ผลพวงของการทำตัวเป็น Good Boy

• 71 ตอบ
  • 13860 อ่าน
*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
ผลพวงของการทำตัวเป็น Good Boy
« เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 13:41:29 »
เนื่องจากชื่อเสียงของเหล่ากองเชียร์ ป้อมปราการ นั้นเป็นที่เกรงขรามของเหล่าทีมฝ่ายตรงข้ามเป็นยิ่งนักเนื่องการเชียร์ที่แสนจะดุดันด้วยสโลแกน 90 นาทีไม่มีหยุด การกดดันคู่แข่งต่างๆและที่สำคัญการที่ไม่ยอมในสิ่งไม่ถูกต้องในเกมกีฬา เช่นการทำหน้าที่ลำเอียงของผู้ตัดสิน การเล่นอย่างไร้สปิริตของคู่ต่อสู้เป็นต้นเราจะต่อว่าหรืออาจเลยเถิดไปถึงการด่าทออย่างรุนแรง ซึ่งจริงๆแล้วผู้ที่กระทำเรื่องไม่งามแบบนี้ ก็สมควรที่จะได้รับอย่างที่พวกเราทำกันมา บ่อยๆ

แต่เมื่อวานมันเกิดอะไรขึ้นกับพวกเรา เหล่ากองเชียร์ป้อมปราการความดุดันหรือ 90 นาทีไม่มีหยุดมันยังคงทรง อานุภาพเหมือนเดิม แต่แทบจะไม่ได้ยินคำหยาบคายหรือการโชว์นิ้วกลาง (มีบ้างแต่น้อยมากและที่สำคัญเตือนกันได้ทุกคนอันนี้ดีใจและขอบคุณมากครับ) การไปรุมด่ากรรมการระหว่างเดินเข้าห้องพักไม่มีเลยแต่กับมีเสียงปรบมือให้กรรมการพร้อมกล่าวคำขอบคุณ ถึงขนาดกรรมการต้องเงยหน้าขึ้นมายิ้มและยกมือไหว้ โอ้วพระเจ้ามันเกิดขึ้นแล้วเหตุการณ์ที่ไม่เคยคิดว่ามันจะเกิดขึ้นโดยเฉพาะกองเชียร์ ที่มีบุคลิคดุดันแบบพวกเรา

ผลพวงที่ได้รับจากการกระทำดังกล่าว

1.อย่างน้อยที่สุดทีมเราก็น่าจะได้รับความเอ็นดูจากท่าน กรรมการ หรือท่านผู้เกี่ยวข้องกับการควบคุมการแข่งขันในระดับนึง ซึ่งอาจจะเอื้อประโยชน์ให้เราได้บ้าง (เมื่อนัดที่เจออ่างทอง ประธานภาคกลางได้เรียกพี่เข้าไปคุยก่อนการแข่งขันเริ่ม ได้กล่าวชื่นชมกองเชียร์เราว่าเป็นกองเชียร์ที่เชียร์ได้มันส์ที่สุด)

2.ข้อนี้เป็นประเด็นของกระทู้นี้ครับมื่อวาน คุณเรวดี รัศมิทัต บุตรสาวของ นายก อบจ.สมุทรปราการในฐานะ เลขานุการ นายก อบจ. และ ประธานชมรมคนรักกีฬาจังหวัดสมุทรปราการ ได้มาชมการแข่งขันในนัดนี้ด้วยได้เห็นการเชียร์ที่แสนสุดยอดของพวกเรา จึงได้เชิญให้พี่เข้าพบพูดคุยจนได้ข้อสรุปว่า อบจ.มีความประสงค์ที่จะอนุมัติงบให้กับ ชมรมเชียร์ฟุตบอลสมุทรปราการ เป็นเงิน 100,000 บาท (หนึ่งแสนบาทถ้วน) โดยในเบื้องต้นให้ชมรมฯทำหนังสือ ชี้แจงโครงการณ์การใช้เงินนี้ขึ้นมา ซึ่งพี่ก็ได้รับปากไว้แล้วว่าจะดำเนินการให้อย่างเร็วที่สุด ทีแรกคุณเรวดี จะจัดงบให้เริ่มฤดูกาลหน้า แต่มีผู้ใหญ่หลายท่านที่ร่วมพูดคุย ใ้ห้เขียนโครงการณ์ของปีนี้ในเลคหน้าไปด้วยเลยซึ่งมีผู้ใหญ่ให้คำแนะนำเยอะมาก ซึ่งอาจทำให้ชมรมฯ ได้เงินแยกต่างหากจากฤดูกาลหน้า

จุดประสงค์หลักของการใช้เงิน คือจะเน้นไปที่การเดินทางไปเชียร์นัดเยือนเป็นหลัก (ซึ่งถ้าได้เงินมาต่อไปค่ารถอาจจะเหลือเพียงแค่ 50 บาทและมีรถสำรองให้ไม่อั้นก็เป็นได้) และการจัดซื้อุปกรณ์เชียร์

จึงเรียนมาเพื่อให้ทุกคนได้ทราบ

พี่อี๊ด/raiders

ทำดีได้ดี นะครับ

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• ครอบครัวปราการ
  • 2,222
  • 37
Re: ผลพวงของการทำตัวเป็น Good Boy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 13:45:43 »
เยี่ยม ;) ;)
ลุงเป็นเลขาที่น่ารักซะจริงๆ
ขอกลองใหม่ได้มั้ยลุง [(fan)] [(fan)]
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
Re: ผลพวงของการทำตัวเป็น Good Boy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 13:51:13 »
ผมเป็นเด็กออทิสติก [(moe)]

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 13:52:27 »
 :great:
สุดยอดจริงๆครับ
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 13:54:41 »
จะได้ตลอดหรือป่าวไม่รู้

แต่ก็ขอบคุณมากๆครับ เจ๋งมากๆเลย

แต่อย่าได้ใช้จ่ายเยอะไปเลย เอาให้พอดีๆ

ดีกว่าครับ ซื้อกับ ใช้เท่าที่จำเป็นก็พอ

ที่เมื่อวานดูเรียบร้อยเพราะผมไม่ได้ไปด้วยแหละ

แล้วประธานภาคกลางจะยังไงก็ไม่รู้แต่ประธานลาซาล ไอ้หังเพื่อนผมรถชน

ปล.สมองช้าเนื่องจากเมายาครับ

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 13:56:04 »
สุดยอดครับ  :great: :great:

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 13:57:17 »
ทุกคนทำได้ดีมากคับ

เมื่อผมสังเกตเห็นกรรมการ เดินกลับแบบสบายใจเฉิ่ม

และขอขอบคุณผู้ใหญ่ใจดี ทุกท่านคับผม

ต่อไปเราจะยิ่งใหญ่ ในดินแดนภาคกลางและตะวันออก มากขึ้นกว่าเดิม

กองเชียร์ทำดีแล้ว นักเตะผลงานก็ดีขึ้น  :great: :great:

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 14:00:07 »
ขอขอบพระคุณผู้ใหญ่ใจดีทุกท่านด้วยครับ  โดยเฉพาะคุณเรวดี รัศมิทัต  ขอให้ทุก ๆ คนที่ช่วยส่งเสริมทีมปราการมีความสุขความเจริญ  ด้วยอายุ วรรณะ สุขขะ พละ ทั้งปวงเทอญ   

*

ออฟไลน์ นะห์

• 1,011
  • 7
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 14:03:22 »
ขอบคุณทุกคนครับ

;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 14:05:28 »
ชัดเจน

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 14:06:36 »
ถ้าข้อ 2 เป็นจริง

ขอเสนอ !!!

กลองใบใหม่ 2 ใบ ผมต้องการแค่ 2 ใบครับประหยัดงบไปได้เยอะและมีของพี่วิแล้ว 1 ตัวที่เสียงสุดยอดอยู่แล้ว.... แต่อยากได้ที่คุณภาพจริง ๆ แบบเสียงกระหึ่ม ๆ ตียังไงก็ไม่ค่อยย่วยไม่ค่อยย่อน ถ้า + กับที่ตั้งกลองด้วยยิ่งดี รับรองมือกลองแบบผมจะตีให้กระหึ่มเลยทีเดียว เพราะการมัดกลองนั้นมันทำให้ด้านข้างสึกหรอได้ง่ายครับ ถ้ามีที่ตั้งกลองรับรองแหล่ม !!! ไม่ต้องเสียเวลาผูกมัดให้เสียเวลาแบกขึ้นไปตั้งได้เลย

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 14:10:16 »
กลองใหม่

ขาตั้งกลอง

โทรโข่งแบบกระหึ่ม

ขาตั้งกบโซดาเพียว

ยกระดับกองเชียร์เราได้แน่ๆครับ

ปัญหาคือผู้ช่วยเก็บรักษาอุปกรณ์ ครับ

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 14:18:23 »
กลองใหม่

ขาตั้งกลอง

ยกระดับกองเชียร์เราได้แน่ๆครับ

ปัญหาคือผู้ช่วยเก็บรักษาอุปกรณ์ ครับ

ตามประมุขไปเลย  :great:

แต่ขาตั้งน่าจะเปลี่ยนเป็นสแตนนะครับ  [(fan)]

THIS IS FC !!!!

*

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 14:20:14 »
กลองใหม่

ขาตั้งกลอง

ตามประมุขไปเลย  :great:

แต่ขาตั้งน่าจะเปลี่ยนเป็นสแตนนะครับ  [(fan)]

:great: :great:

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 14:31:48 »
ขอบคุณครับ ฝันที่เป็นจริง  :icon_adore: แล้วก็พี่สาว คุณเรวดี รัศมิทัต พี่สุดยอดมากๆครับ  :great:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม, 10, 20:56:16 โดย ตั๊กกี้_ณ_วัดราษฎร์โพธิ์ทอง »
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 15:03:00 »
ขาตั้ง ผู้นำร้องเชียร์  ขอแนะเป็นลังไม้ครับแข็งแรงดี   (แถวคลองเตยลังไม้เยอะมากครับน่าจะราคาถูก)

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 15:08:01 »
ขอบคุณทุกท่านครับ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ maodeep

• 178
  • 0
  • ยังไม่ลืมกันนะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 15:26:10 »
ลังไม้มันจะลำบากในการเคลื่อนย้ายหรือเปล่าครับ ???
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ พี่สัน

• 246
  • 4
  • ทุ่งหญ้าแห่งความศรัทธา
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 15:39:23 »
ขอบคุณอย่างจิงใจ  ;D

*

ออฟไลน์ TANSTAAFL

• 1,032
  • 10
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 16:00:28 »
ยืนยันพี่อี๊ด เรื่องประธานฯ ภาคกลาง

เมื่อวานเห็นท่านเดินเข้าเดินออกตรงอุโมงค์ เดินทีก็หันมามองกองเชียร์เราที แล้วก็ยิ้มอย่างมีความสุข

ก็คงจะมีความสุขอยู่หรอกครับ ก็กองเชียร์ที่ว่ากันว่า "ดีที่สุดในภาคกลาง" เจอกับกองเชียร์ที่ว่ากันว่า "ดีที่สุดในภาคใต้" แถมผู้หลักผู้ใหญ่ รวมทั้งสื่อมวลชนมาดูมากมาย (มากขนาดที่ว่า พี่เหน่งแทบหาที่จอดรถไม่ได้ มองไปเห็นแต่รถสำนักข่าวจอดอยู่เต็มไปหมด)

แล้วเราก็เชียร์กันได้สนุกสมชื่อ แถมควบคุมกันอยู่ ไม่มีปัญหาบานปลาย ประธานฯ ภาคกลางก็พลอยได้หน้าเต็ม ๆ

ส่วนเรื่องกลอง ผมอยากได้แบบของภูเก็ตอ่ะครับ ตรงที่ตีมันเป็นพลาสติก เวลาตีเสียงมันจะสูงกว่าของเดิมเรานิดนึง แต่จะดังกว่า ผมว่าน่าจะช่วยผ่อนแรงคนตีได้พอสมควร แต่ท่าจะแพงอยู่เหมือนกัน

สุดท้าย ขอขอบคุณท่านเรวดี รัศมิทัต ที่เห็นคุณค่าของกองเชียร์สมุทรปราการ fc ด้วยครับ

*

ออฟไลน์ คนบ้าบอลไทย

• 510
  • 28
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 16:12:52 »
,น้ำตาจะไหล ,ดีครับและขอบขอคุณผู้ที่จะเข้ามาสนับสนุน เห็นไหมครับความร่วมมือร่วมแรงและร่วมใจทำไปแล้วก็มีคนเห็นสิ่งที่พวกคุณกระทำ มันก็เป็นผลให้สิ่งดีๆกำลังเข้ามาสู่ สโมสรและนักเตะจนนำสิ่งดีๆมาสู่กองทัพ ฟ้าขาว เข้าจนได้ ขอให้ทุกคนรักษามาตราฐานนี้เอาไว้ตลอดไป
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=5b76a22d84cb4e44062a48a06786c3f6)

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 16:17:50 »
ลังไม้มันจะลำบากในการเคลื่อนย้ายหรือเปล่าครับ ???

ไม้พวกนี้เนื้อมันเบาครับ พวกไม้ทำเป็นกล่องพาล์เหลด (pallet box)   แต่มันก็แข็งแรงเหมือนกันครับ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 16:20:23 »
มายืนยันว่าเมื่อวาน ผู้ใหญ่หลายท่านหน้าบานกันไปเต็มๆ
- เรื่องเงินผมไม่รู้นะว่ายังไง แต่ด้ามธงก็ซื้อใหม่ด้วยได้มะ
สงสารตุลย์ศรี พันเทปไปบ่นไป -*-
- เรื่องนำเงินมาจุนเจือค่ารถก็น่าจะโอเคอยู่แต่ก็ไม่อยากจะให้เอามาลงกับตรงนี้มากนักเพราะกิจกรรมของชมรมยังมีอะไรอีกเยอะ

เข้ามาขำขำได้ว่าตอนเราบุกแหลกยิงเฉียดไปเฉียดมา ประธานผู้ดูแลลีคภูมิภาคภาคกลาง(ชื่อไรฟะ)คนที่อยู่ในคลิปลพบุรีแล้วรับขวดน้ำได้สุดยอดนั้นแหละ มายืนเชียร์อยู่ตรงอุโมค์ทางเดินตรงกลางแล้วยังเกร็งไปบิดไปบิดมา ยังมาคุยกับผมเลย เชียร์มันส์มากท่านอยากขึ้นมาเชียร์ด้วยแต่มันก็ดูไม่ดีเลยได้แต่แอบเชียร์ 555

ไม้พวกนี้เนื้อมันเบาครับ   แต่มันก็แข็งแรงเหมือนกันครับ
ผมเสนอให้ลงทุนทำเป็นสแตนเลสแข็งแรงถอดประกอบได้+เบาครับ บ้านกองเชียร์เราคนนึงก็เป็นโรงกลึงนะ จ้างเค้าทำดีราคามิตรภาพ ดีป่ะ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ blbl

• 52
  • 2
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 16:30:35 »
 [(mafia)][/colorลองหามือกลองนักเรืยนดูก็ได้นะเพราะพวกนี้ตีกลองอาชีพและสามารถตีได้หลายจังหวะด้วยเพือเอาไว้ช่วยเวลาพวกพี่ๆเหนื่อยก็ได้ลองให้เจ้าพวกลูกหาบลองไปทาบทามดูก็ได้

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 16:35:06 »
 ;)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ฉันแชมป์ นะเออ '

• 268
  • 6
  • สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 17:04:26 »
สุดยอด ไปเลย ครับบบ  :) :)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 17:11:03 »
ทำดีไ้ด้ดี ...

เราต้องรักษาเรื่องแบบนี้ไว้ดุจเกลือ ....  :great: :great:
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 17:21:37 »
มายืนยันว่าเมื่อวาน ผู้ใหญ่หลายท่านหน้าบานกันไปเต็มๆ
- เรื่องเงินผมไม่รู้นะว่ายังไง แต่ด้ามธงก็ซื้อใหม่ด้วยได้มะ
สงสารตุลย์ศรี พันเทปไปบ่นไป -*-
- เรื่องนำเงินมาจุนเจือค่ารถก็น่าจะโอเคอยู่แต่ก็ไม่อยากจะให้เอามาลงกับตรงนี้มากนักเพราะกิจกรรมของชมรมยังมีอะไรอีกเยอะ

เข้ามาขำขำได้ว่าตอนเราบุกแหลกยิงเฉียดไปเฉียดมา ประธานผู้ดูแลลีคภูมิภาคภาคกลาง(ชื่อไรฟะ)คนที่อยู่ในคลิปลพบุรีแล้วรับขวดน้ำได้สุดยอดนั้นแหละ มายืนเชียร์อยู่ตรงอุโมค์ทางเดินตรงกลางแล้วยังเกร็งไปบิดไปบิดมา ยังมาคุยกับผมเลย เชียร์มันส์มากท่านอยากขึ้นมาเชียร์ด้วยแต่มันก็ดูไม่ดีเลยได้แต่แอบเชียร์ 555

ไม้พวกนี้เนื้อมันเบาครับ   แต่มันก็แข็งแรงเหมือนกันครับ
ผมเสนอให้ลงทุนทำเป็นสแตนเลสแข็งแรงถอดประกอบได้+เบาครับ บ้านกองเชียร์เราคนนึงก็เป็นโรงกลึงนะ จ้างเค้าทำดีราคามิตรภาพ ดีป่ะ

หาคนไปซื้อด้ามธง อยู่นะเทพ

สนใจไปซื้อให้หน่อยมั้ย

พุทธมนฑล สาย5

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 17:33:53 »
บอกกรูช้าไปป่าว -*-
วันนี้พึ่งไปส่งผ้าที่สาย4มาเอง

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 17:40:23 »
วันนี้พึ่งไปส่งผ้าที่สาย4มาเอง

ต้องสั่งล่วงหน้าว่ามีของอะป่าวนะ

แล้วก็หาคนไปเอาของให้มันมาส่งแค่ด้ามมันไม่มา

พี่อี๊ดเคยไปแล้ว ไกลอยู่

ใช้คนไปก็เกรงใจ ลองหาวิธีที่เอ็งบอกมั้ย    กลึง!!!

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 17:48:18 »
แล้วที่จะไปเอาที่สาย5เนี่ยมันจะได้แบบอันเดิมมาหรอ
ถามไอ้ตุลย์ก่อนมั้ยว่าอันเดิมมันโบกดีป่าวหรืออยากได้แบบใหม่

*

ออฟไลน์ Tiger Sky นาย suatop

• 511
  • 8
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 17:59:31 »
สุดยอด...

ฟอกฟันขาว (http://"http://www.paknamdental.com/") หน้ากากกันสารเคมี (http://"http://www.thaisafetyproduct.com/") การ์ดแต่งงาน (http://"http://www.blossomlove.com/")

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 18:05:35 »
แล้วที่จะไปเอาที่สาย5เนี่ยมันจะได้แบบอันเดิมมาหรอ
ถามไอ้ตุลย์ก่อนมั้ยว่าอันเดิมมันโบกดีป่าวหรืออยากได้แบบใหม่

ได้แบบเดิม

แบบใหม่ ไม่มี

ต้องผลิตกันเองละ

แล้วแต่ ตุลย์ศรี เลยครับ

*

ออฟไลน์ อาร์ท แอนฟิลด์

• 623
  • 20
  • บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 18:07:51 »
ดีขึ้นเรื่อยๆ เพราะต่อไปอนาคต  ....แน่  (อย่าให้เป็นแบบนั้นเลย)  >:D
บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 18:09:48 »
เห็นด้วยทุกข้อ...มีเรื่องดีๆเข้ามาแล้ว

ปล.ในความคิดผม การเชียร์ทีมเราดุดันเข้มแข็งถือว่าดีมากๆเลย แต่มีบ้างบางครั้งที่มีบางคนที่อารมณ์ค้างจากการเชียร์ทีมรักแล้วใช้ถ้อยคำหยาบคายกับกรรมการและคณะผู้ตัดสินทั้งหลาย ผมคิดว่าไม่อยากให้เกิดขึ้นเนื่องจากการตัดสินของกรรมการกับมุมมองของเราที่อยู่บนอัฒจรรย์อาจไม่ชัดเจนเท่าผู้ตัดสินก็เป็นได้ แล้วเราไปด่าทอด้วยคำหยาบอาจจะทำให้กรรมการที่คิดว่าตนเองตัดสินถูกต้องแล้วกลับมาถูกต่อว่าจนอาจจะทำให้การตัดสินในเกมส์ของครึ่งหลังไม่เป็นผลดีต่อการเล่นของนัเตะทีมเราในครึ่งหลังก็ได้นะครับ....ทั้งหมดนี้แค่ในความคิดของผมเท่านั้นครับ

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 18:11:34 »
กรรมการตัดสินผิดพลาด = สีสรรในเกมส์กีฬา

ดีขึ้นเรื่อยๆ เพราะต่อไปอนาคต  ....แน่  (อย่าให้เป็นแบบนั้นเลย)  >:D
??? ??? ??? ??? ???

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 18:17:48 »
ดีใจจัง ที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของกองเชียร์ที่ดีที่สุดของภาคกลาง :smitten:

ขอบคุณความเป็น Fortressian ในตัวทุกท่าน ที่ทำให้เรามาถึงทุกวันนี้ ;D

*

ออฟไลน์ selfcontain

• 4,024
  • 2
    • CasNoVy[[สุดที่รัก]]
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 18:24:30 »
สัญญานที่ดีมาแล้วครับพี่น้องชาวป้อมปราการ พร้อมที่จะรับมันหรือยัง
 :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 18:26:09 »
ขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุน
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 18:29:29 »
ดีใจจัง ที่ Fortressian ยิ่งใหญ่ มีพลัง และเป็นแบบอย่างที่ดีจนหลายๆคนชื่นชม

ว่าแต่กบโซดานี่อนุสาวรีย์เหรอ ถึงต้องมีขาตั้งกบโซดา 55
ขอแนะนำว่าเหล็กฉากประกอบค่ะ
แข็งแรง+ราคาถูก+ทำง่ายๆ
เคยทำกะเตี่ยสมัยเด็กๆ

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 18:33:48 »

ต้องสั่งล่วงหน้าว่ามีของอะป่าวนะ

แล้วก็หาคนไปเอาของให้มันมาส่งแค่ด้ามมันไม่มา

ใช้คนไปก็เกรงใจ ลองหาวิธีที่เอ็งบอกมั้ย    กลึง!!!

เก็บเงินไว้ใช้ส่วนอื่นๆได้เลย (เห็นด้วยกับขาตั้งกลองมากๆๆ กับกลองใบใหม่)
นัดล่าสุด โมเพิ่มมาอีก 1 ด้าม
สรุปเรามีด้ามที่สามารถใช้โบกได้ 5 ด้าม สภาพก็ 80% ใช้ได้สบายๆ
เผลอๆใช้ยันจบเลก 2 ก้อยังได้

ปล เดี๋ยวจะลองโมต่อให้ยาวเพื่อใช้สำหรับโบกธงป๋าดู
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 18:48:13 »

เก็บเงินไว้ใช้ส่วนอื่นๆได้เลย (เห็นด้วยกับขาตั้งกลองมากๆๆ กับกลองใบใหม่)
สรุปเรามีด้ามที่สามารถใช้โบกได้ 5 ด้าม สภาพก็ 80% ใช้ได้สบายๆ

ปล เดี๋ยวจะลองโมต่อให้ยาวเพื่อใช้สำหรับโบกธงป๋าดู

พระเอกมั่กๆ อะ >:D

*

ออฟไลน์ TOMTAM <Ideas for life>

• 73
  • 5
  • แพ้ยาก ชนะยิ่งยากกว่า
    • http://img340.imageshack.us/img340/9859/samutprakarn112
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 18:52:11 »
ผู้ใหญ่เค้าเริ่มเอ็นดูทีมเราแล้วล่ะ ขอให้กองเชียร์เราน่ารักตลอดไปนะคับ 8)
กรูผู้ชนะ สมุทรปราการ FC

*

ออฟไลน์ TANSTAAFL

• 1,032
  • 10
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 19:28:36 »
เห็นด้วยทุกข้อ...มีเรื่องดีๆเข้ามาแล้ว

ปล.ในความคิดผม การเชียร์ทีมเราดุดันเข้มแข็งถือว่าดีมากๆเลย แต่มีบ้างบางครั้งที่มีบางคนที่อารมณ์ค้างจากการเชียร์ทีมรักแล้วใช้ถ้อยคำหยาบคายกับกรรมการและคณะผู้ตัดสินทั้งหลาย ผมคิดว่าไม่อยากให้เกิดขึ้นเนื่องจากการตัดสินของกรรมการกับมุมมองของเราที่อยู่บนอัฒจรรย์อาจไม่ชัดเจนเท่าผู้ตัดสินก็เป็นได้ แล้วเราไปด่าทอด้วยคำหยาบอาจจะทำให้กรรมการที่คิดว่าตนเองตัดสินถูกต้องแล้วกลับมาถูกต่อว่าจนอาจจะทำให้การตัดสินในเกมส์ของครึ่งหลังไม่เป็นผลดีต่อการเล่นของนัเตะทีมเราในครึ่งหลังก็ได้นะครับ....ทั้งหมดนี้แค่ในความคิดของผมเท่านั้นครับ

เห็นด้วยเลยครับ

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 19:40:47 »

>:D >:D

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 20:01:01 »
 :great:

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 20:06:15 »
 หนึ่งแสนได้เบียร์หลายลังเลยนะนี่

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 20:07:27 »
ผมจะทำธงตุลย์ศรี ขึ้นมา สักอันดีมั้ยเนี่ย

ด้ามที่คิดไว้ว่าถ้าเป็นอลุมิเนียม เป็นท่อนๆ

แล้วเอามาหมุนต่อๆกัน แบบไม้คิวสนุกเกอร์

แพงหน่อยแต่ไม่พังง่ายๆแน่นอน คิดว่าเป็นไปได้หรือป่าวละ

*

• 4,434
  • 63
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 20:10:03 »
มันรู้สึกมีพลังเพิ่มขึ้นยังไงบอกไม่ถูก

>:( >:( >:(

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 20:28:59 »
ขอบคุณพี่ๆกองเชียร์ทุกคนคับ และผมมี1เรื่องที่จะบอกคับทุกคนคือว่าเมื่อวาน
ผมทำกระเป๋าตังค์ตกแล้วมีคนเก็บได้เอามาส่งที่โฆษกประจำสนามขอบพระ :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:คุณคนที่เก็บได้ด้วยคับ

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 20:30:08 »
ถ้าให้กันขนาดนี้ ต่อไปเรื่อย ผมก็จะเลือกท่านมาดำรงตำแหน่งไปเรื่อย นะครับ ขอรับ :(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ xinemax

• 780
  • 30
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 21:31:57 »

ชื่อ สุเมธ ครับ พี่ สุเมธ ใจดีครับ
ผมไปติดต่อที่สมาคม ขอทำบัตรนักข่าว D2 แกเล่นให้ไฟล์ เอาไปอัดทำเอาเองตามใจเลยครับ
ร้านขายเสื้อฟุตบอลไทย
http://xinemax.weloveshopping.com (http://xinemax.weloveshopping.com)

รับทำแม่เหล็ก ติดตู้เย็น Magnet สำหรับ สโมสรฟุบอล
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=59420.0 (http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=59420.0)

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 21:48:26 »
ขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีทุกท่านครับ แต่อยากให้ทำป้ายคัตเอ้าท์ ติดทั่วจังหวัดเลย ดีไหม :( 8) ;D
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 21:58:40 »

>:D >:D
ตุลย์แมร่งแมนหว่ะ ... :great:

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ>>แพรกษาใหม่

• 429
  • 3
  • ทางเดียวกัน
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 21:59:00 »
ขอบคุณครับ พวกเราปราการจะเป็นสุดยอดกองเชียร์ตลอดไปครับ ;)

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 22:16:39 »
การทำดีแล้วได้มาซึ่งสิ่งตอบแทนดีๆ จากผู้ใหญ่ใจดี ก้ถือว่าเป็นเรื่องดีที่ได้มา จากการเป็นกองเชียร์ที่น่ารัก

แต่ถ้าอยากน่ารัก และเป็นที่รู้จัก ก็อยากให้พี่น้องมาร่วมแรงร่วมใจกันรักษาชื่อเสียงดีๆนี้ไว้ให้นานๆ

ไม่ว่าใครจะมายั่วโมโหยังไง ก้ขอให้ใจเย็นไว้ ไม่ตอบโต้  ..... :great: :great:

ใจเย็น อดทนไว้ ตระโกนกันออกไป เพื่อเราชาวปราการ...

ปล.
เสียดายมากที่ไม่ได้เป็น 1 ในกองเชียร์เมื่อวานนี้อะ

*

ออฟไลน์ §เต้ย คลองมอญ§

• 290
  • 4
  • ปราการ ปราการ และก็ปราการ
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 23:10:05 »
นี่แหละปราการ
ไม่เชียร์ทีมบ้านเกิด แล้วจะให้ตูไปเชียร์ใคร

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 10, 23:35:08 »

ชื่อ สุเมธ ครับ พี่ สุเมธ ใจดีครับ
ผมไปติดต่อที่สมาคม ขอทำบัตรนักข่าว D2 แกเล่นให้ไฟล์ เอาไปอัดทำเอาเองตามใจเลยครับ

พี่สุเมธ ที่ตรวจสนามอ่ะนะ ฮี่ๆ

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 10, 02:59:09 »

ขอเป็นพระเอกในหัวใจตุลย์ ได้ไหมเล่าอุน หากตุลย์หัวใจยังว่าง
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 10, 08:12:07 »
ทำหนังสือโครงการ และ หนังสือขอบคุณด้วยนะครับ ;)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 10, 09:34:59 »

พี่สุเมธ ที่ตรวจสนามอ่ะนะ ฮี่ๆ

ชื่อ  คุณสุเมธ  สุวรรณพรหม  หัวหน้าศูนย์ภาคกลางฯ  ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น  2

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 10, 09:45:20 »

มันเป็นนางเอก

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 10, 09:58:02 »
พี่อี๊ดยิ่งใหญ่มากครับ

โคตรปลื้มพี่เลย

*

ออฟไลน์ TONKA B-13

• 163
  • 0
  • ยิ่งมีใจศรัทธา ต้องมีสายตาที่เยือกเย็น
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 10, 10:49:19 »
สุดยอดครับ :great:
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ JOKE

• 312
  • 4
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 10, 10:56:41 »
ทำดีได้ดี สุดยอด แต่ผมเสียงแหบ 2 วันแล้วครับ มัวแต่ตะโกน

*

ออฟไลน์ EmmiE [ กรึ๊บ'หนุก TEAM ]

• 280
  • 1
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 10, 14:48:28 »
ทำDได้ ต้องได้A ครับ

:(
(http://www.uppicweb.com/show.php?id=88d3d05d5c6a5e10256387b4ce9970a8)   รู้หน้า  ไม่รู้ใจ

*

ออฟไลน์ Moo

• 165
  • 9
  • อยู่สมุย แต่มีใจให้ "SPFC"
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 14 พฤษภาคม, 10, 18:55:49 »
ได้ยินเรื่องดีๆแบบนี้แล้วมีความสุขจัง 8)

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 10, 07:41:38 »
สุดยอดปราการ

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 10, 10:06:42 »
เปนเรืองที่น่ายินดีเป็นอย่างยิ่ง  :great:

*

ออฟไลน์ พี่ฉัตร เมืองสมุทรปากน้ำ

• 1,404
  • 9
  • My Liverpool .. My R.W.B.23# .. My Samutprakan FC.
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 15 พฤษภาคม, 10, 15:07:38 »
ขอบคุณครับ ....  [(bye)]

ทีมฟุตบอล แต่ไม่มีหน้านักบอลให้เห็น

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 16 พฤษภาคม, 10, 05:56:07 »
โอ้วววววววววส์
เยี่ยมมากเลยครับ
ขอบคุณครับพี่อี๊ด

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 10, 14:03:41 »
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าที่จะลงมาช่วยสมุทรปราการเอฟซีของเราให้ก้าวไปด้านหน้า