกฎกติกาแค่นี้กองเชียร์ก็สนับสนุนตลอดไปแล้วครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 11:59:11 »
สู่ยอด คับ

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 12:06:48 »
เปิดซิงน้าโอ๋ซะแล้ว  :D ...

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 12:20:19 »
เซ็ง(เป็ด)เลย  >:( อดไปเปิดซิงท่านโอ๋

ไม่เป็นไรท่านโอ๋ถึงผมจะไม่ได้เป็นคนแรกแต่ผมก็ยังหวังเป็นคนสุดท้ายของท่านนะ 555
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 13:11:33 »
เซ็ง(เป็ด)เลย  >:( อดไปเปิดซิงท่านโอ๋

ไม่เป็นไรท่านโอ๋ถึงผมจะไม่ได้เป็นคนแรกแต่ผมก็ยังหวังเป็นคนสุดท้ายของท่านนะ 555

มาแนว Y ...

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 16:23:18 »
สงสัยเผาหัวได้ไม่พอ
ครั้งแรกก็งี้อ่ะคับ
ต่อๆไปเดี๋ยวก็ชิน
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 16:52:35 »
ตั้งชื่อกระทู้แต่ละครั้งใจหายวาบ แต่ก็อยากเจอคุณโอ๋นะครับแต่เมื่อวานไม่ว่างติดงาน แต่เดี๋ยวก็ได้เจอกัน

*

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 18:30:08 »
ตั้งชื่อกระทู้แต่ละครั้งใจหายวาบ แต่ก็อยากเจอคุณโอ๋นะครับแต่เมื่อวานไม่ว่างติดงาน แต่เดี๋ยวก็ได้เจอกัน

อยากเจอดำดุ๋ยเหมือนกันครับ  ไว้เจอกันครับ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ tam12

• 114
  • 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 20:06:58 »
ช่างคิดนะพี่โอ๋

"ครั้งแรกของหนูทั้งเจ็บและเสียว"

;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 20:16:28 »
โอ๊ยมีคนขั้เมามาอีกคนแล้ว  ทีมนี้มีแต่ขี้เมานะนี่ 555

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 21:27:55 »
โอ๊ยมีคนขั้เมามาอีกคนแล้ว  ทีมนี้มีแต่ขี้เมานะนี่ 555
โอ้ย! แล้วใครหว่าวันนั้นนั่งติดลมยันตี5 ;D ;D ;D
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 21:35:45 »
โอ้ย! แล้วใครหว่าวันนั้นนั่งติดลมยันตี5 ;D ;D ;D

;D ;D ;D ;D ;D ;D

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 21:42:25 »
มีการเผากันเองเกิดขึ้น  :-X
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 09, 09:34:17 »
ท่าน เทพ กับ ท่าน วุด ต้องแย่งกันว่าใครจะเป็นคนก่อน หรือ คนสุดท้ายนะครับ จัดไปอย่าให้เสีย

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 09, 11:40:42 »
นัดหน้าเจอกันใหม่ โอ๋  C:-) C:-)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 2,566
  • 25
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 09, 12:48:04 »
ท่าน เทพ กับ ท่าน วุด ต้องแย่งกันว่าใครจะเป็นคนก่อน หรือ คนสุดท้ายนะครับ จัดไปอย่าให้เสีย

เอ่อ...นี่จะทำอะไรเค้าอะครับ เค้ากลัวอะ :-*

เจอกันครับ พี่อู๊ด

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 พฤษภาคม, 09, 00:11:45 »
คืนนั้นผมหลับครับเหนื่อยดีพอดีเท๊กซี่เดินมาปลุกผมเลยจากไปแบบงงๆ
มันส์มากนัดหน้าไปอีกนะครับ ตอยไปชัวร์ >:D