กระทู้แรกก็บอกลาซะแล้ว

• 37 ตอบ
  • 4959 อ่าน
*

ออฟไลน์ Moo

• แฟนบอลปราการ
  • 165
  • 9
  • อยู่สมุย แต่มีใจให้ "SPFC"
กระทู้แรกก็บอกลาซะแล้ว
« เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 10, 22:55:44 »
สวัสดี เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว Fortressians ทุกท่าน

เวลาแห่งความสุขช่างผ่านไปเร็วเหลือเกิน เดือนหน้าผมจะต้องไปทำงานที่สมุยแล้วครับ
ทำให้ไม่มีโอกาสได้ไปชมไปเชียร์ทีมรักได้อีก ถือโอกาสนี้บอกลาทุกๆท่านนะครับ

ผมจำได้ว่ารู้จัก SPFC จากเด็กตัวดำๆคนหนึ่ง เล่าเรื่องทีมนี้ให้ฟังมากมายถึงวิกฤตต่างๆที่ได้เจอ
ตอนแรกก็คิดว่ามันจะบ้าอะไรนักหนา กับแค่ทีมฟุตบอลทีมหนึ่ง
ด้วยความเป็นห่วงเลยตัดสินใจมาแอบดูมันเชียร์ และได้เข้าใจว่า มันมากกว่าคำว่าทีมฟุตบอล
SPFC เป็นบ้านหลังใหญ่ เป็นที่สิงสถิตของคนร้อยพ่อพันแม่ ที่มีใจในเรื่องเดียวกัน
นั่นคือเชียร์ทีมที่เค้ารัก ไม่ว่าทีมนั้นจะอยู่ในสถานะการไหนก็ตาม นี่เป็นเรื่องที่ผมประทับใจมาก

ปกติกีฬาทุกชนิดกับผมเดินคนละเส้นทางกัน แต่ SPFC ทำให้
- ผมสามารถนั่งดูบอลได้จนจบการแข่งขัน
- รู้ว่าบอลเค้าเล่นครึ่งละ 45 นาที
- ทำให้ผมรู้จักล้ำหน้าเป็นอย่างไง
และอีกหลายๆเรื่องที่ทุกคน คงคิดว่าเป็นเรื่องปกติที่คนทั่วไปเค้ารู้กัน แต่ผมเพิ่งรู้เมื่อกลางปีที่แล้วจริงๆ

ขอบคุณ นักฟุตบอลทุกท่านที่ขยันซ้อมและโชว์ฝีเท้าให้เราได้มีความสุขในทุกๆนัด
ขอบคุณ ท่านประธาน ผู้ฝึกสอนและทีมงานทุกๆท่าน ที่ได้ทุ่มแทสร้างทีมดีๆขึ้นมาในโลกนี้
ขอบคุณ กองเชียร์ทุกๆท่าน ที่มอบมิตรภาพ ความรู้สึกดี อันนี้ยิ่งใหญ่มากครับพวกคุณสุดยอดมาก

ขอบคนทุกท่านจากใจจริงๆ
ณัฐพล ศรลัมพ์ (หมู)

ปล.ใครว่างฝากลากป้าเอ็มไปเชียร์ต่อด้วยเด้อ

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• ครอบครัวปราการ
  • 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
Re: กระทู้แรกก็บอกลาซะแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 10, 22:57:27 »
ไกลแต่กายครับ ตามดูในเว็ปไปเรื่อย ๆ นะครับ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 10, 23:03:35 »
ไม่เปนไรครับพี่หมู

ยังไงติดตามทางเน็ตได้พี่ อาจจะมีถ่ายสดทางเวบ PNN

ขอให้กิจการรุ่งเรืองๆนะครับผมมม
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 10, 23:04:45 »
ขอให้โชคดีในการทำงานครับ 

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 10, 23:07:37 »
สักวันคงได้กลับมามีความทรงจำดีๆกันอีกครับ

ขอให้ประสบความสำเร็จในทุกๆสิ่งที่ตั้งหวังครับ เหนือยๆก็จำไว้ว่า

ด้วยศรัทธา เเม้ขอบฟ้าก็ไปถึง ;)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 10, 23:12:35 »
สักวันเราต้องได้กลับมาเจอกันอีกครั้งครับ พี่หมู ....... โชคดีครับพี่

ปล...พี่หมู..อย่าลืมเข้ามาุคุยกันในเว็บบ้างก็แล้วกัน.....

8) 8) 8)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 10, 23:14:36 »
ไกลกันแค่กาย แต่ใจของพี่ยังอยู่กับพวกเราตลอดครับ  ;)

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 10, 23:20:51 »
คิดถึง ถึงคิด รู้สึกเหมือนกันบ้างไหม ฮิๆ
ยังไงก็แวะมาทักทาย เชื่อว่าพี่คงติดตามผลงานพวกเรา

TPL อยู่แค่เอื้อม  :(
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 10, 23:25:03 »
ฝากเที่ยวฟูมูนปาร์ตี้ที่เกาะพงันด้วยนะครับพี่ :Pขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ ส่งใจมาเชียร์ปราการด้วยนะครับ.. :))
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 00:01:31 »
พี่หมู รีบกลับมาไวๆนะพี่

และขอบคุณสิ่งที่พี่ PM มาหาผม ผมยังประทับและเกรงใจไม่รู้ลืม ขอบคุณมากๆๆครับ

รักและเคารพเสมอ พวกเรารอพี่กลับมาดูปราการ อีกครั้งครับ
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ บอย

• 1,149
  • 12
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 00:48:05 »
ก่อนจากกัน... ขอสัญญา... ฝากประทับตรึงตรา... จนกว่าจะพบกันใหม่...

ก่อนจะไปเข้าพิธีอูบุนตู้สักรอบมั้ยพี่
(http://img179.imageshack.us/i/fortressianscopy.jpg/)

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 02:36:14 »
ไม่นานหรอกหนาเราคงได้มาพบกันไม่มีสิ่งใดขวางกั้นเพราะเรามั่นในสัญญา
ว่างๆก็มาเชียร์ด้วยกันนะครับขอให้พี่หมูประสพความสำเร็จในทุกๆด้านนะครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ เจ้าหิมะ...โว้ยยย

• 618
  • 43
  • ผมคือเกรียนอยู่หลังคีย์บอร์ด...อิอิ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 02:46:50 »
พี่ไม่ได้จากไป...  แต่พี่แค่อยู่ไกลเท่านั้นเอง

ระยะทางไม่ใช่ปัญหา เพราะเราคือ ปราการ

อย่าลืมตามเชียร์ต่อไปนะคับ
(http://upic.me/show/20798422)
เรื่องจริงและเป็นกลาง ในปราการต้องบลูทัล
http://www.brutalprakan.com

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 08:05:43 »
เดินทางปลอดภัยนะคร้า  :'(
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ raiders

• 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 08:54:46 »
เจ้าติ๊กมันอยู่ตั้ง อังกฤษ ยังตามได้ตลอดเลย
นับภาษอะไรกับ สมุย นะจ๊ะ คุณหมู
มินิลีคยังไงก็ต้องไปแถวนั้นอยู่แล้ว
แล้วเจอกัน :-*

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 08:56:09 »
ขอให้พี่หมูประสบความสำเร็จกับงานใหม่ยิ่งกว่าเดิมนะครับ ว่าง ๆ ก็เข้ามาทักในเว็บบ้่าง เศร้าเลย ...  :'(

ป.ล. ผมยังไม่ได้เลี้ยงเสต๊กพี่คืนเลย ...

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 08:59:16 »
ขอให้พี่หมู ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานนะครับ

สักวันเราต้องกลับมาเจอกันใหม่  ยังไงก็ดูแลตัวเองด้วยนะครับ

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ใหญ่ เบน10

• 307
  • 7
  • BEN 10 จงเจริญ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 09:03:28 »
 :'(  :'(  :-* :-*
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=6b340ac9fc0d0cf95eb9ae344a1d97f5) (http://image.ohozaa.com/show.php?id=fe0ba74564892015a8f576aef81f22eb)

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 09:08:25 »
ขอให้พี่หมุเจริยรุ่งเรืองในหน้าที่การงานนะครับ

ปล.จะมีงานเลี้ยงส่งพี่หมุเปล่าครับ  ฮี่ ๆ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 09:16:27 »
น่าเศร้า ใจจริงๆ พี่หมูจะไปไหนไกล ก็ยังมีถ่ายทอดตามWEBSITE ให้พี่หมูได้ติดตาม

ยังมีบ้านแห่งนี้ ไว้คุยกัน ถือเป็นโอกาสดีที่พี่หมูจะไปโปรโมตบอลไทยโปรโมตทีม สป.

ให้ชาวสมุยได้รู้จัก ขอให้งานที่ไปทำประสบความสำเร็จนะครับ อย่าแกะสติกเกอร์หลังรถละ อิอิ

รอพี่กลับมาเยี่ยมเยียนนะครับ ยังไงก็ต้องไปพบกันอีก ไว้เจอกันครับพี่

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 09:21:41 »
โชคดีครับพี่ชาย พี่หมูคือหนึ่งในสุดยอดกองเชียร์ที่ผนนับถือน้ำใจครับ ใครทราบเหมือนผมคงจะรู้
เเล้วลิขิตฟ้าคงนำเรากลับมาเจอกันเเน่นอนครับพี่ 'อยู่ที่ไหนหัวใจก็ปราการ' :great:
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 09:32:04 »
ยังไงก็ยังติดตามได้อยู่เหมือนเดิมนะพี่
ว่างๆก็แวะเข้าบอร์ดมั่งนะครับ
ไว้ถ้าผมมีโอกาสได้ลงใต้ไปสมุยเมื่อไหร่
ผมจะรีบโทรฯหาเลยครับ

ปล.ขอบคุณสุราต้ม3ขวดอีกครั้งนะครับพี่หมู ฮี่ๆๆๆๆ
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

KosinSTUDIO

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 10:22:47 »

กาลเวลา มักนำพาความเปลี่ยนแปลง มาหาเราเสมอ

อยู่ในใจผมเสมอครับพี่

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 11:17:30 »
รู้จักหมูครั้งแรก  ตอนไปงานคอนเสิร์ตบ่าววี  ที่  4 X 4 OFF ROAD  เมื่อคืนวันพุธที่
2 กันยายน 2552  แล้วมีเวลาเหลือเฟือก่อนเข้างาน จึงแวะไปทานข้าวที่ร้านปากทาง
ซะก่อน เผอิญเจอกับเดอะติ๊ก เว็บมาสเตอร์รูปหล่อนิสัยดี ชวนให้มานั่งกินร่วมโต๊ะด้วย
กัน  เดอะติ๊กจึงแนะนำให้รู้จักกับหมู และ เอ็ม  คุยกันสนุกสนานสรวลเสเฮฮาพร้อมกับ 
รสชาติอาหารอร่อยถูกปาก เพราะทานกันหมดเรียบวุธทุกอย่าง พร้อมกับได้รับฟังเพลง
หนึ่งเพลงจากหมู กะ เอ็ม ด้วย  เป็นการตอบแทน เป็นเพลงขอบคุณเจ้าภาพเจ้ามือ ใน
มื้อนั้น จำเนื้อเพลงขึ้นต้นได้คร่าว ๆ  พร้อมลีลาประกอบเล็กน้อยว่า  .....

ขอบคุณ  ขอบคุณ  ขอบคุณ  ขอบคุณที่ท่านการุณ  .....  อะไรประมาณนี้  ยังนึกอยู่
ในใจว่า  เออ! สองคนนี้  (หมู กะ เอ็ม) มันเป็นคู่ Duo ที่เข้าคู่กันได้ดีเนอะ คิดอยาก
ได้เนื้อเพลงนี้อยู่เลย  เผื่อเอาไว้ร้องเป็นการขอบคุณเจ้านายตัวเองบ้าง  เวลาเจ้านาย
พาเราไปเลี้ยงข้าวเลี้ยงปลา ทานอาหารฟรีที่ไหนบ้างอ่ะ

พี่ขอให้หมูประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานใหม่ในสมุยด้วยนะ  เดินทางปลอดภัย
เป็นแฟนคลับปราการไม่จำเป็นต้องอยู่ในสมุทรปราการหรอกนะ     เพียงแต่
ขอให้มีปราการอยู่ในหัวใจก็พอแล้ว

ผู้ร่วมโต๊ะกินข้าวในค่ำคืนวันพุธที่ 2 กันยายน 2552 เดอะติ๊ก ได้รับทุนและไปศึกษา
ในระดับปริญญาโท และ ปริญญาเอก  ที่เมืองไบร์ทตัน  ประเทศอังกฤษ   เดอะหมู
ต้องไปรับและปฏิบัติหน้าที่ใหม่ที่เกาะสมุย  สุราษฎร์ธานี  เมืองคนดี   ที่แสนสุขใส
จึงขอร้องให้เอ็มต้องอยู่โยงเฝ้าเชียร์สมุทรปราการ เอฟซี ต่อไปนะ  ห้ามโยกย้ายไป
ไหนทั้งสิ้น  จะไปได้ก็ต่อเมื่ออย่างน้อยต้องรอให้เดอะติ๊กสำเร็จจบการศึกษาระดับ
ปริญญาเอก ได้เป็นด๊อกเตอร์กลับมาเมืองไทยก่อนนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กุมภาพันธ์, 10, 16:12:28 โดย TRIPLE SSS »

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 11:29:11 »
ไม่เป็นไรพี่ เข้ามาเยี่ยมเยียนกันบ้างนะ แค่สมุยเอง

ใส่เสื้อทีมเดินบ่อยๆเวลาเห็นจะได้ทักกันง่ายนะพี่ อิอิ

ปล.ว่าแต่ไม่สนใจเอาชื่อโรงงานพี่มาเป็นสปอนเซอร์สโมสรซะหน่อยหรอครับ  >:D
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 12:13:41 »
สมุยแค่นี้เองครับพี่
แม้ตัวไม่ได้อยู่ที่นี่แล้ว
แต่เชื่อว่าใจพี่จะยังคงอยู่กับพวกเราตลอดไปครับ

ขอให้พี่ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานนะครับ
ร่างกายแข็งแรงครับ
ยังไงซะ ก็แวะมาทักทายกันมั่งนะครับพี่
สังขารนั้นไม่จีรัง
แต่มิตรภาพเรานั้นจะยังคงจีรังยั่งยืนไม่เสื่อมคลายครับ
ฮี่ๆๆๆๆๆๆ

>:(
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 12:27:01 »
T T

ว่าแต่เด็กตัวดำๆที่พี่หมูว่า นี่ป้ารึเป่า ฮี่ฮี่

*

ออฟไลน์ เดียร์รินทอง-ณ.115

• 357
  • 1
  • HOOLIGANS-R115
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 12:45:37 »
ขอแค่กำลังใจครับอิอิ :D

*

ออฟไลน์ Syn

• 687
  • 5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 18:37:41 »
ขอให้โชคดี และหน้าที่การงานเจริญรุ่งเรืองครับ..อิจฉาจัง  สมุย/สุราษฏร์ มีที่เที่ยวสวยงามมากมาย
(http://image.ohozaa.com/view2/wAy6q0JsOk4GfzOy)

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 19:52:34 »
ผมไม่มีวันลืมพี่หมูครับไม่ได้รู้จักกันก่อนแท้ๆแต่รู้สึกผูกพันธ์อย่างมากใจหายอย่างไรก็ไม่รู้ที่มาบอกลาอย่างงี้

แต่โชคดีนะครับพี่หมู

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 10, 16:24:39 »
พี่อย่าคิดมากครับ พบเำพื่อพราก จากเพื่อพบเจอ ครับ

ยังงัย คนคอนหวัน ก็รักสมุทรปราการเอฟซีจริงมั้ย

ปล.แ้ล้วใครจะมาเป็นนายแบบให้ผมล่ะทีเนี้ย.....

*

ออฟไลน์ jom dictator

• 251
  • 5
  • จอมโจร จอมใจ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 10, 00:07:04 »
ขอให้หมูผู้น่ารัก...เจริญรุ่งเรืองในกิจการ การงานนะจ๊ะ...แม้จะห่างกันแต่ยังรู้สึกผูกพัน...บางทีอาจจะมีชาวฟ้า ขาวไปเยือนนะ...รับไหวมั้ยเนี่ย... :) โชคดีนะจ๊ะ
[

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ>>แพรกษาใหม่

• 429
  • 3
  • ทางเดียวกัน
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 10, 12:37:09 »
ถึงอยู่ไกล แต่หัวใจปราการซะอย่าง แค่นี้ก็สุดยอดแล้วครับ

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 1 มีนาคม, 10, 09:22:28 »
โชคดีนะครับพี่หมู
ผมจะไม่ลืมน้ำใจที่พี่เคยมอบให้
ให้ผมนั่งติดรถกลับบ้านด้วย
ขอบคุณครับพี่หมู
 8)
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 1 มีนาคม, 10, 16:01:18 »
ตอนนี้พี่หมูได้จากเมืองกรุงไปแล้วค่ะ >:D
.....ไปตระเวนเที่ยวทั่วไทย ก่อนจะเข้าไปใช้ชีวิตในสวน ทำให้อาจไม่ค่อยมีเวลาเข้ามาตอบ

ในฐานะลูกสมุนมือขวาของพี่หมู ผู้เป็นหัวหน้าแก๊งค์หมูน้อย ได้รับมอบหมายมาให้ฝากขอบคุณทุกคนนะคะ ที่เข้ามาอวยพร พี่หมูฝากบอกให้ทุกคนโชคดีเช่นกันค่ะ

ปล.พี่เหน่งคะ เพลงขอบคุณ เพลงนั้นเป็นเพลงหากินของคนที่บริษัทฯ เราค่ะ โดยถือคติที่ว่า ใครร้องเพลงนี้ได้จะไม่ต้องจ่ายตังค์ ซึ่งเด็กๆ จะร้องได้หมด ตอนที่เจอพี่เหน่ง ด้วยความที่เพิ่งรู้จักกัน ซึ่งไม่มีอะไรจะตอบแทนน้ำใจที่แสนดีของพี่เหน่ง ก็เลยตัดสินใจร้องเพลงนี้กันค่ะ ถือเป็นการทำความรู้จักแบบรวดเร็ว และตีสนิทได้อย่างหน้าด้านๆ ค่ะ  8)

ปล. ป้อมฮะ เด็กตัวดำๆ ที่ว่า "ไอ่ติ๊ก" ฮะ มะช่ายเค้านะ  :)
ปล. ไฝ คิดจะเล่นกะไฟเหรอิอิ
ปล. น้าที เลี้ยงคืนที่ฉันก็ได้ พี่น้องกัน เลี้ยงฉันก็เหมือนเลี้ยงพี่หมู อิอิ
ปล. โน้ต นางแบบพี่หมูไม่อยู่ แต่ยังมีตูเป็นนางแบบให้นะ
ปล. พี่จอม สำหรับพี่จอม และชาวปราการ พี่หมูไม่มีปัญหาค่ะ ไปได้อยู่แล้ว
 ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1 มีนาคม, 10, 20:20:11 โดย eMMe »

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 1 มีนาคม, 10, 18:46:38 »
ตอนนี้พี่หมูได้จากเราไปแล้วค่ะ >:D
โอ๊ย ใจจะขาด ทำไมใช้คำนี้ล่ะครับ ไม่มงคลเลย   :eusa_naughty:

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 1 มีนาคม, 10, 20:20:40 »
ตอนนี้พี่หมูได้จากเราไปแล้วค่ะ >:D
โอ๊ย ใจจะขาด ทำไมใช้คำนี้ล่ะครับ ไม่มงคลเลย   :eusa_naughty:

ก็ขำๆ น่ะน้า แต่ก็แก้ให้แล้วน๊า

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 4 มีนาคม, 10, 00:37:26 »
ยินดีที่ได้รู้จักครับ
โลกมันกลม สักวันคงได้พบกันอีก  :))