ฟุตซอลสมุทรปราการมีเวปไซด์หรือป่าว

• 23 ตอบ
  • 2692 อ่าน
*

ออฟไลน์ wimonrat81

• แฟนบอลปราการ
  • 57
  • 0
แบบว่าอยากทราบข่าวความเคลื่อนไหวของบอลเล็กสมุทรปราการอ่ะค่ะ
จะรู้จากไหนอ่ะ ใครทราบช่วยบอกด้วยนะคะ

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• ครอบครัวปราการ
  • 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
Re: ฟุตซอลสมุทรปราการมีเว็บไซด์หรือป่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 10, 23:50:12 »

ไม่ทราบจริงๆ ครับพี่

หรืออาจจะไม่มีอ่ะครับ

ปล.ตอนแรกผมอ่ะ จะเป็นคนทำแหละ

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
Re: ฟุตซอลสมุทรปราการมีเว็บไซด์หรือป่าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 10, 23:54:16 »
ใจเย็นๆครับดูสมุทรปราการเอฟซีไปก่อนนะครับ อิอิ  [(wink)]
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 00:43:12 »

แล้วตอนนี้ ?
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 01:36:08 »

ผมก็ว่าจะทำครับ แต่ผมทำแล้วผมไม่ค่อยรับผิดชอบอะดิ  [(tung)]

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 09:27:09 »
ไม่รู้ครับ  ดูแต่ฟุตบอลมันส์กว่าเยอะ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 10:19:00 »

ผมก็ว่าจะทำครับ แต่ผมทำแล้วผมไม่ค่อยรับผิดชอบอะดิ  [(tung)]

แล้วเด็ก ละ??

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 10:32:25 »

แล้วเด็ก ละ??
อยู่ในท้อง ยังไม่ออกมา  [(fan)]
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 57
  • 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 11:36:02 »
ขอบคุณนะคะแบบว่าเชียร์ทั้งบอลใหญ่บอลเล็ก
แต่ว่าทราบข่าวแต่บอลใหญ่เลยอยากทราบข่าว
บอลเล็กบ้างถ้ามีความเคลื่อนไหวอย่างไรรบกวน
บอกด้วยนะคะ

*

ออฟไลน์ blbl

• 52
  • 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 16:35:55 »
[b[/b]น่าจะยังไม่มีนะครับเพราะมีการเปลี่ยนแปลงการทำทีมบ่อยจึงยังไม่สามารถรวมความเป็นหนึ่งได้สำหรับปีนี้คนทำก็พอรู้จักกันอยู่บ้างจะลองหาข้อมูลให้นะครับ รอหน่อย

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 16:41:07 »

หึหึ  [(fan)]

THIS IS FC !!!!

*

• 57
  • 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 10, 09:32:15 »
ขอบคุณนะคะแล้วจะรอต่อไปค่ะ

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 10, 14:08:19 »
รอต่อไปแล้วกัน

*

• 57
  • 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 10, 13:19:31 »
เช็คข้อมูลดูแล้วแต่ว่าไม่มีอะไร
ใครมีความเคลื่อนไหวอย่างไรรบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 10, 13:28:46 »
เช็คข้อมูลดูแล้วแต่ว่าไม่มีอะไร
ใครมีความเคลื่อนไหวอย่างไรรบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ

แจ้งไง อะ ในนี้อะเหรอครับ

จะพยายาม หามานะครับ

*

ออฟไลน์ เoสเnw_wsะสมุns ณ รีลมาดริด

• 314
  • 10
  • ถึงจะเป็นเด็กก็เตะบอลเก่งนะครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 พฤษภาคม, 10, 13:38:41 »
ใกล้แข่งแล้วครับ ;) ;) ;) ;) ;) ;)
รัก....สมุทรปราการเอฟซี......สุดๆเลยคับ (http://www.brutalprakan.com)

*

• 57
  • 0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 29 พฤษภาคม, 10, 11:48:10 »
ใกล้แข่งแล้วหรออยากทราบว่าแข่งวันไหน
ขอทราบความเคลื่อนไหวในการแข่งได้ไหมคะ
แบบว่าติดตามข่าวมาตลอดรู้แต่ว่าเซ็นต์สัญญา
แต่อยากทราบรายชื่อนักกีฬาขอบคุณนะคะ

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 29 พฤษภาคม, 10, 12:05:11 »
เปิดฉากฟุตซอลลีก 30พ.ค.-ชิงเงินรวม3ล.

ศึกไทยแลนด์ฟุตซอลลีก 2010 พร้อมเปิดฉากฤดูกาลใหม่ วันอาทิตย์ 30 พ.ค.นี้ ณ เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน มี 12 สโมสรร่วมดวลเกือก ชิงเงินรางวัลรวมกว่า 3.35 ล้านบาท ทีมแชมป์รับเหนาะๆ 1.5 ล้านบาท...

ที่โรงแรมเรดิสัน พระราม 9 เมื่อวันที่ 27 พ.ค.ที่ผ่านมา ได้มีการแถลงข่าว การแข่งขัน “ยูเอสเอ็มไทยแลนด์ฟุตซอลลีก 2010” (ครั้งที่ 4) โดยมี นายสกลธี ภัททิยกุล สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร กรุงเทพฯ ในฐานะประธานจัดการแข่งขัน นายสามารถ มะลูลีม อุปนายกฝ่ายสวัสดิการและพัฒนาสโมสร สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ และนายองอาจ ก่อสินค้า เลขาธิการสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย ร่วมกันให้รายละเอียด

“บิ๊ก จั้ม” สกลธี ภัททิยกุล ประธานจัดการแข่งขัน เผยว่า รู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่ง ที่ได้รับความร่วมมือจากหลายๆ หน่วยงาน จนการแข่งขันฟุตซอลลีกสำเร็จขึ้นมาได้ รวมถึงกำลังจะเริ่มต้นการแข่งขันขึ้นใหม่อีกครั้ง ในอีกไม่กี่วันข้างหน้า ตนเชื่อว่าทุกๆ ทีมที่เข้าร่วมการแข่งขันจะสามารถพัฒนา และยกระดับคุณภาพของวงการฟุตซอลไทยให้ดีขึ้นเป็นลำดับ เพื่อรองรับการเป็นเจ้าภาพการแข่งขันฟุตซอลชิงแชมป์โลก ในปี 2012

หลัง จากนั้นได้มีพิธีมอบเงินบำรุงทีมๆ ละ 200,000 บาท ให้กับทั้ง 12 ทีมที่เข้าร่วมการแข่งขัน ซึ่งการแข่งขันยูเอสเอ็มไทยแลนด์ฟุตซอลลีก 2010 ฤดูกาลนี้ ประกอบไปด้วย 12 สโมสร ได้แก่ แคท เอฟ.ซี, ไอแอมสปอร์ต, การท่าเรือฯ, แบงค็อก เอฟซี, ม.ศรีปทุม, ราชนาวี, กุ้งสายฟ้า สุราษฎร์ธานี, ลีโอ บีจี, ธอส.อาร์แบค, นนทบุรี, สมุทรปราการ และ สมุทรสาคร โดยรูปแบบการแข่งขันนั้น จะดวลแข้งแบบพบกันหมดในระบบลีก เลกแรกเริ่มระหว่างวันที่ 30 พ.ค - 18 ก.ค. ส่วน เลกสองระหว่างวันที่ 7 ส.ค. - 26 ก.ย. รวมทั้งสิ้น 132 แมตช์ โดยใช้เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน, เดอะมอลล์ บางแค, แฟชั่นไอส์แลนด์ และสนาม ม.อาร์แบค เป็นสังเวียนการแข่งขัน

ด้านเงินรางวัลสำหรับการแข่งขัน รวมมูลค่าทั้งสิ้นกว่า 3.35 ล้านบาท แบ่งเป็นอันดับ 1 เงินรางวัล 1,500,000 บาท พร้อมถ้วยชนะเลิศ อันดับ 2 เงินรางวัล 750,000 บาท อันดับ 3 เงินรางวัล 500,000 บาท อันดับ 4 เงินรางวัล 300,000 บาท อันดับ 5 เงินรางวัล 200,000 บาท อันดับ 6 เงินรางวัล 100,000 บาท นอกจากนั้นยังมีรางวัลพิเศษอื่นๆ ประกอบด้วย รางวัลดาวซัลโว, รางวัลนักเตะยอดเยี่ยม, รางวัลผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม และรางวัลมารยาทยอดเยี่ยม (แฟร์เพลย์) โดยโปรแกรมนัดเปิดสนาม จะมีขึ้นวันอาทิตย์ที่ 30 พ.ค. 53 แข่งขันที่ เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน พิธีเปิดเริ่มเวลา 12.30 น. โดยมี ช่อง สทท.11 (NBT) และ Live TV ช่อง Football Plus ถ่ายทอดสด

หลังพิธี เปิด เวลา 13.30 น. จะเป็นการแข่งขันในคู่แรกระหว่าง แคท เอฟซี กับ ราชนาวี, คู่สอง ไอแอมสปอร์ต กับ ม.ศรีปทุม เวลา 16.00 น., วันจันทร์ที่ 31 พ.ค. 53 แข่งขันที่ เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน คู่แรก การท่าเรือฯ กับ แบงค็อก เอฟซี เวลา 13.00 น., คู่สอง นนทบุรี กับ ลีโอ บีจี เวลา 15.30 น., คู่สาม สมุทรปราการ กับ กุ้งสายฟ้า สุราษฏร์ธานี เวลา 18.00 น.

ที่มี http://www.thairath.co.th/content/sport/85768

http://webboard.samutprakanfc.com/index.php?topic=5099.0

โต๊ะเล็ก  แข่ง4เดือนเองครับไปช่วยกันเชียร์หน่อยนะครับ
วันจันทร์ที่ 31 พ.ค.  สมุทรปราการ-สุราษฎร์ธานี เวลา 1800  เดอะมอลล์งามวงวาน
วันอังคารที่ 8 มิ.ย.  นนทบุรี-สมุทรปราการ เวลา 1300  แฟชั่นไอส์แลนด์
วันเสาร์ที่ 12 มิ.ย. สมุทรปราการ-ธอส.อาร์แบค เวลา 1300  เดอะมอลล์บางแค
วันอาทิตย์ที่ 20 มิ.ย. สมุทรปราการ-CAT FC. เวลา 1800 แฟชั่นไอส์แลนด์
วันพฤหัสบดีที่ 24 มิ.ย. สมุทรสาคร-สมุทรปราการ เวลา 1800 แฟชั่นไอส์แลนด์
วันเสาร์ที่ 26 มิ.ย. สมุทรปราการ-ไอ แอม สปอร์ต เวลา 1530 เดอะมอลล์บางแค
วันเสาร์ที่ 3 ก.ค. BANGKOK FC.-สมุทรปราการ เวลา 1800 แฟชั่นไอส์แลนด์
วันพุธที่ 7 ก.ค.  สมุทรปราการ-การท่าเรือ เวลา 1530 แฟชั่นไอส์แลนด์
วันเสาร์ที่ 10 ก.ค. ราชนาวี-สมุทรปราการ เวลา 1800 เดอะมอลล์บางแค
วันอังคารที่ 13 ก.ค. สมุทรปราการ-ม.ศรีปุทม เวลา 1530 แฟชั่นไอส์แลนด์
วันเสาร์ที่ 17 ก.ค. ลีโอ บีจี-สมุทรปราการ เวลา 1530 เดอะมอลล์บางแค
จบเลคแรก
เป็นลีคสูงสุดที่โต๊ะเล็กสมุทรปราการได้เล่น  ใครว่างช่วยตามเชียร์ได้ครับ
ได้ข่าวมาจะมีแจกเสื้อให้กองเชียร์นะครับ  เพราะแฟนบอลโต๊ะเล็กไม่ค่อยมีใครสนใจเท่าไหร่
เนื่องจาก เฮดโค้ช เป็นอ. ที่สอนบอลน้องเอส ก็เลยฝากผมมาประชาสัมพันธ์ครับ
อย่าลืมไปช่วยกันเชียร์นะครับ นักบอลอยากได้กำลังใจครับเหมือนโต๊ะใหญ่ครับ 8)

เครดิต พี่จ่าเทียน

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 29 พฤษภาคม, 10, 15:20:07 »
สมแล้วที่เป็นประมุขหิมะ
ขอบคุณมากจริงๆ ปินตู 8)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 พฤษภาคม, 10, 15:26:08 »
สุดยอดครับ ข้อมูลจากคุณปินตู

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 พฤษภาคม, 10, 15:26:38 »
อุ้ยโทษทีลืมไป  ลืมใส่อีโม    >:(

*

• 57
  • 0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 พฤษภาคม, 10, 17:48:24 »
ขอบคุณนะคะที่ได้ข้อมูลมาเชียร์อยู่แล้วแต่ตอนนี้
ต้องมาทำงานที่นครพนมแต่อย่างไรก้อเชียร์สมุทรปราการ
อยู่แล้วไม่ว่าจะบอลใหญ่หรือเล็กแต่ขอรบกวนอีกเรื่องหนึ่งนะคะ
คือว่าอยากทราบรายชื่อนักกีฬาว่ามีใครบ้างขอบคุณอีกครั้งค่ะ

*

ออฟไลน์ นะห์

• 1,011
  • 7
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 พฤษภาคม, 10, 18:04:00 »
อุ้ยโทษทีลืมไป  ลืมใส่อีโม    >:(

พี่โต้ ทำเหมือนปั่น เวล เลย นะ

>:D >:D >:D

*

• 57
  • 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 30 พฤษภาคม, 10, 19:55:15 »
อยากทราบรายชื่อนักกีฬาฟุตซอล
ใครทราบความเคลื่อนไหวรบกวนด้วนนะคะ