วันอาทิตย์อับแสง

• 50 ตอบ
  • 4877 อ่าน
*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,494
  • 91
วันอาทิตย์อับแสง
« เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 12:05:31 »
สืบเนื่องมาจากการแข่งขันฟุตบอลลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 ระหว่างทีมปทุมธานี - สมุทรปราการ
เมื่อวันอาทิตย์อับแสงที่ 25 เมษายน 2553 ณ สนามมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ รังสิต ซึ่งใน
ช่วงทดเวลา 3 นาที ของครึ่งหลัง ได้บังเกิดเหตุการณ์ท้าทายจิตสำนึกที่ดีของบุคคลที่ได้ชื่อ
ว่าเป็นนักกีฬาฟุตบอล ซึ่งไม่ว่านักเตะนั้นจะเล่นเก่งกาจ มีความสามารถล้ำเลิศปานใดก็ไม่ว่า
กัน  แต่สิ่งที่อย่างน้อยที่สุดควรจะมี  หรือ  ต้องมี  คือ  "น้ำใจนักกีฬา"  ซึ่งเป็นสิ่งที่หาได้
ยากยิ่งนักในห้วงเวลาปัจจุบัน เพราะต่างคำนึงถึงแต่ชัยชนะเพียงอย่างเดียว โดยไม่คำนึงถึง
ว่าจะตั้งอยู่บนพื้นฐานของความถูกต้องชอบธรรม หรือไม่ เป็นการเอารัดเอาเปรียบผู้อื่นหรือ
หรือเปล่า

ในเหตุการณ์ข้างต้นนั้น  ได้มีกองเชียร์คนหนึ่งของสมุทรปราการ ที่รับไม่ได้กับการกระทำ
ที่ไร้ยางอาย การกระทำที่ไร้น้ำใจนักกีฬาที่ดี  ของนักเตะปทุมธานีทั้งการไม่ส่งบอลคืนให้
ทีมคู่แข่งขันที่เตะบอลออกเพราะอาการบาดเจ็บ รวมถึงการแสดงท่าทางดีใจเมื่อยิงประตูตี
เสมอได้  ตลอดจนอาการลิงโลดของโค้ช เจ้าหน้าที่ทีมสโมสรปทุมธานีเองที่พลอยเห็นดี
เห็นงามไปด้วยกับการกระทำของนักเตะตนเองว่าเป็นสิ่งที่ถูกต้อง

กองเชียร์คนนี้ก็ไม่เคยสนับสนุนในกรณีมีการขว้างปาขวด หรือ เมื่อกองเชียร์สองฝ่ายจะมี
เรื่องกัน  ไม่ว่าจะเป็นเหตุการณ์ที่สนามกีฬาอยุธยา,  แปดริ้ว  ก็จะคอยห้ามปรามเพื่อน ๆ
กองเชียร์  แต่ในเหตุการณ์เมื่อวานนี้  กองเชียร์คนนี้กลับเดินลิ่วออกไปแถวหน้ากองเชียร์
คนอื่น ๆ เพื่อเข้าไปประณามการกระทำข้างต้นที่รับไม่ได้ และ ยังไม่รู้สำเหนียกว่าเป็นสิ่งที่
ไม่ควรจะเกิดขึ้น แต่ทั้งนักเตะ โค้ช เจ้าหน้าที่ทีมปทุมธานี  กลับมีความคิดว่าสิ่งที่ทำลงไป
ถูกต้องร้อยเปอร์เซ็นต์  ไม่กระดากอายแต่อย่างใด  ก็ให้ถือว่าแต่ละท่านอาจจะมีสามัญ
สำนึก หรือ จิตสำนึก ไม่เท่ากัน ถือว่าเป็นผลมาจากบุญทำ กรรมแต่ง แต่ปางก่อนและใน
ชาตินี้ก็แล้วกัน

เท่าที่กองเชียร์คนนี้จำได้  ว่ามีเพื่อนกองเชียร์หลายท่านเข้ามาที่ใกล้ตัวเพื่อบอกให้ใจเย็น
ไม่ว่าจะเป็นแจ๊ค, เจ้าไฝ ไอดอลตลอดกาลของวิฑูร, พี่ป๊อบ, น้องแพ๊ตตี้, เจ๊อ้อย, น้อง
ที่มากับธวัชชัย ซึ่งเจอกันที่จอดรถแล้วถามว่ามีกล่องโฟมแช่เย็นหรือเปล่า ด้วยกล่องเก่ามัน
ถูกทับแตก  (ขออภัยด้วยนะ ที่จำชื่อไม่ได้) รวมถึงกองเชียร์ท่านอื่น ๆ อีกหลายต่อหลาย
ท่าน  ขอขอบคุณและขอบใจจริง ๆ

จึงบอกกลับไปว่า ไม่ได้เป็นการประท้วงกรรมการ หรือ ผลการแข่งขันที่เกิดขึ้น เพราะรับ
ได้หมด ไม่ว่าจะแพ้ จะเสมอ หรือ จะชนะ มันก็แค่เกมส์กีฬาเท่านั้น  แต่ที่รับไม่ได้ และ
จะขอประณามก็คือ  ประณามเรื่องน้ำใจนักกีฬา  ประท้วงเรื่องจริยธรรมทั้งของนักเตะ
ปทุมธานี  โดยเฉพาะอย่างยิ่งวุฒิภาวะและการแสดงความรับผิดชอบที่ไร้ยางอายของ
โค้ช และ เจ้าหน้าทีมทั้งหมดของสโมสรปทุมธานี เอฟ.ซี. เจ้านกปากห่างเหิรหาว ซึ่ง
คงต้องใช้เวลาอีกยาวนานในการทำให้เป็นเจ้านกปากห่างที่งามสง่าในสายตาของผู้มีใจ
รักกีฬา

อย่างไรก็ตาม ในการกระทำของกองเชียร์คนนี้อาจจะทำให้กองเชียร์ท่านอื่น ๆ ขัดเคือง
ในความรู้สึกว่าเป็นการแสดงที่ไม่สมควรอย่างยิ่ง   จึงต้องขอกล่าวคำอภัยและขอโทษ
มายังเพื่อนกองเชียร์ท่านอื่น ๆ ด้วย หากได้กระทำการอันใดที่เป็นการไม่สมควรออกไป

กองเชียร์คนนี้จึงขอปลีกตัวเองออกจากกองเชียร์สมุทรปราการ เอฟซี เพื่อเป็นการแสดง
ความรับผิดชอบในสิ่งที่ตนเองได้กระทำลงไป  แม้ว่าจะไม่มีบัญญัติไว้ในกฎ กติกาเล่มใด
ใดก็ตาม เพราะเป็นคนที่กล้าทำ กล้ารับ ไม่ปัด ไม่ตะแคงข้าง ๆ คู ๆ เอาสีข้างเข้าถูแบบว่า
ทีมปทุมธานีทำได้ เพราะไม่ผิดกติกา แล้วทำไมกองเชียร์คนหนึ่งจะทำไม่ได้กันเล่า  โดย
ขอหายตัวไป  ไม่ไปชม ไม่ไปดู ทีมรักสมุทรปราการ เอฟซี ไม่เข้ามาเขียน ไม่เข้ามาโพส
กระทู้ใด ๆ ทั้งสิ้นอีกนับเนื่อง ณ บัดนี้  แต่ขออนุญาตติดตามข่าว  ขออนุญาตเข้ามาอ่าน
ในเว็บบอร์ดของ  "ครอบครัวปราการ"  เพียงอย่างเดียวเท่านั้น  หวังว่าคงไม่เป็นการขอ
ที่มากเกินไป จนเพื่อน ๆ กองเชียร์ท่านอื่น ๆ จะให้กับกองเชียร์คนนี้ที่หัวใจรับไม่ได้จริง ๆ
กับ  "วันอาทิตย์อับแสง 25 เมษายน 2553"

รักทีมสมุทรปราการ เอฟซี และ รักกองเชียร์ป้อมปราการทุกคน         

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
Re: วันอาทิตย์อับแสง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 12:13:49 »
สิ่งที่กองเชียร์คนนี้ขอผมไม่ให้!!!
กลับมาร่วมกันเชียร์เถอะคุณ คนเราทำผิดได้ และต้องการโอกาสแก้ตัว :'(
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ xinemax

• ครอบครัวปราการ
  • 780
  • 30
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 12:14:36 »
อย่าเลยพี่เหน่ง

ครอบครัวปราการ จะขาดใครคนนึงไปไม่ใด้ ทุกๆคนก็รักสโมสร  :-[
ผมก้เสียใจ แต่ยังไงผมก็ไม่เลิกเชียร์ เลิกไปสนาม เพราะ นักเตะและทีมงานต้องการ พวกเราอยู่แล้ว
ขาดพี่เหน่งไป นี่น้องๆจะทำยังไงครับ
ร้านขายเสื้อฟุตบอลไทย
http://xinemax.weloveshopping.com (http://xinemax.weloveshopping.com)

รับทำแม่เหล็ก ติดตู้เย็น Magnet สำหรับ สโมสรฟุบอล
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=59420.0 (http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=59420.0)

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 12:19:02 »
กองเชียร์ป้อมปราการ

จะขาดใครไปไม่ได้ แม้แต่คนเดียว

กลับมาเถอะคับ..

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ selfcontain

• 4,024
  • 2
    • CasNoVy[[สุดที่รัก]]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 12:19:25 »
ใจเย็นๆคับพี่ ด้วยรักและศรัทธา แม้ขอบฟ้าพวกเราก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 12:20:24 »
เราไม่ได้เตะ ไม่ได้แข่ง กับ พวก ... แค่ทีมเดียว ยังมีทีมอื่น ๆ อีก ที่เราจะต้องเตะ จะต้องแข่งกับพวกเขา ผู้ซึ้งอาจจะมีน้ำใจนักกีฬามากกว่า

ดังนั้นรบกวนบอกกองเชียร์ท่านนั้นด้วยว่า  เราจะขาดใครไปสักคนไม่ได้  เพราะหนทางของเรายังอีกไกล ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นเราต้องกลับมาที่จุดเดิมของเราให้ได้ครับ

"ด้วยศรัทธา  แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง"

จงกลับมาครับ

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 12:26:56 »
 [(brr)] [(brr)] [(brr)]
อย่าเครียดพี่ ไอ้แจ็คเคยทำอุบาทว์กว่านี้เรายังรับกัน [(fan)] [(fan)]ได้เลยพี่ พี่น้องกันทั้งนั้นมีโกรธ โมโห ดีใจทุกคน
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 12:30:19 »
อย่าพึ่งทิ้งกันไปไหนเลยครับ ... พี่เหน่ง ..... คนเราต้องมีอารมณ์หลุดแบบนี้กันได้

ผมเองก็เป็นเมื่อนัด เอฟเอคัพ ที่เจอกับ ม.เกษมฯ ทั้งด่าทั้งโวยวาย ....

ใครคนไหนมันจะทนได้หากไม่เจอกับตัวเอง

กลับมาเดินด้วยกันใหม่ครับพี่อย่าพึ่งหลีกหนีตัวเองไปอย่างนี้ .......

รักและเคารพครับ พี่เหน่ง ....  8) 8)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ TOMTAM <Ideas for life>

• 73
  • 5
  • แพ้ยาก ชนะยิ่งยากกว่า
    • http://img340.imageshack.us/img340/9859/samutprakarn112
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 12:33:55 »
ไม่ไปดูแค่นัดเจอกับทีมหน้าด้าน ทีมนี้ทีมเดียวได้ไหมคับ
ทีมอื่นมี่มีสปิริตยังมีอีกเยอะฮะ แบนทีมนี้ทีมเดียวเอาให้มันรู้ว่ามีมันทีมเดียวในโลก
ที่ขึ้นชื่อว่า "ทุเรศสิ้นดี"
  :'(
กรูผู้ชนะ สมุทรปราการ FC

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 12:39:57 »
ไม่ให้ไปได้มั้ยครับ

ขอร้องงงง

เครดิต ภาพ THE FOOTBALL

*

ออฟไลน์ เจ้าหิมะ...โว้ยยย

• 618
  • 43
  • ผมคือเกรียนอยู่หลังคีย์บอร์ด...อิอิ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 12:44:31 »
พี่เหน่งคับ อย่าให้เรื่องนี้มันมาทำให้เราท้อถอยเลยคับ ผมว่าต่อไปนี้เรามาร่วมเชียร์กันให้มันหนักยิ่งกว่าเดิม ให้ทีมเลวๆมันรู้ว่า ถึงมันโกง พวกกรูก็จะเชียร์ทีมรักให้เป็นแชมป์ให้ได้

อย่าไปไหนเลยนะพี่ชายที่แสนดีของพวกเรา
(http://upic.me/show/20798422)
เรื่องจริงและเป็นกลาง ในปราการต้องบลูทัล
http://www.brutalprakan.com

*

ออฟไลน์ เอ็กซ์ปากน้ำ SUN DAY

• 153
  • 9
  • เอ็กซ์ ปากน้ำ ณบางแสน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 12:47:43 »
อยู่ต่อไปพี่เหน่งทีมอื่นๆๆที่มีน้ำใจนักกีฬาอีกมากมาย  เรามาร่วมแรงร่วมใจเชียร์สมุทรปราการ ยังไงยังไง
สมุทรปราการ FC ก็คือครอบครัวเดียวกัน ...... ;)
เอ็กซ์  ปากน้ำ ณ บางแสน

*

ออฟไลน์ เดียร์รินทอง-ณ.115

• 357
  • 1
  • HOOLIGANS-R115
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 12:52:34 »
ห้ามไปน่ะท่าน แงมๆๆ :icon_banghead: :-[

*

ออฟไลน์ เoสเnw_wsะสมุns ณ รีลมาดริด

• 314
  • 10
  • ถึงจะเป็นเด็กก็เตะบอลเก่งนะครับ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 13:00:34 »
 :-/ :-/ :-[ :-[ :-[ 8) 8) 8)
รัก....สมุทรปราการเอฟซี......สุดๆเลยคับ (http://www.brutalprakan.com)

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 13:02:10 »
ถ้าพี่ไป ผมถือว่าพี่เหน่งทิ้งน้อง ๆ

ความสูญเสียนี้ พวกผมเจ็บยิ่งกว่าถูกปล้นชัยชนะอีกครับพี่

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 13:19:06 »
เวลาจะเยียวยาพี่

เข้าใจในสิ่งที่พี่ทำ เข้าใจความรู้สึกที่พี่เป็น

เเละเชื่อว่าพี่จะกลับมา

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 13:24:06 »
เคารพการตัดสินใจของพี่ครับ

แต่เชื่อว่าสักวันต้องกลับมาแน่นอน
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 13:31:29 »
โดยส่วนตัวของผมเอง ผมนับถือพี่เหน่งเหมือนพี่ชายผมคนนึงครับ

เหตุการณ์ต่างๆที่เกิดขึ้น เป็นสิ่งที่สะท้อนว่า พี่เหน่ง คือบุคคลซึ่ง ต่อต้านต่อความ
"อยุติธรรม" เป็นที่สุด

การที่พี่เหน่งได้แสดงออกไป ไม่ได้เป็นสิ่งที่เลวร้ายเลยครับ ถ้ามองกลับอีกมุม 

พี่เหน่ง คือตัวแทนของการแสดงออกถึงพลังในการเรียกร้องความ "ยุติธรรม"

ผมอยากบอกพี่เหน่งว่า พวกเราผ่านอะไรกันมาเยอะครับ

ที่ผ่านๆมาก็ได้พี่เหน่งนี่แหละที่เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงมาตลอด

ไม่ว่าจะเกิดปัญหาอะไร ไม่ว่าจะทำอะไร ทุกอย่างมีพี่เหน่งคอยให้คำปรึกษา คอยเสนอแนะทุกครั้ง

ยามน้องๆเดินออกนอกลู่นอกทาง ก็ได้พี่เหน่งที่คอยชักจูงกลับมา

ในยามนี้เราเหมือนอยู่กลางสมรภูมิรบ ถ้าพวกเราขาดแม่ทัพอย่างพี่เหน่งไป คงเสียกำลังใจไปอย่างมาก

ถึงแม้ผมจะรู้จักกับพี่มาไม่นานมากนัก แต่ผมเองก็นับถือพี่มาก

ไม่ว่าพี่จะท้อ จะเหนื่อย ขนาดไหนในตอนนี้ ผมขอให้พี่จำไว้นะครับ ยังมีน้องคนนี้

และพี่น้องชาว Fortression ทุกคน ที่คอยให้กำลังใจพี่เหน่งอยู่

เหนื่อยบ้าง ท้อบ้าง แต่อย่าถอยนะครับ

ลองพักสักวันนึงครับ แล้วพรุ้งนี้ก็กลับมาใหม่

ถ้าพี่เหน่งไปจริง ผมจะถือว่าผมผิดอย่างมหันต์ ที่มีส่วนทำให้พี่เหน่งไป

เพราะผมช่วยห้ามไม่อยู่  นั่นแสดงว่า ผมคือส่วนนึงในการทำผิดครั้งนี้

ผมก็ควรพิจารณาตัวเองเหมือนกันครับ..

"Fortression จะขาดใครไม่ได้แม้แต่คนเดียว"

ด้วยความเคารพครับ
นายศิลวัต ศรีสวัสดิ์

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 13:36:02 »
ถ้าไปกันหมด
แล้วผมจะไป เกรียน กับใคร !!!  :( :( :(

กลับมาเป็น ฮก ลก ซิว กันเถอะ พี่เหน่งจำวันนั้นได้มั้ย นัดที่เราเปิดซิงเชียงรายแล้วมี พี่เหน่ง ผม พี่เหมา ยืนเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์ของปราการเรา  [(cry)]
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ เoสเnw_wsะสมุns ณ รีลมาดริด

• 314
  • 10
  • ถึงจะเป็นเด็กก็เตะบอลเก่งนะครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 13:44:37 »
ถ้าไปกันหมด
แล้วผมจะไป เกรียน กับใคร !!!  :( :( :(

กลับมาเป็น ฮก ลก ซิว กันเถอะ พี่เหน่งจำวันนั้นได้มั้ย นัดที่เราเปิดซิงเชียงรายแล้วมี พี่เหน่ง ผม พี่เหมา ยืนเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์ของปราการเรา  [(cry)]
เอสจำได้  ที่เชียงราย 8)
รัก....สมุทรปราการเอฟซี......สุดๆเลยคับ (http://www.brutalprakan.com)

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 13:52:40 »
พี่เหน่งใจเย็นๆนะครับผมรักและเคารพพี่เหน่งมากเราลุยเหนือใต้ออกตกมาด้วยกันยากลำบากมาเท่าไรแล้วพี่จะมาทิ้งพวกเราด้วยเรื่องที่ไม่ได้มีสาเหตุมาจากพวกเราอย่างนี้ผมทำใจไม่ได้ครับผมเห็นพี่แสดงความรับผิดชอบออกมาขนาดนี้ก็สุดยอดมากครับแต่อย่าเว้นวรรคในการเชียร์สมุทรปราการเลยครับผมอยากขอร้องพี่เหน่งเป็นการส่วนตัวครับว่าขอให้ตามเชียร์กันต่อไปทุกที่ทุกสนามกับพวกเรานะครับ

ปล. ขาดพี่เหน่งอาจทำให้ผมกลายเป็นกองเชียร์ที่อายุแก่สุดในกลุ่ม
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 14:05:16 »
ไหนพี่เหน่งบอกว่าจะไม่ เชียร์ไม่ยุ่งเกี่ยวกับทีมเรา ถ้าทีมไรแสดงกริยาไร้น้ำใจอ่ะครับ
แต่นี้ทีมเราไม่ได้ทำไรเลย

คนเรามันพลาดกันได้พี่ สู้กันต่อครับ เราสู้กันมาเท่าไรต่อเท่าไรแล้วพี่
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 14:17:57 »
พี่เหน่งครับ
ถึงผมจะไม่ได้ไปด้วย แต่ก็พอที่จะเข้าใจและรับรู้ถึงความรู้สึกในตอนนั้นนะครับ
ผมยังจำวันเวลาเก่าๆ ที่ผมเคยขึ้นเหนือล่องใต้กับพี่เหน่งได้เสมอ
ผมยังจำนัดที่เราไปเยือนราชบุรีปีที่แล้วได้จับหัวใจ
จำนาทีที่เราโดนราชบุรียิงขึ้นนำไป 2-0
ตอนนั้นหัวใจที่เรียกว่า 90 นาทีไม่มีหยุดของผมได้หมดลงไป
ผมนั่งหมดอาลัยตายอยาก ฟุบนั่งกับพื้น และคิดว่าทุกอย่างหมดหวังไปแล้ว
แต่ผมหันมองไปทางขวามือของผม
ผมเห็นผู้ชายสูงวัยคนนึง สายตาเค้าดูมีประกายไฟ และดูมีพลังยิ่งกว่าหนุ่มๆแบบผมซะอีก
เค้าคนนั้นร้องเพลงไม่มีหยุดหย่อน เปล่งเสียงออกมาจนเห็นเส้นเลือดขึ้นที่ลำคอ
เค้าคนนั้นเดินมาหาผม และบอกให้ผมลุกขึ้นเชียร์ต่อไป อย่าเพิ่งท้อ
เพราะนักบอลก็ยังเตะบอลอยุ่ เราซึ่งเป็นกองเชียร์จะท้อได้ยังไง ถ้าเราท้อ แล้วความรู้สึกนักบอลล่ะ
ทำให้ตอนนั้นผมถึงได้มีกำลังใจลุกขึ้นเชียร์ได้อีกต่อไป จนครบ 90 นาที
และเราก็สามารถ ตามตีเสมอได้ราวกับปาฏิหาร
นักบอลยังต้องการกำลังใจจากกองเชียร์ เฉกเช่นเดียวกับในตอนนั้นที่เด็กหนุ่มอย่างผมซึ่งหมดหวังในตอนนั้นเช่นกันก็ต้องการกำลังใจด้วยเหมือนกัน
ในตอนนั้น ชายสูงวัยผู้นั้นไม่เพียงแต่เป็นผู้ให้กำลังใจนักกีฬาเท่านั้น แต่เค้ายังเป็นกำลังใจให้กับกองเชียร์ทุกคน
เป็นกำลังใจให้กับน้องๆทุกคน
หนุ่มสูงวัยคนนั้นคือพี่เหน่งนะครับ

พี่เหน่งเป็นทั้งแรงใจของนักกีฬาและก็เป็นทั้งแรงใจของพวกเราทุกคนนะครับ
ตัวผมอาจจะไม่ได้มีค่าพอที่จะทำให้พี่เหน่งกลับมาได้
แต่อยากให้รู้ว่า พวกเรารักพี่เหน่งนะครับ
กลับมานะครับพี่
กลับมาแก้ไขสิ่งที่ได้ทำผิดพลาดไป
กลับมาช่วยแก้ไขสิ่งต่างๆให้มันดีขึ้นนะครับ

รักพี่เหน่งครับ
ฟง
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 14:26:25 »
พี่เหน่งอย่าไปไหนเลยครับ  กลับมาเป็น 3 เสาหลัก(พี่เหน่ง พี่หนุ่ม พี่อี๊ด)

คอยคุมน้องๆครับ....อารมณ์มันหลุดกันได้ครับ มนุษย์ทุกคน มี รัก โลภ โกรธ หลง

SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 14:56:28 »
อย่าทำให้ทีม ทุเรศๆเยี่ยงนี้ มามีอิทธิพลต่อพวกเราเลยนะครับ

ยังไงพี่ก็ยังเป็นพี่ที่ผมรักเเละเคารพเสมอ

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 15:01:55 »
พักผ่อนให้หายเจ็บใจ แล้วค่อยกลับมาสู่ต่อน่ะพี่ ผมถือว่าพี่แค่ส่งใบลาใบนึงเท่านั้น

ผมไม่ยอมให้พี่ทิ้งน้อง ๆ แน่ ๆ

THIS IS FC !!!!

*

KosinSTUDIO

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 15:24:22 »

"คำว่าสุภาพบุรุษสมุทรปราการ เป็นกันยังไง ตอนนี้ข้าก็ยังไม่รู้

ข้ารู้แต่ว่าชะตากรรมของ "สุภาพบุรุษ" จะโดนกลั่นแกล้งเสมอมาและตลอดไป

แล้วจักมีใครซักกี่คนในโลกนี้ เห็นใจ สุภาพบุรุษคนนี้บ้าง "

สู้กับพวกเราต่อน่ะครับพี่เหน่ง

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 15:33:51 »
พี่เหน่งอย่าไปไหนเลยครับ  กลับมาเป็น 3 เสาหลัก(พี่เหน่ง พี่หนุ่ม พี่อี๊ด)

คอยคุมน้องๆครับ....อารมณ์มันหลุดกันได้ครับ มนุษย์ทุกคน มี รัก โลภ โกรธ หลง

3เสานี้ช่างขลังยิ่งนัก  [(moe)]

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 15:48:00 »
ขอให้พี่หายเหนื่อยเร็วๆแล้วกลับมาร่วมเชียร์กับพวกเราเร็วๆนะครับ

*

ออฟไลน์ สหาย เด แห่ง อโยธยา..

• 140
  • 5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 16:32:31 »
อะไรจะขนาดนั้น เดียวพวกมันเจอ HARDCORESอยุธยาแน่ พวกพี่ เดียวพวกเราจัดให้ เอาแบบเงียบกิ๊บ หรือ เดินหนี่ออกจากสนามกับบ้านเลยไหมครับพี่ เดียวน้องๆจัดให้ >:( :( :o ::)
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=fdaa99c3db32805a4690ce36fde149fa)

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 16:41:20 »
ก็เข้าใจว่าเรารักทีมที่เราไปเชียร์มากยังไงก็สู้ต่อไป สู้ไปด้วยกันพี่น้องปราการ

*

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 16:56:16 »
พี่เหน่งครับ
ถึงผมจะไม่ได้ไปด้วย แต่ก็พอที่จะเข้าใจและรับรู้ถึงความรู้สึกในตอนนั้นนะครับ
ผมยังจำวันเวลาเก่าๆ ที่ผมเคยขึ้นเหนือล่องใต้กับพี่เหน่งได้เสมอ
ผมยังจำนัดที่เราไปเยือนราชบุรีปีที่แล้วได้จับหัวใจ
จำนาทีที่เราโดนราชบุรียิงขึ้นนำไป 2-0
ตอนนั้นหัวใจที่เรียกว่า 90 นาทีไม่มีหยุดของผมได้หมดลงไป
ผมนั่งหมดอาลัยสิ้นลมหายใจอยาก ฟุบนั่งกับพื้น และคิดว่าทุกอย่างหมดหวังไปแล้ว
แต่ผมหันมองไปทางขวามือของผม
ผมเห็นผู้ชายสูงวัยคนนึง สายตาเค้าดูมีประกายไฟ และดูมีพลังยิ่งกว่าหนุ่มๆแบบผมซะอีก
เค้าคนนั้นร้องเพลงไม่มีหยุดหย่อน เปล่งเสียงออกมาจนเห็นเส้นเลือดขึ้นที่ลำคอ
เค้าคนนั้นเดินมาหาผม และบอกให้ผมลุกขึ้นเชียร์ต่อไป อย่าเพิ่งท้อ
เพราะนักบอลก็ยังเตะบอลอยุ่ เราซึ่งเป็นกองเชียร์จะท้อได้ยังไง ถ้าเราท้อ แล้วความรู้สึกนักบอลล่ะ
ทำให้ตอนนั้นผมถึงได้มีกำลังใจลุกขึ้นเชียร์ได้อีกต่อไป จนครบ 90 นาที
และเราก็สามารถ ตามตีเสมอได้ราวกับปาฏิหาร
นักบอลยังต้องการกำลังใจจากกองเชียร์ เฉกเช่นเดียวกับในตอนนั้นที่เด็กหนุ่มอย่างผมซึ่งหมดหวังในตอนนั้นเช่นกันก็ต้องการกำลังใจด้วยเหมือนกัน
ในตอนนั้น ชายสูงวัยผู้นั้นไม่เพียงแต่เป็นผู้ให้กำลังใจนักกีฬาเท่านั้น แต่เค้ายังเป็นกำลังใจให้กับกองเชียร์ทุกคน
เป็นกำลังใจให้กับน้องๆทุกคน
หนุ่มสูงวัยคนนั้นคือพี่เหน่งนะครับ

พี่เหน่งเป็นทั้งแรงใจของนักกีฬาและก็เป็นทั้งแรงใจของพวกเราทุกคนนะครับ
ตัวผมอาจจะไม่ได้มีค่าพอที่จะทำให้พี่เหน่งกลับมาได้
แต่อยากให้รู้ว่า พวกเรารักพี่เหน่งนะครับ
กลับมานะครับพี่
กลับมาแก้ไขสิ่งที่ได้ทำผิดพลาดไป
กลับมาช่วยแก้ไขสิ่งต่างๆให้มันดีขึ้นนะครับ

ฟง

ฟงเขียนได้ดีมากทำให้นึกภาพวันนั้นออกเลยพวกเราหลายคนห่อเหี่ยวกันแต่ก็ได้พี่เหน่งนี่แหละคอยกระตุ้นกองเชียร์จนกลับมาคึกคักแล้วเราก็ตีเสมอได้และเราเกือบชนะด้วยซ้ำถ้าไม่พลาดไปเองตอนจะหมดเวลา

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 17:31:01 »
ไม่นะครับ
เรื่องมันผ่านไปแล้วเรื่องๆแย่ๆอยากให้เป็นบทเรียน
เก็บไว้คอยเตือนสติดีกว่า
แม้เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นมันเป็นสิ่งที่ยากแก่การทำใจให้ยอมรับก็ตาม
พวกเราเป็นครอบครัวปราการเราจะไม่ทิ้งกันนะครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ §เต้ย คลองมอญ§

• 290
  • 4
  • ปราการ ปราการ และก็ปราการ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 17:34:15 »
พวกน้องๆเข้าใจกับเหตุการณ์ที่มันเกิดขึ้น กลับมาช่วยกันเช๊ยร์ต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
ไม่เชียร์ทีมบ้านเกิด แล้วจะให้ตูไปเชียร์ใคร

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 18:01:04 »
ช่างมันเถอะอย่าไปสนใจพวกไม่มีน้ำใจนักกีฬาเลยพี่

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 18:32:58 »
ผมเองเข้าใจความรู้สึกพี่เหน่งนะครับ ผมเองก็ไม่เคยโมโหอะไรขนาดนี้มาก่อน ทำอะไรในหลาย ๆ อย่างที่ไม่ควร

ทำเช่นกัน แต่สาเหตุมาจาก ทีมที่ไม่มีน้ำใจนักกีฬาทั้งทีมรวมถึงสต๊าฟของเขา และตัวเป่าลมห่วย ๆ อีกตัวนึง พี่

เหน่งพักเหนื่อยก่อนก็ได้ครับ ไว้หายเหนื่อยแล้วกลับมา ยังไงพี่เหน่งก็ยังเป็นพี่ชายที่ผมเคารพเสมอครับ ...  :icon_adore:

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 18:52:33 »
เกิดไรขึ้นหรอ

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 20:12:45 »

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 21:03:27 »
อย่าให้ทีมเลวๆๆทีมนึงทำให้เราห่างกันเลยครับ

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 26 เมษายน, 10, 23:48:22 »
พี่เหน่งครับผมพูดในฐานะที่ผมอยู่ไกล้พี่ที่สุดในนัดนี้ สิ่งที่พี่ทำผมเข้าใจพี่อย่าคิดไรมาก
พี่จำที่พี่ด่าผมได้มั้ยนัดราชประชาเลวสุดนัดเยือนเชียงรายเเละอีกหลายนัดผมไม่เคยโกรธพี่
ปินตูด่าผมนัดราชประชาเเรงมากเเต่ผมไม่โกรธมันเลยจบเกมก็ยังมากอดกัน ผมเลวกว่าพี่เยอะ
ไม่ได้สร้างภาพเเต่อยากจะสื่อว่า คนเรามันพลาดกันได้ ยอมรับเเละเเก้ไขในสิ่งที่ผิดพลาดดีกว่าครับ
ทุกคนต้องการพี่ เราคือพี่น้องกัน ไม่ใช่เเค่เเฟนบอลเเต่เราคือครอบครัว ถ้าพี่คิดว่าพี่ทำไม่ดีลองดู ผม ทอม ไฝ หลวง เลวกว่าพี่เยอะ
พวกผมยังหน้าด้านอยู่เลย กลับมาเหมือนเดิมนะครับ ถ้าพี่ไม่กลับมาผมจะกลับไปเลวสัดๆๆ :icon_adore:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 เมษายน, 10, 11:54:35 โดย แจ๊ค สะเเปโร่ววว »
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 27 เมษายน, 10, 00:08:49 »
พระอาทิตย์ ยังไงก็ไม่มีอะไรบดบังแสงสว่างอันร้องแรงได้ครับ พี่เหน่ง ครอบครับปราการเราจะไม่ทิ้งกันนะครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ หนึ่ง สุขสวัสดิ์ 80

• 21
  • 0
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 27 เมษายน, 10, 00:11:09 »
ตามแจ็ค ไปพี่ ยังงัยเราก้อต้องการแนวร่วมอุดมการณ์เหมือนกัน พวกเรายังต้องการพี่อยู่นะครับ
"ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก้อไปถึง"
ถึงโดยส่วนตัวไม่สนิทกลับพี่แต่เราก้อครอบครัวปราการด้วยกัน

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 27 เมษายน, 10, 00:20:17 »
ไม่ไปดูแค่นัดเจอกับทีมหน้าด้าน ทีมนี้ทีมเดียวได้ไหมคับ
ทีมอื่นมี่มีสปิริตยังมีอีกเยอะฮะ แบนทีมนี้ทีมเดียวเอาให้มันรู้ว่ามีมันทีมเดียวในโลก
ที่ขึ้นชื่อว่า "ทุเรศสิ้นดี"
  :'(

เห็นด้วยครับ...ทีมที่มีน้ำใจมีอีกเยอะ
อย่าให้ทีมที่ไม่มีน้ำใจ มามีอิทธิพลกับการเชียร์ของป้อมปราการเลยครับ
แล้วเรามารอวันชำระแค้นน....วันที่นกปากแหว่ง หน้าหนา มาบ้านปราการ
มากดดัน..ให้นกเดินไม่ได้บินไม่ออก

อย่าพึ่งไปไหนเลยครับ...ตอนนี้ ในสถานการณ์อย่างนี้...ทีมต้องการกองเชียร์อย่างพี่เหน่ง

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 27 เมษายน, 10, 09:20:39 »

*

• 4,774
  • 97
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 27 เมษายน, 10, 10:48:17 »
รู้สึกว่า เคิร์ต โคเบน เคยกล่าวไว้ว่าถึงพระอาทิตย์ดับแสงไปแล้วแต่ตรูยังมีไฟแช็คว่ะ

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 27 เมษายน, 10, 10:54:46 »
รู้สึกว่า เคิร์ต โคเบน เคยกล่าวไว้ว่าถึงพระอาทิตย์ดับแสงไปแล้วแต่ตรูยังมีไฟแช็คว่ะ

ผมไม่มีไฟแช๊คสิครับ
ไม้ขีดไฟพอได้ไหมครับพี่หนุ่มครับ
 [(sabai)]
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 27 เมษายน, 10, 18:37:15 »
พรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว ลมใต้ปีกยังคงอยู่
สิ่งที่พี่พูดในวันนั้น ไม่ได้ทำให้มันรู้สึกอะไรเลย

*

ออฟไลน์ ผบ.ปราการ

• Administrator
  • 387
  • 40
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 27 เมษายน, 10, 20:34:49 »

แด่.... ความศรัทธาทั้งหมดทั้งมวลที่มีให้กับทีมนี้

ด้วย....ศรัทธาที่ก่อให้เกิดความ ‘ศักดิ์สิทธิ์’            แน่นอน....ในความศักดิ์สิทธิ์ย่อมมี “ปาฎิหาริย์”

ดังนั้น....หากจะต้องสูญเสียอะไรไปทั้งหมด   ก็ขอให้  ‘ศรัทธา’  เป็นสิ่งสุดท้ายที่จะต้องสูญเสีย ”

ป.ล.  สมุทรปราการ เอฟซี ต้องการพลังแห่ง 'ศรัทธา' ของพี่นะคับ

สุดยอด ปราการ
                                                                                                                     ผบ. ปราการ

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 28 เมษายน, 10, 07:37:51 »
เราเหมือนครอบครัว  ถ้าไม่มีพี่ชายคนนี้  ก็เหมือนเราไม่มีคนที่จะปรึกษาและให้กำลังใจพวกเรา  สิ่งที่เราต้องการคือได้เห็นพี่ทุกนัดที่เราไปเชียร์ครับ :'(
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 28 เมษายน, 10, 09:12:43 »
เคารพการตัดสินใจของพี่ครับ

แต่เชื่อว่าสักวันต้องกลับมาแน่นอน
เห็นด้วยครับ

ยังงัยพวกเราก็รอการกลับมาอย่างยิ่งใหญ่ของพี่นะครับ :'( :'(

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 30 เมษายน, 10, 20:50:01 »
ป้อมไม่คิดว่าเป็นความผิดพลาดนะ
เพราะคนที่จิตใจที่ดี รู้ผิดรู้ชอบ ย่อมมีอารมณ์ขัดหูขัดตากับคนหรือกลุ่มคนที่ไม่สำนึกในการกระทำที่ไม่ดี
จึงไม่เห็นว่าเป็นความผิดของพี่เหน่งสักนิด
ในเมื่อพี่ทนไม่ได้กับกิริยา และการกระทำที่ไม่ดีแล้วยังไม่สำเหนียก

ที่ผ่านมา เราเจอกองเชียร์ที่มาตั้งกระทู้แบบนี้แล้ว 1-2 ครั้ง
พี่เหน่งเองก็อยู่ในเหตุการณ์น่าจะจำความรู้สึกเสียใจเวลาที่ใครสักคนในกองเชียร์จะเดินจากไป
อยากให้พี่ระลึกถึงความรู้สึกนั้น
เพราะพวกเราที่ยังอยู่ตรงนี้กำลังรู้สึกแบบนั้นอยู่
เราไม่อยากเชียร์โดยไม่มีพี่เหน่ง และไม่อยากเชียร์โดยที่ขาดใครไปสักคน
เพราะเราคือครอบครัว....