อยากให้ทีมเรา มีมัสคอต ประจำทีมครับ

• 22 ตอบ
  • 3006 อ่าน
*

BangMuang

• บุคคลทั่วไป
ผมมีความรู้สึกว่า  เราควรมีมัสคอตประจำทีม  เพื่อที่จะ มีคนจดจำทีมเราง่ายขึ้น

อย่าง  นครปฐม  เค้าขึ้นชื่อเรื่องหมู   ก็เอาหมูไป    พิจิตรนี่ เด่น เรื่อง  จระเข้  ก้อ จระเข้ไป

แล้วสมุทรปราการเราละ   มีสัตว์ตัวไหนที่โดดเด่น     ปลาสลิด บางบ่อ  ดีม๊ะ - -" 

หรือจะเอาเป็น นกนางนวล   จากตากอากาศบางปู     คืออยากให้ช่วยกันคิด  แล้วสร้างให้

เป็นรูปธรรม     คือ มัสคอตไม่ต้องตรงกับ  นิคเนม ทีมก็ได้ครับ    แต่แค่อยากให้มี เท่านั้นเอง

*

NK

Re: อยากให้ทีมเรา มีมัสคอต ประจำทีมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 01:02:37 »
ผมตอบเรื่องมัสคอตให้แล้วที่กระทู้แนะนำตัวนะครับ :) :)

http://www.samutprakanfc.com/sites/all/webboard/index.php?topic=23.msg7510#msg7510
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 มิถุนายน, 09, 08:52:45 โดย ด.ต. เดอะติ๊ก »

*

BangMuang

Re: อยากให้ทีมเรา มีมัสคอต ประจำทีมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 01:10:43 »
ปลากาฬ    แบบนี้  ดีกว่าไหมครับ         

(ล้อกับคำว่า "ปราการ"  หรือใน ภาษาอังกฤษว่า  Fortressian ได้พอดี)

ย่อมาจาก ปลามหากาฬ  555++

เป็นรูป ปลาปีศาจไฟบรรกัลย์  ว่าไปนั้น    ก็ขำๆ  ครับ  แต่ถ้ามีได้  มันก็ดีครับ 

ทำเป็นตุ๊กตาจำหน่าย     เห็นด้วยครับที่ว่าแล้วแต่สโมสรจะว่าควรไม่ควร

ขอตอบสองที่เลยละกัน

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 07:18:49 »
เอาหุ่นยนต์ไปเลยครับ โรงงานเยอะเหลือเกิน  ;D

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 07:36:44 »
จระเข้ไป
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 12:27:48 »
ผมเสนอ ไอ้ตัวที่คุณโก เคยทำไว้นะครับ เป็นแบบ หุ่นนักรบป้อมปราการอะครับ เรียกมันว่า
เจ้าป้อม มัสคอตของทีม ป้อมปราการ สมุทรปราการ เอฟซี 
ไม่รู้เวิร์คป่าวรอท่านอื่นๆ มาเสนอความเห็นกันเยอะๆ ครับ  :o
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 12:34:30 »
ผมเสนอ ไอ้ตัวที่คุณโก เคยทำไว้นะครับ เป็นแบบ หุ่นนักรบป้อมปราการอะครับ เรียกมันว่า
เจ้าป้อม มัสคอตของทีม ป้อมปราการ สมุทรปราการ เอฟซี 
ไม่รู้เวิร์คป่าวรอท่านอื่นๆ มาเสนอความเห็นกันเยอะๆ ครับ  :o
ขอรูปดูหน่อยสิครับ ยังไม่เคยเห็นเลยอ่า...
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 13:30:29 »

เคยเห็นเหมือนกันครับ สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 13:32:10 »

เคยเห็นเหมือนกันครับ สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใช่คับ สวยมาก งั้นหนับหนุนความคิดนี้

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 14:43:10 »
มัสคอตที่ โก เคยออกแบบเอาไว้

;D ;D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 15:02:23 »
ปลาสลิดแห้งรสดีครับ ...  ;D

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 15:10:19 »
สวยครับพี่อู๊ด ถ้ารูปตามนี้ +1ให้กับมันคอตตัวนี้ครับ
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 15:53:41 »
ผมชอบ ช้างสามเศียร ถ้าเรา ขอเค้า น่าจะเป้นไปได้ อาจบอกแบบให้น่ารัก เพราะถ้าเราย้ายสนามไป ที่วัดราษ  ทีมที่มาเยือน แล้วเห็นความสง่างามของ ช้างสามเศียร แล้วละก็ ต้องลดทอนความมั่นใจลงไปได้บ้าง นะครับ รูป หุ่นของพี่โก ก็สวย ดี แต่ผมชอบที่มีอยู่แล้วใน สมุทรปราการมากกว่า  เราต้อง ไปขอ พิพิธภัณ แล้วก็ ทำพิธี ขอใช้จากท่าน นะผมคิดว่า แต่ก็ไม่รู้ว่าจะทำได้จริงหรือป่าว เป็นแค่ความคิดเฉยๆ แชร์กัน แต่จะออกมาเป้นอะไร ก็รับได้อยู่แล้ว เพราะสุดท้ายแล้วเราก็รักทีมนี้ครับ

*

NK

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 16:01:00 »
โกเอาตัวเองเป็นแบบแน่เลย ;D ;D ;D

ผมว่าโดยรวมก็โอเคนะ ยกเว้นรูปสุดท้ายที่ใส่ผ้าคลุม มันดูสตาร์วอร์ไปหน่อยอ่ะ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 16:17:54 »
อันนี้ก็แล้วแต่ทางสโมสรนะครับ

แต่ส่วนตัวแล้วรูปตัวการตูนของเฮียโกก็ดูเท่ห์ดีนะ น่าจะดึงกลุ่มเด็กเล็กให้มาสนใจได้มากอยู่

ส่วนเรื่องปลาเนี่ยผมไม่สนับสนุนอ่ะ ดูขนาดทีมในระดับพรีเมียลดิ ปลาเพียบ!!!

ส่วนเรื่องช้าง ผมเสนอว่าอย่าไปยุ่งเลยคร๊าบ ยกท่านไว้เป้นสิ่งสักการะแหละดีแล้วไว้ให้จังหวัดเรามีสิ่งศักดิ์ศิทธิ์คู่บ้านคู่จังหวัดเหอะนะนะ

มัสคอตนี่ต้องคิดดีดีนะท่านจะมาเปลี่ยนบ่อยๆแบบเมืองทองก็ไม่เข้าท่านะ เรื่องนี้มันเกี่ยวกับการตลาดอ่ะ ต้องเข้าใจ....
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

BangMuang

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 20:14:15 »
ตอนแรกจะเอา  จระเข้   แต่พิจิตร มันดัน  ดังกว่าเรา 

งั้นเสนอ   นกนางนวล ที่ประภาคาร  พักตากอากาศบางปู     

ก็เอา รูป ป้อมปราการ  แล้วก็มี  นกนางนวล   มาประกอบ

คือ เอาไงก็ได้  ขอให้มีมัสคอต  เจ๋งๆ   มีฉายา เท่ห์  ๆ 

Fortressian  นี่  โอเลย    แต่ถ้าเอาเป็น ภาษาไทย จะให้เรียกว่าอะไร

นักรบปราการ  ยาวไปไหม      ลองเสนอไอเดียกันดู     ขอยกตัวอย่าง

วันอาทิตย์นี้  เจ้าบ้าน  ปราการทมิฬ   สมุทรปราการ FC  เปิดบ้านรับมือ  โอ่งมังกร   ราชบุรี

อะไรทำนองนี้ 

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 09, 23:43:33 »
ป้อมปราการ สมุทรปราการfc  รอถล่ม โอ่งมังกร ราชบุรี  เป็นงัยคับ

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 5 มิถุนายน, 09, 06:42:22 »
เอาเลยคับผมหนับหนุนว่าแต่เปิดโหวตตั้งชื่อด้วยเลยคับอิอิ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ yello

• 358
  • 18
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 5 มิถุนายน, 09, 20:26:02 »
สนับสนุนนักรบป้อมปราการที่พี่โกออกแบบครับโคตรเท่เลย O0

*

ออฟไลน์ shinji

• 82
  • 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 5 มิถุนายน, 09, 21:45:05 »
ตั้งชื่อชิงรางวัล1ล้านบาท

ตั้งชื่อลูกหลินฮุยนะฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

*

BangMuang

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 6 มิถุนายน, 09, 17:06:22 »
เอาเลย  ป้อมปราการ  ก็โอ    ตอนนี้ก็พยายามโปรโมต ตามเว็บบอร์ดอยู่   

สู้ๆ 

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 6 มิถุนายน, 09, 17:19:11 »
เอาเลย  ป้อมปราการ  ก็โอ    ตอนนี้ก็พยายามโปรโมต ตามเว็บบอร์ดอยู่   

สู้ๆ

โห ถึงบ้านแล้วหรอพี่ เร็วมาก ๆ เพิ่งมาซื้อเสื้อเมื่อกี้เองงิ ...

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 6 มิถุนายน, 09, 22:37:31 »

ป้อมปืน

THE FORT GUN

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)