แพ้ แต่ ชนะ

• 38 ตอบ
  • 5215 อ่าน
*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,494
  • 91
แพ้ แต่ ชนะ
« เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 10:34:54 »
หมดเวลา 90 นาที ในเกมส์ฟุตบอลมูลนิธิไทยคม เอฟ.เอ. คัพ 2010 รอบสอง ระหว่าง
ทีมสมุทรปราการ เอฟ.ซี. 1  -  2  เอฟ.ซี. ภูเก็ต แม้ว่าปราการแพ้ก็แค่ผลการแข่งขัน
เพียงอย่างเดียว แต่ที่น่าแปลกประหลาดใจเป็นอย่างยิ่งก็คือ ปราการกลับชนะในหลาย ๆ
เรื่องด้วยกันไม่ว่าจะเป็น

1.  จำนวนกองเชียร์ปราการมากมายทุกท่านที่อยู่ในสนามบางพลีทั้งสมาชิกเก่าและใหม่
แม้ว่าจะเป็นวันพุธวันทำงาน แต่พวกเราต่างเข้ามาชมมาเชียร์จนเต็มอัฒจันทร์ เกินคาดและ
อิ่มใจจริง ๆ พร้อมกับยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวปราการของพวกเราทุกคน ไม่ว่าจะเป็นเด็ก ๆ
สตรี  บุรุษ  รุ่นหนุ่ม  รุ่นสาว จนกระทั่งรุ่นผู้ใหญ่ทุกท่าน  สมาชิกในครอบครัวปราการนี้มี
มากมายหลากหลาย

2.  พวกเราช่วยกันส่งเสียงเชียร์เต็มที่ตลอดเวลา 90 นาที ไม่มีหยุด สุภาพสตรีศรีสมุทร
สุภาพบุรุษสมุทรปราการ  เราได้มาเพราะการแสดงออกในการร้องเชียร์ได้จริง ๆ ไม่ได้
มาเพราะการจับสลาก หรือ เพราะโชคช่วยแต่อย่างใด

3.  การยกระดับและพัฒนากองเชียร์ป้อมปราการให้ดีขึ้นเรื่อย ๆ   เกมส์จบ กองเชียร์
ปราการต่างปรบมือให้เกียรติแก่นักเตะ และ กองเชียร์เดอะ ฮัลค (The Hulks) ของ
เอฟ.ซี. ภูเก็ต และที่น่าประหลาดใจเป็นอย่างยิ่ง คือ การปรบมือให้เกียรติแก่ผู้ตัดสิน
ในตอนเดินเข้าห้องพัก  จะถือว่าเป็นกองเชียร์สโมสรฟุตบอลทีมแรกของประเทศไทย
เลยนะ  ที่ให้เกียรติแก่กรรมการด้วยการปรบมือ  สำหรับนักเตะและเจ้าหน้าที่ทีมของ
ปราการนั้น พวกเรากองเชียร์ไม่เคยลืมในการปรบมือ ตะโกนเชียร์ให้กำลังใจนักสู้ใจ
สิงห์ทุกท่าน ซึ่งนักเตะคงรับรู้และสัมผัสได้ว่ากองเชียร์ปราการรักและศรัทธาในทีม
และนักเตะมากมายเพียงใด

4.  การทำหน้าที่อย่างเต็มที่สุดหัวใจ  ไม่ว่าจะเป็นผู้นำเชียร์ตรงกลาง คือ กบ โซดา
เพียว  (วันเสาร์ที่ 15 พ.ค. นี้นัดรับฉะเชิงเทรา เลขาฯ อี๊ด รับปากจะจัดโทรโข่งให้
น้องกบแน่นอน) โดยมีผู้ช่วยผู้นำเชียร์อีกหลายท่านคอยช่วยกัน ไม่ว่าจะเป็นกอล์ฟ
ณ ป้อมปราการ,  แจ๊ค สะแปโร่ววว, น้องที่อยู่ทางขวามือ และ ทางซ้ายมือของกบ
(ขออภัยด้วยนะครับ ที่ยังไม่รู้จักชื่อ นัดรับฉะฯ จะเข้าไปทักและถามชื่อน้อง ๆ ครับ)
รวมถึงมิตร ที่ทำหน้าที่การ์ดกิตติมศักดิ์คอยช่วยกันเพื่อนกองเชียร์ในขณะที่ผู้ตัดสิน
เดินเข้ามายังห้องพัก  ค่อย ๆ ทำความเข้าใจกันเราพี่น้องกัน เพื่อชื่อเสียงที่ดีของ
ครอบปครัวปราการที่เรารักและศรัทธาด้วยกัน และที่จะขอยกย่องเป็นพิเศษก็คือ
เหล่ามือกลอง เสียงพิฆาต กระชากใจ ไม่ว่าจะเป็นพี่วิ ซึ่งมีอ็อปชั่นแถมคอยโปรย
เศษกระดาษและม้วนกระดาษเวลาปราการยิงประตูได้  น้องเกมส์  น้องแพ็ท
(ถ้าตีกลองแตก เพราะอินกับการแข่งขันมากไป ให้ป๊าอี๊ดออกเงินค่าซ่อมกลอง
เองเลยด้วยนะ) รวมถึงเจ๊โอ๋ น้องโบ๊ท แม้ว่านัดนี้จะมาไม่ได้ก็ตาม และกลุ่มพลธง
ที่คอยโบกสะบัดพัดธงให้ปลิวพลิ้วไหวอย่างสวยงามและน่าเกรงขามตลอดเวลา
นำโดยน้องตุลย์ และ น้อง ๆ พลธงทุกท่าน

5.  ท่านผู้ใหญ่ใจดีที่นัดเอฟ.เอ. คัพ 2010 รอบสองนี้ ต่างพากันมาเข้ามาชมและ
ให้กำลังใจแก่นักเตะป้อมปราการ ไม่ว่าจะเป็นรองพรเทพ, คุณเรวดี รัศมิทัต บุตรสาวและ
เลขานุการนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัด / คุณอำนวย รัศมิทัต, คุณธัญญาภัค สดุดี

ผอ. ศูนย์การกีฬาแห่งประเทศไทย จังหวัดสมุทรปราการและเจ้าหน้าที่ทีมงาน ที่ต่าง
กระตุ้นนักเตะปราการให้ใจสู้หึกเฮิมด้วยการให้เงินอัดฉีดนักเตะ  รวมทั้งพี่ชายใจดี
คุณนิพนธ์ บุณยเกียรติ ผู้อำนวยการกองแผนและงบประมาณ ที่คอยสนับสนุนช่วยเหลือ
ทีมฟุตบอลสมุทรปราการ เอฟ.ซี.
ด้วยดีมาโดยตลอดทั้งแรงกายและแรงใจ   ถ้าท่าน
ผู้ใหญ่ใจดีต่างเข้ามาช่วยเหลือ
ทีมฟุตบอลสมุทรปราการ เอฟ.ซี.  เชื่อมั่นเหลือเกินว่า
เสมือนหนึ่งเป็นการติดปีกที่
มั่นคงแข็งแรงพร้อมใช้งานให้กับสโมสร  กองเชียร์ปราการ
พร้อมเป็นลมใต้ปีก ที่
จะมีผลทำให้สมุทรปราการ เอฟ.ซี. พุ่งทะยานสูงขึ้นอย่างสวยงาม
และสง่างามใน
การออกไปแสดงความสามารถของนักเตะ ด้วยความร่วมมือ ร่วมแรง ร่วมใจ
ของ
กองเชียร์ปราการและท่านผู้ใหญ่ใจดีทุก ๆ ท่าน

ฉะนั้น ไม่มีอะไรให้ต้องเสียใจหลงเหลืออยู่อีกแล้วกับการแข่งขันฟุตบอล เอฟ.เอ.
คัพ รอบสอง ที่ทำให้ทีมสมุทรปราการ เอฟ.ซี. ตกรอบนี้ไป  ไม่ได้เข้าไปเล่นใน
รอบสามต่อไป  เพราะสมุทรปราการ เอฟ.ซี. และ กองเชียร์ป้อมปราการได้เข้า
รอบ  ได้ผ่านเข้าไปเล่น ได้เข้าไปครอบครอง ได้เป็นผู้ชนะ "หัวใจปราการ" และ
"ครอบครัวปราการ"  ในทุก ๆ รอบ  ในทุก ๆ ชีวิตของเหล่าปราการอย่างไม่มีข้อ
กังขาใด ๆ อีกแล้ว            
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พฤษภาคม, 10, 08:32:22 โดย TRIPLE SSS »

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
Re: แพ้ แต่ ชนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 10:38:49 »
ถึงพี่เหน่งจะเขียนยาว
แต่ครั้งนี้ อ่านจบแล้วยิ้มออกครับ  [(sabai)]
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• ครอบครัวปราการ
  • 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 10:47:44 »
สุดยอดครับ
 :great:
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ นะห์

• 1,011
  • 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 10:49:11 »
 :great: :great: :great:

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 11:00:08 »
สุดยอดครับป๋าเหน่ง  :great:

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 11:26:27 »
เป็นวันที่แพ้แล้วมีความสุข

ขอบคุณมากครับพี่เหน่ง

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 11:40:00 »
เสียดายไม่ได้ไป

ถ้าเป็นแบบวันนี้คงแอบหนีไปแล้ว

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 11:55:28 »
ขอบคุณครับพี่เหน่ง เขียนได้เห็นภาพเลย
 [(cry)]
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 12:00:35 »
บรรยายได้สุดยอดมากครับ แต่ก็ชนะจริงๆแหล[(cry)] [(cry)] [(cry)] :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 12:01:05 »
ยาวไปแต่ผมก็อ่านครับ    เอาหัวใจผมไปเลยพี่เหน่ง

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 12:08:33 »
พี่เหน่งครับแล้วหนูทำหน้าที่อะไร  ???

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 12:12:23 »
บอลแพ้ คนไม่แพ้ แถมชนะจัยอีกต่างหาก

*

ออฟไลน์ §เต้ย คลองมอญ§

• 290
  • 4
  • ปราการ ปราการ และก็ปราการ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 12:34:06 »
สุดยอดจริงๆครอบครัวปราการ
ไม่เชียร์ทีมบ้านเกิด แล้วจะให้ตูไปเชียร์ใคร

*

ออฟไลน์ TIGER

• 91
  • 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 12:54:38 »

นัดนี้เสียดายครับไม่ได้ไปเชียร์ที่สนาม แต่เอาใจช่วยอยู่ที่ทำงาน

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 12:55:05 »
ผลบอลไม่เท่าไหร่...

แต่ผลต่อจิตใจ สุดคุ้มเลยนัดนี้...

;) ;) ;)

เสียดายที่ไม่ได้เป็น 1 ในกองเชียร์นัดนี้...

แต่ก็รับรู้ถึงความรู้สึกนี้ได้ครับ
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ raiders

• 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 13:00:34 »
บทความที่รอคอย
ขอบคุณมากครับพี่เหน่ง
มาตามนัด เป๊ะ

เมื่อวานเป็นวันที่แพ้แล้วมีความสุขที่สุดและต้องขอขอบคุณเป็นพิเศษดังนี้

พี่นิพนธ์ สำหรับเงิน 2000 บาท
ผอ.เหมี่ยว สำหรับเงิน 1000 บาท
พี่อาทประธานฯ สำหรับเงิน 1000 บาท
และรองพรเทพ สำหรับเงิน 1000 บาท

รวมแล้วเป็นเงิน 5000 บาท รวบรวมพวกเราได้ 16 คนไปฉลองความพ่ายแพ้ที่ร้านน้ำพุหมูกะทะ กินไปเป็นเงิน 4000 บาท ตอนนี้ยังเหลือเงิน 1000 บาท คิดว่าจะนำเงินจำนวนนี้ไปซื้อโทรโข่ง (ไม่พอเดี๋ยวหาวิธีเอา) จึงเรียนมาเพื่อทราบ

พี่อี๊ด/raiders

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 14:08:21 »
พี่หลวงเท่ห์มากเลยครับ

*

ออฟไลน์ maodeep

• 178
  • 0
  • ยังไม่ลืมกันนะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 15:21:07 »
บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดครับพี่น้อง ;)

*

ออฟไลน์ TANSTAAFL

• 1,032
  • 10
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 15:36:14 »
นอกเรื่องนิดนึง

พี่เหน่งครับ ผมเช็คแล้ว เราเยือนสระบุรีวันอาทิตย์ที่ 23 ครับ

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 15:43:04 »
ขอบคุณครับพี่เหน่ง ถ้ามีข้อ 6 ผมก็อ่านครับ  :great:
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 16:27:02 »

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 16:31:20 »

พี่เหน่งครับ ผมเช็คแล้ว เราเยือนสระบุรีวันอาทิตย์ที่ 23 ครับ
ไปค้างตั้งแต่วันเสาร์มั้ย ?
ปล.สระบุรีมีอะไรเที่ยวฟะ -*-

*

• 1,032
  • 10
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 16:39:21 »

กะหรี่... พัฟ

อร่อยมาก ขอบอก

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 16:40:39 »

เค้าถามเรื่องไปค้าง พี่มิดตอบ กระหรี่ ... :P :P :P

*

• 1,032
  • 10
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 16:44:08 »

เค้าถามเรื่องไปค้าง พี่มิดตอบ กระหรี่ ... :P :P :P

ที่เที่ยวไม่รู้ รู้แต่เรื่องของกิน

(เรื่องแบบนี้ล่ะตอบเร็วเชียวนะ)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 16:58:06 »
ขอบคุณท่านผู้หลักผู้ใหญ่ทุกท่านมาก .....

หากเราร่วมมือร่วมใจสามัคคีกันอย่างนี้....ทีมเราไม่มีตกต่ำแน่ ...  :icon_adore: :icon_adore:
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 17:04:04 »
ขอบคุณพี่เหน่งเช่นกันครับที่ตะโกนเชียร์ตลอด ขอให้เราเป้นเเบบนี้ตลอดไป Fortressians !
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

• 1,032
  • 10
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 17:23:27 »
ขอบคุณท่านผู้หลักผู้ใหญ่ทุกท่านมาก .....

หากเราร่วมมือร่วมใจสามัคคีกันอย่างนี้....ทีมเราไม่มีตกต่ำแน่ ...  :icon_adore: :icon_adore:
ขอบคุณพี่เหน่งเช่นกันครับที่ตะโกนเชียร์ตลอด ขอให้เราเป้นเเบบนี้ตลอดไป Fortressians !

ขอบคุณอู๊ดกับแจ็คมากครับ ที่ลากกระทู้เข้าฝั่ง

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 17:49:58 »
มวกเหล็ก
ไข่แดง
แหล่งธรรมะ

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 17:52:20 »
มวกเหล็ก
ไข่แดง
แหล่งธรรมะ
ฟาร์มโคนม
คาวบอยสวย
อาหมวยอึ๋ม

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 18:14:55 »
ถ้าเราได้ใช่สนามบางพลีเป็นสนามเหย้าเชื่อว่าคนดูเข้ามาดูเยอะกว่านี้แน่นอน ;)

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 18:25:06 »
ก็แพ้ แต่ก็ชนะ ด้วย :smitten:

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 19:09:09 »
ไปเที่ยวเขาใหญ่..
ถ้ามีนิตยสาร น่าให้คอลัมน์พี่เหน่งจรดปากกาซะหน่อย
อ่านแล้วอิน

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 20:15:59 »
 ;) อยู่ในใจพวกผมเสมอคับ สมุทรปราการ.FC

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 10, 08:24:00 »
มีแต่ข่าวดี :'(
ผมได้รับรายงานจากเพื่อนตลอดการแข่งขัน
เพื่อนผมไปกันเป็นครอบครัวถึง2ครอบครัว(เพื่อให้คนภาคใต้เห็นว่าเราเจ้าถิ่นเยอะมากนะ)
แข่งจบ เพื่อนผมบอกว่าแพ้ แต่แมร่งโคตรมันเลย :great:
ทุกท่านสุดยอดจริงๆครับ ;)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 10, 09:06:50 »
อิจฉาคนได้ไปดูบอล

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 10, 11:24:55 »
อิจฉาคนได้ไปดูบอล

แล้วดำดุ๋ย ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างหรือเห็นหายไปหลายนัดแล้ว

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 10, 05:47:07 »
นัดนี้อดดู
เสียดายจัง
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 10, 14:21:33 »
กระทุ้ดีดีย่อมต้องติดตามเสมอแม้จะเปิดอ่านช้าก็ตาม