ชวนเตะฟุตบอลกระชับมิตร ...

• 34 ตอบ
  • 12285 อ่าน
*

ออฟไลน์ T.K.O

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 3,653
  • 111
ชวนเตะฟุตบอลกระชับมิตร ...
« เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 12:25:20 »
เนื่องจากว่าผมได้คุยกับพี่หยาม ทางพี่หยามได้บอกกับผมว่า อยากช่วยสโมสรสมุทรปราการ F.C. แบ่งเบาภาระเรื่องค่าใช้จ่ายของทีม โดยการจัดฟุตบอลกระชับมิตร ระหว่างทีม FORTRESSIANS V.S. ทีม V.I.P. ผู้ปกครองนักเรียนโรงเรียนอัสสัมชัญ สมุทรปราการ โดยการแข่งขันครั้งนี้อยากให้ช่วยบริจาคเงินเพื่อเป็นโบนัสให้กับนักเตะของทีมสมุทรปราการ F.C. การแข่งขันครั้งนี้ ใครมีกำลังด้านการเงินเท่าไหร่ก็อยากให้ช่วยกัน 1 บาท ก็ช่วยได้หรือถ้าใครช่วยเรื่องเงินไม่ไหวก็ไม่เป็นไรนะครับ การแข่งครั้งนี้ ไม่ซีเรียสเรื่องเงิน แต่อยากให้มีกิจกรรมร่วมกันระหว่างแฟนบอลบ้างน่ะครับ ...

การแข่งขันจะจัดใน วันอาทิตย์ที่ 7 มิ.ย. 2552 ณ สนามฟุตบอล ม.หัวเฉียว เฉลิมพระเกียรติ เวลาการแข่งขันอาจจะเริ่มแข่งไม่เกิน 14.00 น. นะครับ(อาจจะร้อนหน่อย) เพราะต้องเหลือเวลาให้นักเตะของทีมสมุทรปราการ F.C. ได้วอร์มร่างกายก่อนการแข่งขัน 1 ชม. เป็นอย่างต่ำ และนักเตะของทีม FORTRESSIANS ใครอยากลงเตะสามารถลงแข่งได้ทุกคนนะครับ ส่วนท่านอื่นถ้าไม่เตะก็สามารถเป็นโค้ชให้กับเหล่า FORTRESSIANS ได้ครับผม ...

ชุดแข่งของชาว FORTRESSIANS ขอเป็นเสื้อทีมสมุทรปราการ F.C. เลยนะครับ (ตัวผมนี่เตะเสร็จแล้ว ก็ใส่เชียร์บอลต่อเลย  :D) ...

เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยยังไงก็ตอบกระทู้กันได้เต็มที่เลยนะครับ ...

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
Re: ชวนเตะฟุตบอลกระชับมิตร ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 12:34:43 »
ขอเป็นกองเชียร์ ของกองเชียร์ที่ลงไปเตะอีกทีละกัน  ;D ;D ;D
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
Re: ชวนเตะฟุตบอลกระชับมิตร ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 12:36:26 »
ผมขอไปเตะด้วยแต่ช่วยเตรียมรถโรงพยาบาลรอไว้เลยนะครับ
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 12:53:56 »
งานเข้าเลย ต้องไปกาญอ่ะเลื่อนนัดไม่ได้ด้วย เซงชิ๊หา........... :'( :'( :'( :'( :'( :'(

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 13:24:43 »
โอเคเลยครับเตะวันอาทิตย์นักเตะFortressiansน่าจะมากันเยอะยังไงผมขอให้กองเชียร์ที่จะร่วมสนุกครั้งนี้ช่วยยืนยันว่ามาร่วมได้โดยโพสชื่อและตำแหน่งที่ถนัด ด้วยเพื่อให้โค้ช ที วางแผนจัดตัวลงเล่นให้ทุกคนเพื่อที่ว่าเมื่อถึงวันแข่งจะได้ไม่เสียเวลา ได้สนุกทุกคนแน่นอน
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 13:27:44 »
โอเคเลยครับเตะวันอาทิตย์นักเตะFortressiansน่าจะมากันเยอะยังไงผมขอให้กองเชียร์ที่จะร่วมสนุกครั้งนี้ช่วยยืนยันว่ามาร่วมได้โดยโพสชื่อและตำแหน่งที่ถนัด ด้วยเพื่อให้โค้ช ที วางแผนจัดตัวลงเล่นให้ทุกคนเพื่อที่ว่าเมื่อถึงวันแข่งจะได้ไม่เสียเวลา ได้สนุกทุกคนแน่นอน

จ๊ากกกกกกกก ผมไม่สามารถขนาดนั้นงะครับพี่หนุ่ม ผมว่าพี่น่าจะจัดตัวลงได้ดีกว่าผมงะครับ ผมเองก็อยากลงไปเตะด้วยอ่ะ ซัก 5 นาทีก็ยังดี แหะ ๆ *-* ...

*

NK

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 13:31:56 »
ถ้าเริ่มบ่าย 2 ก็คงต้องแข่งครึ่งละ 30 นาทีิ จะได้เลิกประมาณ 3 นิด ๆ (รวมพักครึ่งไปแล้ว)

ถ้าอยากได้ครึ่งละ 45 นาทีมาตรฐาน ก็เริ่มเร็วนิดนึง ประมาณ บ่ายโมงครึ่ง อันนี้ก็แล้วแต่จะพิจารณา

รับรองงานนี้มีฮาแน่นอน เก็บไปเล่าชั่วลูกชั่วหลานเลยล่ะ ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 13:39:58 »
ช่วยๆกันแหละท่าน ที เอาอลัน เชียร์เรอร์ รวมกับ เซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน งานนี้มันส์แน่นอน
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 14:20:31 »
ไอดี กทม. กบทืบเมีย เล่นกลางนะครับ จอง1ตำแหน่ง
ปตท. ปินตูไทย เล่นเซ็นเตอร์ครับ
ผม นายประตูแล้วกันครับ :D
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 14:49:08 »
นัดนี้ขอเปลี่ยนกติกาได้เปล่าครับแบบว่าไม่มีล้ำหน้าน่ะครับคือผมอยากเล่นเป็นศูนย์หน้าน่ะแต่ไม่มีแรงวิ่งจะขอกางมุ้งรออยู่หน้าประตูเลยขอบคุณมาล่วงหน้าจ้า
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 14:54:39 »
นัดนี้ขอเปลี่ยนกติกาได้เปล่าครับแบบว่าไม่มีล้ำหน้าน่ะครับคือผมอยากเล่นเป็นศูนย์หน้าน่ะแต่ไม่มีแรงวิ่งจะขอกางมุ้งรออยู่หน้าประตูเลยขอบคุณมาล่วงหน้าจ้า
พี่ต๋องเอาแบบนั้นเลยเหรอพี่

มันคงยากน่ะ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ โบ๊ท ๗๗๗๛

• 685
  • 10
  • ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 16:18:03 »
เล่นตำแหน่งไหนก็ได้-0-

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 16:29:01 »
สมทบทุน คร๊าบ....

อยากเล่นตัวฟรี .........  วิ่งไล่บอล 555 (เหนื่อยก็พัก)

ไม่กล้าบอกว่าจะลงอ่ะ กลัวไปไม่ทัน แต่ถ้าไปทันอยากเล่นด้วย เย่เย่

ปล.มีสาวๆเตะป่าว??? ถ้ามีอยากเป็นโกลล์ (ฝั่งตรงข้ามกับสาวๆ อิอิ)
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 16:51:38 »
ได้ทุก ตำแหน่งครับ(แต่ไม่เก่งซักตำแหน่ง) 

ยกเว้นกองหน้า  กับโกว
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 18:35:45 »
สนับสนุนครับ
เล่นด้วยครับ
ปล.จะเอาแรงไหนไปวิ่ง ว่ะเนี้ย
      โบ้บาตอฟ อิอิ
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

tobystupid

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 19:52:18 »
เล่นด้วยคับ ตำแหน่งไหนก็ได้ ยกเว้น เก็บบอล  555

*

NK

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 19:56:55 »
เล่นด้วยคับ ตำแหน่งไหนก็ได้ ยกเว้น เก็บบอล  555

งั้นแจกผ้าเย็น  ;D ;D ;D

ล้อเล่นนะ ถ้าอยากเล่นก็เตรียมชุดมาเลย เสื้อทีม กางเกง+ถุงเท้ารองเท้าอะไรก็ได้ ยินดีต้อนรับทุกคน เพราะพวกแก่ ๆ คงลงได้คนละ 2-3 นาที เดี๋ยวลมจับ :P :P :P

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 20:45:39 »
ทุกคนคงเห็นฝีมือผมแล้วในการเตะครั้งแรก555+

ผลคือไม่เป็นครับ  ฮ่าๆๆ

ขอดูห่างๆอย่างห่วงๆดีกว่าคับ

หรือไม่อาจเป็นเวนเกอร์ เมืองไทยก้อได้ อิอิ

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 21:30:21 »
ถ้ามีโอกาศขอเป็นวิงแบ็กครับ

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 22:46:50 »
กองหน้าตัวเป้ามาแว้ว  :D

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 1 มิถุนายน, 09, 23:07:49 »
อยากเล่นด้วยจังแต่ติดเรียน
ไม่รู้ไปเชียร์จะไปทันหรือป่าว
แต่ยังไงก็จะรีบตามไปนะครับ :'(

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 2 มิถุนายน, 09, 00:17:57 »
โอ้ เลิกงานก็ บ่าย 2 โมงครึ่งละ สงสัยไปเตะไม่ทัน
เดวไปเชียละกัน แต่จะเอาชุดไปเผื่อฟลุ๊ค 5555

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 2 มิถุนายน, 09, 03:35:36 »
มาลงชื่อร่วมด้วยครับ ;D
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 2 มิถุนายน, 09, 06:45:37 »
กองหน้าตัวเป้ามาแว้ว  :D

เดี๋ยวจะจ่ายงามๆให้เอาพุงโหม่ง 555+
เล่นด้วยคนคับ
ตำแหน่งวิ่งทั่วสนาม 
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ อาร์ท แอนฟิลด์

• 623
  • 20
  • บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 2 มิถุนายน, 09, 07:42:23 »
ขอลงห้า นาที ยิงประตู เลยครับ... ;)

อดีตนักเตะทีม ร.ร. ฯลฯ 

ลงสนามมาแล้วหลายร้อยนัด ซัดไป 0 ประตูครับ เหอะๆๆ
บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 2 มิถุนายน, 09, 07:58:27 »
จัดให้ผม 1 ตำแหน่งเลยครับยกเว้น นายประตู .....................

;D ;D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 2 มิถุนายน, 09, 10:26:02 »
ซา ปินตู ขอเป็น Center ครับ มะก่อน เล่นแบ๊ค แต่เด๋ซนี้คงวิ่งไม่ไหว

*

tobystupid

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 2 มิถุนายน, 09, 12:00:07 »

งั้นแจกผ้าเย็น  ;D ;D ;D

ล้อเล่นนะ ถ้าอยากเล่นก็เตรียมชุดมาเลย เสื้อทีม กางเกง+ถุงเท้ารองเท้าอะไรก็ได้ ยินดีต้อนรับทุกคน เพราะพวกแก่ ๆ คงลงได้คนละ 2-3 นาที เดี๋ยวลมจับ :P :P :P

ปรกติ ส่งน้ำ อะพี่ 555   ;D  ผมขอ 5นาที พอ  แรงมะมี ;D

*

hormones

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 2 มิถุนายน, 09, 12:15:26 »
มีปัญหาบาดเจ็บต้องพักแข้งช่วงนี้

แต่ไปให้กำลังใจทุกๆคนคับ

;D ;D ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 2 มิถุนายน, 09, 20:04:36 »
งั้นเดี๋ยวเป็น playmaker ให้เองแต่ขอแค่ 5 นาทีนะ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 2 มิถุนายน, 09, 21:31:22 »
ออน. เอกอบนวด ขอเล่นด้วยนะครับ ฝากมาบอก ไม่ค่อยมีเวลาเข้าบอร์ด

*

ViEw NaKrAb

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 2 มิถุนายน, 09, 23:05:41 »
มีนายด่านหรือยังคับ..(มีแต่ใจแต่ฝีมือไม่ได้เรื่องอ่ะ..)

*

NK

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 2 มิถุนายน, 09, 23:07:09 »
มีนายด่านหรือยังคับ..(มีแต่ใจแต่ฝีมือไม่ได้เรื่องอ่ะ..)

มาเลยครับ ยินดีต้อนรับทุกคน เพราะคาดว่าลงไป 5 นาทีก็คงจะลมจับกันแล้ว ต้องมีคนเปลี่ยนเยอะๆ ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ yello

• 358
  • 18
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 09, 07:23:33 »
ผมขอเตะด้วยคนครับ :)) :))

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 09, 07:40:36 »
งั้นเดี๋ยวเป็น playmaker ให้เองแต่ขอแค่ 5 นาทีนะ

จัดไป 50 เลยเฮียกลัวอะไร  :)

THIS IS FC !!!!