และแล้วหัวใจของคนบางพลีจะเป็นสีฟ้าขาว

• 11 ตอบ
  • 7096 อ่าน
*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
หวัดดีครับเพื่อนๆ  สัปดาห์นี้โปรแกรมการแข่งขัน  ของเราตกวันอาทิตย์พบกับราชบุรีได้ข่าวว่าแฟนบอลราชบุรีก็น่ารักเเหมือนกัน  แต่สำหรับเราก็เหลืออีก2นัดก็จบเลกแรกและถ้าเก็บชัยได้ทั้งหมดนี้มีโอกาสจบด้วยจ่าฝูง80เปอร์เซ็นต์   ประกอบกับได้คุยกับพี่อาร์ทเรื่องสนาม   พี่อาร์ทบอกว่าจะพยายามหาทางให้ได้ใช้สนามหัวเฉียวนี้ไปจนจบฤดูกาลนี้เลย   มันอาจจะไม่ดีเท่าไหร่หรือไกล   แต่ก็ไม่อยากให้แฟนบอลขาจรสับสนเรื่องสนามจนตามเชียร์ไม่ถูก   อันมีผลต่อการสร้างแฟนคลับ   
      ผมอยากให้คนที่อยู่แถบหัวเฉียวหรือโซนนั้นได้รู้ว่ามีการเตะบอลของชาวสมุทรปราการ   ซึ่งที่ผ่านมาคนในพื้นที่ยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามีเกมการแข่งขันฟุตบอลระดับประเทศ   ก็ตั้งใจว่าจะไปแจกใบปลิวในวันเสาร์นี้ที่พื้นที่บริเวณบางโฉลงและบางพลี   โดยผมจะออกเดินทางบ่าย2  ก็อยากเชิญชวนเพื่อนๆไปด้วยกันถ้าใครว่างหรือสนใจ   โดยใบปลิวมีชุดนึงอยู่ที่น้องนิวยังไงขอให้น้องนิวแจ้งกับมาที่กระทู้นี้ด้วย
ยังไงถ้าใครไปผมก็จะรอเพื่อนๆหน้าอิม   ก็อยากให้มีเพื่อนๆไปกันหลายๆคนจะมีประสิทธิภาพมากกว่าในการโปรโมท   สำหรับพาหนะถ้าใครมีพาหนะโดนเฉพาะรถกระบะจะมาช่วยด้านการเดินทางนี้ก็แจ้งมาได้เลยครับ   แต่ถ้าไม่มีพาหนะใดๆเลยก็คงขึ้นรถเมล์ไป   ระหว่างโปทโมทนี้ก็อาจมีการนัดแนะซ้อมร้องเพลงเชียร์กัน   สุดท้ายนี้ขอเชิญชวนนะครับ   มาช่วยทำให้หัวใจของคนบางพลีเป็นสีฟ้าขาวนะครับ 

*

NK

Re: และแล้วหัวใจของคนบางพลีจะเป็นสีฟ้าขาว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 09, 23:02:04 »
อยากให้ไปแจกที่หน้าม.หัวเฉียวด้วยครับ ผมว่านักศึกษาม.หัวเฉียวน่าจะเป็นแฟนคลับที่ดีของทีมเราได้เลย

ส่วนตัวผมคงไม่สะดวกไปช่วยแจก แต่ก้เอาใจช่วยทุกคนนะครับ แล้วก็ต้องขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความเสียสละของทีมโปรโมททุกคน

*

ออฟไลน์ อาร์ท แอนฟิลด์

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 623
  • 20
  • บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา
Re: และแล้วหัวใจของคนบางพลีจะเป็นสีฟ้าขาว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 07:12:35 »
 :(  เข้ามาอ่านนึกว่า ดำดุ๋ย จะมีกิ๊กสาวๆ มาใหม่ซะแร้ว เหอะๆๆ
บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 07:17:40 »
ผมคงไม่ว่างครับ วันเสาร์นี้ เซงเป็ดมาก

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 11:32:17 »
เสาร์นี้ทำงานครึ่งวันช่วงบ่าย เอาใจช่วยแล้วกันครับวุด :D
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 12:20:09 »
อย่างน้อยก็มีคนบางพลีอย่างผมแล้วละที่มีใจเป็นสีฟ้าขาวคนนึง
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 13:28:15 »
แล้วสีฟ้า ขาวจะซึมเข้าเส้นเลือดไปเป็นส่วนหนึ่งของร่างกาย

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 13:29:12 »
ตกลงวันเสาร์ใช่ไหมคับ  ใบปลิวอ่ะอยู่ที่ผมคับ

แต่ยังไม่ได้ตัดเลย  เด๋วผมจะตัดไปให้คับ

แต่อาจจะไม่หมดเพราะเยอะมาก

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 15:05:34 »
เสาร์นี้ต้องขออภัยครับติดไปงานบวชเพื่อนกับทำงาน..... C:-) C:-)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 15:57:20 »
เด๋วดูงานก่อน แล้วจะโทรบอกวุดนะ จู๊บๆ

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 18:27:03 »
ตอนที่มี่มีรับปากไปกับผมแน่นอน ก็มีโบ้ท สงสัยจะมีไปกัน2คนแต่ก็ไม่เป็นไร  ไปแน่นอน

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 5 มิถุนายน, 09, 06:40:35 »
รับทราบคับผม
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน