แผนที่ไปสนามธรรมศาสตร์รังสิต

• 30 ตอบ
  • 10394 อ่าน
*

ออฟไลน์ พี่สัน

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 246
  • 4
  • ทุ่งหญ้าแห่งความศรัทธา
แผนที่ไปสนามธรรมศาสตร์รังสิต
« เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 10:54:58 »
ร่วมด้วยช่วยกัน

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
Re: แผนที่ไปสนามธรรมศาสตร์รังสิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 10:59:33 »
ขอบคุณครับ  [(wink)]

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
Re: แผนที่ไปสนามธรรมศาสตร์รังสิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 11:08:54 »
ขอบเตียงครับ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 11:15:58 »
ขอบคุณ ครับผม

เอาไปฝากรถบัสด้วย่ป่าว ฮี่ๆ

สรุป แล้ว ทางไหน ดีกว่า กัน

ทางด่วน หรือว่า วงแหวน

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 11:31:20 »
ขอบคุณครับ

เคยไปทีนึงตอนโน้นเพื่อนไปสอบข้าราชการ วิ่งทางด่วนแจ้งวัฒนะ แป๊บเดียวเอง เร็วมากมาย
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 12:29:44 »
เสธ.กริช บอกว่าโทล์เวย์ เวิร์คกว่านะครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 12:33:07 »
วงแหวน น่าาจะดีกว่าครับ ไปส่งพี่บ่อย

แยกเข้าตรงคลองหลวง อีกแปปเดียวก็ถึงครับ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 13:32:11 »
วงแหวน น่าาจะดีกว่าครับ ไปส่งพี่บ่อย

แยกเข้าตรงคลองหลวง อีกแปปเดียวก็ถึงครับ

ตามเด็กไป ....  :D :D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 13:49:50 »
ไปทางที่ตอนกลับ มีน้อง 3 แต้ม กลับมาด้วย
 [(love)] [(love)]

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ kishsana

• 69
  • 3
  • ลูกผู้ชายตัวจริง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 13:57:08 »
วิ่งทางด่วนลงดินแดง ต่อโทลเวย์ สะดวกที่สุดครับ  ใช้เวลาประมาณ 50 นาทีก็ถึง (วิ่งประมาณ 90-100 KM/H) ถ้าวิ่งวงแหวนมันอ้อมมากครับ  หากเราเริ่มต้นที่ปั๊มคาลเท็ก  เมื่อผ่าน ม.กรุงเทพ  ให้ชิดซ้ายไว้ครับ  เข้าทางออกคู่ขนาน หากไม่ออก  จะมีช่องออกอีกช่องที่นวนครเลย  ตามแผนที่ด้านบน  เข้าทางประตูหมายเลข 4 ก็ได้ครับ  วิ่งไปสุดทาง ประมาณ 1 กม. เจอสามแยก  เลี้ยวซ้ายประมาณ 50 เมตร มองทางขวา จะเห็นสนามครับ วิ่งเข้าทางด้านข้าง ๆ จะเห็นตัวพญานาคชัดเจนทางขวาก็เลี้ยวเข้าไปเลยครับ 

*

• 69
  • 3
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 14:00:44 »
ร่วมด้วยช่วยกัน

1. หากใครอยู่แถวแจ้งวัฒนะ  ก็วิ่งทางด่วนทางแจ้งวัฒนะก็ได้  จะมีป้ายบอกตลอดทางลงธรรมศาสตร์ รังสิต
2. ประตูที่เข้าได้มี*** ประตูเชียงราก เลี้ยวซ้ายตรงไปก็จะเจอสนาม  ***  ประตูพหล 4  ประตูพหล 1  เข้าประตูวิ่งตรงไปประมาณ 1 กม. เลี้ยวซ้ายตรงไปก็จะเจอสนาม   อยู่ทงด้านขวา สัญลักษณ์ก็พญานาค ตามแผนที่ครับ

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 14:01:33 »
วิ่งทางด่วนลงดินแดง ต่อโทลเวย์ สะดวกที่สุดครับ  ใช้เวลาประมาณ 50 นาทีก็ถึง (วิ่งประมาณ 90-100 KM/H) ถ้าวิ่งวงแหวนมันอ้อมมากครับ  หากเราเริ่มต้นที่ปั๊มคาลเท็ก  เมื่อผ่าน ม.กรุงเทพ  ให้ชิดซ้ายไว้ครับ  เข้าทางออกคู่ขนาน หากไม่ออก  จะมีช่องออกอีกช่องที่นวนครเลย  ตามแผนที่ด้านบน  เข้าทางประตูหมายเลข 4 ก็ได้ครับ  วิ่งไปสุดทาง ประมาณ 1 กม. เจอสามแยก  เลี้ยวซ้ายประมาณ 50 เมตร มองทางขวา จะเห็นสนามครับ วิ่งเข้าทางด้านข้าง ๆ จะเห็นตัวพญานาคชัดเจนทางขวาก็เลี้ยวเข้าไปเลยครับ

ผมเชื่อคนแก่ครับไม่เชื่อเด็กอย่างสหายนิวหรอก555 :D
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 14:03:48 »
เดินตามผู้ใหญ่หมาไม่กัดนะครับ

[(lol)] [(lol)]

แต่พี่อู๊ดเค้าตามผมอ่ะ ฮี่ๆๆ

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 14:09:31 »
แล้วแต่รถบัสครับ เร็วสุดนั่งเครื่องบินจากสุวรรณภูมิไปลงดอนเมือง แล้วต่อแท็กซี่เข้าสนาม ครับ  [(fan)]
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ พี่สัน

• 246
  • 4
  • ทุ่งหญ้าแห่งความศรัทธา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 14:14:16 »
เพิ่มเติมนะครับ
ปล.ที่1 ใช้บริการmotawayเสียค่าบริการด่านละ50บาท ตั้งแต่รถ6ล้อขึ้นไป รถเก๋งกะบะ30บาท จำนวน 2ด่าน ทับช้าง,ธัญบุรี
ปล.ที่2 เมื่อใกล้ถึงด่านธัญบุรีประมาณ1.5ก.ม มีสะพานลอยข้ามทาง กรุณาสังเกตุให้ดี (ตวรจจับความเร็ว ใบสั่งอย่างเดียว)
ปล.ที่3 เมื่อหลุดด่านออกมาประมาณ 3ก.ม จะเห็นป้ายคลองหลวงปทุมธานี ให้ชิดซ้าย
ปล.ที่4 วิ่งตรงไป จะผ่านแยกที่ 1 วัดพระธรรมกาย ตรงไปประมาณอีก 1ก.ม จะผ่านแยกที่ 2 ตลาดไท เมื่อผ่านแยกนี้แล้วให้วิ่งขวาตลอด ขึ้นทางยกระดับ
ปล.ที่5 เมื่อขึ้นทางยกระดับแล้วจะเห็นสนามศูนย์ธรรมศาสตร์อยู่ทางด้านซ้ายมือ
ปล.ที่6 น้องนางกางจ้อง 3แต้มยิ้มต้อมรับอยู่หน้าประตู
สุดทาย ราฟาเอว เป็นคนหน้าดี สอยไป 2ดอก เอาน้องนาง 3แต้มกลับสู่มาตุภูมิ

*

• 69
  • 3
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 14:15:56 »
เกร็ดความรู้

เนื่องจากธรรมศาสตร์รังสิต เป็นสถานศึกษา  ตามกฎหมายห้ามจำหน่ายสุราเมรยะมัจฉะ ฐัทฐานา  ...และเบียร์ด้วย  แต่หากจะซื้อเตรียมไปด้วยก็ดีครับ  เพราะจะหาซื้อยากซะหน่อย  แต่ผมก็พอรู้ที่ซื้อใกล้  ๆ   มันต้องข้ามฝั่ง(ถนน)ไปซื้อ...ตรงข้ามกับสนามที่ใช้แข่ง

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 14:22:36 »
เพิ่มเติมนะครับ
ปล.ที่1 ใช้บริการmotawayเสียค่าบริการด่านละ50บาท ตั้งแต่รถ6ล้อขึ้นไป รถเก๋งกะบะ30บาท จำนวน 2ด่าน ทับช้าง,ธัญบุรี
ปล.ที่2 เมื่อใกล้ถึงด่านธัญบุรีประมาณ1.5ก.ม มีสะพานลอยข้ามทาง กรุณาสังเกตุให้ดี (ตวรจจับความเร็ว ใบสั่งอย่างเดียว)
ปล.ที่3 เมื่อหลุดด่านออกมาประมาณ 3ก.ม จะเห็นป้ายคลองหลวงปทุมธานี ให้ชิดซ้าย
ปล.ที่4 วิ่งตรงไป จะผ่านแยกที่ 1 วัดพระธรรมกาย ตรงไปประมาณอีก 1ก.ม จะผ่านแยกที่ 2 ตลาดไท เมื่อผ่านแยกนี้แล้วให้วิ่งขวาตลอด ขึ้นทางยกระดับ
ปล.ที่5 เมื่อขึ้นทางยกระดับแล้วจะเห็นสนามศูนย์ธรรมศาสตร์อยู่ทางด้านซ้ายมือ
ปล.ที่6 น้องนางกางจ้อง 3แต้มยิ้มต้อมรับอยู่หน้าประตู
สุดทาย ราฟาเอว เป็นคนหน้าดี สอยไป 2ดอก เอาน้องนาง 3แต้มกลับสู่มาตุภูมิ

ยังไม่เคยโดนใบสั่ง สักทีเลย เพราะเหยียบได้แค่ 90 เครื่องก็จะน็อกแล้วครับ

ปล.คราวนี้เตรียมแผนที่พร้อมเลยนะครับ ไม่ต้องหลงเหมือนนัด สาคร แล้ว ฮี่ๆ

เกร็ดความรู้

เนื่องจากธรรมศาสตร์รังสิต เป็นสถานศึกษา  ตามกฎหมายห้ามจำหน่ายสุราเมรยะมัจฉะ ฐัทฐานา  ...และเบียร์ด้วย  แต่หากจะซื้อเตรียมไปด้วยก็ดีครับ  เพราะจะหาซื้อยากซะหน่อย  แต่ผมก็พอรู้ที่ซื้อใกล้  ๆ   มันต้องข้ามฝั่ง(ถนน)ไปซื้อ...ตรงข้ามกับสนามที่ใช้แข่ง

แวะซื้อโลตัสรังสิตแลยซิครับพี่น้อง ฮี่ๆ

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 14:26:31 »
แล้วแต่รถบัสครับ เร็วสุดนั่งเครื่องบินจากสุวรรณภูมิไปลงดอนเมือง แล้วต่อแท็กซี่เข้าสนาม ครับ  [(fan)]

ไม่จริงครับ นั่ง ฮ. ไปลงสนามเลยเร็วกว่าเสียเวลาต่อแท็กซี่ทำไม

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 16:46:06 »
ขอบคุณครับ  :great:

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 17:13:38 »
ผมเชื่อพี่ที่ขับรถครับ  [(moe)]

*

ออฟไลน์ เอ็กซ์ปากน้ำ SUN DAY

• 153
  • 9
  • เอ็กซ์ ปากน้ำ ณบางแสน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 เมษายน, 10, 18:53:53 »
 :oอย่างไงก็ได้ครับ   พาไปให้ทันบอลแข่งก็แล้วกัน :o    ไม่ทันละน่าดู :-/
เอ็กซ์  ปากน้ำ ณ บางแสน

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 09:04:26 »

[(knife)] [(knife)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ อัฐยายไซร้หิมะยาย

• 324
  • 4
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 12:56:11 »
ขอบคุณคับกำลังหาอยู่พอดีเลย [(wink)]

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 18:43:58 »
 :great: :great: :great:

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 20:05:45 »
ขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ Nui Prakanner

• 894
  • 21
  • รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 22 เมษายน, 10, 00:55:27 »
:icon_adore:  ขอบคุณครับ พอดีผมอาจจะต้องไปเอง

พอรู้พิกัดแล้ว ไปไม่ยากเลย

*

ออฟไลน์ อ้วน@รังสิต

• 44
  • 7
  • หมูอ้อน นังดูบอล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 22 เมษายน, 10, 18:09:35 »

ลอพี่ นะ อิอิ

[(knife)] [(knife)]

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 22 เมษายน, 10, 23:28:57 »
โหวต โทลล์เวย์ค่ะ
วิ่งไปทางแจ้งวัฒนะ ต่อตามป้ายบางปะอิน
ลงเชียงรากได้เลย
ใกล้มาก
เข้ามาแล้วสนามนี้ตอนรับน้อง ไฮโซ
สมุทรปราการน่าจะมีซักสนาม T T

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 25 เมษายน, 10, 00:33:00 »

ตามเด็กไป ....  :D :D
ครับวันหยุดทางนี้ดีที่สุดไม่ต้องเข้าเมืองแต่ต้องออกตรงแยกคลองหลวงนะ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 25 เมษายน, 10, 00:53:08 »
มีลายแทงแล้ว  สบาย
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 25 เมษายน, 10, 00:58:37 »
 :great: :great: :great: