สิงห์นายด่าน เสมอกับ เสือสามย่าน กับร้านอาหาร...

• 34 ตอบ
  • 7040 อ่าน
*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
เมื่อวาน ไม่มีบอลดู TPL ก็ไกลๆ

+กับมีคนโทรมา ถามเรื่องว่าเราเตะวันไหน

แล้วก็มีคนบ่นมาก ว่าทำไมชอบเลื่อนจัง

ก็เลยไปดักคน ที่สนามกรมศุลฯ เผื่อมีคนไปผิดวัน + ได้ดูบอลด้วย

ใครจำกรรมการนัดนี้ได้บ้างครับ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
ใช้กลอ้งมือถือ SE C901 ถ่ายไม่ชัด ก็อย่าบ่นกันมากเน้อ >:D

คนน้อยกว่าเรามาก แต่เสียงกลอง สุดยอด คนร้องมีแต่แกนนำ

ฝ่ายจุฬา ก็ มีเสียงกลองหลุดมาบ้างแต่ว่า ส่วนใหญ่เป็นเสียงตะโกนด่ามากกว่า

ของเราต้องช่วยกันร้อง แล้ว นะครับ ด่าให้น้อยลง แต่มีบ้างไม่เป็นไรหรอกเนอะ ฮี่ๆ >:D  >:D

ดูกันต่อดีกว่า  >:D

*

• 9,396
  • 159
รูปคนนี้ ถ่ายยากมากกกกกก....

กว่าจะได้ ต่อกันด้วย ร้านเบียร์ร้านใหม่

ได้ดูบอล เชลซี ชนะ แมนยู 2-1

อาเซนอลชนะ 1-0 ที่ร้านนี้ ดูเมนู ด้วย

เบียร์ หลอดละ 289 (ช้าง) อาหารไม่แพงครับ

เสียอย่างเดียว เพลงไม่แจ่ม แต่ถ้าเราไปกันเองเยอะๆ

คุ้มครับ ร้องเพลงฟรี บนเวที

แล้วก็ลากันไป ด้วย สมาชิกแฟนพันแท้ แบริ่ง แล้วชาวคณะ ครับผม :icon_adore:

*

ออฟไลน์ อันแน่ อันแน่ !!!

• 91
  • 5
  • อันแน่ อันแน่ !!
หมดแล้วเหรอ รออยู่นะ  :'( :'(

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
ฮาว่ะ VIP SEAT

;)
WE ARE SAMUTPRAKARN F.C.
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
ขอบคุณปินตูที่เอาบรรยากาศมาฝาก เมือวานพี่ไม่รุ้ว่าไปดูกรมศุลพี่เลยไปเชียร์ ราชนาวี ที่เมืองทองซะงั้น ในฐานะ นาวิกโยธินเก่า

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ จอห์น_จ้าวสมุทร

• 303
  • 9
  • Spirit of Samutprakan
สงสัยร้านนี้คงจะเป็นร้านประจำของแก๊งค์หิมะต่อไปเป็นแน่แท้.... :great:
... Ocean & Ozone ...
Spirit of Samutprakan

ไม่สำคัญหรอกว่าทำผิด หรือล้มเหลว แต่สำคัญว่าแก้ไขทันหรือเปล่า ลุกทันไหม ลุกได้ไหม...

*

• 9,396
  • 159
ขอบคุณปินตูที่เอาบรรยากาศมาฝาก เมือวานพี่ไม่รุ้ว่าไปดูกรมศุลพี่เลยไปเชียร์ ราชนาวี ที่เมืองทองซะงั้น ในฐานะ นาวิกโยธินเก่า

ผมนั่งกินMK อยู่ที่ บิกซี บางนา เสร็จแล้วก็โทรหาไอ้หลังตอน บ่าย 3

ให้มันออกมาหาที่บิกซี บางนา แล้วก็ออกเลย ไม่ได้มีการเครียมตัวกันแต่อย่างใด

ง่วงอะนอนก็หาย แต่เ... มันต้องเดี๋ยวนั้น :)

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
ขอบคุณครับ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ ★สหายต้น เพื่อนเสือย้อย★

• 1,067
  • 10
  • พระเจ้ากำเนิดข้ามา "เสรี"
    • http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/
ร้านนี้อยุ่แถวลาซาลนี่ ผมผ่านบ่อยนึกว่า พี่ปินตู เปิดเองซะอีกก มีหิมะด้วย  :D
ถ้าฟุตบอลคือ "ยาเสพติด" ผมก้อติดยา "
ฝากผลงานข่าวสารฟุตบอลสไตล์สหายต้น ที่ http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8
แก็งหิมะเปิดร้านขายเบียร์ด้วยขอเซ็นได้ป่ะ

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
แจ่มเลยร้านนี้ อิอิ
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40

แล้วพ่ีจําทางออกซอยจ่าโสดได้ยัง
ในฐานะนาวิกฯเก่า อิอิ

*

ออฟไลน์ TANSTAAFL

• 1,032
  • 10
ที่จริงนัดนี้จุฬาต้องเป็นเจ้าบ้าน แต่เพราะอะไรก็รู้ ๆ กันอยู่ ทำให้ต้องเปลี่ยนเป็นศุลกากรเป็นเจ้าบ้าน

ทีแรกตั้งใจว่าจะไปดูนัดนี้ในบ้านจุฬาด้วย เพราะมันมีประเด็นว่า โค้ชของศุลกากรตอนนี้ คือ โชเซ แฟร์ไรรา เคยเป็นโค้ชของจุฬาเมื่อปีที่แล้ว อยากเห็นการต้อนรับของกองเชียร์เสือสามย่าน เพราะโชเซถือว่าเป็นโค้ชขวัญใจกองเชียร์จุฬาคนหนึ่ง พอ ๆ กันซิโก้เลยทีเดียว

แต่พอเปลี่ยนสนาม ด้วยความไกล+เจ็บตา ทำให้ไม่ได้มาดู เสียดายจริง ๆ

*

ออฟไลน์ มิตรหนามแดง

• 317
  • 10
ขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ขอบคุณครับปินตู ดูไปอากาศน่าจะร้อนมาก ....  :D :D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
กรรมการผมจำไม่ได้ง่ะ น้า -*- ...

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
เสือร้องไห้! :(
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
ที่จริงนัดนี้จุฬาต้องเป็นเจ้าบ้าน แต่เพราะอะไรก็รู้ ๆ กันอยู่ ทำให้ต้องเปลี่ยนเป็นศุลกากรเป็นเจ้าบ้าน

ทีแรกตั้งใจว่าจะไปดูนัดนี้ในบ้านจุฬาด้วย เพราะมันมีประเด็นว่า โค้ชของศุลกากรตอนนี้ คือ โชเซ แฟร์ไรรา เคยเป็นโค้ชของจุฬาเมื่อปีที่แล้ว อยากเห็นการต้อนรับของกองเชียร์เสือสามย่าน เพราะโชเซถือว่าเป็นโค้ชขวัญใจกองเชียร์จุฬาคนหนึ่ง พอ ๆ กันซิโก้เลยทีเดียว

แต่พอเปลี่ยนสนาม ด้วยความไกล+เจ็บตา ทำให้ไม่ได้มาดู เสียดายจริง ๆ
สับเปลี่ยนเพื่อหนีม๊อบ!!!

ปล.กรรมการคนนี้ ถ้าจำไม่ผิด นัดแรกของตรูเลยนะ ปราการ 2 - 2 อยุธยา โรงเรียนนายเรือ  :D
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ตม. ต้อมแม่ง..

• 66
  • 2
  • เรื่องดีๆต้องให้ย้ำ...เรื่องระยำไม่ต้องบอก
พี่ต้อมเท่ห์มากครับ

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
พี่หลวงแม่งเท่ห์สุดๆ

*

ออฟไลน์ โก..ฮาย..โอ๊อ๊อ๊... หิมะ

• 73
  • 0
  • กลุ่มเพื่อนประมุขแก๊งหิมะ(แก๊งบ้านใกล้)

เมียกูเอาไปกอดได้ไงว่ะไอเป็ด เอ๋ยยยย  ........  ไม่ได้ชื่อหลวงหลอกคุณคุณอ่ะอย่าหลอกไคอีกเลยว่าชื่อ หลวง  คุณอ่ะ ชื่อ  เป็ด   

กูไม่อยากดูบอลไทยเพราะมิง

*

ออฟไลน์ TANSTAAFL

• 1,032
  • 10
กรรมการผมจำไม่ได้ง่ะ น้า -*- ...

ลืมผมแล้วหรือครับแฟน ๆ ป้อมปราการ 1 จุดโทษ 2 ใบแดง

*

• 9,396
  • 159
พี่มิด ถูกต้องนะครับ

เด๋วผมซื้อน้ำให้ขวดนึง นัดหน้าในบ้าน ฮี่ๆ

ปล.ตาที ลืมไปซะแล้ว หรือว่า ภาพผมไม่ชัด กันเนี่ย

*

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"

เมียตัวฉันเอาไปกอดได้ไงว่ะไอเป็ด เอ๋ยยยย  ........  ไม่ได้ชื่อหลวงหลอกคุณคุณอ่ะอย่าหลอกไคอีกเลยว่าชื่อ หลวง  คุณอ่ะ ชื่อ  เป็ด   
ไอ้หมอนข้างขนเป็ด

*

• 9,396
  • 159

เมียตัวฉันเอาไปกอดได้ไงว่ะไอเป็ด เอ๋ยยยย  ........  ไม่ได้ชื่อหลวงหลอกคุณคุณอ่ะอย่าหลอกไคอีกเลยว่าชื่อ หลวง  คุณอ่ะ ชื่อ  เป็ด   

555+
 >:D  >:D

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ โก..ฮาย..โอ๊อ๊อ๊... หิมะ

• 73
  • 0
  • กลุ่มเพื่อนประมุขแก๊งหิมะ(แก๊งบ้านใกล้)

สาดดดดดดดดดดดด

*

• 9,396
  • 159
เฮ้ย มาด่า อะไรกันในกระทู้ข้า วะ

ฮี่ๆ   >:D  >:D  >:D

*

• 73
  • 0

สาดดดดดดดดดดดด
ยิ่งใหญ่หรอด่าคนอื่นไปทั่ว

*

• 1,281
  • 40
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=dc8afd88caa2934779d03aea7ee8ca87) (http://image.ohozaa.com/show.php?id=d57395569a9263df48031e5bba89e876)

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
ขอบคุณครับพี่ปินตู
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

• 1,281
  • 40

*

• 2,052
  • 82
ไอ้ตัวเสี่ยม

*

ออฟไลน์ jom dictator

• 251
  • 5
  • จอมโจร จอมใจ
  ขอบคุณปินตู ห่วงแฟนบอลจนต้องไปคอยสอดส่องคอยดูแล...น่ารักจิง  :great:
[