กระทู้แจ้งข่าว : นัดเยือนปทุมอาทิตย์นี้ ไม่ได้กินก๊วยเตี๋ยวเรือเราไม่กลับ

• 47 ตอบ
  • 5338 อ่าน
*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • แฟนบอลปราการ
  • 9,706
  • 134
ประกาศ
โปรโมชั่นพิเศษสำหรับกองเชียร์ฟอร์เทรดเซี่ยนที่รักทุกท่าน
อาทิตย์ที่25เมษายนนี้ นัดเยื่อนปทุมธานี ณ.สนามกีฬาธรรมศาสตร์ศูนย์รังสิต
ชมรมเชียร์ฟอร์เทรดเซี่ยน
อัดฉีด ... ก๊วยเตี๋ยวเรือ (เจ้าอร่อย) ฟรี !!!
ณ.หน้าสนามแข่งขัน
ขอได้โปรดกองเชียร์รวมตัวโดยพร้อมเพรียงกัน 555

ปล.จะจัดกี่ชามดีฟะ 200 ชาม คิดว่าหมดกันมั้ยเนี่ย -*-
(กรุณาไปแจ้งด้วยจะได้กะปริมาณถูก)

ขออธิบายเพื่อความโปร่งใส
เนื่องจากมีแฟนบอลท่านหนึ่ง(พี่กิต)เป็นห่วงกองเชียร์เราในนัดเยือนนัดนี้เรื่องอาหารการกิน
รวมทั้งเวลาแข่งขันและความไม่สะดวกในการสรรหาอาหารการกินรอบสนาม
จึงได้เสนอและแนะนำเรื่องการเหมาร้านก๊วยเตี๋ยวมาเปิดบริการให้กลุ่มแฟนบอลเพื่อความสะดวกสบาย
(ที่เค้าเสนอมาก็เพราะเวลาที่บริษัทพี่เค้าเตะบอลที่นั่นก็ทำการเหมาร้านก๊วยเตี๋ยวนี้มาให้บริการเหมือนกัน)
โดยมีรายละเอียดว่า ร้านเค้าจะขอคิดเหมาเป็นจำนวนชาม ขั้นต่ำ 100 ชาม
คิดชามละ 20 บาท ซึ่งผมจะขอเปลี่ยนแปลงเรื่องค่าใช้จ่ายตรงนี้เป็นเฉพาะการรับบริจากทั้งจากหน้างานและสปอนเซอร์หลังไมคค์นะครับ
(เนื่องจากปรึกษากับทางคณะกรรมการแล้วไม่สะดวกเรื่องการเอาเงินจากค่ารถมาจุนเจือส่วนนี้)
10บาท20บาทก็ว่ากันไปแล้วแต่จิตศรัทธา

โดยรวมถึงจะรับบริจาคค่าก๊วยเตี๋ยวจากสปอนเซอร์ทั้งหลายมาอุดหนุนจุนเจือค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ด้วย
จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน

สปอนเซอร์ท่านไหนสนใจสบทบทุนค่าก๊วยเตี๋ยวเรือ
โปรดติดต่อ
เจ้าหน้าที่ฝ่ายโภชนาการ / พรเทพ_เทือกสุพรรณ !!!
086-626-0680
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เมษายน, 10, 21:33:36 โดย พรเทพ_เทือกสุพรรณ !!! »
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• ครอบครัวปราการ
  • 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
ไม่กินหมู

ไม่กินเนื้อ ทำไงดี

*

• 9,706
  • 134
ไม่กินหมู

เออหว่ะ...
ตอนนี้มีปินตู+ซายีส รวมเป็น 2 คนละ
เดี๋ยวจะหาข้าวหน้าไก่เซเว่นให้กินแทนละกัน ดีมะ
หรือจะสั่ง เส้น+น้ำ ไม่ต้องใส่เนื้อสัตว์ดี  :)

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
ตกลง เตี๋ยวเรือ  หมูหรือเนื้อ  ช่วยแจ้งข่าวด้วยนะครับ   หรือถ้ามีคนกิน 2 อย่างไม่ได้  เตี๋ยวไก่ละกัน

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
กินก่อนแข่ง
หรือแข่งเสร็จแล้วกินอะ

แข่งเสร็จแล้วมันจะไม่ดึกไปเหรอ เต็มที่บอลจบ ทุ่มครึ่ง กว่าจะรวมตัว ลงไปถ่ายรูป โน่น นี่นั่น ฯลฯ คือเกรงว่าร้านมันจะไม่ปิดแล้วเหรอ ???

สงสัยเฉย ยังไงก็กิน  [(fan)]
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ขอบคุณผู้สนับสนุนครับ .....  [(love)] [(love)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
ก๋วยเตี๋ยวเรือ!!

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ พี่สัน

• 246
  • 4
  • ทุ่งหญ้าแห่งความศรัทธา
ขับเกวียนไปเอง ผู้ติดตาม 4คน
เล็กแห้งน้ำนิดหน่อย หมูก็ได้ เนื้อดี  >:(

*

• 9,706
  • 134
เหมาร้านเค้ามาตั้งหน้าสนาม...เคลียมั้ย

ว่าแต่จะกินกันกี่โมงดีฟะ บอลเตะ 17.30 น.
เสนอความคิดกันหน่อย
แล้วจะสั่งกี่ชามดี ช่วยกันคิดด้วยเน้อ

ปล.อยากให้นักบอลได้กินด้วย(แปลว่าต้องชนะนะ!!!)  [(knife)] [(knife)] [(knife)]

*

ออฟไลน์ kishsana

• 69
  • 3
  • ลูกผู้ชายตัวจริง
เสนอว่า กินช่วงพักครึ่งดีมั้ยครับ  พอจบแล้วก็กินต่อ...(ร้านเขารอได้ครับ)  ใครใคร่กินตอนพักครึ่งกิน   ใครใคร่กินหลังจบเกมส์พร้อมนักบอลกิน  เพราะกองเชียร์เราคงเยอะ  มีบางส่วนไปเองก็เยอะนะครับ เวลาสั่งจะได้ไม่ต้องรอนาน   เพราะเขามาลวก ใส่ น้ำร้อน ๆ สด ๆ เลย

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
กินตอนพักครึ่ง เละแน่เลยครับ  เวลาที่เหมาะที่สุดคงเป็นจบเกม (เหมือนนัดอุ่นเครื่องเจอไทยซัมมิท)  แต่อาจติดเวลาเรื่องเขาจะปิดไฟสนาม ไล่เราหรือเปล่านั่นน่ะสิ     ถ้ากินก่อนเตะบางคนอุตส่าห์เสียสละไปรอเก็บตกคนที่สนามกรมศุลฯให้      ส่วนจำนวน 100 ชามไม่น่าจะพอแน่ ๆ  ถ้ารวมนักเตะ ทีมงาน สตาฟโค้ช และกองเชียร์

ปล. - ทีมเรานี่เหมือนครอบครัวกันจริง ๆ   มีกิจกรรมร่วมกันตลอด
      -  ขอบคุณพี่กฤษ ที่ช่วยประสานงานให้
      -  ขอบคุณ บ.โบ้ แนวคิดเรื่องเงินทุน
      -  ขอบคุณ ป๋าเทพ ผุ้เป็นโต้โผใหญ่ให้ชาวปราการได้ "ยกซด" เตี๋ยวเรืองานนี้

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
จัดข้าวหน้าไก่ ให้ด้วยแล้วกัน

ฮี่ๆ

ขอบคุณกิจกรรมดีๆ เช่นนี้

บอกตรงๆ ปราการ ผมให้หมดใจ

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
กินหลังเกมส์นักบอลก้อได้กินด้วยเชียร์หมดแรงก้อคงหิวแต่ไม่ใช่สนามบ้านเราอะ เค้าจะปิดไฟไล่มั้ยเพราะเราไปชนะเค้าคะ [(fan)] [(fan)] [(fan)]
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
ซัดได้หมด ได้ทุกเวลา 555

*

KosinSTUDIO

• บุคคลทั่วไป

*

• 9,706
  • 134

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
อยากกินอ่ะมีบริการห่อกลับไหม

*

• 9,706
  • 134

*

ออฟไลน์ โบ๊ท ๗๗๗๛

• 685
  • 10
  • ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ

*

ออฟไลน์ อ้วน@รังสิต

• 44
  • 7
  • หมูอ้อน นังดูบอล

*

ออฟไลน์ TOMTAM <Ideas for life>

• 73
  • 5
  • แพ้ยาก ชนะยิ่งยากกว่า
    • http://img340.imageshack.us/img340/9859/samutprakarn112
แจกคูปอง
แล้วถ้ากินเบิ้ลอ่ะทำไง ???

ก็ขอมา 2 ใบดิว่ะ
อ๊อด อ๊อด จัดให้ผมด้วยสักสิบใบนะ แหะๆๆ จาไปชวนสาวปทุมฯมากินน่ะ :-*
กรูผู้ชนะ สมุทรปราการ FC

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
กินก่อน เด๋วเวลาเชียจะอ้วก

กินหลัง จะดึกไปไหม

กินพักครึ่งจะทันหรอ

แต่ยังไงก็กินครับ  [(lol)] [(lol)]

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
ไม่กินหมู

ก็เอาหมู เนื้อมาใส่ชามผมดิ เดี๋ยวแบ่งผักบุ้งถั่วงอกให้ก็ได้

*

ออฟไลน์ kishsana

• 69
  • 3
  • ลูกผู้ชายตัวจริง
กินหลังเกมส์นักบอลก้อได้กินด้วยเชียร์หมดแรงก้อคงหิวแต่ไม่ใช่สนามบ้านเราอะ เค้าจะปิดไฟไล่มั้ยเพราะเราไปชนะเค้าคะ [(fan)] [(fan)] [(fan)]

เรื่องไฟฟ้า ไม่น่าจะเป็นปัญหา  ใต้อัฒจรรย์  คล้าย ๆ เป็นอุโมงค์ใหญ่มาก ๆ และห้องพักนักกีฬา  จัดเป็นที่กินได้ ไฟฟ้าเปิดหลอดนีออนตลอด  แต่เดียวพรุ่งนี้จะไปขอพี่ที่ดูแลสนามให้  ว่าเราขอกินเตี๋ยวหลังเลิกเกมส์ให้แล้วกันครับ รู้จักพี่ดูแลสนามอยู่ แบ่งให้พวก รปภ.ที่ดูแลเปิดปิดสนามกินด้วย สัก 1-2 ชาม ก็โอเคแล้ว  พี่เขาเล่นบอลทีมเดียวกันครับ

หากเขาจะปิดไฟที่สนาม เราก็ยังพอมีแสงสว่างกินกันครับ  และจะดูที่ตั้งร้านให้ด้วย ว่าตรงไหนเหมาะแก่การกินที่สุด

ปล.ตุนเบียร์ไปบ้างก็ดีนะ ในสถานศึกษามีเซเว่น  แต่ไม่มีเบียร์เหล้า โซดามีครับ

*

• 2,268
  • 74
ไม่กินหมู

ก็เอาหมู เนื้อมาใส่ชามผมดิ เดี๋ยวแบ่งผักบุ้งถั่วงอกให้ก็ได้

บ๊ระเจ้า  เป็นความคิดที่ดีมากเลย  ผมยังคิดไม่ถึง..

[(knife)] [(knife)] [(knife)] [(knife)] [(knife)] [(knife)]

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

• 9,706
  • 134
ซึ่งผมจะขอเปลี่ยนแปลงเรื่องค่าใช้จ่ายตรงนี้เป็นเฉพาะการรับบริจากทั้งจากหน้างานและสปอนเซอร์หลังไมคค์นะครับ
(เนื่องจากปรึกษากับทางคณะกรรมการแล้วไม่สะดวกเรื่องการเอาเงินจากค่ารถมาจุนเจือส่วนนี้)
10บาท20บาทก็ว่ากันไปแล้วแต่จิตศรัทธา

โดยรวมถึงจะรับบริจาคค่าก๊วยเตี๋ยวจากสปอนเซอร์ทั้งหลายมาอุดหนุนจุนเจือค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ด้วย
จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน

สปอนเซอร์ท่านไหนสนใจสบทบทุนค่าก๊วยเตี๋ยวเรือ
โปรดติดต่อ
เจ้าหน้าที่ฝ่ายโภชนาการ / พรเทพ_เทือกสุพรรณ !!!
086-626-0680

ความเคลื่อนไหวหลังจากนี้ขอดูมาตราการของสมาคมบอลก่อนนะครับว่าจะโดนสั่งเลื่อนการแข่งหรือเปล่าว เดี๋ยวได้ข้อสรุปยังไงจะรีบมาแถลงการให้ฟังกัน - -"

*

ออฟไลน์ xinemax

• 780
  • 30
ร้านขายเสื้อฟุตบอลไทย
http://xinemax.weloveshopping.com (http://xinemax.weloveshopping.com)

รับทำแม่เหล็ก ติดตู้เย็น Magnet สำหรับ สโมสรฟุบอล
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=59420.0 (http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=59420.0)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
ไม่กินหมู มีเพิ่ม ปินตู บันตี มานิช ซายิส พี่นัท น้องดา

แต่บอกว่า ชั่งมันเถอะครับ

คนส่วนใหญ่ กิน ก็พอแล้ว

เราต้องเอาคนส่วนใหญ่ไว้ก่อน

หลัก ประชาธิปไตย

ปล.ถ้าก๋วยเตี๋ยวไก่ ป้อม ก็กินไม่ได้ แล้ว ปทุม เตี๋ยวเรือ ดังสุด!!!

*

• 2,268
  • 74

*

ออฟไลน์ Nui Prakanner

• 894
  • 21
  • รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
ขอเป็นหลังแข่งแล้วกัน ชดเชยพลังงานที่ใช้ไปในการเชียร์

เอ๊ะ !!!!  หรือว่าจะดูไปกินไปดี  :(

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40

*

• 9,706
  • 134
พูดแล้วหิว!!!
ทุกงานแหละ หล่อนอ่ะ !!! [(meh)]

ไม่กินหมู มีเพิ่ม ปินตู บันตี มานิช ซายิส พี่นัท น้องดา

ปล.ถ้าก๋วยเตี๋ยวไก่ ป้อม ก็กินไม่ได้ แล้ว ปทุม เตี๋ยวเรือ ดังสุด!!!
งานนี้ก๊วยเตี๋ยวหมูเฟ้ย !!!
งานนี้ขออนุญาต 2 มาตราฐาน ครับ
เดี๋ยวคนไม่กินหมูทางเราจะเตรียม ข้าวมันไก่พี่ติ๊ด(พ่อเจ้าเกมส์)จัดไว้ให้ครับเพื่อความอิ่มหนำสำราญกันทุกคน
แต่ใครไม่กินหมู รบกวนแจ้งด้วยเน้อ
ปล.ป้อมไม่กินไก่แสดงว่ากินหมูได้ ประเด็นนี้ตกไป

*

• 9,396
  • 159
พูดแล้วหิว!!!
ทุกงานแหละ หล่อนอ่ะ !!! [(meh)]

งานนี้ก๊วยเตี๋ยวหมูเฟ้ย !!!
งานนี้ขออนุญาต 2 มาตราฐาน ครับ
เดี๋ยวคนไม่กินหมูทางเราจะเตรียม ข้าวมันไก่พี่ติ๊ด(พ่อเจ้าเกมส์)จัดไว้ให้ครับเพื่อความอิ่มหนำสำราญกันทุกคน
แต่ใครไม่กินหมู รบกวนแจ้งด้วยเน้อ
ปล.ป้อมไม่กินไก่แสดงว่ากินหมูได้ ประเด็นนี้ตกไป

ก็บอกว่า ชั่งมันไง คนไม่กินหมู

อะไรของเอ็ง!!

*

• 9,706
  • 134
ก็ตรุจะจัดให้ เข้าใจ๋ ??

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
ต่อไปทุกคนก็จะหุ่นเดียวกะไอ้เทพ :( :( :( :(
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ อาร์ท แอนฟิลด์

• 623
  • 20
  • บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา
....ขอเกาเหลาเป็นกับแกล้มแล้วกันครับ  [(knife)]
บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
ขอขอบพระคุณมายังผู้อุปการะคุณทั้งหลายล่วงหน้านะครับ

*

ออฟไลน์ เอ็กซ์ปากน้ำ SUN DAY

• 153
  • 9
  • เอ็กซ์ ปากน้ำ ณบางแสน
ขอสองอย่างได้ป่ะ  ชอบหมดเลย ทั้งข้าวทั้งเตี๋ยว อิ อิ อิ :P :P :P
เอ็กซ์  ปากน้ำ ณ บางแสน

*

• 9,706
  • 134

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
ข้าวมันไก่ 20 ยูนิต พร้อมให้บริการนะครับ

ปล. เงินเข้ากระเป๋าน้องเกมส์ผู้น่ารัก 500 บาทเต็ม ๆ  [(fan)] [(fan)]

THIS IS FC !!!!

*

• 9,706
  • 134
ข้าวมันไก่ 20 ยูนิต พร้อมให้บริการนะครับ

ปล. เงินเข้ากระเป๋าน้องเกมส์ผู้น่ารัก 500 บาทเต็ม ๆ  [(fan)] [(fan)]
[(k)] [(k)] [(k)] [(k)] [(k)]

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
กินด้วยนะๆๆๆ ขอกินทั้งข้าว ทั้งก๊ะเตี๋ยวเลยได้ป่าวอ่ะ [(fan)]

*

ออฟไลน์ เดียร์รินทอง-ณ.115

• 357
  • 1
  • HOOLIGANS-R115

*

• 9,706
  • 134
เริ่มตั้งร้านกินได้ 4โมงเย็น
แล้วจะกั๊กไว้ส่วนนึงหลังบอลจบให้นักบอล (ถ้าชนะนะ [(fan)])

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
กินด้วยเดะ ไม่หมู ไม่เนื้อ ไม่บุ้ง ไม่งอก ไม่เลือด ไม่ตับ ไม่ชาม  ไม่แด๊กและ!!!  [(herr)]
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599