สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ นัดที่9

• 23 ตอบ
  • 11572 อ่าน
*

ออฟไลน์ bank samrong

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ นัดที่9
« เมื่อ: 3 มิถุนายน, 09, 18:37:50 »
กระทู้นี้จัดทำขึ้นเพื่อสืบเสาะ เลาะขอบสนาม แสวงหา นำพาสุภาพชนคนทำดี ตีแผ่และยกย่องสิ่งดีที่ได้กระทำไปในหลายๆเหตุการณ์ที่ผ่านมา เพื่อให้เพื่อนพ้องน้องพี่ที่เคารพทุกท่านได้สัมผัสและรู้จักถึงสุภาพชนในแง่มุมที่หลากหลายขึ้น ไม่ว่าจะท่านเป็นชาย หรือ หญิง และไม่ได้จำกัดวงเพียงแค่พลพรรคนักเชียร์เท่านั้น แต่ยังรวมถึงทีมงานของสโมสร และช่างภาพตากล้องทุกท่านเพราะทุกท่านคือคนสำคัญที่ผลักดันทีมของเราให้ไปสู่ดิวิชั่น1ได้ และสำหรับ สุภาพสตรีศรีสมุทร สุภาพบุรุษสมุทรปราการในนัดที่9นี้ (ปล.ขอขอบคุณพี่โก วัดด่าน คับที่เพิ่มเติมประโยคให้สะสวยครอบคลุมทุกเพศมากขึ้น) ไม่ต้องคิดมากแค่อยากเชิดชูคับท่านนั้นคือ  mr.chotesawat หรือ ฉายาใหม่ที่ภูมิใจมอบให้เค้า " มิสเตอร์ป๊อป ท๊อปเท็น " สำหรับผมเอาไปเต็มสิบเลยคับ เพราะเค้าคือพลพรรคนักเชียร์ตัวจริงไม่อิงนิยาย ตามไปเชียร์มาแล้วทุกนัดไม่ติดขัดสิ่งใด ใกล้ไกลไปได้หมด รวมนัดเจอราชบุรีอาทิตย์นี้ก็ครบสิบนัดจัดไปไม่ให้เสียอย่างเป็นทางการแล้วคับ เค้าคือแฟนพันธุ์แท้แน่กว่าใครในสมุทปราการเอฟ.ซี.ที่ตามล่าหาลายเซ็นบุคคลสำคัญให้จรดปากกาโชว์หลาเต็มหน้าเสื้อเชียร์ตัวเก่งได้กว่าสิบลายเช็นต์เห็นกันจะจะ เค้าคือผู้ที่แสวงหาพาหนะและยังเชื้อเชิญ ชักชวน ขบวนเพื่อนเยือนถิ่นสิงห์ผู้ยิ่งใหญ่ในนัดที่9 แม้จะไกลไม่ย่อท้อขอตามเชียร์ เค้าคือผู้จดจ้องมองอย่างเซียน เขียนวิจารณ์หลังเกมส์ได้ดีไม่มีใครเหมือน และที่สำคัญเค้าคือบุรุษที่ริเริ่มและเติมเต็มการเชียร์แบบ 90 นาทีไม่มีหยุด เชียร์กันแบบสุดสุด สุภาพบุรุษสมุทรปราการตัวจริงตลอด9นัดที่ผ่านมา ขอซูฮกยกนิ้วให้คับ มิสเตอร์ป๊อป ท๊อปเท็น
(ปล.รูปภาพอดใจรอหน่อย อย่ากร่อยละกัน )โปรดระวังตัวไว้นัดต่อไปอาจใช่คุณที่เป็นสุภาพสตรีศรีสมุทร - สุภาพบุรุษสมุทรปราการ
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
Re: สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ นัดที่9
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 09, 19:02:24 »
เจริญ ๆ ๆ ยิ่งขึ้นนะพี่ป็อบบบบบบ 8) 8)

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
Re: สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ นัดที่9
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 09, 19:06:54 »
ลางานไปเชียร์นัดเยือน ตลอด สุดยอด ครับพี่
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 09, 19:41:23 »
ลางานไปเชียร์นัดเยือน ตลอด สุดยอด ครับพี่
แล้วก็เมาตลอด สุดยอดเลยคับพี่ 555+
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 09, 19:43:09 »
ขอบคุณคุณแบงค์และทุกคนมากครับที่ชม เริ่มเข้าใจความรู้สึกแล้วว่ามีคนตั้งกระทู้ชมแล้วมันอายจริงๆ 555  เรื่องต่างๆพวกเราก็ช่วยๆกันทั้งนั้นล่ะครับ
ทั้งการหารถก็แกงค์สเตท ส่วนใหญ่ผมจะเป็นฝ่ายสนับสนุนซะมากกว่าไม่ค่อยได้มีความคิดดีๆออกมากับเขาหรอกครับ แต่ถ้าทุกคนคิดสิ่งที่ดี
มาแล้วถ้าทำได้ผมก็พร้อมจะช่วยสนับสนุนอีกแรงอยุ่แล้วครับ

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 09, 20:24:32 »
สุดยอดทั้งพี่ป๊อป และพี่แบงค์คับ

ยอดผู้นำเชียร์อย่างพี่ป๊อป

และยอดกวีอย่างพี่แบงค์

สุดยอดไปเลย

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 09, 20:35:05 »
ขอบคุณพี่แบงก์ครับ

ส่วนพี่ป็อบนี่ส่วนตัวที่ผมไปเชียร์นัดแรกที่เจอประจวบนั่งเชียร์ข้างๆ แกตลอดพี่แกนี่สุดยอดมากครับตะโกนไม่มีหยุด ผมละกลัวหลอดเสียงพี่แกแตกจริงๆ  O0
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 09, 21:22:42 »
สุดยอดครับกับอีกฉายา ป็อป ขาแดนซ์ ไม่เชื่อถามบีม โบ้ ได้ครับ

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 09, 21:25:53 »
พี่ป็อปคือสหายคนแรกที่ผมรู้จักในสป.fc

*

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 09, 21:44:56 »
แล้วคนที่สองใครครับ

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 09, 21:46:57 »
จริงๆพี่หนุ่มกับพี่ป็อปก็พร้อมกันแหละครับ  รักพี่ทั้งสองเหมือนเดิม

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 09, 21:59:31 »
ขอบคุณพี่แบงค์มากๆๆน่ะคร้าบ

ที่ได้นำความรู้ให้สมาชิกท่านอื่นได้รู้หรือสมาชิกใหม่ๆได้รู้ถึงเรื่องราวของพี่ป็อป

และผมชอบคำสำนวนการพิมพ์ของพี่มากๆ

เวลาอ่านแล้วมันรู้สึกมีพลังทำให้อยากก้าวต่อไปเรื่อยๆๆๆๆ

ขอบคุณมากๆคร้าบ  พี่แบงค์
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

NK

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 09, 22:22:18 »
สำหรับผม ถ้าพูดถึงป๊อป สิ่งที่ผมจำได้แม่นที่สุดก็คือ วันที่อุ่นเครื่องกับ ม.หัวเฉียว

วันนั้นขากลับ ผมได้ติดรถป๊อปมาลงที่สี่แยกบางนา แต่ตอนที่จะลง จังหวะเปิดประตู ด้วยความสะเพร่าของผม ทำให้ตอนเปิดประตูไม่ได้ดูว่ามีมอร์เตอร์ไซค์กำลังจะแซง ผลก็คือมอร์เตอร์ไซค์คันนั้นชนเข้ากับประตูรถของป๊อป

หลังจากที่ป๊อปเอารถไปแอบข้างทางแล้วเข้ามาดูเหตุการณ์ จนผมเคลียร์กับทางมอร์เตอร์ไซค์คันนั้นได้ ป๊อปไม่มีท่าทางหงุดหงิดเลยที่ผมทำประตูรถเขาสีถลอก หรือเ่อ่ยปากพูดถึงค่าทำสีใหม่เลย แถมยังเสนอตัวช่วยออกเงินบางส่วนที่ผมจ่ายให้กับมอร์เตอร์ไซค์คันนั้นด้วย ทั้งที่ป๊อปเองไม่มีส่วนกับความผิดเลย

จากเหตุการณ์นี้ ทำให้ผมรู้ว่า ไม่ว่าใครจะคิดยังไง แต่สำหรับผม ป๊อปคือสุภาพบุรุษสมุทรปราการ ตัวจริงแน่นอน

*

ออฟไลน์ อาร์ท แอนฟิลด์

• 623
  • 20
  • บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 07:28:42 »
       พี่ป๊อป พี่ป๊อปๆๆๆๆๆ  สุดยอด.... 

คนใจรักก็อย่างงี้แหล่ะครับ...ทุกคนที่มาเชียร์ทีมบ้านเกิดเมืองนอน

ผมถือว่าเป็นแฟนพันธุ์แท้ทุกคน...และรู้สึกภูมิใจที่มีคนรักในจังหวัดของเรา

...สู้ต่อไป ปราการ....

ใครจะว่าผมบ้าก็เถอะ ผมรักฟุตบอลไทยจนเข้าเส้นเลือดมานานแล้ว...

ในเมื่อมีทีมบ้านเกิด เกิดขึ้น  ถึงจะเข้ามาเชียร์ช้าไปหน่อย แต่ต่อไปจะเชียร์ไปไม่หยุดยั้งครับ

...
บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 11:53:20 »
สำหรับผม ถ้าพูดถึงป๊อป สิ่งที่ผมจำได้แม่นที่สุดก็คือ วันที่อุ่นเครื่องกับ ม.หัวเฉียว

วันนั้นขากลับ ผมได้ติดรถป๊อปมาลงที่สี่แยกบางนา แต่ตอนที่จะลง จังหวะเปิดประตู ด้วยความสะเพร่าของผม ทำให้ตอนเปิดประตูไม่ได้ดูว่ามีมอร์เตอร์ไซค์กำลังจะแซง ผลก็คือมอร์เตอร์ไซค์คันนั้นชนเข้ากับประตูรถของป๊อป

หลังจากที่ป๊อปเอารถไปแอบข้างทางแล้วเข้ามาดูเหตุการณ์ จนผมเคลียร์กับทางมอร์เตอร์ไซค์คันนั้นได้ ป๊อปไม่มีท่าทางหงุดหงิดเลยที่ผมทำประตูรถเขาสีถลอก หรือเ่อ่ยปากพูดถึงค่าทำสีใหม่เลย แถมยังเสนอตัวช่วยออกเงินบางส่วนที่ผมจ่ายให้กับมอร์เตอร์ไซค์คันนั้นด้วย ทั้งที่ป๊อปเองไม่มีส่วนกับความผิดเลย

จากเหตุการณ์นี้ ทำให้ผมรู้ว่า ไม่ว่าใครจะคิดยังไง แต่สำหรับผม ป๊อปคือสุภาพบุรุษสมุทรปราการ ตัวจริงแน่นอน
อ่อ...ที่แท้แล้วเรื่องมันก็เป็นอย่างนี้นี่เองครับจ่า ^-^
ตอนแรกนึกว่าลุงมิดด้ามเอารถไปตุ๊รถพี่ป๊อบซะอีก
ตอนเปิดประตูรถลงแล้วเจอมอไซด์นี่ เจอบ่อยมากเลย
แต่ลุงมิดด้ามก็นะ ทำเป็นคนแก่ใจร้อนไปได้ รีบซ๊า... ;D
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 13:44:34 »
กระทู้นี้จัดทำขึ้นเพื่อสืบเสาะ เลาะขอบสนาม แสวงหา นำพาสุภาพชนคนทำดี ตีแผ่และยกย่องสิ่งดีที่ได้กระทำไปในหลายๆเหตุการณ์ที่ผ่านมา เพื่อให้เพื่อนพ้องน้องพี่ที่เคารพทุกท่านได้สัมผัสและรู้จักถึงสุภาพชนในแง่มุมที่หลากหลายขึ้น ไม่ว่าจะท่านเป็นชาย หรือ หญิง และไม่ได้จำกัดวงเพียงแค่พลพรรคนักเชียร์เท่านั้น แต่ยังรวมถึงทีมงานของสโมสร และช่างภาพตากล้องทุกท่านเพราะทุกท่านคือคนสำคัญที่ผลักดันทีมของเราให้ไปสู่ดิวิชั่น1ได้ และสำหรับ สุภาพสตรีศรีสมุทร สุภาพบุรุษสมุทรปราการในนัดที่9นี้ (ปล.ขอขอบคุณพี่โก วัดด่าน คับที่เพิ่มเติมประโยคให้สะสวยครอบคลุมทุกเพศมากขึ้น) ไม่ต้องคิดมากแค่อยากเชิดชูคับท่านนั้นคือ  mr.chotesawat หรือ ฉายาใหม่ที่ภูมิใจมอบให้เค้า " มิสเตอร์ป๊อป ท๊อปเท็น " สำหรับผมเอาไปเต็มสิบเลยคับ เพราะเค้าคือพลพรรคนักเชียร์ตัวจริงไม่อิงนิยาย ตามไปเชียร์มาแล้วทุกนัดไม่ติดขัดสิ่งใด ใกล้ไกลไปได้หมด รวมนัดเจอราชบุรีอาทิตย์นี้ก็ครบสิบนัดจัดไปไม่ให้เสียอย่างเป็นทางการแล้วคับ เค้าคือแฟนพันธุ์แท้แน่กว่าใครในสมุทปราการเอฟ.ซี.ที่ตามล่าหาลายเซ็นบุคคลสำคัญให้จรดปากกาโชว์หลาเต็มหน้าเสื้อเชียร์ตัวเก่งได้กว่าสิบลายเช็นต์เห็นกันจะจะ เค้าคือผู้ที่แสวงหาพาหนะและยังเชื้อเชิญ ชักชวน ขบวนเพื่อนเยือนถิ่นสิงห์ผู้ยิ่งใหญ่ในนัดที่9 แม้จะไกลไม่ย่อท้อขอตามเชียร์ เค้าคือผู้จดจ้องมองอย่างเซียน เขียนวิจารณ์หลังเกมส์ได้ดีไม่มีใครเหมือน และที่สำคัญเค้าคือบุรุษที่ริเริ่มและเติมเต็มการเชียร์แบบ 90 นาทีไม่มีหยุด เชียร์กันแบบสุดสุด สุภาพบุรุษสมุทรปราการตัวจริงตลอด9นัดที่ผ่านมา ขอซูฮกยกนิ้วให้คับ มิสเตอร์ป๊อป ท๊อปเท็น
(ปล.รูปภาพอดใจรอหน่อย อย่ากร่อยละกัน )โปรดระวังตัวไว้นัดต่อไปอาจใช่คุณที่เป็นสุภาพสตรีศรีสมุทร - สุภาพบุรุษสมุทรปราการ

เอารูปมาฝากตามที่สัญญาครับ
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 13:58:22 »
อ่านแต่ละกระทู้ที่พิมมาแล้วน้ำตาจะไหล

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 13:58:49 »
รูปหน้าเด็กจังครับ! :D
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 15:27:03 »

อ่อ...ที่แท้แล้วเรื่องมันก็เป็นอย่างนี้นี่เองครับจ่า ^-^
ตอนแรกนึกว่าลุงมิดด้ามเอารถไปตุ๊รถพี่ป๊อบซะอีก
ตอนเปิดประตูรถลงแล้วเจอมอไซด์นี่ เจอบ่อยมากเลย
แต่ลุงมิดด้ามก็นะ ทำเป็นคนแก่ใจร้อนไปได้ รีบซ๊า... ;D

อ๋อ....คราวที่แล้วที่บอกเราก็นึกว่ารถใคร รถ พี่ป๊อบ เนี้ยเอง  ;D ;D

พี่ป๊อบ  สุดยอด.................... ;D ;D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

NK

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 23:59:51 »
เพิ่งนึกขึ้นได้ อีกเรื่องน่ารัก ๆ เกี่ยวกับครอบครัวของป๊อป

ตามกระทู้นี้เลยครับ http://www.samutprakanfc.com/sites/all/webboard/index.php?topic=133.0

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 5 มิถุนายน, 09, 00:10:54 »
ขอบคุณทุกคนคร้าบบ ลอยจนติดเพดานอยู่แล้ววว ไปเจอหน้ากันผมจะทำหน้ายังไงดีหว่าเขิน

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 5 มิถุนายน, 09, 06:34:09 »
อ่าพี่ป็อบจอมโดดงาน
5555+
โดดงานมาเชียร์บอล นับถือๆๆๆๆๆ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 5 มิถุนายน, 09, 16:04:51 »
ขอบคุณทุกคนคร้าบบ ลอยจนติดเพดานอยู่แล้ววว ไปเจอหน้ากันผมจะทำหน้ายังไงดีหว่าเขิน

ทำหน้าอย่าง พี่ป๊อบ ก็พอแล้ว  อิ อิ   ;D ;D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 4,774
  • 97
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 5 มิถุนายน, 09, 23:09:55 »
เอาหัวแป๊ะยิ้มมาใส่ก้อได้นิ ป็อป