เราควรทำอย่างไร กับ คนที่ไม่รู้ว่าเราเปลี่ยนเป็นเยือนในเกมส์ ที่จะถึง

• 60 ตอบ
  • 5147 อ่าน
*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
คือ ทุกท่านคิดว่า เราสมควรมีมาตรการ อะไรบ้างหรือป่าว ครับ

หรือ ปล่อย ไว้ เฉยๆ

แฟนบอล เรายิ่งน้อยลงๆ ทุกๆวัน ด้วยซิ

กลัวจะเบื่อไปเชียร์ กรมศุล กันหมด

แล้วก็ กรมศุล เตะ4 โมง เราเตะ 5.30 น่ามีวิธี ไรบ้างเนอะ

รถเล็กๆ สักคัน จะดีมั้ย รับ 4โมง ออก 4โมง15

แล้วก็ ขึ้นวงแหวน ไปแปบเดว

ผมแค่ลองคิด สโมสร จะว่าไงครับ

แฟนบอล คนอื่น ว่าไงครับ

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
แล้วต้องทำไงล่ะคับ

คนไม่เข้าบร์อด คงเหนื่อยหน่อย

วัดราษฯ เสร็จ ทุกอย่างคงสมบูรณ์

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
ทางที่ดีที่สุด และ สามารถทำได้ ณ ตอนนี้คืออย่างที่ว่าอะครับ

เอารถขยายเสียงไปประกาศ ตามพื้นที่ต่างๆ  แบบพวก งานวัด ไรเงี้ยย

ไม่ต้องรอย้ายการแข่งขับแล้วถึงประกาศหรอกครับ  ควรจะประกาศทุกแมตช์เลย

แบบพี่ปินตูถือว่าถูกต้องครับ

เอารถกะบะ(แบบขึ้นด่วนได้) ไรงี้ก้ได้ ทางสโมสรจะทำเอง หรือว่า รถอาสา ของแฟนบอลแถวๆนั้นก้ได้ครับ

SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
เอา ฮ. ไปรอรับที่สนามกรมศุล   เลย

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
คือ ทุกท่านคิดว่า เราสมควรมีมาตรการ อะไรบ้างหรือป่าว ครับ

แฟนบอล เรายิ่งน้อยลงๆ ทุกๆวัน ด้วยซิ

กลัวจะเบื่อไปเชียร์ กรมศุล กันหมด

แล้วก็ กรมศุล เตะ4 โมง เราเตะ 5.30 น่ามีวิธี ไรบ้างเนอะ

รถเล็กๆ สักคัน จะดีมั้ย รับ 4โมง ออก 4โมง15

ปินตูหมายถึงว่าไปรับคนที่อาจจะไปที่กรมศุลเหรอคะ เผื่อแฟนบอลไปที่นั่นก้อน่าจะมีรถไปรอบ้างอะ

สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
ปัญหาโลกแตกจริง ๆ  [(no)]

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
แล้วเราไม่มีสิทธิรู้กำหนดการล่วงหน้าก่อนเลยหรอ ???
เอาก่อนล่วงหน้าซัก2อาทิตย์ก็ยังดีแล้วก็ประกาศเอาที่สนามนัดในบ้านก่อนหน้า
ส่วนท่านที่ไม่ได้ไปดูที่สนามก็คงต้องประชาสัมพันธ์ทางสื่อหลายๆสื่อแหละนะ
.
.
.
พูดง่ายทำยากหว่ะ - -"
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
แล้วเราไม่มีสิทธิรู้กำหนดการล่วงหน้าก่อนเลยหรอ ???
เอาก่อนล่วงหน้าซัก2อาทิตย์ก็ยังดีแล้วก็ประกาศเอาที่สนามนัดในบ้านก่อนหน้า
ส่วนท่านที่ไม่ได้ไปดูที่สนามก็คงต้องประชาสัมพันธ์ทางสื่อหลายๆสื่อแหละนะ
.
.
.

เลก 2 เราสมควร ที่จะดูโปรแกรม แล้วแก้ให้หมด ตั้งแร่ก่อนเริ่ม

*

• 9,706
  • 134
.
.
.

เลก 2 เราสมควร ที่จะดูโปรแกรม แล้วแก้ให้หมด ตั้งแร่ก่อนเริ่ม
ตามท่านรอง ว่าแต่จะแก้กันยังไงล่ะฟะ
แล้วถ้าแก้ได้เรียบร้อย ทำป้ายโปรแกรมชัวล์ๆแจกเลยดีมะ???
ปิดเลคแรกเมื่อไหร่หว่า  [(herr)]

*

• 2,268
  • 74
ผมชอบ ลายเซ็นต์สหายตั๋ง

[(fan)] [(fan)]

นายแน่มาก

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

• 2,268
  • 74
.
.
.

ตามท่านรอง ว่าแต่จะแก้กันยังไงล่ะฟะ
แล้วถ้าแก้ได้เรียบร้อย ทำป้ายโปรแกรมชัวล์ๆแจกเลยดีมะ???
ปิดเลคแรกเมื่อไหร่หว่า  [(herr)]

ปิดเลคแรก 30 พ.ค.  คับ

*

ออฟไลน์ อาร์ท แอนฟิลด์

• 623
  • 20
  • บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา
ใครมี โทรโข่ง รถปิกอัพ (พวกขายผักสด) วิ่งประกาศ ดีกว่าครับ

คนไม่เข้าเน็ท มีอีกเยอะจริงๆ ... สโมรสร ทำแผนประชาสัมพันธ์หน่อยครับ  [(knife)]
บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com

ปินตูหมายถึงว่าไปรับคนที่อาจจะไปที่กรมศุลเหรอคะ เผื่อแฟนบอลไปที่นั่นก้อน่าจะมีรถไปรอบ้างอะ

น่าจะใช่ คงกลัวว่าใส้เสื้อปราการตัั้ั้งใจมาเชียร์เรา แต่มาเจอกรมศุลแข่ง

ถ้าเป็นไปได้ก็นำรถไปคอยตั้งแต่ประมาณบ่ายสามครึ่งถึงบ่ายสี่ กว่าๆ  เก็บตกคนที่มากรมศุล แล้วพาตัวไปธรรมศาสตร์

แต่ก็นั่นละปัญหาคือ คนดำเนินการ  [(herr)]
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

• 2,268
  • 74
ความคิดเห็นด้านบน

หน้าเป็นห่วงมากคับ

แล้วใครจะไปรอรับล่ะคับ??

*

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
ความคิดเห็นด้านบน

หน้าเป็นห่วงมากคับ

แล้วใครจะไปรอรับล่ะคับ??

คุณพรเทพคือผู้เหมาะสมอย่างแท้จริง

*

• 9,706
  • 134
ผมไปรอให้ได้ครับ แต่...รถล่ะ   [(cry)]

*

• 4,163
  • 45
ผมไปรอให้ได้ครับ แต่...รถล่ะ   [(cry)]

แท็กซี่ คุณพรเทพจ่าย   โอเคตามนี้เคลียร์แล้วนะ

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
พี่ไปรอได้นะแต่กะบะ4ประตู คนนั่งหลังกะบะรถก้อขึ้นทางด่วนไม่ได้อะเดะ เราเตะ5.30น. รอถึงกี่โมงดีอะ
แล้วมีใครจะสนับสนุนรถไปรับได้บ้างอะ
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ คนบ้าบอลไทย

• 510
  • 28
ไม่ใช่เรื่องยาก คืนนี้ ช่วยกันส่ง sms ทุกรายการ ของบอลไทย เช่น คลื่น 99.0  96.0  หรือเป็นรายการ ฟุตบอลไทยวาราตี้  เจาะสนามบอลไทย หรือเป็นทาง ฟรีทีวี ช่วงข่าวกีฬา ช่วยกันส่ง เยอะๆ สัก2-3วันข่าวก็น่าจะทั้วถึงครับ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=5b76a22d84cb4e44062a48a06786c3f6)

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
ฝากประกาศตามวิทยุชมชน เคเบิลทีวีท้องถิ่น เป็นตัวหนังสือวิ่งก็ได้ สปอร์ทเรดีโอ อะไรประมาณนี้  [(wink)]
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

• 9,706
  • 134
พี่ไปรอได้นะแต่กะบะ4ประตู คนนั่งหลังกะบะรถก้อขึ้นทางด่วนไม่ได้อะเดะ เราเตะ5.30น. รอถึงกี่โมงดีอะ
แล้วมีใครจะสนับสนุนรถไปรับได้บ้างอะ
ปกติสนามกรมศุลทีมเราเริ่มเตะ4โมงเย็นก้น่าจะรอแค่4โมงแหละนะเจ๊
หรือจะรอถึง4.15ก็ว่ากันไป
ว่าแต่กระบะคันเดียวนี่นั่งหลังขึ้นทางด่วนไม่ได้มันจะวิ่งยังไงฟะ - -"

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
เอาไงอ่ะ รถพี่คงเพิ่มได้อีก 4 คน(ไซส์เล็ก) [(love)] 3 คน (XL) [(tired)]  1 คน (5XL) [(moe)]

*

• 2,268
  • 74
ปกติสนามกรมศุลทีมเราเริ่มเตะ4โมงเย็นก้น่าจะรอแค่4โมงแหละนะเจ๊
หรือจะรอถึง4.15ก็ว่ากันไป
ว่าแต่กระบะคันเดียวนี่นั่งหลังขึ้นทางด่วนไม่ได้มันจะวิ่งยังไงฟะ - -"

ให้คนนั่งกะบะ นอนหมอบตำรวจไปคับ  แปปเดียวก็ถึง

ผมไม่ได้เกรียนนะ

ฮี่ๆ

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
sms เป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ

ไม่ว่าอยู่ที่ไหนก็สามารถรู้ข้อมูลความเคลื่อนไหวของเราได้

ในตอนนี้เราก็มีฐานข้อมูล เบอร์โทรศัพท์ และ Email ของแฟนบอลหลายๆคนที่เคยกรอกข้อมูลไว้

ผมจึงแนะนำให้ใช้ข้อมูลที่เรามีอยู่ให้เกิดประโยชน์ครับ

โดยการประชาสัมพันธ์ 2 ช่องทาง

1) ส่ง SMS
2) ส่ง Email

แล้วแต่เห็นสมควรครับ..

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
เกมที่จะถึงทำแบบ พี่วิ ก่อนน่าจะดี

ช่วยกันส่ง SMS ไปตามรายการข่าวต่าง ๆ ว่าสมุทรปราการย้ายโปรแกรมแข่ง

ในอนาคตอาจจะแก้ด้วยการ

ทำเอกสารชี้แจงเรื่องสนามและโปรแกรมการแข่งขันให้แฟนบอลรับทราบ

โดยในเอกสารนั้นอาจจะต้องมีสอบถามทางแฟนบอลว่ารับทราบข่าวการแข่งขันของทีมเราจากทางไหนบ้าง

รวมทั้งขอเบอร์โทรเอาไว้ส่ง SMS หรือ อีเมล์ เพื่อแจ้งข่าวสารของทางสโมสร

ซึ่งเอกสารนี้น่าจะได้รับตอนซื้อตั๋วหรือตอนเข้าสนาม พร้อมเตรียมกล่องไว้หย่อนเอกสารเพื่อจัดเก็บ

[(sabai)] [(sabai)]

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 9,706
  • 134
ทะเบียนสมาชิกสโมสรอยู่ที่ใครหว่า???
บอกที ผมว่างเดี๋ยวช่วยส่งE mail ให้

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
เกมที่จะถึงทำแบบ พี่วิ ก่อนน่าจะดี

ช่วยกันส่ง SMS ไปตามรายการข่าวต่าง ๆ ว่าสมุทรปราการย้ายโปรแกรมแข่ง

ในอนาคตอาจจะแก้ด้วยการ

ทำเอกสารชี้แจงเรื่องสนามและโปรแกรมการแข่งขันให้แฟนบอลรับทราบ

โดยในเอกสารนั้นอาจจะต้องมีสอบถามทางแฟนบอลว่ารับทราบข่าวการแข่งขันของทีมเราจากทางไหนบ้าง

รวมทั้งขอเบอร์โทรเอาไว้ส่ง SMS หรือ อีเมล์ เพื่อแจ้งข่าวสารของทางสโมสร

ซึ่งเอกสารนี้น่าจะได้รับตอนซื้อตั๋วหรือตอนเข้าสนาม พร้อมเตรียมกล่องไว้หย่อนเอกสารเพื่อจัดเก็บ

[(sabai)] [(sabai)]

:great: :great: :great:

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
หน้าที่ของสโมสรนิ

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
ทะเบียนสมาชิกสโมสรอยู่ที่ใครหว่า???
บอกที ผมว่างเดี๋ยวช่วยส่งE mail ให้

พี่เทพเอาเมล์มาหน่อยครับ เดี๋ยวส่งให้..

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
คือ ตั้งใจที่จะไปกะรถบัส แต่เพื่อเพื่อนๆ รถผมแค็ป แต่มีหลังคา(แครี่บอย) น่าจะนั่งได้สัก10-12คน (อัดกันนะ)แล้วแชร์ค่าทางด่วนบ้างก็โอเคนะครับ(ปลายเดือนแล้ว [(no)])ไงปินตูก็ว่างแผนให้ผมก็แล้วกัน

*

ออฟไลน์ ฉันแชมป์ นะเออ '

• 268
  • 6
  • สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
ผมเหน ด้วย กับ SMS นะ

อีเมล ด้วยย

ฝาก ส.อ.ฉ. ประกาศซิ

ประกาศ บ่อย เลย 

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
ขอตอบ
1.เรื่อง SMS ฐานข้อมมูลท่ี่มีอยู่ตอนนี้ก็ไม่พ้นพวกเราๆนี่แหละจึงทำให้ SMS ไปไม่ถึงกลุ่มเป้าหมายที่แท้จริง และมีค่าใช้จ่ายคราวละไม่ตำกว่า 5000 บาท
2.เรื่องการกระจายเสียงประชาสัมพันธ์ ต้องยอมรับว่าเราไม่รู้กลุ่มเป้าหมายที่แท้จริงจุดที่เราต้องประชาสัมพันธ์จะอยู่บริเวณไหน ทำให้ไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นอย่างไร จังหวัดสมุทรปราการช่างกว้างใหญ่นัก
3.เรื่องรถไปรอรับคนที่ไปผิดวัน อันนี้สโมสรช่วยได้คือ สามารถนำรถธนบุรีไปจอดรอรับให้ได้ แต่จะมีซักกี่คนที่ไปเก้อหรือไม่มีเลย ถ้ามีซัก 10 คนขึ้นไปก็คุ้มนะแต่เกรงว่าจะไม่ถึง อันนี้อยากขอความคิดเห็น

สรุปแล้วเหมือนเราคงต้องแล้วแต่โชคชะตาฟ้ากำหนด เมื่อไหร่เรามีสนามของตัวเองจริงๆก็คงไม่เกิดปัญหาแบบนี้ ถึงวันนั้นคนที่เกิดการเบื่อหน่ายคงจะต้องกลับมา เรื่องแบบนี้มันก็เป็นบทพิสูจน์ว่า รักทีมเราจริงแค่ไหนอีกทางนึงนะ ต้องมองโลกในแง่ดี

ว่าแต่ว่าวิธีของพี่วินี่ในสถานะการณ์แบบนี้ โอเคเลย

พี่อี๊ด/raiders  (ไม่ใช่ดิเปลี่ยนใหม่แล้วเป็น สหายอี๊ดSPFC ARMY)

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
คนที่จะตามข่าวทีมเราเขามีสี่ช่องทาง

1.เว็บสโมสร
2.นสพ
3.วิทยุ
4.คนรู้จักที่เป็นเเฟนบอลหรือเพื่อนๆ

โจทย์มีเเค่นี้ข้อ1 โอเคผ่าน ข้อ 2 ต้องมีคนจัดการเช่นเดียวกับข้อ 3 (อันนี้เเฟนบอลช่วยได้ตามที่พี่วิว่า) ข้อ4.เราต้องช่วยกันปากต่อปาก
ถ้าเขาเป็นเเฟบบอลจริงน่าจะพอรู้ข่าวเเล้วอย่างที่เรารู้เเฟนบอลที่นั้นเราก็ไม่ได้ประชาสัมพันธ์มากเอารถไปเเห่บอกมันไม่คุ้ม เอารถไปรอรับก็วัดดวงว่าจะมีมากน้อยเพียงใด น้อยก็ไม่คุ้มมากก็รับไปไม่หมด ปัญหาโลกเเตกครับ
ทางออกตอนนี้ผมเสนอ
1.สโมสรควรจัดรถตู้สักคันเพราะนัดที่ชนมีไม่กี่นัดเเละต่อไปในบ้านเราสามารถประชาสัมพันธ์ได้ครั้งนี้เราพลาดไป(ซึ่งรถอาจไม่พอนั่ง)
2.เเฟนบอลที่มีรถส่วนตัวไปรอรับหลายๆคันซึ่งอันนี้อยู่ที่ใจเเละความสะดวก
3.ยอมสละเพราะสุดวิสัยเเละเราในฐานะเเฟนบอลเราทำกันเต็มที่เเล้วรอวัดราษอย่างเดียวครับ....
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

• 2,268
  • 74
คนที่จะตามข่าวทีมเราเขามีสี่ช่องทาง

1.เว็บสโมสร
2.นสพ
3.วิทยุ
4.คนรู้จักที่เป็นเเฟนบอลหรือเพื่อนๆ

โจทย์มีเเค่นี้ข้อ1 โอเคผ่าน ข้อ 2 ต้องมีคนจัดการเช่นเดียวกับข้อ 3 (อันนี้เเฟนบอลช่วยได้ตามที่พี่วิว่า) ข้อ4.เราต้องช่วยกันปากต่อปาก
ถ้าเขาเป็นเเฟบบอลจริงน่าจะพอรู้ข่าวเเล้วอย่างที่เรารู้เเฟนบอลที่นั้นเราก็ไม่ได้ประชาสัมพันธ์มากเอารถไปเเห่บอกมันไม่คุ้ม เอารถไปรอรับก็วัดดวงว่าจะมีมากน้อยเพียงใด น้อยก็ไม่คุ้มมากก็รับไปไม่หมด ปัญหาโลกเเตกครับ
1.สโมสรควรจัดรถตู้สักคันเพราะนัดที่ชนมีไม่กี่นัดเเละต่อไปในบ้านเราสามารถประชาสัมพันธ์ได้ครั้งนี้เราพลาดไป(ซึ่งรถอาจไม่พอนั่ง)
2.เเฟนบอลที่มีรถส่วนตัวไปรอรับหลายๆคันซึ่งอันนี้อยู่ที่ใจเเละความสะดวก
3.ยอมสละเพราะสุดวิสัยเเละเราในฐานะเเฟนบอลเราทำกันเต็มที่เเล้วรอวัดราษอย่างเดียวครับ....

ตามนี้คับ  ครั้งเราพลาดจริง แต่ทางสโมสร เงียบฉี่!

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา

1.เว็บสโมสร
2.นสพ
3.วิทยุ

วิเคราะห์สาเหตุและการแก้ไขปัญหาได้เคลียร์ดีจริงๆครับ
ตามนั้นเลยครับ
ปล.
ไม่กล้าออกความคิดเห็นมากเพราะนัดนี้น่าจะไปไม่ได้
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ สตีวี่ วี

• 68
  • 10
ช่วยแก้ไขข่าว หน้าwebbord ด้วย ข่าวยังเป็นเราเป็นเจ้าบ้านเตะที่กรมศุลฯอยู่เลย
(http://uppic.net/show/0626269f0191816a768451cf78ba3524)
เกิดและอยู่ที่นี่ แล้วจะให้ไปเชียร์ทีมไหนได้

*

• 3,645
  • 81
ยิ่งคิดยิ่งปวดหัวจิงๆ  แฟนบอลน้อยลงทุกวันๆๆจิงๆ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ พี่ฉัตร เมืองสมุทรปากน้ำ

• 1,404
  • 9
  • My Liverpool .. My R.W.B.23# .. My Samutprakan FC.
ตอนนี้ผมก็ช่วยบอกต่อ คนแถวปากน้ำ และก็พวกคนที่เตะบอลด้วยกันตอนเย็นๆ ที่ศาลากลางจังหวัดไปบางส่วน

แต่ก็อยากให้มีมาประชาสัมพันธ์ แถวศาลากลางตอนเย็นๆ ที่จะมีคน มาวิ่ง มาเต้นแอรโรบิค เตะบอล ... แถมอยู่ใกล้ที่ทำการสโมสรด้วย

ยังไงก็ลองมาประชาสัมพันธ์แถวนี้ดูนะครับ

ตัวผมคงทำได้แค่ ใส่เสื้อของสโมสร เตะบอลตอนเย็น ... ช่วยโปรโมทสโมสรและบอกต่อไปอีกทาง ..

ทีมฟุตบอล แต่ไม่มีหน้านักบอลให้เห็น

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com

1.เว็บสโมสร
2.นสพ
3.วิทยุ

ตามนี้คับ  ครั้งเราพลาดจริง แต่ทางสโมสร เงียบฉี่!

แล้วจะให้สโมสรทำอย่างไร เสนอมาเลยครับ
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

• 4,163
  • 45
ผิดมาตั้งแต่ "ไอ้ขี้เขียว" แล้ว

*

• 3,135
  • 119
เสนอเเล้วไงครับท่านรอง สามข้องข้างล่างไง >:D  ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเชียร์ทีมนี้น่าจะตามข่าวรู้เเล้วล่ะคงไม่น่าหลงไปกรมศุล นอกจากขาจร
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
เสนอเเล้วไงครับท่านรอง สามข้องข้างล่างไง >:D  ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเชียร์ทีมนี้น่าจะตามข่าวรู้เเล้วล่ะคงไม่น่าหลงไปกรมศุล นอกจากขาจร

น่าจะอย่างนั้นนะ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

• 9,706
  • 134

น่าจะอย่างนั้นนะ
แล้วเราจะทำขาจรให้กลายมาเป็นขาประจำยังไงดีเนี่ย  [(herr)]

*

• 9,396
  • 159

1.เว็บสโมสร
2.นสพ
3.วิทยุ

แล้วจะให้สโมสรทำอย่างไร เสนอมาเลยครับ

จัดรถ!!!

*

KosinSTUDIO

• บุคคลทั่วไป

สำหรับนัดนี้มีตกค้างแน่ๆ

สมควรมีรถกะบะแฟนบอลรอรับ แล้วมาเบิกคาน้ำมันกับสโมสร

เฉพาะนัดนี้นะครับ

*

• 9,706
  • 134
ไปรอรับหน้าสนามวันที่เจ้าบ้าน(ศุลกากร)เค้าเตะ....
จะดีหรอ???
สโมสรเคลียกันเองก่อนดีมั้ยถ้าจะทำงั้นอ่ะ...กลัวร้าว

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
ถ้าผมไปจอดรถรอ เพื่อนๆที่ใส่เสื้อปราการ เดิน หรือหลงมา จะประชาสัมพันธ์ และออกเดินทาง 16.30น. ใครจะไปกะผมก็ตามมาแค่นี้แหละ [(tired)]

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ไปรอรับหน้าสนามวันที่เจ้าบ้าน(ศุลกากร)เค้าเตะ....
จะดีหรอ???
สโมสรเคลียกันเองก่อนดีมั้ยถ้าจะทำงั้นอ่ะ...กลัวร้าว

เห็นด้วยกับ ตาเทพ ...... เดี๋ยวจะหาว่าแย่งแฟนบอล .....  [(meh)] [(meh)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
ถ้าจัดรถกระบะ ผมเองไม่แน่ใจว่าขึ้นทางด่วนวงแหวนรอบนอกได้หรือเปล่า ? แต่ถ้าทางด่วนเส้นบางนาขึ้น

กระบะหลังไม่ได้แน่นอน ปวดหัว + เหนื่อยครับ ขอโทษด้วยที่ช่วยอะไรไม่ได้เลยเพราะวันอาทิตย์ต้องขอพักหน่อย

แล้วค่อยตามไปเชียร์บอล ...

*

ออฟไลน์ TOMTAM <Ideas for life>

• 73
  • 5
  • แพ้ยาก ชนะยิ่งยากกว่า
    • http://img340.imageshack.us/img340/9859/samutprakarn112
ใครหลงไปสนามกรมศุล คงจามึนตึ๊บปราการอยู่ไหน
ส่วนตัวผมจาพยายามบอกพวกๆให้กระจายข่าวให้ทั่วถึงในกลุ่ม  ???
กรูผู้ชนะ สมุทรปราการ FC

*

• 3,135
  • 119
วงเเหวนกาญจนาวิ่งได้ตั๋งกระบะบรรทุกคนได้ไม่เป็นไร

*

• 9,706
  • 134
ข้อสรุปตอนนี้คือ
ไม่มีการจัดรถไปรับที่สนามกรมศุลกากรนะครับ
ยังไงก็รบกวนเพื่อนแฟนบอลทุกคนช่วยกันประชาสัมพันธ์เรื่องการย้ายสนามเตะด้วยนะครับ
เราทำดีที่สุดแล้วตอนนี้.....

*

• 9,396
  • 159
ข้อสรุปตอนนี้คือ
ไม่มีการจัดรถไปรับที่สนามกรมศุลกากรนะครับ
ยังไงก็รบกวนเพื่อนแฟนบอลทุกคนช่วยกันประชาสัมพันธ์เรื่องการย้ายสนามเตะด้วยนะครับ
เราทำดีที่สุดแล้วตอนนี้.....

ถ้าไม่มีรถ ก็ยังคิดว่าทำไม่ดีที่สุดอยู่ดี

ความเห็นส่วนตัว!!!

*

• 9,706
  • 134

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
ขอออกความคิดเห็นนิดนึงนะครับ
ผมว่าจัดรถไปคงไม่น่าเป็นการผิดใจกันนะครับ
เพราะแฟนบอลที่เราจะรับมาก็คงใส่เสื้อฟ้า-ขาว
หรือถึงยังไงเรื่องแบบนี้คนดูเค้ารู้น่ะครับ ว่าอยากมาดูทีมไหน คงไม่เป็นการแย่งแฟนบอลกันหรอกมั้งครับ

อีกอย่างผมว่าถ้าเค้าจะคิดงั้นก็คงต้องปล่อยไปแล้วน่ะครับ
เราก็ควรจะเห็นแก่ตัวในสิ่งที่เราควรจะเห็นแก่ตัวมั่งก็ดีนะครับ เพราะมันก็เป็นผลกระทบกับทีมเรา ไม่ใช่ทีมเค้า
และอีกอย่างทีมเค้าก็เห็นแก่ตัวกับเรามามากพอควรแล้ว
การที่เราจะเห็นแก่ตัวเพื่อแฟนบอลมั่งไม่น่าจะแปลกนะครับ

แต่ที่ไม่แน่ใจคือว่าจะมีแฟนบอลเยอะรึเปล่าแค่นั้นเองอ่ะครับ
แต่ก็ถือว่าเราทำดีที่สุดแล้วน่ะครับ แม้จะมีกองเชียร์เพียงแค่คนเดียว ผมว่าเราก็ต้องทำครับ ถ้ายังคิดว่าเป็นครอบครัวเดียวกัน เราจะทิ้งพี่น้องเราหลงอยู่กลางป่าไม่ได้อยู่แล้วครับ อีกอย่างผมว่าเป็นการซื้อใจไปในตัวด้วยครับ
เพราะแต่ไหนแต่ไรเราก็อยู่กันแบบครอบครัวอยู่แล้วน่ะครับ

ด้วยความเคารพครับ  [(knife)] [(knife)] [(knife)]

ปล. วันอาทิตย์ผมยืมรถแม่ได้อ่ะครับ แต่ประเด็นคือ ผมไปรังสิตไม่เป็นอ่ะครับ ถ้ายังไงมีอะไรให้ช่วย ขอคนนำทางซักคนนะครับ และน่าจะรับกองเชียร์ได้ 3 คนครับ สำหรับรถผม ขอบคุณครับ

ปล2. แค่ความคิดเห็นส่วนตัวเองน้าคร้าบบบบบบบบบ  [(shy)] [(shy)] ยังไงประชาธิปไตยถือคามเสียงส่วนมากอยู่แล้วครับ ฮี่ๆ  ;)
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

• 3,645
  • 81
นอกประเด็นเรื่องจัดรถนะครับ

คิดเล่นๆว่า ถ้าคนที่ไปเก้อ เค้ามีรถส่วนตัวขับไป ที่สนามกรมศุล

แล้วเค้าเจอว่าย้ายสนามเตะ...คิดว่าเค้าจะขับตามไป ที่ มธ. ไหมครับ

หรือจะขี้เกียจแล้ว

*

• 9,396
  • 159

คิดเล่นๆว่า ถ้าคนที่ไปเก้อ เค้ามีรถส่วนตัวขับไป ที่สนามกรมศุล

แล้วเค้าเจอว่าย้ายสนามเตะ...คิดว่าเค้าจะขับตามไป ที่ มธ. ไหมครับ

ท้อ....!!!

แล้วใครจะบอกเค้า ???

แล้วคนที่ไป TAXI หรือ 2แถว

เผื่อดูนะ คิดเล่นๆ

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat

ท้อ....!!!

แล้วใครจะบอกเค้า ???

แล้วคนที่ไป TAXI หรือ 2แถว

เผื่อดูนะ คิดเล่นๆ

เรื่องบอกเดี๋ยวถ้าเราลงมติว่าจะจัดรถไปจริง
ก็เขียน ฟิวเจอร์บอร์ดไปช่วยกันถือคนละนิดก็ได้ครับ
ใส่เสื้อฟ้าขาวหมด เดี๋ยวพอเค้าไปซื้อตั๋ว เห็นว่าไม่ขาย เดี๋ยวเค้าก็คงเดิน งง มาที่กลุ่มเองอ่ะครับ

แต่ประเด็นว่า เค้าจะขับตามไปมั้ย อันนี้แล้วแต่คนเลยครับ
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
ขอบคุณครับที่เราจะรักษาแฟนฟ้า-ขาวของเราไว้

เราจะปล่อยทิ้งใครไว้ไม่ได้สักคนในสมรภูมินี้เพราะอนาคตเรายังต้องรองรับแผนเดิมเอาไว้นะครับ plan 1+1และ2+4