ธีระพงษ์ ราชดุษฎี

• 77 ตอบ
  • 18135 อ่าน
*

ออฟไลน์ bank samrong

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 16:46:19 »
เปิดแฟ้ม..แง้มใจ  เบอร์10เจ้าบ่าวป้ายแดง " ธีระพงษ์ ราชดุษฏี"

ขออนุญาตบอกกล่าว เรื่องราวเล็กๆน้อยๆ ของเหล่าพลพรรคนักเตะ ทีมสมุทรปราการ เอฟ.ซี. ที่เราชื่นชม
ผมจะนำเสนอ ในเดือนนี้ ขอชี้แจง ให้ได้รู้ ดูเบอร์ 10 นักเตะผู้ได้รับฉายา “ เจ้าบ่าวป้ายแดง “ครับ

ช่วง…เปิดแฟ้ม  ( นำเสนอตัวตน ของบุคคลที่ได้รับเลือกให้เป็น..ขุนพลแห่งป้อมปราการ )

ชื่อ – นามสตัวฉันล      นาย   ธีระพงษ์   ราชดุษฏี
ชื่อเล่น         ระ
ฉายา         เจ้าบ่าว ป้ายแดง
ตำแหน่ง         กองหน้า
หมายเลข                10
สังกัด         ทีมสมุทรปราการ ปี2009 ในฐานะทีมงาน – ปี2010 ในฐานะผู้เล่นกองหน้า   

เกิดวันที่          3  มกราคม 2524
อายุ          29  ปี
ส่วนสูง           170  ซม.
น้ำหนัก            60   กก.
ถิ่นกำเนิด                  ขอนแก่น
อาหารที่ชอบ               ข้าวกระเพราหมูชิ้น
ผลไม้ที่ชอบ               ทุเรียน

ผู้แนะนำ         “ ป๋าแหยม “ หัวหน้าผู้ฝึกสอน ของทีมสมุทรปราการ  แนะนำให้เข้าร่วมทีมสโมสรเก่า               ก็เล่นให้ทีม เทศบาลนคร สมุทรปราการ ก่อนเปลี่ยนชื่อใหม่ครับ
มาสมุทรปราการเพราะ    ทำงานที่นี่-รักทีมนี้ แบบไม่มีเปลี่ยนแปลง

ช่วง…แง้มใจ  ( ให้ได้รู้ซึ้ง…ถึงความรู้สึก…เบื้องลึกของจิตใจ )

ผมขอนำเสนอบทความจากหัวใจ ของลูกผู้ชายที่ชื่อ  “ ธีระพงษ์  ราชดุษฏี “ กองหน้า หมายเลข 10. ผู้ที่ทุ่มเทใจให้ทีมอย่างแท้จริง ตั้งแต่สมัยที่เป็นนักเตะให้กับทีม เทศบาลนครสมุทรปราการ จวบจนปัจจุบัน ผันชื่อมาเป็นทีมสมุทรปราการ เอฟ.ซี.   หลายปีที่ได้อยู่กับเรามา และยังคงอยู่คู่ทีมต่อไป เพื่อให้ได้ขึ้นไปเล่นใน ดิวิชั่น 1 โดยบทความนั้นมีเนื้อความดังต่อไปนี้ :

แฟนคลับของสมุทรปาการ FC. เป็นแฟนคลับที่สุดยอดมาก  เชียร์แล้วนักเตะมีความสุขที่วิ่งไม่มีหมด (ถ้าฟิต) อยากเห็นแฟนคลับเข้ามาดูบอลกันเยอะๆ แต่แค่นี้ก็สุดยอดแล้วเพราะสมัยที่ผมเล่นให้เทศบาลนครสมุทรปราการ มีแต่นักฟุตบอลนั่งดูกันเอง
         ขอบคุณแฟนคลับทุกคนนะครับ  ที่ให้กำลังใจกันตลอดมา  ขอสัญญาว่าจะทุ่มเทเพื่อทีมทุกนัด

ลายเช็นต์  ..ธีระพงษ์  สมุทรปราการ FC.# 10

ผมขอแสดงความยินดีกับคุณธีระพงษ์ด้วยนะครับ…ขอให้ชิวิตคู่หวานชื่น ทุกคืนวันครับ.. เจ้าบ่าวป้ายแดง

เพื่อนพ้อง..น้องพี่ ที่เคารพ ช่วยกันเสนอชื่อมาได้เลยนะครับ ว่าผมควรจะสัมภาษณ์ผู้ใด..ในเดือนหน้า
จะได้จัดให้อย่างถูกต้องตรงใจทุกๆท่านครับ…ขอบคุณที่สละเวลามารับชมครับ

ปล.    อย่าลืมส่งกำลังใจให้นักเตะทุกคนด้วยนะครับ  ถึงแม้ว่านักเตะบางคนอาจจะยังไม่ได้ลงเล่นเป็นตัวจริง…แต่ก็ไม่ได้นิ่งเฉย ..หรือละเลยการฝึกซ้อมนะครับ…กำลังใจจากทุกท่าน… เป็นสิ่งสำคัญต่อนักเตะในทีมเราครับ

เกิดวันที่ 3 ม.ค. 2524 ...

ทีมที่ชอบ : ท.อ. ...

นักเตะในดวงใจ : ปิยะพงษ์ ผิวอ่อน ...

ทีมที่จะคว้าแชมป์ฟุตบอลโลกปี 2010 : สเปน ...

วงดนตรีที่ชอบ : ไผ่ พงศธร ...

ถ้าไม่ได้มาเป็นนักเตะสมุทรปราการ F.C. จะประกอบอาชีพ : เปิดร้านขายอุปกรณ์กีฬา ...

ฝากถึงแฟนบอล : ขอบคุณทุกแรงเชียร์ที่ติดตามมาโดยตลอด ไม่ว่าทีมจะแพ้หรือชนะก็ตามครับ ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 กุมภาพันธ์, 11, 11:55:58 โดย ด.ต.ย. เดอะติ๊ก ยูไนเต็ด »
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
Re: เปิดแฟ้ม..แง้มใจ เบอร์10เจ้าบ่าวป้ายแดง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 16:54:10 »
สุขสมหวังในชีวิตคู่นะครับ...มีทายาทเมื่อไหร่หัดเตะบอลเลยนะ จะได้เก่งเหมือนพ่อ

แล้ววันอาทิตย์นี้ที่จะบุกไปเยือนสมุทรสาครจะได้ลงมั้ยเนี่ย

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
Re: เปิดแฟ้ม..แง้มใจ เบอร์10เจ้าบ่าวป้ายแดง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 16:59:13 »
(พวก)ผมรอพี่ยิงประตูอยู่นะครับ  >:( >:( >:(
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 17:00:15 »
รอดูพี่ระอยู่นะครับ

แต่คงต้องใช้เวลาสักพัก

เสาร์นี้เจอกัน ร้านภูมิคับ

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 18:19:43 »
มีความสุขมาก ๆ นะครับ.... 8) 8)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 19:56:40 »
ผมชื่นชอบคุณระมาตั้งแต่ปีที่แล้วครับปีนี้ดีใจมากที่คุณระมีโอกาสได้ลงเล่นอีกไม่ว่าคุณระ

จะได้เป็นสำรองหรือตัวจริงผมก็เป็นแฟนคลับคุณระคนหนึ่งเพราะชื่นชอบนิสัยคุณระครับ

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 22:02:25 »
มีความสุขมากๆนะครับกับชีวิตคู่และขอให้ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานด้วยนะครับ :))
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 10, 23:48:08 »
ขอให้พี่มีความสุขมากๆนะครับ
ยินดีด้วยครับ
 ;)
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ the winner

• 48
  • 1
  • ไม่ว่านานแค่ไหนก็ยังจะรอ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 10, 02:20:23 »
 :smitten:
ขอให้มีความสุขมากๆนะ  มีเจ้าตัวน้อยไวๆหล่ะ
อยากเห็นพี่ระกลับมาเล่นอีกครั้ง  จำได้ว่าครั้งแรกที่ไปดู  ก็เจอแมตท์ที่พี่ระต่อยกรรมการเลย
ก็จะขอให้พี่ระใจเย็นๆหน่อยหล่ะกันนะ
สู้ๆนะ
ดีใจนะไม่ว่าจะเจอปัญหาอะไร  สิ่งที่ได้เห็นจากคุณทุกครั้งคือรอยยิ้ม
สัญญาว่าจะอยู่ข้างๆคุณเสมอ  เป็นกำลังใจให้คุณ  ก้าวไปสู้ฝันที่คุณฝันไว้

*

ออฟไลน์ บีบีอัน

• 15
  • 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 10, 10:53:39 »
 :-* :-*
img]http://img369.imageshack.us/img369/8002/samutprakarn11.gif[/img]

*

KosinSTUDIO

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 10, 11:07:45 »

ขอแสดงความดีใจด้วยน่ะครับ

มีลูกเต็มบ้านมีหลานเต็มเมืองน่ะคร๊าาาาาาาาบ

เอาแบบตั้งทีม สมุทรปราการเอฟซีชุดเยวชนได้เลยน่ะ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 10, 11:17:32 »

ขอแสดงความดีใจด้วยน่ะครับ

มีลูกเต็มบ้านมีหลานเต็มเมืองน่ะคร๊าาาาาาาาบ

เอาแบบตั้งทีม สมุทรปราการเอฟซีชุดเยวชนได้เลยน่ะ

มัวแต่ ปั๊มลูก ไม่ต้องเตะบอลกันพอดี
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 10, 11:58:43 »
มีความสุขมาก ๆ กับชีวิตคู่นะครับ 

ปล.ยิงประตูให้ได้ทุกคืน เอ้ย  ทุกนัดนะครับ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 10, 12:08:36 »
ขอให้มีความสุข ทาง เพจ นะครับ

ฮีๆ

*

ออฟไลน์ Prince Of Hima

• 320
  • 3
  • HARDCOREZONE
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 10, 12:15:04 »
 :D     ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ     
  8) :( :( :( :( :( :( :(

สุราไม่ได้สร้างวีระบุรุษ แต่ บุรุษก็ขาดสุราไม่ได้
          ...จริงใจ ว่ายน้ำเป็น กินเหล้าเก่ง ไม่กลัวหมา...

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 10, 16:22:22 »
รอคอยผลผลิต ปราการเยาวชน ครับพี่น้อง

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ>>แพรกษาใหม่

• 429
  • 3
  • ทางเดียวกัน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 10, 12:24:21 »
กลับมาฟิตเร็วๆ นะครับ

*

KosinSTUDIO

Re: 10 - ธีระพงษ์ ราชดุษฏี "เจ้าบ่าวป้ายแดง"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 5 มีนาคม, 10, 14:50:13 »

งานหลวงอย่าให้ขาด งานราชอย่าให้เสีย

*

ออฟไลน์ blbl

• 52
  • 2
Re: 10 - ธีระพงษ์ ราชดุษฏี "เจ้าบ่าวป้ายแดง"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 มีนาคม, 10, 10:09:26 »
ยิงได้เมื่อไรค่อยมาคุยกันนะคุณธีระพงษ์ ศิษย์ลุมพินีเกริกไกร(ต่อยไม่โดน ยังพักเป็นปีไอ้น้องควบคุมอารมณ์ให้ดีนะจ๊ะ อ.เบี้ยว)

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 มีนาคม, 10, 23:34:36 »
ยิงได้เมื่อไรค่อยมาคุยกันนะคุณธีระพงษ์ ศิษย์ลุมพินีเกริกไกร(ต่อยไม่โดน ยังพักเป็นปีไอ้น้องควบคุมอารมณ์ให้ดีนะจ๊ะ อ.เบี้ยว)

คิดถึงจารอ่ะ..... :-* :-*

*

ออฟไลน์ TOMTAM <Ideas for life>

• 73
  • 5
  • แพ้ยาก ชนะยิ่งยากกว่า
    • http://img340.imageshack.us/img340/9859/samutprakarn112
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 มีนาคม, 10, 19:29:00 »
ขอบคุณครับ สำหรับ 1 ประตู ถล่มสระแก้ว ยูไนเต็ด :great:
กรูผู้ชนะ สมุทรปราการ FC

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 มีนาคม, 10, 17:21:54 »
ประตูที่ยิงที่สระแก้ว สุดยอดมากคับผม
ยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีกยิงอีก
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ blbl

• 52
  • 2
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 30 มีนาคม, 10, 09:12:55 »
 O0ขอบใจมากเจ้าระพยายามให้เต็มที่นะน้อง อ.เบี้ยว

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 30 มีนาคม, 10, 18:51:37 »
 :great: :great: :great:

*

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 4 เมษายน, 10, 21:49:35 »
ยิง 2 นัดติดแล้วนะพี่

ฟอร์มกำลังแจ่มเลย

;) ;) ;) ;)

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 4 เมษายน, 10, 22:43:17 »
ยิงได้ตลอดเลยนะพี่ ยิงเรื่อยๆนะพี่
อุลตร้าระ

(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 4 เมษายน, 10, 22:51:10 »
สุดยอดจริงๆครับพี่
 ;)
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 4 เมษายน, 10, 22:55:51 »
 :Dสุดยอดมากพี่

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ บิ๊ก_พระประแดง

• 416
  • 6
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 6 เมษายน, 10, 12:13:21 »
พี่ระ สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ครับ  :great:

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 6 เมษายน, 10, 15:57:22 »
สุดยอดครับพี่
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ เจ้าไอซ์

• 214
  • 0
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 6 เมษายน, 10, 20:53:29 »
ยิงอีกนะครับ จะเป็นกำลังใจให้

*

ออฟไลน์ selfcontain

• 4,024
  • 2
    • CasNoVy[[สุดที่รัก]]
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 22:17:27 »
พี่ระ เป็นนักบอลที่ สุภาพมากตั้งแต่ผมเคยดูบอลครับสู้ๆคับพี่ระ
ปล ขอให้ประสบความสำเสร็จในสิ่งที่พีตั่งใจนะคับ

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 28 เมษายน, 10, 10:15:40 »
ยิงเรื่อย ๆ นะครับพี่

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 10, 15:27:04 »
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

• 1,167
  • 8
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 10, 23:13:29 »
ยิงเยอะๆนะพี่

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ Thun_Tepa

• 875
  • 4
  • ปราการ...สู้....สู้
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 10, 10:35:46 »
พี่ระสุดยอด

ผมชื่นชอบพี่ตั้งเเต่สมัยทีมเทศบาลแล้ว

ยิงเเยะๆนะพี่ระ
ปราการ...สู้....สู้

(http://image.ohozaa.com/show.php?id=7301c74366ec3ff918fa331dd3c97c11)

*

• 3,645
  • 81
Re: หมายเลข 10 - ธีระพงษ์ ราชดุษฏี "เจ้าบ่าวป้ายแดง"
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 4 กรกฎาคม, 10, 00:51:13 »
พี่ระสู้ๆๆๆๆ ไม่ว่าจะเป็นยังไง ก็ขอให้พี่สู้จนถึงที่สุดนะคับ

ตั้งใจซ้อมขยันซ้อมนะคับพี่ ท้อได้แต่อย่าถอย เหมือนที่พี่เคยบอกผมไว้ !!
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
Re: หมายเลข 10 - ธีระพงษ์ ราชดุษฏี "เจ้าบ่าวป้ายแดง"
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 10, 09:14:53 »
สุภาพบุรุษเบอร์ 10

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 9 สิงหาคม, 10, 23:57:32 »
เอาใจผมไปเลยครับพี่ พี่สุดยอดนักฟุตบอลนักสู้ จริงๆ

เครดิตภาพ ไอ้น๊อต สะพานเขียว ครับ

*

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 10, 11:09:34 »
คนอย่าง .... ตาระ คงไม่ท้อใจง่าย ๆ  ......

รอคอยโอกาสไว้...กองเชียร์ยังมองและให้กำลังใจอยู่แน่นอน ..... [(sabai)] [(sabai)]
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 10, 12:39:42 »
สู้ๆพี่ทำให้เขาเห็นว่าใครคือกองหน้าเบอร์หนึ่งของทีมไปเลย ถ้าพรุ่งนี้ได้ลงขอให้พี่ยิงได้เยอะๆ เพราะพี่คือเบอร์ " 10 " ของ สมุทรปราการ เอฟซี อยากเห็นพี่ลงเล่นตัวจริงที่ราชมังฯ นะสู้ๆ พี่ :great: :great: :great:
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 10, 13:17:00 »
พี่ระ   พวกผมรอพี่ทำท่า "ยิงแสง" อยู่

*

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 11:11:07 »
หวังว่าวันนี้คงได้ลงสนามนะพี่ ลงไปแล้วแสดงศักยภาพของพี่ให้ทุกคนได้เห็นซะ!!! >:( >:( >:(
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 10, 22:06:35 »
สู้ๆๆนะพี่ระๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ต้องได้ลง 90 นาที

*

• 1,561
  • 35
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 12 สิงหาคม, 10, 10:58:35 »
อย่าเพิ่งถอยนะพี่ :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 12 สิงหาคม, 10, 15:16:59 »
สู้โว้ยยยยยยยยย

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 10, 09:45:51 »
ขอพลังอยู่คู่ท่าน

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ 10 กระป๋อง

• 516
  • 14
  • believe
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 13 สิงหาคม, 10, 12:39:43 »
เจ็บหรอครับ ทำไมออกเรวจัง สู้สู้ ครับ

*

ออฟไลน์ ตุ้มอุ้มแตงหิมะโหลงเหลง

• 88
  • 2
  • ประธานฝ่ายดูแลเยาวชน
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 10, 06:59:02 »
ผมชอบพี่มากคับ ชอบมากๆเลย จบซีซั่นขอเสื้อด้วยนะ บอกไว้แล้วด้วย 555

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 13 กันยายน, 10, 11:58:32 »
สู้ๆนะพี่ ผมชอบสไตลการเล่นของพี่อะ
เป็นกำลังใจขอให้ได้ลงไวๆๆนะพี่

:great:
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 14 กันยายน, 10, 21:41:53 »
อยากเห็นพี่ระอีกครั้งงงงงงงงงงงงงงงงงงงง ในสนามมมมมมม

โปรดส่งพี่ระลง เล่นเถิดนะครับบ

*

ออฟไลน์ kookai

• 3
  • 0
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 15 กันยายน, 10, 14:50:36 »
นัดต่อไป พี่ระลงแข่งด้วยป่ะค่ะ  :smitten:

*

• 4,434
  • 63
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 15 กันยายน, 10, 16:16:44 »
พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ พี่ระ

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 27 กันยายน, 10, 00:20:54 »
อย่าถอย อย่าหนีปราการไปไหนนะครับ

เรายังรอการกลับมาของคุณอยู่

สู้ สู้ สู้ >:( >:(

*

PANOCHA662

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 28 กันยายน, 10, 08:06:41 »
 [(love)]รักน่ะพี่ [(love)]

*

• 7,115
  • 105
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 28 กันยายน, 10, 09:07:31 »
รอวันเจ้ากลับมา ......  8) 8)

*

• 1,561
  • 35
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 28 กันยายน, 10, 11:49:25 »
รอบนี้ได้ลงด้วยเถอะ สาธุ 8) 8) 8) number 10 fanclub

*

ออฟไลน์ J.n o o m n o i

• 45
  • 0
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 2 ตุลาคม, 10, 23:47:13 »
 [(lol)] [(lol)]

*

• 1,561
  • 35
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 10, 23:20:31 »
ลงสนามเสียทีนะพี่ จูนอีกนิดหน่อย น่าจะเล่นได้ดีขึ้น แลดูพี่ตื่นๆอยู่นะ นัดหน้า ขอสักสอง ประตูนะ สู้ๆพี่ >:( >:( >:(

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 19 ตุลาคม, 10, 08:50:39 »
นัดนี้คุณระเล่นได้ดีครับ  ผมมองเห็นความพยายามเลยครับ  นัดนี้มุ่งมั่นมาก

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน, 10, 11:12:49 »
"ระ"  อาการบาดเจ็บ นัดเยือนระยอง เป็นอย่างไรบ้างครับ หายไว ๆ นะครับ แล้วรีบกลับมา  "ยิงให้สะใจ"
เป็นกำลังใจให้นะ  สู้  สู้ 

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน, 10, 11:22:44 »
เต็มที่มาก  เจ้าระ สุดยอดหวะ
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน, 10, 12:33:23 »
 :) สู้ทุกสถานกาล/สุดยอดมากๆ  :great: :great: :great:
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ 10 กระป๋อง

• 516
  • 14
  • believe
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 1 พฤศจิกายน, 10, 21:40:21 »
ผมนับถือ ใจ พี่ครับ พี่ระ เปนกำลังใจให้ครับ

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 2 พฤศจิกายน, 10, 23:22:41 »
เต็มที่นะครับ เพื่อ ดิวิชั่น1 >:(
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "

*

ออฟไลน์ marazola

• 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน, 10, 10:02:37 »
ดีใจนะครับ ที่เห็นพี่ระได้กลับมาลงสนามอีกครั้ง
วันเสาร์นี้ลงไหวเปล่าพี่?

ถ้าได้ลง ผมอยากเห็นพี่ทำท่าอุลตร้า พร้อมๆกับเอาสามแต้มแรกมาฝากพวกเรานะครับ
ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน, 10, 12:07:04 »
ใจเกิน 100 ไม่กลัวเจ็บ

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 3 พฤศจิกายน, 10, 14:51:45 »
ถ้าไม่ไหว อย่าฝืน อยากให้ ได้เล่นกับเราไปเรื่อยๆ ไม่จำเป็นต้องฝืนให้มันเจ๊บเรื้อรัง

*

ออฟไลน์ ตุ้มอุ้มแตงหิมะโหลงเหลง

• 88
  • 2
  • ประธานฝ่ายดูแลเยาวชน
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน, 10, 14:52:10 »
ธีระพงษ์ สุดยอดมาก ผม คือธีระพงษ์สองคับ

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน, 10, 20:03:09 »
ท้อแต่ไม่ถอย

เป็นไงละ คำนี้  มันได้ผลจิงๆนะพี่

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 6 พฤศจิกายน, 10, 16:34:53 »
ผมอยากเห็นคุณระ   ปล่อยแสงในสนามอีก  >:(

*

ออฟไลน์ ~ก เก้า บางเมือง~

• 640
  • 18
  • โอ่ มาเชียร์ โอ่ มาเชียร์ ป้อมปราการ
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน, 10, 19:13:14 »
เป็นกำลังใจให้พี่ระตลอดคับ
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ>>แพรกษาใหม่

• 429
  • 3
  • ทางเดียวกัน
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน, 10, 08:21:13 »
รอชื่นชม การเล่นและท่ายิงแสง หายเจ็บเร็วๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ 8)

*

ออฟไลน์ ผบ.ปราการ

• Administrator
  • 387
  • 40
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน, 10, 18:50:41 »
หมายเลข 10

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3 กุมภาพันธ์, 11, 13:00:51 โดย ด.ต.ย. เดอะติ๊ก ยูไนเต็ด »

*

• 4,163
  • 45
Re: หมายเลข 10
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน, 10, 09:01:53 »
รอคุณระปล่อยแสง  ทั่วสนามอีกครั้งนะครับ

*

ออฟไลน์ ~ก เก้า บางเมือง~

• 640
  • 18
  • โอ่ มาเชียร์ โอ่ มาเชียร์ ป้อมปราการ
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 9 ธันวาคม, 10, 18:57:32 »
พี่ระ สุดยอด  >:(
ปล.นัดเจอระยองขอ 1 ลูกนะคับ  8)
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

*

• 1,167
  • 8
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 10, 15:22:29 »
พี่ระ สู้สู้ >:( >:( >:(

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 9 มกราคม, 11, 11:11:45 »
เบอร์ 10 คนนี้จะเป็นตำนาน :great:
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........