ไม่ต้องรอ

• 20 ตอบ
  • 3160 อ่าน
*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,494
  • 91
ไม่ต้องรอ
« เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 01:08:29 »
ต้องขออภัยเพื่อน ๆ  กองเชียร์ป้อมปราการทุกท่านที่วันนี้ วันปฐมฤกษ์ของการระเบิดศึกฟาดแข้ง
ฟุตบอลอาชีพลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 กลุ่มภาคกลางและภาคตะวันออก ของที่มสมุทรปราการ เอฟซี
ที่ต้องยกทัพนักเตะชุด 2 0 1 0 เพื่อสู้ศึกและป้องกันแชมป์ ในการออกไปเยือนทีมอยุธยา เอฟซี
ซึ่งมีตำแหน่งเป็นรองแชมป์กลุ่มเมื่อปีที่แล้ว  ไม่ได้ร่วมเดินทางไปช่วยเชียร์และเป็นส่วนหนึ่งของ
การแข่งขันในนัดวาเลนไทน์เดือดนี้

ได้รับความกรุณาและอนุเคราะห์จากคุณอี๊ด / Raiders    ผู้เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงสำคัญในการทำ
การประชาสัมพันธ์และโปรโมททีมป้อมปราการของพวกเรา  เมื่อวันเสาร์ที่  13 กุมภาพันธ์  ที่
ผ่านมา ได้โทรศัพท์แจ้งข่าวความคืบหน้าของผลการแข่งขันให้ทราบอยู่เป็นระยะ ๆ โดยเฉพาะ
อย่างยิ่งตอนโทร. แจ้งว่าทีมป้อมปราการขึ้นนำอยุธยาแล้ว  0 : 1    คุณอี๊ดเล่ามาด้วยความ
ตื่นเต้นยินดี  พร้อมกับบอกว่าฟอร์มการเล่นของนักเตะปราการชุดสู้ศึก  2 0 1 0   เป็นแบบ
บอลคอนโทรล  บอลเล่นบนพื้น  มิใช่เน้นการโยนยอลไปข้างหน้าให้ศูนย์หน้า (เอดู อดีตนักเตะ
ของปราการ ปัจจุบันลงเล่นให้กับเชียงราย ยูไนเต็ด ในศึกไทยลีก ดิวิชั่น 1) ทำให้การเล่นไหล
ลื่น และทำให้ตื่นตาตื่นใจเป็นยิ่งนัก

เมื่อสิ้นเสียงนกหวีดของผู้ตัดสิน ผลปรากฏว่าทีมป้อมปราการเอาชนะเหนืออยุธยา เจ้าบ้าน ไป
ด้วยผลการแข่งขัน 1 : 2  ประตู    แม้ว่าจะมีการตัดสินให้ลูกโทษแก่ทีมเจ้าบ้านอย่างค้าน
สายตา  (อีกแล้วครับท่าน)  พร้อมโบนัสให้อั่งเปา  เอ๊ย!  ใบแดงแก่คุณเป็ด  เป็นการเซ่นไหว้
ความไม่ยุติธรรมในเทศกาลตรุษจีนปีนี้

ด้วยผลการแข่งขันออกมาเช่นนี้  ทำให้พวกเรากองเชียร์เหล่าปราการทุกท่าน  ต่างได้รับความสุข
สนุกสุขสันต์ต้อนรับวันตรุษจีนและวันแห่งความรัก วันวาเลนไทน์นี้  อย่างสมบูณ์  เป็นการได้รับ
ความสุขโดยทั่วถึงกันของพวกเราตั้งแต่นัดแรกเริ่มเลย  โดยไม่ต้องรอให้ว้าวุ้นใจแต่อย่างใด

ขอบคุณครับสำหรับผลงานที่ยอดเยี่ยมทั้งของนักเตะปราการชุดสู้ศึก 2 0 1 0  รวมถึงการ
เชียร์ที่ยอดเยี่ยมทุกครั้งของเหล่า  Fortressians Army  ที่ทำให้หลายคนในสนามกีฬา
กลางจังหวัดอยุธยาในวันนี้  เข้าใจผิดคิดไปว่า  ทีมสมุทรปราการ เอฟซี  ของพวกเรา  เป็น
ทีมเจ้าบ้านไปซะงั่น ไม่ใช่ทีมเยือน  หรือ อาจจะพูดแบบปลง ๆ ว่า ตกลงมันแข่งที่บ้านใคร
กันแน่นะเนี่ย

นัดที่สองของทีมสมุทรปราการ เอฟซี  จะได้เล่นเป็นเจ้าบ้าน กับ ทีมเพชรบุรี
เอฟซี  ณ สนามกีฬาศุลกากร   ในวันอาทิตย์ที่  21 กุ มภาพันธ์   2553
เริ่มแข่งขันเวลา  16.00 น. คงจะได้รับแรงเชียร์แรงใจอีกมากมายที่เข้ามาสนับ
สนุนและเข้ามาพิสูจน์ให้ประจักษ์ด้วยสายตาตนเอง   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์, 10, 18:30:47 โดย TRIPLE SSS »

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
Re: ไม่ต้องรอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 01:24:40 »
โฉมหน้าผู้ซัดลูก2-0โดยกระชากจากกลางสนามหลบหลายด่านเข้าไปยิง

ปล.ขอบคุณเงินอัดฉีดให้ซื้อเบียร์จากพี่เหน่งตอนขากลับเป็นเงิน500บาทไว้ด้วยครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 04:18:26 »
 ;)

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• ครอบครัวปราการ
  • 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 07:30:38 »
ผมก็เป็นอีก 1 คนที่ต้องขอโทษเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่ไม่ได้เดินทางไปร่วมเชียร์ศึกครั้งนี้
เนื่องจากผมมีภาระกิจที่ต้องทำในวันหยุด
พอผมได้ข่าวจากมือถือ   ดีใจมากๆ  ที่เราล้างตาได้สำเร็จในบ้านเขาเอง
ช่วงนี้ผมมีภาระกิจทั้งเสาร์และอาทิตย์
แต่เมื่อใดที่ผมว่างจากภาระกิจผมจะไปร่วมเชียร์กับชาวFORTRESSIANSแน่นอนครับ C:-)
แล้วจะได้เจอกันแน่นอนครับ
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 07:39:39 »
ปราการสุดยอดมาๆๆๆๆๆ

;D ;D ;D ;D ;D

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ++[A][E][86]++

• 647
  • 1
  • ถึงจะนับ 9 แต่ก็ลุกได้นะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 08:30:52 »
เสียใจที่ไม่ได้ไปเชียร์เหมือนกันครับ

ติดสอบ

แต่แมทช์หน้าไม่พลาดแน่

>:(

สุดยอดปราการ
+++โง่ลึก ฉลาดกว้าง+++

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 09:06:38 »
ผมเองก็อยากไปอยู่ในบรรยากาศวันนั้นเช่นกัน

แต่ไปไม่ได้ เพราะต้องไปจดทะเบียนสมรส 

ถึงยังไงพอทราบข่าวว่าชนะ 2-1 เป็นอะไรที่สะใจมากจริงๆ

แต่อาทิตย์หน้าคงไม่พลาดแน่นอน 

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ raiders

• 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 09:10:29 »
โอ้วกอล์ฟ จดทะเบียนสมรสวันดีซะด้วยนะ
ทั้งตรุษจีนบวกวาเลนไทน์

ขอให้แฮปปี้แฮปปี้

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 11:12:57 »
โป้ง !!! พี่เหน่งไม่ยอมมาด้วย  >:D
ยินดีด้วยกับกอล์ฟหล่อ ขอให้แฮปปี้ปี้ปี้ ในชีวิตคู่นะคร๊าบ  :angel:

และสุดท้าย ขอขอบคุณทุกท่านพวกคุณ สุดยอด จริงๆ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 11:31:13 »
ครับ พี่เหน่ง เมื่อวานนี้ผมไม่ได้นั่งดูซักนาทีเดียว เนื่องจากทั้งทีม สมุทรปราการ เอฟซี เล่นได้อย่างดีที่สุด แทบไม่มีจุดบกพร่องเลยครับ ตื่นเต้นมากกับการตัดสินของกรรมการผู้ทรงเกียรติ และได้รับชัยชนะที่ขาวสะอาดจากการทำประตูอันสุดคลาสสิคทั้งสองประตู ขอบคุณคณะจัดงานที่แบ่งฝั่งกองเชียร์ให้ห่างกันเพื่อป้องกันการปะทะคารม และร่างกาย จบเกมส์เราก็ได้คุยกันในรถเรื่องราวของการแข่ง เรื่องตัวผู้เล่น และกลับถึงบ้านอย่างปลอดภัย

ปล.จ่าเทียน มีคนถามหาจ่าเทียนหลายๆคนเลยนะครับ ผมได้ตอบไปว่า งานน่าจะเยอะในช่วงนี้

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 11:49:21 »
ดีใจกับ3แต้ม ฮิฮิ
 ;)
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 12:32:20 »
ผมเองก็อยากไปอยู่ในบรรยากาศวันนั้นเช่นกัน

แต่ไปไม่ได้ เพราะต้องไปจดทะเบียนสมรส 

ถึงยังไงพอทราบข่าวว่าชนะ 2-1 เป็นอะไรที่สะใจมากจริงๆ

:smitten:หวานซะ
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 17:57:29 »
ขอบคุณเงินอัดฉีดนะครับ ได้ใช้กันเต็มที่เลยละครับพี่เหน่ง อิอิ

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ>>แพรกษาใหม่

• 429
  • 3
  • ทางเดียวกัน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 18:49:04 »
ไว้นัดหน้า ค่อยมาตะโกนเชียร์พร้อมกันครับพี่

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 18:54:16 »

อาทิตย์นี้ มาฮันนีมูนที่สนามนะคร้าบ  :))

*

ออฟไลน์ เoสเnw_wsะสมุns ณ รีลมาดริด

• 314
  • 10
  • ถึงจะเป็นเด็กก็เตะบอลเก่งนะครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 20:06:49 »
พ่อไปต่างจังหวัด เอสเลยอดไปเลย :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ :-[ :-[ :-[
รัก....สมุทรปราการเอฟซี......สุดๆเลยคับ (http://www.brutalprakan.com)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 10, 20:08:59 »
พ่อไปต่างจังหวัด เอสเลยอดไปเลย :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ :-[ :-[ :-[

ทืบ!!! พ่อเลยเอส  :(
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์, 10, 15:11:46 »
ขอบคุณความสุขที่มามอบให้ในวันดีทั้งสองวันมาบรรจบกัน

พวกคุณทำได้" สุดยอด " มากครับ

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์, 10, 15:38:54 »
เทพแม่มโหดเว้ย :-[ C:-)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 10, 08:55:41 »

ยินดีด้วยครับกอล์ฟ    ผมว่าหลาย ๆ ท่านอิจฉากอล์ฟแน่ ๆ  จดทะเบียนวาเลนไทน์ ได้ของขวัญเป็น 3 แต้มอีกต่างหาก

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์, 10, 19:17:22 »
อ้างถึง
ผมก็เป็นอีก 1 คนที่ต้องขอโทษเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่ไม่ได้เดินทางไปร่วมเชียร์ศึกครั้งนี้
เนื่องจากผมมีภาระกิจที่ต้องทำในวันหยุด
พอผมได้ข่าวจากมือถือ   ดีใจมากๆ  ที่เราล้างตาได้สำเร็จในบ้านเขาเอง
ช่วงนี้ผมมีภาระกิจทั้งเสาร์และอาทิตย์
แต่เมื่อใดที่ผมว่างจากภาระกิจผมจะไปร่วมเชียร์กับชาวFORTRESSIANSแน่นอนครับ
แล้วจะได้เจอกันแน่นอนครับ

คิดถึงจ่าเทียนครับ