ปากน้ำ - วัดม่วง - สนามเหย้าอ่างทอง

• 20 ตอบ
  • 3177 อ่าน
*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
เสาร์นี้อยากทราบเส้นทาง ระยะเวลาการเดินทางจากปากน้ำถึงวัดม่วงแล้วก็จากวัดม่วงถึงสนามเหย้าอ่างทอง ใช้เวลาเท่าไหร่เส้นทางไหน...พี่น้องปราการท่านไหนพอจะทราบช่วยบอกทีนะครับ กรณีสำหรับคนที่ขับรถไปเองครับจะได้ไปช่วยเชียร์ปราการของเราถึงขอบสนามเลย(ดูแผนที่แล้วงงๆ)

ขอบคุณมากครับ

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
Re: ปากน้ำ - วัดม่วง - สนามเหย้าอ่างทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 เมษายน, 10, 19:57:55 »
ผมขับแบบค่อย ๆ ไหลไป ให้เวลาจากปากน้ำไปถึงวัดม่วง 2 ชม. 45 นาทีหน่อย ๆ เส้นทางให้ไป อ.วิเศษชัยชาญ

ป้ายวัดจะมีบอกเป็นระยะ ๆ  หรือ ถ้าไม่แน่ใจทำแบบผมล่ะกัน จอดถามครับ ถามแล้วไม่แน่ใจก็ถามอีกเพื่อความแน่ใจ

จากวัดม่วงไปสนามนี่เส้นทางผมไม่ทราบเช่นกัน คงไปแวะไหว้พระก่อนแล้วถามทางเหมือนเคยครับ ...  :great:

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
Re: ปากน้ำ - วัดม่วง - สนามเหย้าอ่างทอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 เมษายน, 10, 08:21:15 »
เข้ามารอฟังเช่นกันครับ
 :great:
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 เมษายน, 10, 08:49:01 »
1.มันอยู่ที่สถาณการบ้านเมือง
2.มันอยู่ที่น้ำหนักเท้า
3.มันอยู่ที่ใจ

โดยประมาณเวลาบ้านเมืองปกติ ก็ตามน้ามหา
โดยประมาณถ้าน้ำหนักเท้ามาก อาจประมาณ ชั่วโมงแก่ๆ
โดยประมาณถ้า 2 ข้อรวมกันแล้วข้อสามมาเกี่ยว ชั่วโมงเดียวก็ถึง...วัด.... [(herr)]

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 เมษายน, 10, 13:01:34 »
1.มันอยู่ที่สถาณการบ้านเมือง
2.มันอยู่ที่น้ำหนักเท้า
3.มันอยู่ที่ใจ

โดยประมาณเวลาบ้านเมืองปกติ ก็ตามน้ามหา
โดยประมาณถ้าน้ำหนักเท้ามาก อาจประมาณ ชั่วโมงแก่ๆ
โดยประมาณถ้า 2 ข้อรวมกันแล้วข้อสามมาเกี่ยว ชั่วโมงเดียวก็ถึง...วัด.... [(herr)]

พอไปถึงวัดอาจจะได้ขึ้นศาลาเลย ไม่ต้องเข้าโบสถ์

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 เมษายน, 10, 13:21:31 »
ออกจากบ้านพระประแดง
วิ่งขึ้นทางด่วนไปทางเมืองทองทะลุสุดไปบางปะอิน
แล้ววิ่งเข้าเส้นตัดขนานเอเชีย(ที่ผ่านศูนย์ศิลปชีพบางไทร)
ไปตามทางอ่านป้ายไปเรื่อยๆ มุ่งสู่วัดม่วง
....2ชั่วโมงนิดๆเอง เหยียบประมาณ 90-120
ปล.ระวังตรวจจับความเร็ว+วิ่งขวาตลอดด้วยเน้อ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 เมษายน, 10, 15:51:39 »
ขับรถไม่รู้ครับ  ถ้าเดินตรีนแตกแน่

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 เมษายน, 10, 16:11:29 »
วัดม่วง อยู่ อ.วิเศษไชยชาญ  ส่วนสนามสถาบันพลศึกษาวิทยาเขตอ่างทอง อยู่ อ.ไชโย

เส้นทางจาก อ.เมืองอ่างทอง ไปยัง วัดม่วง

เส้นทางการขับรถไปยัง Wat Muang - วัดม่วง
10.9 กม. – ประมาณ 15 นาที
เส้นทางที่แนะนำ   

อำเภอเมืองอ่างทอง

1.   มุ่งไปทางทิศ ตะวันออกเฉียง เหนือ 64 ม.

2.   เลี้ยวขวา ไปยัง เส้นทาง 334    52 ม.

3.   เลี้ยวขวา ไปยัง เส้นทาง 334  220 ม.

4.   วิ่งตรงต่อ ไปยัง เส้นทาง 334    280 ม.

5.   กลับรถ 1.7 กม.

6.   เลี้ยวขวา ที่ เส้นทาง 3064  3.1 กม.

7.   เลี้ยวซ้าย ที่ เส้นทาง 3195 4.3 กม.

8.   เบี่ยงซ้ายเล็ก น้อย 1.0 กม.

9.   เลี้ยวขวาปลายทางจะอยู่ทางขวา 200 ม. Wat Muang - วัดม่วง

...

จากวัดม่วง ไป

เส้นทางการขับรถไปยัง สำนักงานพัฒนาการกีฬาและนันทนาการวิทยาลัยพลศึกษาจัง
035-613566
24.9 กม. – ประมาณ 26 นาที

เส้นทางที่แนะนำ   

Wat Muang - วัดม่วง

1. มุ่งไปทางทิศ ตะวันออก   200 ม.

2. เลี้ยวซ้าย ที่ 1 ไปทาง เส้นทาง 3195   1.0 กม.

3. วิ่งตรงต่อไปยัง เส้นทาง 3195  4.3 กม.

4. เลี้ยวขวา ที่ เส้นทาง 3064   3.1 กม.

5.  เลี้ยวซ้าย ที่ เส้นทาง 334   750 ม.

6.  เลี้ยวซ้าย ที่ เส้นทาง 309   15.6 กม.

7.  เลี้ยวขวา  ปลายทางจะอยู่ทางขวา 50 ม.

สำนักงานพัฒนาการกีฬาและนันทนาการวิทยาลัยพลศึกษาจัง
หมู่ 8 อำเภอไชโย อ่างทอง 14140

[(meow)] [(meow)]  ข้อมูลจาก Google Map ....

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 เมษายน, 10, 16:22:16 »
ขอบคุณ

นักเลงแผนที่คับ
 :D :D

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 เมษายน, 10, 19:03:21 »
อยากไปอ่างบีว่า มากกว่า [(fan)]

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 เมษายน, 10, 20:43:49 »
30 โล จากสนาม รถบัส ไม่สนเหรอครับ

ฮี่ๆ ออกเร็วหน่อย สักชม.เพราะวันหยุดอยู่แล้ว

11โมง ก็ยังไม่น่าเกลียด

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 เมษายน, 10, 20:45:40 »
ผมขับแบบค่อย ๆ ไหลไป ให้เวลาจากปากน้ำไปถึงวัดม่วง 2 ชม. 45 นาทีหน่อย ๆ เส้นทางให้ไป อ.วิเศษชัยชาญ

ป้ายวัดจะมีบอกเป็นระยะ ๆ  หรือ ถ้าไม่แน่ใจทำแบบผมล่ะกัน จอดถามครับ ถามแล้วไม่แน่ใจก็ถามอีกเพื่อความแน่ใจ

จากวัดม่วงไปสนามนี่เส้นทางผมไม่ทราบเช่นกัน คงไปแวะไหว้พระก่อนแล้วถามทางเหมือนเคยครับ ...  :great:

ขอนั่งไปด้วยเดะ :( :(

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 29 เมษายน, 10, 20:56:24 »
ขอให้เดินทางกันปลอดภัยทุกท่านนะครับที่จะไปรถบัสหรือไปแบบส่วนตัว

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 เมษายน, 10, 23:01:38 »
30 โล จากสนาม รถบัส ไม่สนเหรอครับ

ฮี่ๆ ออกเร็วหน่อย สักชม.เพราะวันหยุดอยู่แล้ว

11โมง ก็ยังไม่น่าเกลียด

รถบัสสนไหม .......... ชิว ๆ ไม่ไกลเท่าไร ...  [(sabai)] [(sabai)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 29 เมษายน, 10, 23:09:58 »
อู้ด สุดยอดเลยหว่ะเพื่อน  [(sabai)]
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 เมษายน, 10, 23:26:44 »
ประกาศ รถบัส จะแวะ วัดม่วงด้วย นะครับ

ลงชื่อกันได้ ที่ห้อง นัดหมาย ฮี่ๆ

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 เมษายน, 10, 07:15:22 »
ประกาศ รถบัส จะแวะ วัดม่วงด้วย นะครับ

ลงชื่อกันได้ ที่ห้อง นัดหมาย ฮี่ๆ

แล้วออกจากสำโรงกันกี่โมงหล่ะ ถ้าแวะวัดม่วงด้วย

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 เมษายน, 10, 13:29:43 »

แล้วออกจากสำโรงกันกี่โมงหล่ะ ถ้าแวะวัดม่วงด้วย

11.00 น.

ลองไปรถบัสไหมสนุกนะครับ
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 เมษายน, 10, 13:56:53 »

11.00 น.

แก้ไขเป็น  10.30 น.   นะครับ

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 30 เมษายน, 10, 13:59:48 »

11.00 น.

แล้วจะรู้ว่า นรกมีจริง เอิ๊กๆๆๆ (ที่วัดม่วงอ่ะมีนรก)
>:( >:(

*

• 4,053
  • 30
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 30 เมษายน, 10, 19:11:23 »

11.00 น.

ไปรถบัสกลัวเมาอะดิ 555 ถ้าไป..ไม่ค่อยรู้จักใครอะดิ