ศึกฟุตบอล FA CUP

• 8 ตอบ
  • 1864 อ่าน
*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
ศึกฟุตบอล FA CUP
« เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 16:15:39 »
;Dเท่าที่ผมได้ยินข่าวมาว่าจะมีการแข่งขันฟุตบอลแบบน็อคเอาว์หรือที่เขาเรียกว่า FA CUP สโมสรเราจะลงแข่งด้วยไหมครับ(หรือสมาคมจะห้ามแข่งอีกเพราะสนามไม่ได้มาตรฐาน) ;D
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
Re: ศึกฟุตบอล FA CUP
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 16:39:17 »
รู้สึกว่าจะมีโควต้าAFC Cup ให้กับทีมแชมป์ด้วยนะ
แต่รายละเอียดต้องรอทางสมาคมว่าจะว่าไง
ทีมเราจะได้มีโอกาสเล่นรอบคัดเลือกนะ รอดู
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 18:04:01 »
เริ่มแข่งเมื่อไหร่ จับสลากประกบคู่เมื่อไหร่ใครรู้บ้าง???

เราจะเป็นแจ๊คผู้ฆ่ายักษ์ !!! สู้ๆ อยากเจอพวก พรีเมียลจังเลยยยยยย  >:D
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 19:15:55 »
>:Dอยากเจอจังชลบุรี เอฟซี กับbangkok glassเนี่ย >:D
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 19:50:42 »
ทีมไรก็ด๋ายยยยยยยยยยยยยย  8)

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 19:56:29 »
เค้าจะให้ทีมพวกเรา เตะ กันเอง เพื่อเข้ารอบไปเจอกับ ทีมดิวิชั่น 1 ครับ  พอชนะรอบนั้น แล้วทีมในTPL ถึงจะมีโอกาศได้เจอครับ สำหรับผมแล้วได้เข้ารอบที่4 คือความฝันที่อาจเป็นจริงได้ครับ ข้อมูลอาจจะผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ เพราะว่าเหมือนเคยอ่านมา แต่ก็ยังไม่แน่ใจ

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 09, 20:52:19 »
เค้าจะให้ทีมพวกเรา เตะ กันเอง เพื่อเข้ารอบไปเจอกับ ทีมดิวิชั่น 1 ครับ  พอชนะรอบนั้น แล้วทีมในTPL ถึงจะมีโอกาศได้เจอครับ สำหรับผมแล้วได้เข้ารอบที่4 คือความฝันที่อาจเป็นจริงได้ครับ ข้อมูลอาจจะผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ เพราะว่าเหมือนเคยอ่านมา แต่ก็ยังไม่แน่ใจ

รู้สึกว่าเคยอ่านผ่านๆอยู่คับ
ว่าจะเอาทีม D1 D2 แล้วก็ถ้วยกขคง มาจับเจอกันเพื่อคัดเลือกก่อนจะไปเจอกับไทยลีกคับ
น่าจะจัดเหมือนกับเอฟเอคัพของอังกฤษพอดีสมาคมเราชอบก็อปปี้อังกฤษคับ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ joe_jank

• 143
  • 4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 09, 08:54:59 »

รู้สึกว่าเคยอ่านผ่านๆอยู่คับ
ว่าจะเอาทีม D1 D2 แล้วก็ถ้วยกขคง มาจับเจอกันเพื่อคัดเลือกก่อนจะไปเจอกับไทยลีกคับ
น่าจะจัดเหมือนกับเอฟเอคัพของอังกฤษพอดีสมาคมเราชอบก็อปปี้อังกฤษคับ

ก็ดีนะครับ แต่อย่าเรียกขนาดว่าก็อปเลยพี่เรียกว่าได้อินสไปเรชั่นจากอังกฤษดูดีกว่านะเพราะยังไงเราก็เพิ่งเริ่มแบบจริงๆจัง อะไรที่ดีๆก็ขอมาใช้ล่ะกัน

ปล.เมื่อวันเสาร์ติดธุระเลยแวะไปดูแป๊บเดี่ยว ไม่ได้เข้าไปนั่งที่แสตนยืนอยู่หลังประตู เลยเห็นมุมที่กองเชียร์ยืนเชียร์กันจากมุมไกล เอ้อ... ดูแล้วมันโคตรเท่เลยอ่ะ..

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 09, 10:19:38 »
>:Dอยากเจอจังชลบุรี เอฟซี กับbangkok glassเนี่ย >:D

ใช่ๆอยากให้ได้รู้จักFortressian บ้าง

ฮ่าๆๆๆ