สงสัยอยู่อย่าง ถ้ามันเป็นแบบนี้เราจะได้ขึ้น ด.1มั้ย

• 25 ตอบ
  • 2858 อ่าน
*

ออฟไลน์ ลามะหนุ่มแห่งเนปาล_AV070

• แฟนบอลปราการ
  • 16
  • 2
เมื่อฤดูกาลที่แล้วรอบมินิลีก เราได้ที่สี่ อดขึ้นดิวิชั่นหนึ่ง

แต่พอใกล้เปิดฤดูกาลมา  ทีมนราธิวาสเอฟซี  มีปัญหารุมเร้า 

กลายเป็นทีมกอและพิฆาตเอฟซี   ก็ยังมีปัญหารุมเร้าอีก

ถ้าปัญหาต่างๆเหล่านี้  ทำให้สมาคมฟุตบอล  ตัดสิทธิไม่ให้ทีมแห่งแดนใต้นี้ ไปเล่นดิวิชั่นหนึ่ง

ขอถามว่า  มีโอกาสบ้างมั้ย  ที่สมุทรปราการเอฟซี จะได้ขึ้นไปดิวิชั่นหนึ่งแทน

เพราะว่า ถ้าสมาคมตัดสิทธิจริง  โควต้าจะเหลืออีกทีมที่ว่างอยู่ในดิวิชั่นหนึ่ง

สมาคมก็น่าจะให้อันดับสี่ของมินิลีก  ขึ้นไปเล่นดิวิชั่นหนึ่ง   จริงมั้ย

สมุทรปราการเอฟซีน่าจะลองไปสอบถามสมาคมว่าได้มั้ย

แต่เป็นที่น่าเสียดาย ที่สมุทรปราการเอฟซี ดันลงแข่งขันดิวิชั่นสองฤดูกาลนี้ไปแล้ว

แต่ดิวิชั่นหนึ่งยังไม่เริ่ม  สมาคมสามารถ ตัดชื่อสมุทรปราการเอฟซีจากดิวิชั่นสอง

แล้วไปเพิ่มชื่อสมุทรปราการเอฟซีในดิวิชั่นหนึ่งแทนได้มั้ย

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• ครอบครัวปราการ
  • 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
เป็นไปได้ยากครับ ทาง นราธิวาส หรือ กอแระ ก็คงไม่ยอมเสีย สิทธิไปง่ายๆ

ถึงตัดสิทธิจริงๆ ก็คงให้เล่นแค่ 15 ทีมแหละมั้ง
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
ดูแล้วคงจะเป็นทีมนราธิวาสแหล่ะครับ   เพราะเขามีสิทธิ์อันชอบธรรมนั้น

ส่วนกอแระ  น่าจะเริ่มต้นใหม่ในดิวิชั่น 2

*

ออฟไลน์ เดียร์รินทอง-ณ.115

• 357
  • 1
  • HOOLIGANS-R115
ดูแล้วคงจะเป็นทีมนราธิวาสแหล่ะครับ   เพราะเขามีสิทธิ์อันชอบธรรมนั้น

ส่วนกอแระ  น่าจะเริ่มต้นใหม่ในดิวิชั่น 2
น่าจะเป็นไปตามนั้นครับ :-[

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
ขอบใจนะกับเทียบเชิญของสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย หรือ
คณะกรรมการจัดการแข่งขัน  ที่จะให้ทีมสมุทรปราการ เอฟซี ขึ้น
ชั้น ดิวิชั่น 1  (ถ้ามี)     แต่ .....  ไม่ไป  ไม่ขึ้น  ไม่สน  ทั้งสิ้น
เพราะถ้าป้อมปราการจะได้ขึ้นชั้นใด ๆ ขึ้นมา  ก็ขอให้เป็น  ให้มา
จากความสามารถของตนเองแท้ ๆ  มิใช่ได้มาจากความทุกข์ยาก
ความยุ่งยากของทีมอื่น ๆ  ที่เกิดขึ้นจากความไม่เข้าใจกันของผู้
ยิ่งใหญ่แต่ละคนของแต่ละทีม

อีกประการหนึ่งทีมปราการก็ได้ลงทำการแข่งขันดิวิชั่น 2 ไปแล้ว
2  นัด  ด้วยกัน  ถ้าทีมสมุทรปราการ เอฟซี  ขึ้นไปเล่นดิวิชั่น 1
แล้ว  เดี๋ยวเพื่อน ๆ ทีมอื่น ๆ  เขาก็เหงาใจกันแย่นะสิ   แล้วพวก
เพื่อน ๆ ร่วมดิวิชั่น 2 จะชิงบัลลังก์แชปม์เก่าจากทีมใดเล่า  และ
ประการสุดท้าย  อยู่ร่วมกันเชียร์ปราการอีก  1  ปี จะเป็นไรไป
ทั้งสนุกสนาน ได้ท่องเที่ยวไปยังจังหวัดต่าง ๆ ในกลุ่มภาคกลาง
และตะวันออก  มันส์กว่ากันเยอะเลย  ไว้เสร็จศึกดิวิชั่น  2  ปีนี้
ปี 2553  อีกปี  แล้วค่อยไปขึ้นชั้นดิวิชั่น  1  ในปี 2554 ด้วย
ความสามารถที่แท้จริงของเรา ทำตามแผนที่พวกเราวางไว้ดีกว่า
นะครับ 

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
ไม่มีทางคับ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
น่าจะยาก
เพราะทางนรา ที่เหลืออยู๋ก็คงสู้เต็มที่เผื่อให้ได้ล่งเล่นต่อไป

แต่ถ้าได้ก็ดีนะ
แต่ก้อีกละถ้าได้ขึ้นมานี่ ต้องเคี่ยวกันให้หนักกว่าเดิมแน่ๆ 
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ขอบใจนะกับเทียบเชิญของสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย หรือ
คณะกรรมการจัดการแข่งขัน  ที่จะให้ทีมสมุทรปราการ เอฟซี ขึ้น
ชั้น ดิวิชั่น 1  (ถ้ามี)     แต่ .....  ไม่ไป  ไม่ขึ้น  ไม่สน  ทั้งสิ้น
เพราะถ้าป้อมปราการจะได้ขึ้นชั้นใด ๆ ขึ้นมา  ก็ขอให้เป็น  ให้มา
จากความสามารถของตนเองแท้ ๆ  มิใช่ได้มาจากความทุกข์ยาก
ความยุ่งยากของทีมอื่น ๆ  ที่เกิดขึ้นจากความไม่เข้าใจกันของผู้

อีกประการหนึ่งทีมปราการก็ได้ลงทำการแข่งขันดิวิชั่น 2 ไปแล้ว
2  นัด  ด้วยกัน  ถ้าทีมสมุทรปราการ เอฟซี  ขึ้นไปเล่นดิวิชั่น 1
แล้ว  เดี๋ยวเพื่อน ๆ ทีมอื่น ๆ  เขาก็เหงาใจกันแย่นะสิ   แล้วพวก
เพื่อน ๆ ร่วมดิวิชั่น 2 จะชิงบัลลังก์แชปม์เก่าจากทีมใดเล่า  และ
ประการสุดท้าย  อยู่ร่วมกันเชียร์ปราการอีก  1  ปี จะเป็นไรไป
ทั้งสนุกสนาน ได้ท่องเที่ยวไปยังจังหวัดต่าง ๆ ในกลุ่มภาคกลาง
และตะวันออก  มันส์กว่ากันเยอะเลย  ไว้เสร็จศึกดิวิชั่น  2  ปีนี้
ปี 2553  อีกปี  แล้วค่อยไปขึ้นชั้นดิวิชั่น  1  ในปี 2554 ด้วย
ความสามารถที่แท้จริงของเรา ทำตามแผนที่พวกเราวางไว้ดีกว่า
นะครับ 

ตามผู้ใหญ่อย่าง พี่เหน่ง ไปครับ .....  :D :D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"

นะครับ 

ตามผู้ใหญ่อย่าง พี่เหน่ง ไปครับ .....  :D :D

ตามผู้ใหญ่อย่าง พี่เหน่ง และ พี่อู๊ด ไปครับ  :D :D

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
"แชมป์เก่า" ไม่อยู่ป้องกันแชมป์มันไม่สนุกนะ  :D :D :D

ตามผู้ใหญ่อย่าง พี่เหน่ง และ พี่อู๊ด และ พี่กอล์ฟ(หล่อ) ไปครับ    :D :D
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 2,494
  • 91
"แชมป์เก่า" ไม่อยู่ป้องกันแชมป์มันไม่สนุกนะ  :D :D :D

ตามผู้ใหญ่อย่าง พี่เหน่ง และ พี่อู๊ด และ พี่กอล์ฟ(หล่อ) ไปครับ    :D :D

ขอบใจน้อง ๆ  อย่าง  น้องอู๊ด  น้องกอล์ฟ (หล่อ) และ น้องเทพ (น้องชายที่อบอุ่นมาก)  นะ
ถ้าเกิด  "โดน"  อะไรขึ้นมาเนี่ยะ  เห็นทีว่าผู้ใหญ่อย่างพี่เหน่ง  น่ากลัวจะ "โดน"  เป็นคนแรกละมั๊ง  5 5 5

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย

ขอบใจน้อง ๆ  อย่าง  น้องอู๊ด  น้องกอล์ฟ (หล่อ) และ น้องเทพ (น้องชายที่อบอุ่นมาก)  นะ
ถ้าเกิด  "โดน"  อะไรขึ้นมาเนี่ยะ  เห็นทีว่าผู้ใหญ่อย่างพี่เหน่ง  น่ากลัวจะ "โดน"  เป็นคนแรกละมั๊ง  5 5 5

ผมก็ตามพี่เหน่ง พี่อู๊ด พี่กอล์ฟ(หล่อ) และพี่เทพ(อ้วนมาก) ไปครับ

ถ้าเกิดเหตุอันใด ผมในฐานะเลขาฯแก๊งค์หิมะ จะขอปกป้องบุคคลอาวุโสของทีมครับ :(
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

• 2,494
  • 91

ผมก็ตามพี่เหน่ง พี่อู๊ด พี่กอล์ฟ(หล่อ) และพี่เทพ(อ้วนมาก) ไปครับ

ถ้าเกิดเหตุอันใด ผมในฐานะเลขาฯแก๊งค์หิมะ จะขอปกป้องบุคคลอาวุโสของทีมครับ :(

แหม๋ม  แหม๋ม  มันดีอย่างนี้นี่เอง  ผู้คนจากทั่วทุกสารทิศจึงต่างพากันเดินเข้ามาร่วมกับ
แก๊งค์หิมมมมมะ ด้วยความเต็มใจ  สมแล้วที่มีท่านทอม ในฐานะเลขาฯ แก๊งหิมมมมมะ
กับ  ท่านปินตู ในฐานะประธาน ประมุขสูงสุด  เป็นหัวเรือใหญ่นำพาให้แก๊งค์หิมมมมมะ
เจริญเติบโตแผ่กิ่งก้านขจรขจายออกไปทั่วแคว้น

กระผมในฐานะประธานแก๊งค์บ้านบางแคร์    ขอพาเพื่อนสมาชิกในบ้านบางแคร์เข้าร่วม
เป็นเครือของแก๊งค์หิมมมมมะด้วยนะครับท่านเลขา และ ท่านประธาน พิจารณาด้วยครับ

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ>>แพรกษาใหม่

• 429
  • 3
  • ทางเดียวกัน
ถูกต้องครับพี่เหน่ง เราต้องไปด้วยความสามารถของเราเอง น่าภูมิใจกว่า

ที่จะได้ไปเพราะปัญหาภายในของทีมอื่น ;)

*

ออฟไลน์ ใหญ่ เบน10

• 307
  • 7
  • BEN 10 จงเจริญ

ตามหลังผู้ใหญ่ หมาไม่กัด ตามไปด้วยครับ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=6b340ac9fc0d0cf95eb9ae344a1d97f5) (http://image.ohozaa.com/show.php?id=fe0ba74564892015a8f576aef81f22eb)

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat

ตามพี่เหน่ง พี่เทพ กอล์ฟ และพี่ทอมไปอีกคนครับ
 ;)
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
เรื่องฤดูกาลที่แล้วมันจบไปแล้ว ครับ

เอาใหม่ ดีกว่า สู้ๆ ต่อไป

ยินดีต้อนรับแก็งใหม่ๆ ที่เกิดขึ้นด้วยนะครับ

ยินดีต้อนรับประธานแก๊งบ้านบางแคร์ ด้วยครับ ฮี่ๆ

*

ออฟไลน์ I3aLL ณ.Phrapradaeng

• 564
  • 5
  • มาด้วยใจที่หวังทำด้วยความที่ตั้งใจนี่แหละ SPFC
    • http://membered01.hi5.com -
ถูกค้อง ขึ้นด้วยฝีมือเเละเเรงเชียร์อย่างพวกเราดีกว่าครับ
Membered

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
คงเป็นไปไม่ได้แล้วล่ะเพราะดิวิชั่น 2 สมุทรปราการเตะไป 2 นัดแล้วอ้ะ

*

ออฟไลน์ TIGER

• 91
  • 1

ทางเดินเรามีแล้วครับ เราจะต้องไปด้วยเราเอง

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
D2 มันกว่าเยอะ
 :D :D

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
ผมก็ตามพี่เหน่ง พี่อู๊ด พี่กอล์ฟ(หล่อ) พี่เทพ(อ้วนมาก) พี่ทอม พี่ฟง ไปครับ

*

ออฟไลน์ บอย

• 1,149
  • 12

ตามพี่เหน่ง พี่เทพ กอล์ฟ และพี่ทอมไปอีกคนครับ
 ;)

ตามไปไหนกันวะ !!!
(http://img179.imageshack.us/i/fortressianscopy.jpg/)

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat

;)

ตามไปไหนกันวะ !!!

ตามไปรุมทืบแม่งก็จบ !!!
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
ต่อไป แกงค์หิมะจะจัดอบรมกลยุทธ์การปล่อยเงินกู้อยากถูกกม.

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
ไม่อยากขึ้นโว้ย...
ปีหน้าค่อยขึ้น...