3 เพลงเชียร์ใหม่เริ่มใช้นัดเยือน ปทุม

• 23 ตอบ
  • 4200 อ่าน
*

ออฟไลน์ Nui Prakanner

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 894
  • 21
  • รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
ตอนขากลับจากนัดเยือน นครนายก บนรถบัสพวกเราได้มีการลองซ้อมเพลงเชียร์ใหม่กันดูซึ่งก็ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ

ก็เลยมีการตกลงกันว่านัดเยือนปทุมเราจะทดลองร้องเพลงใหม่กันดู ก็มี 3 เพลงดังนี้ครับ

1.คนที่ 12 (ปรับปรุงใหม่ให้กระชับขึ้น)

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=2EABF19B92GM5SWNAERZ2U96PU6K5Z

2.เพื่อปราการ

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=45EE70C57DMCSIRMZSZ6R1KRY2LDY8

3.เราเชียร์ปราการ

http://upload.one2car.com/download.aspx?pku=45EE70C0B9FWMCDZVG1RNMKM2SSGLN

1.คนที่ 12

* บุกเข้าไป ลุยเข้าไป สู้เข้าไป

คว้าเอาชัย คว้าเอาแชมป์ มาครอบครอง

เราจะเป็น ดั่งผู้เล่น คนที่ 12

ช่วยกันร้อง ช่วยกันส่ง เสียงเชียร์

** บุกเข้าไป ลุยเข้าไป บุกเข้าไป ลุยเข้าไป สมุทรปราการ

บุกเข้าไป สู้เข้าไป สู้สุดใจ ด้วยหัวใจ สมุทรปราการ

*** โหว่โฮโฮ โฮโฮ โว้โฮโฮ

โว้โฮโฮ โฮโฮ้ โฮโฮโฮโฮ

โหว่โฮโฮ โหว่โฮโฮ โหว๋โฮโฮ้

โหว่โห๋โฮ โฮโห่ โฮ้โฮโห่
ซ้ำ (**,***)

2.เพื่อปราการ

สมุทรปราการ ลุยเข้าไป ลุยเข้าไป

เพื่อปราการ ลุยเข้าไป ลุยเข้าไป

สมุทรปราการ เชียร์เข้าไป เชียร์เข้าไป

เพื่อปราการ เชียร์เข้าไป เชียร์เข้าไป

* โหว่โวโอ้ โว้โอ โว้โอ   โหว่โวโอ โว้โอ โว้โอ

โหว่โวโอ้ โว้โอ โว้โอ   โหว่โวโอ โว้โอ โว้โอ

** ลุยลุยเข้าไป  ลุยลุยเข้าไป 

ลุยลุยเข้าไป  ลุยเข้าไป   ปราการ

เชียร์เชียร์เข้าไป  เชียร์เชียร์เข้าไป

เชียร์เชียร์เข้าไป  เชียร์เชียร์เข้าไป   ปราการ

( ซ้ำ *,**,* ) 

3.เราเชียร์ปราการ

เราเชียร์ปราการ  เชียร์ให้ดังลั่นฟ้า

เราเชียร์ปราการ  ให้กังวานก้องไกล

เราเชียร์ปราการ  พวกเราเชียร์จากใจ

เราเชียร์ปราการ  พวกเราเชียร์ปราการ

ปราการลันลา ลาหล่าลา ลันล้า

ปราการลันลา ลาหล่าลา ลั้นลา

ปราการลันลา ลาหล่าลา ลั้นล้า

ปราการลันลา ลาหล่าลา ล้าลาหล่า

( ซ้ำทั้งหมดอีก 1 รอบ )

อยากให้ทุกท่านได้ลองซ้อมร้องกันดูครับเพลงเชียร์เราจะได้หลากหลายขึ้น

ใช้ได้ ใช้ไม่ได้ ดีหรือไม่ดียังไงก็ลองซ้อมกันดูก่อนครับ เดี่ยวไปคุยกันที่สนามอีกที

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
Re: 3 เพลงเชียร์ใหม่เริ่มใช้นัดเยือน ปทุม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 08:40:32 »
ขอบคุณครับ พี่หนุ่ย ..... จะเอาไปหัด...  :D :D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
Re: 3 เพลงเชียร์ใหม่เริ่มใช้นัดเยือน ปทุม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 08:56:13 »
นัดนี้เนื่องจากสนามอยู่ไม่ไกล
คิดว่ารถบัสไปถึงก่อนแข่งน่าจะชั่วโมงกว่าๆ
เราจะใช้เวลาว่างนั้นซ้อมกัน

ขอบอกว่าเพราะมาก เข้มแข็งมาก มันส์มากและที่สำคัญ

ง่ายมากกกกกกกก

ขบอคุณ  หนุ่ย โลโซ

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ คนบ้าบอลไทย

• 510
  • 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 09:23:19 »
ใครร้องไม่เป็น จับตอน ให้หมด เพลงของเราไม่เหมือนใครและไม่มีใครเหมือน จดลิขสิทธิ์เลยครับ คุณหนุ่ย เรากลัวถูกก๊อป
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=5b76a22d84cb4e44062a48a06786c3f6)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 09:36:09 »
จดลิขสิทธิ์ เลยครับ พี่หนุ่ย ฮี่ๆ

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 09:43:26 »
จดลิขสิทธิ์ เลยครับ พี่หนุ่ย ฮี่ๆ

ขอบคุณครับกับการสร้างสรรค์ผลงานเพลงเชียร์ใหม่ ๆ ให้กับพวกเราป้อมปราการ

เห็นด้วยกับคุณวิ ปินตู และคงอีกหลาย ๆ ท่านนะ  ควรจดลิขสิทธิ์เพลงเชียร์มันส์ ๆ บรรเจิดจ้าเหล่า
นี้ไว้ เพื่อเป็นเกียรติแก่หนุ่ยและทีมสมุทรปราการ เอฟซี   ถือว่าเป็นการพัฒนาอีกก้าวหนึ่งของเหล่า
ปราการและวงการฟุตบอลเมืองไทย

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 09:46:27 »

ขอบคุณครับกับการสร้างสรรค์ผลงานเพลงเชียร์ใหม่ ๆ ให้กับพวกเราป้อมปราการ

เห็นด้วยกับคุณวิ ปินตู และคงอีกหลาย ๆ ท่านนะ  ควรจดลิขสิทธิ์เพลงเชียร์มันส์ ๆ บรรเจิดจ้าเหล่า
นี้ไว้ เพื่อเป็นเกียรติแก่หนุ่ยและทีมสมุทรปราการ เอฟซี   ถือว่าเป็นการพัฒนาอีกก้าวหนึ่งของเหล่า

ผมว่าต้องหาฝ่ายกฏหมาย มาคุยดูซะแล้ว

แฟนบอลทีมอื่นจะได้ COPY ไปไม่ได้ด้วย

แบบที่ได้คุยกับพี่วิ

ฮี่ๆ >:D  >:D

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 09:50:08 »
;)จะพยายามฝีกร้องให้ได้ครับ..ขอบคุณมากครับ 8)
(http://www.bcoms.net)

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 10:02:51 »
ขอบคุณครับพี่หนุ่ย
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 10:35:19 »

ผมว่าต้องหาฝ่ายกฏหมาย มาคุยดูซะแล้ว

แฟนบอลทีมอื่นจะได้ COPY ไปไม่ได้ด้วย

ใช่ครับ จดลิขสิทธิ์ เป็นของเราเองเลย [(tung)]

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 11:09:09 »
ตรูขอเป็นฝ่าย กฏหมู่  [(lol)]
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 14:11:25 »
ขอบคุณครับ เว็บบอร์ด น่ามีเสียงเพลงเชียร์ จะได้คุ้นหู ก็อื่นต้องจดลิขสิทธิ์ก่อน  [(duh)]
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ พี่ฉัตร เมืองสมุทรปากน้ำ

• 1,404
  • 9
  • My Liverpool .. My R.W.B.23# .. My Samutprakan FC.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 14:31:19 »
จะตั้งใจฝึกซ้อมร้องให้ได้ครับ

ทีมฟุตบอล แต่ไม่มีหน้านักบอลให้เห็น

*

ออฟไลน์ คนบ้าบอลไทย

• 510
  • 28
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 16:15:02 »
ถ้าจะให้ดีซ้อมกันบนรถดีกว่าเอาให้ได้ 40-60คนบนรถถ้าร้องเป็นหมดส่วนที่เหลือคงไม่มีปัญหาครับพอถึงสนามก็ไปร้องซ้อมกันอีกทีกับเพื่อนที่ไม่ได้เดินทางมากับรถบัสดีไหมครับ(ทำเอกสารแจกบนรถก็ดีขอตัวใหญ่หนอยนะครับเห็นชัดดี)
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=5b76a22d84cb4e44062a48a06786c3f6)

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 เมษายน, 10, 16:20:05 »
จะพยายม เอ้ย พยาบาล เอ้ย พยายาม เอ้ย ถูกเเล้ว นะครับ [(moe)]

*

• 894
  • 21
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 เมษายน, 10, 01:10:18 »

อืม ต้องค่อยๆ ดูค่อยๆ ศึกษากันไป เดี๋ยวเรารวมหัวคุยกันอีกทีก็ได้ครับ

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 เมษายน, 10, 01:17:45 »
ใครก็อป(ไมค์) ขอให้มันมีชะตากรรมเหมือนขี้เขียว  [(k)]

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ กบ โซดาเพียว

• 434
  • 24
  • ~Classicman~
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 เมษายน, 10, 14:35:39 »
รับทราบ [(wink)]
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 เมษายน, 10, 14:45:30 »
ผมกอปปี้ไปให้เเล้วนะพี่ 100 ใบน่าจะพอนะครับ เเจกบนรถที่เหลือเอาไปเเจกในสนามเเล้วกัน
A4 จะตัดได้สองใบไม่น่าจะเล็กนะครับ
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 เมษายน, 10, 15:03:47 »
ตรูขอเป็นฝ่าย กฏหมู่  [(lol)]
ขอเป็นคน กด(แล้วขึ้น)ขี่

ปล.เห็นด้วยครับ จะได้ไม่มีพวกเห็บหมัดมาหยิบเอาไปเบ่ง

*

• 894
  • 21
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 เมษายน, 10, 23:14:29 »
ผมกอปปี้ไปให้เเล้วนะพี่ 100 ใบน่าจะพอนะครับ เเจกบนรถที่เหลือเอาไปเเจกในสนามเเล้วกัน
A4 จะตัดได้สองใบไม่น่าจะเล็กนะครับ

เยี่ยมเลยครับแจ็ค

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 เมษายน, 10, 23:15:15 »
สุดยอด พี่หนุ่ย
FTS ยอดเยี่ยม+น่าทึ่งขึ้น เพราะมีคsนอย่างพี่นี่หละ

ขอตำแหน่ง Sound ให้หน่อยได้มิ

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 เมษายน, 10, 20:04:52 »
เจ๋งสุดๆๆๆๆ

*

ออฟไลน์ เจ้าไอซ์

• 214
  • 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 เมษายน, 10, 21:00:52 »
ยอดเยี่ยมจริงๆ