ทีโอทีอุ่นเจ๊ง2-3ไทยซัมมิท แข้งใหม่บราซิลซัดได้

• 14 ตอบ
  • 2200 อ่าน
*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร

ทีโอที เอฟซี อุ่นเครื่องเจ๊งชัยคาสนามซ้อมของตัวเองแพ้ไทยซัมมิท ทีมจ่าฝูงลีกดิวิชั่น 2 ภูมิภาค ภาคตะวันออก ไป 2-3 แต่”โค้ชก๊อก “พงษ์พันธ์ วงษ์สุวรรณ แฮปปี้ฟอร์มหัวหอกบราซิลอย่าง วาลซี่ จูเนียร์ ที่เพิ่งมาร่วมทัพกับทีมได้แค่วันเดียวก็ซัดให้ทีมได้เชื่อแก้ปัญหาปืนฝืดของทีมได้แน่เตรียมส่งลงล่าตาข่ายทีม”เมืองส้มโอ” นครปฐม เอฟซี วันเสาร์ที่ 30 พ.ค. นี้

ทีมทีโอที เอฟซี ที่หลังจากเกมนัดล่าสุดเปิดบ้านเฉือนชนะราชนาวีระยอง มาได้ 2-1 เมื่อ 25 พ.ค. 52 ที่ผ่านมา ล่าสุดเมื่อวันที่ 27 พ.ค. ที่ผ่านมาได้ลงอุ่นเครื่องเตรียมความพร้อมของทีมไว้รอลงเตะเกมนัดไปเยือนนครปฐม เอฟซี ในวันอาทิตย์ที่ 31 พ.ค.นี้ ที่สนามฝึกซ้อมทีโอที แจ้งวัฒนะของตัวเองโดยคู่ต่อสู้เป็น ทีม ไทยซัมมิท จ่าฝูงลีกดิวิชั่น 2 ภูมิภาค โซนภาคตะวันออก นั่นเอง เกมนี้เป็นทีโอที ที่แพ้ไป 2-3 โดย 1 ใน 2 ประตูนั้นเป็นการทำประตูด้วยลูกโขกของสมาชิกในทีมอย่าง วาลซี จูเนียร์ นักเตะชาวบราซิล ที่เพิ่งคว้าตัวมาเสริมเขี้ยวเล็บให้กับทีมด้วย

หลังจบเกม "โค้ชก๊อก" พงษ์พันธ์ วงษ์สุวรรณผจก.ทีมทีโอที เอฟซี กล่าวว่า "ไม่ได้ซีเรียสกับผลการแข่งขันเกมนี้ต้องการให้นักเตะได้มีเกมเล่นซึ่งจะดีกว่าซ้อมกันตามปกติแต่สิ่งที่ทำให้ตัวผมรู้สึกดีในเกมนี้ก็คือการที่สมาชิกใหม่ของเราที่เพิ่งได้ตัวมาจากบราซิลอย่าง วาลซี่ จูเนียร์ นั้นพิสูจน์ให้เห็นแล้วว่าเขาเป็นของดีจริงและน่าจะคุ้มค่ากับเงินที่เราต้องจ้างเขาต่อเดือนสูงถึง ราว 1 แสนบาทต่อเดือนแน่นอนแม้เกมนี้จะเป็นการลงสนามของเขานัดแรกกับทีมเราหลังจากเพิ่งเดินทางมาถึงเมื่อวันก่อน

แต่เขาก็สามารถโชว์ฟอร์มได้ดีพร้อมกับทำประตูให้เราได้อีกด้วยผมเชื่อว่าการที่เราได้เขามานั้นจะเพิ่มประสิทธิภาพในเกมรุกของเราให้ดีขึ้นกว่าเดิมแน่นอนแต่ก็คงต้องรอนักเตะบราซิลอีกรายอย่าง ร็อบสัน ที่จะเดินทางมาถึงไทยในสัปดาห์หน้าอีกรายหากได้มาครบทั้ง 2 คนผมมั่นใจว่าผลงานของทีมทีโอที เอฟซี จะดีขึ้นทันตาเห็นแน่นอน"
เครดิต : http://www.fat.or.th/web/news_detail.php?nid=01453

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
อ่านเจอเมื่อเช้าพอดี
ขอบคุณท่านประธานผ้าป่า ปินตูคับ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ สันติ_บุญศิริ

• 117
  • 5

ถ้าเข้าใจไม่ผิดนะครับ

ตอนช่วงปิดฤดูกาล เจอข่าว ทีโอทีอุ่นเครื่องกับสมุทรปราการ ที่สนามแจ้งวัฒนะ

สงสัยจะเป็นทีมนี้แน่ๆ

ตอนนั้นยังใช้ชื่อ สมุทรปราการ อยู่เลย พอเปิดฤดูกาลก็แปลงร่างซะงั้น...

ใช้สิทธิ ไม่ใช้ชื่อ คือ บอลโรงงานคัพ

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "

ตอนช่วงปิดฤดูกาล เจอข่าว ทีโอทีอุ่นเครื่องกับสมุทรปราการ ที่สนามแจ้งวัฒนะ

ตอนนั้นยังใช้ชื่อ สมุทรปราการ อยู่เลย พอเปิดฤดูกาลก็แปลงร่างซะงั้น...

ใช้สิทธิ ไม่ใช้ชื่อ คือ บอลโรงงานคัพ

เห็นด้วยทุกประการครับ

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย

+1 ไปครับพี่ปาร์ค
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
มีสมุทรปราการ ทีมนี้ไงครับ ทำให้เค้าใช้ชื่อนั้นไม่ได้ เค้าเลยกลั่นแกล้งเรา
ความคิดนะครับ คิดเอาเอง

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
มีสมุทรปราการ ทีมนี้ไงครับ ทำให้เค้าใช้ชื่อนั้นไม่ได้ เค้าเลยกลั่นแกล้งเรา
ความคิดนะครับ คิดเอาเอง

ผมก็คิดเหมือนปินตู (สงสัยเราจะเป็นเนื้อคู่กัน( :D :D :D
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
:oตกลงมันเป็นทีมใหนครับงงงงงงงง :o
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

1143

• บุคคลทั่วไป
อย่าไปว่าเขาเลยครับ มองทีมของพวกเราดีกว่าว่าจะทำยังไงให้แย่งจ่าฝูงกลับมาได้ และเข้าป้ายในนามสมุทรปราการ และอีกอย่างเท่าที่รู้ในทีมไทยซัมมิทก็ใช้นักแตะจากสมุทรปราการหลายคนอยู่ ที่แน่ๆ อีก 2 นัด เจอกันแน่ครับ

*

ออฟไลน์ aLivE_Man

• 62
  • 0
  • พระสมุทรเจดีย์-คลอง6
ความจริงพ่อผมก็ทำงานอยู่ที่ไทนซัมมิทน่ะครับ

แต่บ้านผมเลือก สมุทรปราการเอฟซีครับ ใกล้บ้านกว่าเยอะ  ;)

เราจะไป.................................................. >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> D.1 !!

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
;Dผมทำงานอยู่ซัมมิทแต่จะเชียร์สมุทรปราการfcมีไรเปล่า อยากให้ถึงดาบี้แมทเร็วๆจังวุ้ย ;D
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
คิดเหมือนปินตูและเทพ   สงสัยเราจะคู่กัน3คน  ผมให้เทพเป็นหลวง  ปินตูเป็นน้อย

*

• 9,396
  • 159
คิดเหมือนปินตูและเทพ   สงสัยเราจะคู่กัน3คน  ผมให้เทพเป็นหลวง  ปินตูเป็นน้อย

งึกๆงักๆ  O0
แล้วน้อยก็สวย/หล่อ กว่า หลวงอะซิครับ

แล้วก็ขอบคุณทุกท่านสำหรับใจ ที่มอบให้ทีม

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
Re: ทีโอทีอุ่นเจ๊ง2-3ไทยซัมมิท แข้งใหม่บราซิลซัดได้
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 20:06:23 »

แล้วน้อยก็สวย/หล่อ กว่า หลวงอะซิครับ

แล้วก็ขอบคุณทุกท่านสำหรับใจ ที่มอบให้ทีม

เวลานอนผมอยู่ตรงกลางนะ จะได้ไม่ได้ไม่เสีย 555
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 9,396
  • 159
Re: ทีโอทีอุ่นเจ๊ง2-3ไทยซัมมิท แข้งใหม่บราซิลซัดได้
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 2 มิถุนายน, 09, 21:38:25 »

เวลานอนผมอยู่ตรงกลางนะ จะได้ไม่ได้ไม่เสีย 555

เอางี้ดีกว่าใครหลับก่อนเป็นเมีย ^-^